Cảm xúc trước giờ G

Status
Not open for further replies.

Guinevere

Mun Hye Ri , xX_Bà xã Eric_Xx, Chánh thất nhà Mun
Staff member
Site Founder
12g trưa mai bảng poll sẽ đóng 8->, trước khi công bố những bài dự thi lọt vào vòng tranh giải Shinhwa, bà con có cảm xúc gì hung? 8->8->8->

Nhân tiện thông báo luôn là ban giám khảo đã hoàn tất công tác chấm thi 8->, kết quả đang nằm trong tay Guin :ngon lại đây: và sẽ có 1 thay đổi nho nhỏ :-":-":-". Ngày mai Guin sẽ ko công bố thứ hạng và chỉ đưa danh sách bà con lọt vào vòng trong thui, để việc vote cho giải Shinhwa khách quan hơn :crab dance:.

8->, cuộc thi gần đi đến hồi kết rùi 8->. Tất cả mọi cảm xúc, góp ý, bàn luận đều được welcome tại topic này :hihi:

shinpoon

Tiểu thiếp nhà Jung
Staff nghỉ hưu
ôi đây là lần đầu tiên bạn pun viết văn cảm nghĩ trên 1 forum
nên cảm xúc thật mới lạ :"> sung sướng và hạnh phúc
đối với bạn pun phần thưởng lớn nhất là ban pun đã tham gia contest :">
dù có đoat giải hay ko vẫn thấy thật sung sướng :jogging:

lina

S.V.C Writing Contest, Giải Sáng tạo '08
Staff nghỉ hưu
:D Nói thế nào nhỉ, mục đích ban đầu của em ko phải là giải thưởng, mà chủ yếu " vui là chính" (mặc dù sau này thi thoảng vần mơ về cái giải:)) )
đầu tiên , em cũng xin cảm ơn ban tồ chức đã tồ chức ra cuộc thi này, qua cuộc thi có thể nói hết những cảm xúc, suy nghĩ của mình về mấy ổng, thiệt là đã^^, có thể nói ra hết thiệt là vui^^
thứ hai, mong rằng cuộc thi này sẽ ngày càng phát triển và lớn mạnh hơn, có nhiều người tham gia hơn^^
xin hết^^

shali

Chánh thất nhà Lee, S.V.C Writing Contest, Giải An
Sub Group Leader
chỉ có 1 từ... :|
"sợ" :|:|:|
em ko thể nói em dự thi chỉ vì vui là chính. Thật sự em rất mún có cái giải thưởng xinh xinh của chồng em :| nhưng thật sự nhờ cuộc thi này mà em có thể nói ra những tình cảm trc h em dành cho SH, cũng như hỉu thêm tình cảm của các ss dành cho mí ổng. Và đặc biệt... nhờ cuộc thi này mà bris mê SH, 1 chiện mà em tưởng là ko thể nào có thể xảy ra khi em hoàn toàn bỏ cuộc sau 1 thời gian dài + dai + lì lợm đầu độc nó >"< Ai dè chỉ vì đọc bài thi của mấy ss nó thay đổi 180 độ =))=))
....
trc giờ G... em đang vô cùng "sợ" :|

melp

Đại tỷ nhà Jung, S.V.C Writing Contest, Giải Khuyế
Staff nghỉ hưu
Tham dự vào cuộc thi, Hoa thấy rất vui.

Giải thưởng lúc mới đầu tham gia cũng hơi "máu" một chút, nhưng bây giờ nghĩ lại điều đó cũng không còn thực sự quan trọng nữa.

Những lá phiếu bầu chọn, dù chỉ ít ỏi cũng khiến Hoa vui rồi. Bởi những cảm xúc chân thành của mình đã có người đón nhận, dù ít dù nhiều. Vậy là quá đủ.

