Bài dự thi của lina

Status
Not open for further replies.

lina

S.V.C Writing Contest, Giải Sáng tạo '08
Staff nghỉ hưu
Nick: lina
CẢM ƠN!!!!​
Một năm về trước, lần đầu tiên tôi biết đến Shinhwa qua một người bạn. Thú thật thì lúc đó, đối với tôi, Shinhwa chỉ là một nhóm nhạc - thế thôi , không hơn không kém, mà nếu có thì các anh chỉ tồn tại trong lòng tôi vơí danh nghĩa " thần tượng của bạn" . Tôi không phải là một người đam mê K- Pop, vì thế, đối với tôi, các anh chẳng có gì đặc biệt. Và hằng ngày, tôi lắng nghe tin tức của các anh từ bạn, và các anh cũng chỉ là "thần tượng của bạn", chấm hết. Nhưng đó là một năm về trước...
Tôi bắt đầu hâm mộ các anh từ hè năm nay. Tôi không rõ tại sao mình lại hâm mộ các anh. Có lẽ do "mưa dầm thấm lâu" (gần cả năm trời bị đầu độc mà^^) , hay cũng có lẽ là vì đó là chính bản thân các anh, thế thôi. Các anh có nhiều điều rất đặc biệt. Bên cạnh nét đẹp trai, nhảy giỏi, hát hay (dĩ nhiên, nhóm nhạc nào chẳng thế), điều mà tôi yêu quý các anh, đó là tấm lòng và tình cảm giữa mọi người. Lần đầu tiên đọc " Con đường dẫn đến một huyền thoại", tôi đã khâm phục , đã mến các anh - tuy lúc đó tôi chưa phải là fan. Tôi khâm phục sự bền bỉ, tính chịu đựng. Tôi khâm phục những cố gắng mà mọi người đã vượt qua để cùng nhau duy trì nhóm nhạc cho đến ngày hôm nay. Tôi mến mộ tình cảm giữa các thành viên, những con người không có quan hệ huyết thống, nhưng lại gắn bó với nhau như một gia đình. Họ chăm sóc, yêu thương và quan tâm lẫn nhau. Cho đến bây giờ, những cảm xúc ấy vẫn còn nguyên vẹn, mà nếu như có thay đổi, thì đó là cảm xúc của các anh cũng là của tôi. Tôi vui khi các anh vui, tôi buồn khi các anh buồn. Tôi nhớ lúc Jin bị thương, phải vào viện , và Sung ở bên ngoài khóc trong trời mưa. Tôi nhớ hình ảnh Jin tựa đầu vào vai Sung. Tôi nhớ câu nói của Sung:" S là bạn bè, Shinhwa là gia đình", và còn rất nhiều, nhiều nữa mà tôi không kể hết, và có lẽ, một fan mới như tôi cũng không biết hết. Những lời nói, những hình ảnh, những câu chuyện ấy, tất cả, đều làm cho tôi nhớ đến một cảm giác, ấm áp, dịu nhẹ và bình yên, một tình cảm của một GIA ĐÌNH.
Shinhwa đã cho tôi biết nhiều hơn về tình yêu, tình bạn , tình cảm gia đình . Các anh đã chỉ cho tôi biết, không có gì là khó khăn cả, khi bên cạnh ta có những người yêu mến ta , quan tâm ta. Năm học mới bước vào, cũng là lúc tôi đương đầu với những áp lực về bài vở, điểm số. Đôi lúc tôi muốn bỏ cuộc và cảm thấy mình thật vô dụng, và những lúc ấy, tôi lại nhớ đến các anh. Và lúc đó tôi biết, bên cạnh tôi vẫn luôn có những người bạn tốt, tôi có gia đình, và họ sẽ là những người cùng tôi vượt qua những khó khăn, cũng như các anh, đã kề vai sát cánh bên nhau trong những lúc khó khăn.Các anh cho tôi bài học về sự đoàn kết, về những tình cảm tốt đẹp trên thế gian này.
Một năm, đó là khoảng thời gian để tôi hiểu và đến gần với Shinhwa hơn. Có lẽ đối với nhiểu người, đó là một khoảng thời gian hơi dài, nhưng đối với tôi, dù sao thì cũng còn may mắn hơn là không biết đến sự tồn tại của các anh.
Cuối cùng, tôi chỉ muốn nói cho các anh biết rằng, tôi CẢM ƠN các anh. Cám ơn về nhiều thứ, cám ơn về tất cả, hay chỉ đơn giản , cảm ơn về một điều, cảm ơn vì các anh là SHINHWA.

