Bài dự thi của shali

Status
Not open for further replies.

shali

Chánh thất nhà Lee, S.V.C Writing Contest, Giải An
Sub Group Leader
Nick: shali
Bài dự thi số 1
Chủ đề: Giải mã

~~~~~~~~~~~~~

A.N.D.Y

A - Anh ấy là thành viên nhỏ tuổi nhất của nhóm nhạc Shinhwa
Anh ấy là chàng trai đáng yêu có đôi mắt nhỏ, nụ cười hiền lành và luôn làm những hành động dễ thương chết người.
Anh ấy có 1 điệu nhảy Heart Dance độc quyền không ai bắt chước nổi, 1 người đàn ông tháo vát quán xuyến mọi việc trong gia đình, 1 người con hiếu thảo lúc nào cũng nghĩ tới mẹ.
Anh ấy không đẹp trai bằng Eric, không quyến rũ bằng Min Woo, không vui nhộn bằng Dong Wan, không dịu dàng bằng Hye Sung và không mạnh mẽ bằng Jun Jin.
Anh ấy luôn mờ nhạt so với các thành viên trong nhóm, lúc nào cũng đứng đằng sau các hyung và im lặng.
Anh ấy mờ nhạt đến mức khiến người khác phải hỏi rằng: "Cậu đã làm gì suốt 10 năm qua?"

N - Nhưng giờ đây, anh ấy đã trở thành 1 ca sĩ solo tài năng thật sự.
Nhìn anh ấy biểu diễn trên sân khấu, bạn có thể cảm nhận được tất cả cố gắng và nghị lực mà anh ấy đã phấn đấu suốt 10 năm qua.
Nghe anh ấy hát, dù giọng hát không phải là xuất sắc, nhưng cũng đủ khiến trái tim bạn xúc động, vì bạn biết... Anh ấy đang hát vì chúng ta đấy!
Nụ cười của anh ấy rạng rỡ khi anh ấy ở bên cạnh các hyung.
Nước mắt anh ấy tuôn rơi khi anh ấy nhớ lại khoảng thời gian 10 năm đã trải qua cùng Shinhwa. Chẳng còn bao lâu nữa, các thành viên của anh ấy sẽ lần lượt ra đi.
Nếu ngày ấy đến, anh ấy sẽ vui vẻ chấp nhận. Anh ấy tin tưởng, đến ngày anh ấy quay về, chắc chắn vẫn còn có người chờ đợi anh ấy.

D - Dù cho có đôi lúc anh ấy khiến bạn thất vọng.
Dù anh ấy rất nhút nhát trong tình cảm và thụ động trong việc bày tỏ cảm xúc.
Dù có lần anh ấy làm việc quá sức đến mức ngất xỉu phải vào bệnh viện.
Dù có lúc anh ấy cảm thấy tự ti và không tin tưởng vào bản thân mình.
Dù lúc nào anh ấy cũng che giấu cảm xúc và không dám bộc lộ với ai vì sợ làm phiền người khác.
Dù vậy, anh ấy cũng chỉ là 1 con người.

Y - Yêu anh ấy, bạn phải chấp nhận rằng có thể cả cuộc đời này bạn không bao giờ gặp được anh ấy.
Yêu anh ấy, bạn chỉ có thể ngắm anh ấy qua các bức ảnh, tivi, vui khi thấy anh ấy cười, buồn khi nhìn anh ấy khóc, ghen tị khi thấy anh ấy thân mật với ai đó, để rồi tự an ủi mình "Anh ấy là của mình cơ mà!"
Yêu anh ấy, bạn có thể làm tất cả mọi thứ chỉ vì anh ấy. Bạn sẵn sàng đánh đổi tất cả chỉ để anh ấy biết đến tình yêu của bạn nhưng bạn cũng thừa biết rằng, còn có hàng trăm hàng ngàn người yêu anh ấy như bạn, và anh ấy chỉ xem bạn là 1 trong số đó thôi.
Yêu anh ấy, đó là điều khiến bạn cảm thấy vui vẻ nhất, hạnh phúc nhất. Dù đó chỉ là 1 tình yêu vô vọng, nhưng bạn cũng đã mãn nguyện lắm rồi.
Yêu anh ấy, 1 tình yêu không cần đáp lại.
Yêu anh ấy. Phải, tôi yêu anh ấy. Đó là lí do để tôi tồn tại trên thế giới này.