Bou

Chánh thất nhà Jung, S.V.C Writing Contest, Giải k
Staff nghỉ hưu
:|~ chả biết nói gì... post vào cho thêm phần khí thế :|~
dù ban đầu đã định lơ đi vì không biết viết gì, nhưng đến khi viết xong rồi lại cảm thấy tiếc vô cùng = = phải chi chăm chỉ viết sớm hơn ;____;thì đã có thể viết nhiều hơn về anh yêu rồi ;_____; *buồn 1 phút*
thôi :-< tình thần họ Jung bất khuất ;)) lần này không được ta đợi lần sau :">~ không buồn, không buồn :">~ kể cả không có đợt thi này :">~ thì tình cảm giành cho anh yêu cũng chả sứt mẻ tí ti :">~ nhưng vì có :">~ nên nó lại dâng trào lên cuồn cuộn :">~
*ôm ghi sung hôn tới tấp*

:">~ tiếc là trò treo danh hiệu câu người của mình tự nhiên vô dụng =)) buồn khó tả =))

trangusa

Đại tỷ nhà Lee, S.V.C Cái Bang, S.V.C Writing Cont
Thủ quỹ
Một chút vui vui, một chút buồn buồn... một chút gì đó rất là nuối tiếc ... ôi cảm xúc thật là hỗn độn ......... :(( Ôi giời ơi.... tôi đã rời trận địa ko một lời oán than .........

LeOh

S.V.C Staff
PR Group
thấy bình thường

còn nhiều giải khác nữa nên lần này viết mục đích chính của em ..chủ yếu là...
....muốn.....tìm hiểu ....."ấy ấy"...thôi
(viết dễ hiểu đến mức khó tả=)))
:">
tiếc mỗi cái chức chánh thất:haiz:

Bou

Chánh thất nhà Jung, S.V.C Writing Contest, Giải k
Staff nghỉ hưu
=)) còn nửa tiếng nữa là kết thúc ;)) ;))
lêô em có tiếc anh cũng ko buông chức chánh thất cho em đâu =)) =)) =))

Lene

Chánh thất nhà Kim, S.V.C Writing Contest, Giải SH
Moderator
đang nghe strauss , cảm giác rất thả lỏng...

có chút đợi chờ, để xem ai đạt giải để còn gửi cái poster như đã hứa cho ng đó ^_^ , mong ai đó ở gần gần gửi cho đỡ tốn tiền postal ^_^

ppz_uk

S.V.C Staff
PR Group
tham gia cuộc thi này thì thắng thua ko có quan trọng gì cả.......mà Pat nghĩ là được củng cố,biết thêm nhiếu kiến thức,cách viết văn với nhiếu nội dung khác nhau........ôi hạnh phúc và vui sướng quá nhỉ!:D

hienqv

Chánh thất nhà M, S.V.C Writing Contest, Giải Khuy
Translator
haha ,comment trễ quá nhưng thực sự cảm xúc lúc này là khá hài lòng vì mọi người vào vòng trong đều rất xứng đáng :)
chủ yếu àl tham gia cho vui làn này nhưng đầu năm sau thì...:keke:chồng ơi chờ vợ nhé

bazuka

Tiểu thiếp nhà Mun, Translator của tháng 4, S.V.C
Moderator
Mặc dù là qua giờ G lâu rồi những giờ em mới viết . Mong mọi người thông cảm .
Nhân dịp này cho em viết suy nghĩ của mình từ đầu cuộc thi đến lúc gần cuối luôn :">

Nói thật là lúc đầu khi nghe ss Mun nói rằng sẽ có cuộc thi Writing contest này , em chả có chút hào hứng nào . Căn bản , văn không phải là môn sở trường , đi học nước ngoài một thời gian , khả năng dùng từ ngữ văn học cũng khá là hạn chế , hay nói cách khác là thui chột đi nhiều :)). Chính vì thế mà lúc đầu em xác định là sẽ không tham gia.

Rồi đến khi bài thông báo chính thức về contest được post lên , ngay mấy dòng đầu tiên
S.V.C Writing Contest được tổ chức nhằm khuyến khích tất cả các mems cũ và mới của SVC viết về tâm tư tình cảm của mình dành cho Shinhwa, từ đó thắt chặt thêm tình đoàn kết trong forum.