lina

Staff nghỉ hưu
Bài dự thi số 2:
*Bài nì viết về Ricsung, couple lina iu nhất :x**Bổ sung: hơi nhảm một tí, mong bà con thông cảm bỏ qua >.<*
Ric yêu Sung như trời yêu biển lặng
Lòng Ric bao la như lượng giác phương trình
Sung là ảnh của Ric qua đối xứng trục
Ric là ảnh của sung qua đối xứng tâm
Ricsung bên nhau như sin đối cos kề
Tuy lẽ chẵn từng lúc khác biệt
Nhưng đó chỉ là những biến cố nhỏ thôi
Là những biến ngẫu nhiên rời rạc
Xác suất thống kê tòan ánh song ánh
Cứ tiến bước cùng nhị thức Newton
1, 2, 3, 4, 5
Những quy tắc đếm cơ bản
6, 7, 8, 9, 10
Những con số tự nhiên
Nhiều khi xa Sung, Ric thấy lòng đau khổ
Cứ đắm chìm trong hình học không gian
Đi tìm tọa độ điểm Sung ngồi
Nhưng kết luận lại là phương trình vô nghiệm
Đường thẳng delta không tồn tại
Trái tim Ric tan nát từng ngày
Tình cảm Ric không bao giờ thay đổi
Như phép biến hình giữ khoảng cách với thời gian​
--------------------------------------
P/S: Nhân tiện đây em xin đính chính, bài này thực ra em viết cùng với nhỏ bạn trong giờ Văn sáng nay, mục đích ban đầu là " thử nếu như thầy dạy Toán mà viết thư tình cho vợ - cũng là một giáo viên dạy Toán thì sẽ như thế nào =))". Sau đó bạn sha qua, thấy tếu nên bảo post lên cuộc thi cho vui nhà vui cửa ^^, sẵn tiện bày tỏ lòng "bấn" Ricsung của bạn lina :)). Vì thế xin mọi người lưu ý TÁC GIẢ BÀI NÀY LÀ 2 NGƯỜI (là em và một nhỏ bạn nữa, và nhỏ này cũng quyết định là post lên blog nó - tất nhiên nhân vật trong bản gốc là anh, em chứ ko phải Ricsung =)) ), vì thế nếu như mọi người có đi dạo blog, tình cờ thấy được, cũng xin đừng hiểu lầm là em " đạo" nhé, LÀ ĐỒNG SÁNG TÁC Ạ.
Xin hết ^^

lina

Staff nghỉ hưu
Bài dự thi số 3
*thi hứng ở đâu đột ngột xuất hiện, làm bài này trong vòng 15 phút, có gì sai sót, mong các đồng chí niệm tình bỏ qua>.<*
VÈ SHINHWA​

Nghe vẻ nghe ve
Nghe vè kể chuyện
Nghe vè Shinhwa​
----------------------
Xin chào các bạn
Tui là lina
Hôn nay xin viết
Một bài về Shinhwa
Shinhwa là ai?
Là 6 chàng trai
Cực kì nhảy giỏi
Cực kì hát hay
Và dĩ nhiên là
Cực kì đẹp giai^^
-------------------------
Leader Eric
Nhìn qua tưởng khìn
Nhưng nhìn kĩ lại
Phải thật ngạc nhiên
Kiến thức uyên bác
Viết bài entry
Bịt " mõm " nhà báo
Mọi người khen hay
Hoan hô Eric!
Hoan hô leader!
----------------------
Thứ hai là ai
Kim Dong Wan đó
Khuôn mặt đáng yêu
Luôn luôn thân thiện
Nụ cười tươi rói
Như ánh ban mai
Bao người ngất ngây
Bao nàng mê đắm
-------------------------
Thân thiện không kém
Là Lee Min Woo
Tuy có hơi lùn
Nhưng mà xinh giai
Con người đa tài
Hát rất rất hay
Lại sản xuất nhạc
Chàng trai quyến rũ
Mọi người đều mê
---------------------
King Dance's Shinhwa
Park Jun Jin đó
Thoáng tưởng lạnh lùng
Chỉ vẻ ngoài thôi
Bên trong ấm áp
Như là mùa xuân
Luôn luôn chu đáo
Luôn luôn ân cần
------------------------
Em út Shinhwa
Andy đó hén
Người nhỏ tuổi nhất
Và đáng yêu nhất
Khuôn mặt búng sữa
Nụ cười baby
Cướp mất trái tim
Biết bao cô gái
--------------------
5 thành viên rùi
Còn ai nữa nhỉ?
À, Shin Hye Sung
Idol tui đó
Gương mặt thiên thần
Giọng hát cực hay
Mỗi lần ảnh hát
Giọng lên cao vời
Tui bay lên trời
Theo giọng ảnh lun =))
Iu ông Sung nhất :x
---------------------------
Đó là Shinhwa
Có tình có nghĩa
Đã 10 năm trời
Vẫn gắn bó cùng nhau
---------------------------
Nghe vẽ nghe ve
Nghe hết chưa ta?

Tui iu Shinhwa :x
Còn bạn thì sao
Có iu không nào?​
======================================
Khuyến cáo: thật sự thì em không bít vè nó như thế nào, thấy hợp thì ráp vào thui^^, cho nên mọi người đọc qua bài này mà có ai am hiểu về cái này làm ơn xí xóa nhé^^. Nhân tiện, cho em gửi lời xin lỗi sâu sắc tới chánh thất và tiểu thiếp nhà M vì đã nói ổng lùn >.<, sorry so much. Mong 2 vị đừng xách dao rượt theo em :D
Đa tạ bà con cô bác vì đã đọc khuyến cáo ^^

Status
Not open for further replies.