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
em tính viết theo thể loại wen thuộc của em, nhưng tự nhiên mún thay đổi, làm 1 cái gì đó mới mẻ cho chồng :"> mấy ss đừng chê :lêu lêu:

Last edited by a moderator:

shali

Sub Group Leader
nhờ BGK khảo sửa lỗi chính tả dùm cho thí sinh >"<

Nước mắt anh ấy tuôn rơi khi anh ấy nhớ lại khoảng thời gian 10 đã trải qua cùng Shinhwa. Chẳng còn bao lâu nữa, các thành viên của anh ấy sẽ lần lượt ra đi.
bổ sung dùm em chữ "năm" sau số "10" >"< đánh vội quá nên nhầm ạ >"<

Dù có lúc anh ấy cảm thấy tự tin và không tin tưởng vào bản thân mình.
sửa "tự tin" thành "tự ti" >"< thói wen... toàn đánh tự tin nên nó thế :((

xong rồi ạ~ ngại quá~ làm phiền ss mun edit mấy lần >"<

shali

Sub Group Leader
Bài dự thi số 2

Đợi

...

Tâm trạng này đã bám dai dẳng hơn 1 tuần qua...

Càng cận ngày... nó càng tồi tệ hơn...

Em biết sớm muộn gì ngày này cũng đến... nhưng không hiểu sao... em lại không thể chấp nhận nó...

Không muốn... không đành... không thể...

...
Lina à, hình như... tui thích Shinhwa rồi!!!

Thiệt chứ?

Uh... đây là lần đầu tiên tui thích 1 nhóm nhạc. Không biết nhóm này thành lập được nhiêu lâu rồi ta?

Được 9 năm rồi đó!

CÁI Gì???
...

Em biết đến Shinhwa trễ quá các oppa nhỉ? Trễ đến mức em không muốn công nhận điều đó. Từ trước đến giờ, em luôn xem thường các ca sĩ. Đối với em, họ chỉ là những người vì ham muốn ánh hào quang trên sân khấu và sự yêu mến của người khác nên mới dấn thân vào ngành giải trí. Họ hát hay, nhảy đẹp, và rồi còn gì nữa? Scandal, chảnh chọe, khinh người, tham vọng, giả dối... tất cả họ, ai cũng như ai. Một khi đã làm nghề này rồi, đa số đều vì muốn vươn lên mà bất chấp tất cả. Tình cảm? "Showbiz không có tình cảm" - em tin tưởng câu nói này suốt hàng năm qua.

Đã có lần... em thích NSync.

...
Cái nhóm đó hả? Tan rã lâu rồi.

Vì sao lại tan rã?

Để ra solo, kiếm tiền nhiều hơn.
...

HAT

...
Hey, biết tin gì chưa? HAT tan rã rồi đó!
...

Thế đấy. Em không tin tưởng vào cái thứ gọi là "Tồn tại mãi mãi" mà biết bao nhóm nhạc thề thốt hứa hẹn. Đơn giản thôi. Ai lại chẳng muốn thành công, ai lại chẳng muốn tự mình khẳng định tài năng và vượt trội hơn nữa. Đó là tham vọng rất đơn giản mà bất kì ai đứng vào cương vị của 1 ca sĩ... sẽ đều làm như thế.

...
9 năm? Có thiệt là... Shinhwa đã tồn tại 9 năm rồi không?

Thiệt mà!

9 năm... thật chứ?
...

Đó là lần đầu tiên... tim em đập mạnh như thế. Nó như phản bội lại điều em tin tưởng suốt hàng năm qua, nó như đạp đổ cái chân lí em đeo bám từng phút từng giờ để tự nhủ lòng mình "Tất cả ca sĩ đều như nhau." Em không tin 1 nhóm nhạc có thể tồn tại gần 1 thập niên mà không có sự thay đổi 1 thành viên nào. Nhan nhản khắp nơi là các tin tức nhóm này tan rã, nhóm kia thay người, nhóm nọ xích mích... Cho đến khi có 1 ngoại lệ như thế xuất hiện... em bàng hoàng đến tột độ...

....
Lina, bà có xem Guerilla Concert chưa?

Cái gì Concert?

Ôi, tui cảm động quá, tui đã khóc đấy... Tui không ngờ, mấy ảnh lại đoàn kết, yêu thương nhau đến như thế. Tui thật không ngờ...
...

Và đến lúc đọc bài "Con đường dẫn đến 1 huyền thoại", sự ngỡ ngàng và kinh ngạc của em càng tăng lên gấp bội. Showbiz Hàn là thế ư? Khắc nghiệt và tàn nhẫn đến thế ư? Vậy mà các oppa... các oppa đã kiên trì và bền bỉ, cùng nhau vượt qua khoảng thời gian 10 năm đầy gian truân và kinh khủng đến như thế. Đọc những lời tâm sự của các oppa, những câu chuyện dí dỏm, những lời nói đầy thân thương mà các oppa dành cho nhau... em chợt nhận ra, mình đã yêu Shinhwa sâu sắc đến chừng nào...

...
Eric sắp đi nhập ngũ rồi...

