[Góp ý] V/v hiden post

Mình đã có ý kiến về vụ reply để lấy link và đã gửi tới Guin. Nhưng thấy trên khung chat hồi 6h sáng nay. Tình hình là bạn Guin không muốn mất thanks của các staff nhưng muốn đổi cái hiden post đó sang cái thanks để lấy link thì buộc phải reset lại những thanks cũ. Mình đi lang thang trong forum thì thấy admin có cái code PHP hay thật hay, đó là [=hide] Nội dung [/hide] bỏ dấu = đi
HTML:
http://www.shinhwavn.com/showthread.php?208-S%E1%BB%AD-d%E1%BB%A5ng-tab-hide
thì chỉ cần bấm thanks là có link. Như vậy nhất cử lưỡng tiện, vừa dẹp nạn spam để lấy link vì chưa down thì biết nó nội dung gì mà comment, vừa để chống các thành viên quên thanks cho chủ topic. Cái code này cũng có sẵn, bật chế độ go advance lên thì sẽ thấy code HIDE nằm ngoài cùng. Mong forum sẽ phát triển.
Chân thành góp ý

Guinevere

Mun Hye Ri , xX_Bà xã Eric_Xx, Chánh thất nhà Mun
Staff member
Site Founder
Thanks bạn đã góp ý ^^.

Như Guin đã nói bên topic bên kia, hiện giờ bọn mình vẫn tìm một cái hide khác giống với cái cũ. Cái PHP bạn nói đã được sử dụng trên forum cho phiên bản vbb 3 chấm. Nhưng khi forum update lên vbb 4.0, chức năng đó ko thể sử dụng được nữa và đến giờ bọn mình vẫn chưa tìm được cái hide nào phù hợp với phiên bản mới mà có chức năng như cái cũ. Vì như bạn đã thấy Guin giải thích trên sb, nếu muốn thanks mà hiện ra bài ngay như cái cũ thì buộc phải reset toàn bộ thanks của staff. Cái code trong "Go Advanced" đó ko có sẵn đâu bạn, nó phụ thuộc vào những gì bọn mình cài vào forum thôi. Giờ cho dù bạn sử dụng code đó thì người khác cũng phải reply mới thấy được nội dung ẩn.

Admin kỹ thuật của forum là anh bonmat86 đã thử cài một số hide khác nhưng phần lớn đều làm forum bị lỗi và phải mất khá nhiều thời gian và công sức để sửa lại nếu muốn sử dụng. Do đó, bọn mình quyết định tạm sử dụng chức năng reply để thấy link ẩn trong lúc tìm một hide khác. Nhưng dựa theo tình hình spam mấy ngày hôm nay, Guin quyết định sẽ bàn lại với anh bm về việc sử dụng thanks rồi F5 lại để thấy nội dung thay cho việc phải reply. Tất nhiên F5 cũng chỉ tạm thời cho đến khi tìm được một code hoàn chỉnh.

Một lần nữa cảm ơn bạn đã góp ý :">~. Hy vọng bài của Guin đã giải tỏa phần nào nỗi lo lắng của bạn và những bạn khác ko muốn nhìn thấy tình trạng spam trong forum.