[2012]Stream nhạc trên trang Bugs bằng tài khoản Facebook

pcute

Ái nữ nhà Jung, Subber ưu tú
Subbing Group
Như mọi người đã biết, các anh nhà ta đã không giành chiến thắng trên Mcountdown vừa rồi :emptyone: mặc dù bây giờ với Shinhwa giải thưởng ko còn quan trọng nữa, nhưng với 4 năm chờ đợi và công sức tất cả cùng bỏ ra, cộng thêm chất lượng đỉnh cao của lần comeback này, ko đc no.1 chắc ít nhiều cũng khiến SHCJ ấm ức :p

Mcountdown chủ yếu đánh giá dựa trên 40% digital sale + 10% album + 15% global fan vote (+ vài tiêu chí khác). Tuần trước Shinhwa thắng tất cả các loại vote, lượng album bán ra thì ko thể làm gì đc vs mấy lão đấy rồi :curse: Tuần này vote đã ko cần phải lo (btw là sau khi chương trình bắt đầu, mọi người hãy soạn 신화 gửi đến +822566, em ko chắc chắn là tin nhắn từ nc ngoài có đc tính ko nhg tội gì ko thử!), nên bh cách tốt nhất có thể giúp được là stream nhạc. Tuy nhiên việc này gần như là ko thể với fan quốc tế. May sao các bạn Shinbiz vừa post tutorial dạy stream nhạc trên Bugs chỉ vs tài khoản Facebook nên em xin dịch lại trên này để shinchang vn có thể giúp ích được phần nào :D

1. Đăng nhập bằng tài khoản Facebook trên http://www.bugs.co.kr/

Chỉ cần click chuột vào những chỗ mũi tên chỉ. Làm xong mình sẽ được 7 ngày trial vì vậy hãy cố gắng stream liên tục ^^

1478C23A4F82B7E629D6E9

2. Search "Shinhwa" trên thanh viền da cam cạnh chữ Bugs (góc trên cùng bên trái).

3. Ấn nhiều lần vào hình tròn có dấu + bên cạnh tên bài hát. Mỗi lần ấn bài hát sẽ được add vào playlist. Vì vậy có thể ấn Venus liên tục, hoặc chọn thêm bài khác nếu muốn (tuy nhiên stream rất lag nên tốt nhất là chọn rồi mute để đó =.=)

4. Vào playlist (lúc này đang ở 1 cửa sổ khác) ấn HAI lần vào hình mũi tên quay vòng màu da cam (nút repeat, ngay trên cùng) để tắt repeat tự động.

5. Sau khi list chạy hết, xóa hoàn toàn playlist.

6. Lặp lại từ bước 3 đến bước 6 càng nhiều lần càng tốt.

*Có rất nhiều giả thuyết về việc streaming nhưng xem ra cách này là hiệu quả nhất.

*1 ID sẽ đc tính sau mỗi giờ vào 'live chart' (ngoài trang chủ) và 1 lần mỗi ngày vào 'daily chart'

*Các tài khoản facebook khác nhau sẽ đc tính thành các ID khác nhau mặc dù stream trên cùng 1 máy tính nên có thể tận dụng các nhiều tk fb càng tốt!

*Ko nên chạm gì vào play bar vì có thể ảnh hưởng đến việc tính vào bảng xếp hạng hay thế nào đó.

*Có thể để mute và số lần stream vẫn đc tính, tuy nhiên làm thế có thể ko nhận ra lúc nào chạy hết playlist.

Source: Six Senses

Credits: orisic @ shinhwa.biz

Em hiện đang stream bằng cách này, chưa biết hiệu quả ra sao nhg thử cũng ko hại gì ha ^^ :big_love:

Last edited:

shali

Chánh thất nhà Lee, S.V.C Writing Contest, Giải An
Sub Group Leader
quất liền :ahaa:
chời, nổi điên ko, tuần trc vote muốn nổ chuột, thế mà chỉ vì cái vụ limited của mấy lão.... *bứt tóc*
vì cái này, em nó sẽ càng tận dụng khoản thời gian ít ỏi để chuồn ra tiệm net hơn :uhm:

pcute

Ái nữ nhà Jung, Subber ưu tú
Subbing Group
ss bị ở bước nào thế ạ? đã thử vs fb account khác chưa ạ? em ko xem đc link kia vì nó tự direct về ID của em luôn >.< em làm thì ok, ko biết mọi người khác thế nào, có mấy bạn trên twitter thì lại bị ko chạy hết đủ cả bài :-s

hienqv

Chánh thất nhà M, S.V.C Writing Contest, Giải Khuy
Translator
ss pó tay với nó rồi, đổi proxy thì em nó đứng ko thèm chạy lun :((