SVC Mafia Organisation

Guinevere

Mun Hye Ri , xX_Bà xã Eric_Xx, Chánh thất nhà Mun
Staff member
Site Founder
Chuyện này thì bạn thấy mọi người hơi nóng rồi đó. Đã là couple shipper thì làm sao tránh khỏi chuyện fan liên tưởng đến uke seme? Uke seme ko phải là ám chỉ ai nữ tính hay "ái" hơn ai hết á, đó chỉ đơn giản là vai vế trong một mối quan hệ theo cảm nhận của fan thôi. Mỗi người có một cách nhìn riêng, làm sao mình cấm họ được? Đã chấp nhận ship couple thì cũng phải chấp nhận chuyện trong fan couple có nhiều loại: hardcore theo nghĩa mong couple là thật, ship bromance hoặc ship như bạn bè. Và trong những cái nhóm này chẳng nhóm nào ép được nhóm nào phải theo quan điểm của mình cả.

Nhớ ngày xưa ở cộng đồng fan quốc tế, bạn có nói với một người rằng bạn thích RicSyung. Kết quả là người đó ngồi giảng thuyết cho bạn một mớ về thế nào là ship couple "chân chính", rằng họ chỉ là brothers blah blah blah... Nhưng vấn đề chính ko phải là họ là "thật" hay "giả", mà là cảm nhận của mình như thế nào. Sau đó bạn nói chuyện với thêm nhiều fan nữa rồi mới phân ra được các "loại" fan RicSyung như đã nói ở trên. Cho nên là cái chuyện ship này nọ nó cũng xuất phát từ trí tưởng tượng của mỗi người, làm sao mình bắt người ta phải có trí tưởng tượng giống mình được? Với lại bạn thấy em đó cũng chỉ có ý đùa, đặt lời "thoại" cho hai tấm hình đó như mọi khi mình vẫn hay "lồng tiếng" cho hình ảnh thôi. Cái SB "biến thái" như thía thì tránh sao khỏi chiện mí ẻm cũng có suy nghĩ "biến thái"? =)) Mọi người ngứa mắt thì có thể PM góp ý với tư cách cá nhân; chứ còn cấm thẳng thừng thì chỉ tổ làm vấn đề nghiêm trọng hơn vốn dĩ của nó mà thôi :D

Ichi_xxx

Tiểu thiếp nhà Jung, Subber ưu tú
Moderator
Cái em mà lấy ảnh ở trên em báo cho mọi người ấy, nãy em mới lọ mọ ra là nó còn lấy cả mấy cái "câu nói bất hủ của shinhwa" mà bên mình dịch, đem bỏ vào trong hội nhóm của em ấy mà không thèm ghi credit luôn ( cháu nó mới vừa post 3,4 tiếng trước ở bển xong)

http://me.zing.vn/apps/group?params=viewtopic/515289/6401/1

Nick của em ấy trong 4rum là zando7901( cái này là em đảm bảo 100% chính nó =)) chứ không phải cháu nào oan uổng vô đây =)) ), còn vụ ảnh ọt em ấy lấy, em có vào nói nhưng mà "tai còn dày hơn tai trâu và óc thì bị hoá thạch" nên tới h vẫn chưa chịu tháo xuống (ảnh chỉnh sửa) và khôgn thèm edit lại ảnh luôn.

http://beta.live.zing.vn/u/zan0120#

=================================

Thêm trường hợp lấy ảnh không thèm ghi credit là cọi https://www.facebook.com/meo.coj.3 em đang nghi là cái nick meo coi trong rum mình. Hình cover mới up khoảng 22 tiếng trước. Em mới vừa send mes cho nick này ( nhưng mà coi bộ cũng như trường hợp trên vì tới h vẫn chưa thèm rep hay chỉnh sửa lại credit cho ảnh, trong khi cũng trong thời gian đó vẫn cmt rep ĩ xèo bên fan page của mình)

túm gọn là chuyện thậm chí mình có gắn note trên bảng thông báo thì mấy cái người này vẫn giả mù như thường =..=, em nghĩ là phải có biện pháp mạnh hơn thì may ra mới đỡ đc.

Last edited:

Guinevere

Mun Hye Ri , xX_Bà xã Eric_Xx, Chánh thất nhà Mun
Staff member
Site Founder
Ngay từ đầu khi gắn cái Notice đó, ss đã biết sẽ ko thể ngăn chặn được hết rồi (vì bản thân "Internet" từ lâu đã đồng nghĩa với "không thể kiểm soát được"). Viết cái notice đó là để giảm thiểu những chuyện này dựa vào ý thức của mỗi người mà thôi em ạ. Bao nhiêu năm nay ss biết như thế nên mới dặn tụi em nhớ ghi thêm tên của mình vào banner là vì thế. Mà cái này ko chỉ ở trong SVC, gần như cả cộng đồng đều như vậy, một khi đã đưa lên net thì ko có cách nào control được hết cả. Ban IP? IP ở VN là di động 8-}, một vài thủ thuật đơn giản là có IP mới để reg nick khác ngay.

Bây giờ điều mà mình có thể làm là report lên FB, lên customer service của cái blog mà đã sửa banner đó (như Lex đã làm đối với Tumblr) và yêu cầu họ tháo xuống hoặc khóa cái blog đó luôn. Lần sau design banner tụi em có thể gắn tên của mình ở một vị trí dễ thấy và khó sửa hơn. Như thế thì cho dù họ có lôi đi đâu, tên của tụi em vẫn ở trên đó, credit vẫn là của tụi em. Chứ ss nói thật, ngăn ngừa triệt để những cái vụ như thế này gần như là chuyện không thể vì đến cả chính phủ cũng bó tay với cái mạng mẽo này #:-s.

Malfoy

Staff danh dự
Staff nghỉ hưu
Sau bao ngày không vào mật thất và đệ vẫn nhớ password ~~~~~~~

Căn bản quả password Rít mama đặt quá là ấn tượng, ghim ngay vào não không văng ra nổi :haha: