Bài dự thi của Hyo wannie

Status
Not open for further replies.

hyo wannie

Tiểu thiếp nhà Kim
Bài dự thi của: HYO WANNIE
Bài dự thi số :1
BIỆT ĐỘI SIÊU NHÂN
--------------------------********-------------------------
Đứng về phía là một fan của biệt đội siu nhân….Tôi hyo xin giới thiệu sơ qua về biệt đội này …

Cách đây khoảng 10 năm,tức là vào năm 1998 .Trên “giang hồ” ( nói cho có vẻ cổ trang ) (_ _!), có một biệt đội ra đời .Biệt đội này do một tổ chức bí mật lãnh đạo .Và sau một thời gian tìm hiểu thì mới biết tổ chức này có tên là SM town .Lí lịch chéo của biệt đội :
Gồm 6 thành viên : Rik, Sung ,Min,Wan, Dy, Jin.
Rik :ric:
Tên thật :Eric Mun
Biệt danh: Rik hay còn gọi là nguời ngoài hành tin
Đựoc SM town “khiên” về khi một là khảo sát trên sao hoả
Khả năng : tàn hình ,lúc ẩn lúc hiện
Tính tình: nghiêm khắc
Sung:sung:
Tên thật : Shin Hye Sung
Biệt danh: sung hay còn gọi là nguời cua
Đuợc SM town đưa về trong một lần tình cờ đi dạo ngoài bờ biển
Khả năng:có thể biến đuợc thành nguời cua.Cánh tay biến thành 2 cái càng khổng lồ ,có thể kẹp đựoc mọi thứ
Tính tình: vui nhộn, hay nhảy điệu con cua
Min:min:
Tên thật :Lee Minwoo
Biệt danh: Min hay còn gọi là Mr mèo
Đuợc SM town đưa về khi thấy khả năng đặc biệt của Mr Min
Khả năng :có thể leo trèo khắp nơi, thấy mọi thứ cách xa hàng dặm ,đặc biệt là vào ban đêm
Tính tình : vui nhộn , hay ngủ ngày, còn ban đêm đi bắt … chuột
wan:wan:
Tên thật : Kim Dong Wan
Biệt danh : Wan hay còn gọi là “ông” hâm
Đuợc SM town đưa về khi xem chuơng trình đấm bốc
Khả năng : khiên tất cả mọi thứ kể cả những vật nặng hàng trăm tấn
Tính tình : vui nhộn, nhưng mà vui quá ra hâm (_ _!) ( vợ wan tự nhân xét )
Dy:dy:
Tên thật: Andy Lee
Biệt danh: Dy hay còn gọi là siêu nhân
Đuợc SM town đưa về khi thấy khả năng của Dy
( Dy truớc đây là ngưòi bình thuơng nhưng do sống ở một nơi bị ô nhiễm nặng .Mọi nguời điều chết nhưng riêng Dy thì ko chết mà còn có khả năng đặc biệt )
Khả năng : bay lựoc tùa lua, ở chỗ nào cũng có thể đến
Tính tình: vui nhộn, nhí nhảnh .Điều đuợc mọi nguời yêu mến
Jin:jinnie:
Tên thật: Park Jun Jin
Biệt danh: Jin hay còn gọi là bé cuời
Đựoc SM town đưa về khi thấy đựoc khả năng của Jin
Khả năng: có thể cưòi bất kì lúc nào , cưòi đến nỗi long trời lỡ đất
Tính tình: vui vẻ, nhí nhảnh
6 ngưòi này đã đuợc tổ chức bí mật SM town huấn luyện .Cho đến một ngày họ cùng nhau xuất hiện tất cả mọi nguời điều kinh ngạc truớc biệt đội này . Nhiệm vụ của họ là tiêu diệt những thế lục đen tối, bảo vệ hoà bình cho loài ngưòi.
Tình cờ Rik đã nhận ra đuợc SM town là một thế lực đen tối mà họ cần tiêu diêt. 6ngưòi bọn họ đã quyết định bỏ trốn khỏi tổ chức này, nhưng ko may họ lại ko thể thoát ra khỏi hàng rào bảo vệ của tổ chức.
Họ ko nản lòng và quyết tâm bỏ trốn , chúa đã ko phụ lòng họ cuối cùng họ thoát ra khỏi bằng chính siêu năng lực của mình .
Vì SM town truy lùng họ nên 6 ngưòi đã phải trốn chui trốn lủi .Nhưng may sao mà họ đã gặp đuợc một tổ chức khác. Tổ chức này mang tên GOOD enter. tuy tổ chức này nhỏ nhưng họ đã ko ngừng chống lại SM. Biệt đội siêu nhân đã chịu sự lãnh đạo của họ . Để cùng nhau chống lại thế lực đen tối .
SM town vì ko tìm đc 6 ngưòi này nên đã cho xuất hiện một biệt đội khác . Cũng gồm 6 nguời mang tên :”M.A.T”, nhưng mục tiêu của họ là phá huỷ loài ngưòi. Sau khi xuất hiện,M.A.T đã gây nhiều cuộc thảm sát, làm chết nhiều ngưòi.
Vì thủ đoạn quá độc ác và tàn nhẫn đó , biệt đội siêu nhân quyết định xuất hiện và tiêu diệt M.A.T. vì còn quá non trẻ nên biệt đội siêu nhân đã gặp nhiều khó khăn trong việt chống lại M.A.T và SM town. Nhưng với sự đoàn kết của họ , ko bao lâu M.A.T cùng SMtown đã bị tiêu diệt.
Cuộc sống trở lại bình thuờng, mọi ngưòi sống trong ấm no và hạnh phúc.
Ko những tiêu diệt những thế lực đen tối mà biệt đội siêu nhân đã giúp nhiều ngưòi có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn như: giúp bé Ga In , một bé gái bị tim bẩm sinh. Hay giúp các nạn nhân bị động đất…..Những chiến công oai hùng đó ko những làm cho ai ai cũng kính phục mà còn yêu mến nữa .
Rồi năm này qua năm khác, các thế lục lại một lần nữa xuất hiện. bọn chúgn muốn tiêu diệt biệt đội siêu nhân nên đã tung tin rằng biệt đội siêu nhan sẽ tan rã. Điều này đã làm cho bao nhiêu nguời hoan mang và lo lắng. Và ngay khi nghe đựoc tin này , Rik đã thay mặt cho 5 ngừoi còn lại và tuyên bố rằng :”6 ngưòi vẫn là 6 ngưòi và sẽ ko bao giờ tan rã.Vì hạnh phúc của nhân loại chúng tôi sẽ ko bao giờ tan rã “ chính vì những lời nói chắc chắn này mọi ngưòi đã tin và an tâm hơn . Còn về phần các thế lực đen tối cũng đã bị biệt đội siêu nhân lần luợt phá huỷ.
Cuộc sống lại trở về bình thưòng , ko còn có các thế lực đen tối nào nữa. Biệt đội siêu nhân quyết đinh trở về cuộc sống bình thuờng của mình . và ko ai biết họ đã đi đâu và làm gì …..
Tuy rằng họ đã trở về cuộc sống bình thưòng của mình , nhưng biệt đội siêu nhân vẫn ko bao giờ biến mất trong lòng tôi và tất cả mọi ngưòi .
Tôi biết ,các bạn cũng sẽ chẳng bao giờ quên họ vì tất cả những gì họ làm cho chúng ta, toàn thể loài ngưòi này.

Last edited:

hyo wannie

Tiểu thiếp nhà Kim
ss guin em sửa lại rồi ^^!!
tại em lấy tên đó cho thật thôi ^^!!
em ko có í ji đâu ss
viv, woohie, anh lammie em xin lỗi mọi ng` nhá ^^!!

hyo wannie

Tiểu thiếp nhà Kim
TÔI ---SHINHWA--- S.V.C

Trong một ngày hè oi bức của tháng 8,cái nóng đó làm ko ai có thể ngủ đuợc với nó. Riêng tôi ,hyo có thể ngủ ngon lành trên chiếc giuờng quen thuộc với cái chăn dày cộm ^^!!.
Đang ngủ say ,mơ một giấc mơ nào đó mà bây giờ ko nhớ là mơ gì .
Bỗng một tiếng “rầm” vang lên từ đâu đó.
Ủa? tiêng nhà sụp chăn ? uhm…. chắc ko . Hay tiếng cây đổ ? chắc là ko .
mở mắt ra ,một khuôn mặt “xấu xí” nào đó đang để xát mặt mình . Giật mình tỉnh dậy , một tiếng “cốp” lại vang lên . Trời 2 cái đầu đập vào nhau, đau ko chịu nổi. Thì ra khuôn mặt “xấu xí” đó là mặt pà jan.Còn tiếng “rầm” đó là tiếng chồng báo rơi từ tay pà jan xuống giuờng.Bực cả mình , tôi la bới om xòm , pà jan ko nói tiếng nào lẽn lẽn bỏ đi mà ko nói tiếng nào.
Cái bực chưa hết , nhìn vào chồng báo lại càng ghét thêm. Nhưng cũng hơi tò mò , nên lấy xem thử là báo ji .Tờ đầu tiên chả có gì thôi xem tờ khác, trang đầu tiên lãng nhách, trang thứ hai càng lãng , trang thứ 3 chả khác gì , đến trang thứ 4 “ya!!!!!” ai đây ta ?Ui zời ui ai thế này. Một bức hình của oppa nào đó đập vào mắt hyo.Mặt dù cong buồn ngủ nhưng vẫn cố đọc là tờ bào ghi gì . Trên bức hình ghi rõ một dòng chữ to tuớng :”Kim Dong Wan” ui thì ra oppa í là wannie oppa …. He he đẹp trai quá ta ;)) .Trong đầu tự nhiên nghĩ hay là mình tìm hiểu về oppa nì xem sao ta . hi hi nói gòi làm liền chạy ngay xuống máy “nhào” vào mạng xem sao. Hic! đầu tiên chỉ tìm đuợc mí cái hình với mí cái thông tin thôi . chán nản tìm sang google xem sao. He… he rùi từ đó mới biết đuợc oppa nì là mem trong shinhwa. Bình thừong với cái tên các boyband hay girlband thì ko ấn tuợng lắm. tự nhiên đến tên ‘shinhwa” thấy sao sao. Hình nhu là đã nghe thoang thoáng ở đâu rồi. từ đó chuyển sang shinhwa luôn
Tìm kiếm chưa đuợc bao lâu thì tình cờ đọc trên tờ báo H2T thì mới biết đựoc màu của shinhưa là màu cam ^^rồi thấy cái “mặt” của wannie oppa nằm chình ình trên tờ báo ( tất nhiên là chình ình nhưng mà ở trên một góc thôi ^^), từ đó chuyển sang màu cam luôn.
lại là với H2T , tôi tìm ra một đuờng link:www.360kpop.com rồi quyết định vào xem sao. Tình cờ nối tiếp tình cờ biết đựoc shinvil. rồi nhò ss shali mới biết đựoc shinhwavn( ss shali ui em iu ss nhìu nhìu lém lém )
ko chần chừ tôi vào xem sao .lúc đầu chưa quen nhưng sau đó vào shinhwa shout box thì quen hết à ^^.Vừa biết đựoc thông tin , hình ảnh, của shinhwa cả wannie oppa nữa ^^ lại đựoc làm tiểu thiếp nhà kim nữa ôi zui ko chịu nổi.
Từ khi đọc cái tin của ông M là shinhwa đáng lẽ có 7 ngưòi thì choáng ván. tự nhiên lúc đó trong đầu nghĩ rằng :” nếu ngưòi ra đi đó ko phải là bạn của M mà là wannie oppa thì sao? Hic! Ko biết đuợc wannie oppa , ko biết shinhwa, ko biết S.V.C, ko biết các ss trong nì .bấy nhiêu là đủ khóc gòi .
Nhưng đó ko phải là sự thật mà sự thật là mình vẫn biết đựoc wannie oppa , biết shinhwa, biết S.V.C, biết các ss trong nì^^
Mặc dù vào S.V.C chưa lâu nhưng tội lỗi đầy người thuờng xuyên bị amind là hoài :haiz: chỉ cần vào vacation là thấy tội hyo đầy rẫy , nhưng vẫn cố gắng để ko phạm vi lần nữa .phải uốn luỡi 7 lần trứoc khi nói (<…. He he lấy trong cô gái xấu xí ;)) )
Tháng này là tháng 10, vào trong shinhwavn thấy để hình của rik oppa và wannie oppa là biết ngay gòi. :haiz: Cả 2 oppa điều phải đi nhập ngũ còn shinhwa thì ngừng hoạt động trong 5 năm. Ui da!!!! Đau lòng :(
Hic! nhập ngũ ko phải 1 tháng , 1 năm mà là 2 năm, lâu quá chừng. Nhưng ko sao , là ngưòi han quốc thì phải làm đúng nghĩa vụ của mình thôi . Nhưng mà cũng hơi lo liệu vào trong í có phải tập luyện cực nhọc ko có khổ ko :haiz: lo quá chừng .Vào trong đó Wannie oppa íu đuối có bị bắt nạt ko ?
Các oppa đi nhanh về nhanh nhá ,ở đây các pà vợ nhớ các oppa nhìều
YOU ARE EVERY THING TO ME
_________________________________________-
:haiz: em viết chưa đc hay lém mong mí ss thông cảm ^^!!

Guinevere

Mun Hye Ri , xX_Bà xã Eric_Xx, Chánh thất nhà Mun
Staff member
Site Founder
Về việc cho phép hyo_wannie sửa bài dự thi:

Vì một số chi tiết nhạy cảm trong bài dự thi đầu tiên của hyo_wannie, BGK cho phép hyo_wannie chỉnh sửa lại một đoạn trong bài.

Last edited by hyo wannie; Today at 01:29 PM.

Đây sẽ là lần chỉnh sửa duy nhất cho phép. Nếu sau khoảng thời gian này hyo_wannie còn chỉnh lại lần nữa sẽ bị loại ngay lập tức.

Thân.

Thay mặt BGK cuộc thi.

Status
Not open for further replies.