Uh...

Lần lượt từng người sẽ đi đó. Tui buồn quá à!!!

Tui cũng thế.

Làm sao mà tui chịu nổi chứ? Tận 4,5 năm mới được thấy 6 ổng lại đứng bên nhau trên sân khấu.
...

Đã từng có lúc, em giận các oppa. Tại sao các oppa lại ra solo, tại sao các oppa không bên nhau như lúc trước. Em tức lắm, đến lúc em biết Shinhwa thì các oppa người nào việc nấy, có ngóng gãy cổ cũng không thấy được đầy đủ 6 oppa bên nhau. Gameshow cũ... em coi lại chạnh lòng. Dù biết... các oppa làm thế là có nguyên do, tụi em cũng không thể quá đòi hỏi các oppa phải làm theo ý mình. Nhưng dù gì đi nữa, em vẫn yêu Shinhwa.

Và...

Còn nữa...

Em ganh tị...

Với những nhóm nhạc khác...

...
Hey, tui thấy hình như fan Shinhwa ở Việt Nam ít quá ha!

Cái gì? ... Ừ...

Đi đâu tui cũng toàn thấy fan của...

Không dám đâu, coi vậy chứ Shinhwa nhiều fan lắm. Ở Trung Quốc cũng có nè, Nhật Bản, Singapore, Thái Lan, ... Rất nhiều ấy chứ...

Tui thấy hầu như giới trẻ giờ toàn thích mấy nhóm trẻ trẻ đẹp trai thôi...
...

Em buồn~
Và cảm thấy tức~
Tức dùm cho Shinhwa, Shinhwa tuyệt vời thế tại sao ở VN lại ít fan đến vậy?

...
Hey Shali, nhỏ này cũng từng là fan Shinhwa nè.

*Mừng rỡ* Cái gì? Thiệt hả? Bạn từng là fan Shinhwa hả?

Ừ, nhưng giờ tui thích...

*Hạ thấp giọng* Tại sao?

Tui không thích mấy ổng ra solo.

Nhưng Shinhwa cũng đâu có tan rã...

Không thích nữa. Thế thôi!
...

Em sợ~
Sợ đến 1 ngày nào đó... em cũng sẽ như thế.
Lỡ như... có 1 ngày nào đó... em không còn thích Shinhwa nữa thì sao?
Lỡ như... có 1 ngày nào đó... em thích ai đó khác?
Lỡ như... em quên Shinhwa...
Lỡ như...

Ngày mai... Eric oppa đi rồi...
Lần lượt từng người cũng đi.
Em sợ...
Fan sẽ quên Shinhwa.
Sợ chính bản thân mình cũng sẽ quên Shinhwa.
Sợ khi Shinhwa trở về, Shinhwa sẽ thất vọng vì tụi em.
Em sợ mọi thứ...

Concert 10 năm - Lần cuối cùng tụi em nhìn thấy Shinhwa lại đứng bên nhau.
Destiny of love - Bài hát cuối cùng tụi em được nghe các oppa hát.
Em đã khóc không biết bao nhiêu lần khi nghe bài hát này.
Những fan có mặt ở đấy, những fan đã gắn bó với Shinhwa gần 10 năm qua... hoà trộn nước mắt của Shinhwa với fan... là những tình cảm thiêng liêng và xúc động nhất.
Các oppa rồi cũng phải ra đi. Đó là khoảng thời gian gian khó nhất đối với Shinhwa Changjo. Đó cũng là 1 thử thách, 1 thử thách để xem xem... tình cảm của SHCJ dành cho Shinhwa sâu đậm đến mức nào. 5 năm trời, chờ đợi 5 năm trời~ Câu trả lời sẽ được giải đáp bằng 5 năm đó.

...
Em thích nhóm nhạc nào?

Em thích... Còn chị?

Chị thích Shinhwa. Em biết Shinhwa chứ?

Biết sơ sơ. Tại sao chị lại thích nhóm đó?

Tại sao à?... Chị cũng không biết nữa...

Sao lại không biết? Như em nè, em thích nhóm... tại vì có anh đó đẹp trai, hát hay, lại nhảy giỏi. Anh ấy dễ thương cực kì luôn!!!

Thế à?

Đương nhiên, hồi đầu em thích nhóm... cơ. Nhưng bây giờ em thích nhóm này òi, đặc biệt là thích ảnh. Em sẽ yêu anh ấy suốt đời.

Chị sẽ đợi!

Đợi gì?

Đợi Shinhwa...

Đợi cái gì?

Đợi...

Đợi cái gì mới được chứ?

Đơn giản... chỉ là đợi !!!
...

Once a fan, always a fan !!!!
Shinhwa forever !!!

Status
Not open for further replies.