Thú thực là đọc xong em cảm thấy không tin tưởng + không hiểu lắm câu " thắt chặt thêm tình đoàn kết" . hehe . Vì từ đâu em cứ nghĩ mọi người trong forum có tham gia thì phần lớn vì danh hiệu và giải thưởng . Thực sự là em đã nghĩ như vậy . Bản thân ,nhìn thấy danh hiệu chồng em treo lơ lửng, em cũng thấy thèm lắm chứ =)).

Thế rồi từng người cũng post bài dự thi của mình . Đến lúc này thì cảm giác của em vẫn khá hờ hững. Dù ngoài miệng em vẫn nói trêu đùa cùng mấy ss là đang cố gắng ngồi nặn ý tưởng , nhưng thật ra là vẫn chưa có ý định nghiêm túc là sẽ tham gia .

Rồi bất thình lình vào một buổi tối =)) , ngồi vào máy tính và không có việc gì để làm , em quyết định viết " thử" một bài dự thi . Từ lúc suy nghĩ về những ý tưởng , hay viết những dòng chữ đầu tiên , em không tin là mình có thể hoàn thiện cả một bài :D . Viết đi rồi xoá , xoá rồi lại viết , em cố tìm những từ ngữ , câu văn thật đẹp để mở đầu , nhưng cuối cùng toàn đi vào ngõ cụt :)) Hơi bất ngờ là hôm đấy , độ kiên trì của em có cao hơn bình thường , nên em mới không chịu đi nằm , mà cố viết tiếp =)) Rồi cuối cùng một suy nghĩ cũng xuất hiện , đó là viết thẳng và viết thật ra những cảm xúc của mình về Shinhwa trong suốt một năm qua. Cảm giác được viết hết ra những tình cảm của mình về Shinhwa , đúng như mọi người nói , là rất nhẹ nhõm , và hạnh phúc .
Nhưng điều em trân trọng hơn nữa là ý nghĩa mà cuộc thi đã đem lại , và mọi người đã đem lại .....

Hoàn thành xong bài viết rồi post lên web , lúc đó em mới đi đọc thật kĩ bài viết của mọi người .
Phải nói rằng nếu em chỉ đứng ngoài mà không tham gia vào cuộc contest này , có lẽ em sẽ không thể nào có được trọn vẹn cảm xúc với mỗi bài dự thi. Điều đó không chỉ đơn giản là bài viết của mọi người hay và ý nghĩa , mà ở đó còn có sự học hỏi và chia sẻ . Nếu như không trực tiếp viết bài , thì chắc em sẽ không có sự đồng cảm với mọi người về việc mình có thể nói ra hết những tâm tư , tình cảm hay câu chuyện cá nhân một cách chân thành nhất

Quan trọng hơn nữa là nhờ cuộc thi em mới hiểu thêm về tình cảm của những người em thân quen như Leoh , Blue , ss Bói , ss Bou , Ss Trang , ss Hiền , Shali và ,Hyo , bên cạnh đó là được chia sẻ cảm xúc với cả những người em chưa có cơ hội được tiếp xúc nhiều như ss Melp ,ss Shinpoon, vidaihiep , lina và ppz_uk ^^ . Thực sự là chưa bao giờ em cảm thấy suy nghĩ , và tình cảm của mình về Shinhwa lại gần với mọi người đến như thế :x .Chính lúc này em mới hiểu câu " thắt chặt tình đoàn kết " mà ss Mun đã viết ngay lúc đầu :">

Nếu trong bài viết của mình em có nói " Shinhwa cho em nhiều hơn những gì em có thể tưởng tưởng " , thì lúc này em cũng muốn nói thêm rằng " Shinhwavn chính là cầu nối để mang lại những điều ngoài sức tưởng tượng đó cho em " ^^

Cám ơn mọi người rất nhiều

Love you all >:D<

Shinhwavn Must Go On​

Last edited:
Status
Not open for further replies.