Phỏng Vấn [Bạn nghĩ gì về tôi] Mun phu nhân

shali

Chánh thất nhà Lee, S.V.C Writing Contest, Giải An
Sub Group Leader
Mà ss nghĩ em hiểu cảm giác khi đọc những cái cmm cụt ngủn là như thế nào
cái nì em rất rất rất... ư là hiểu :">
có những cm em rất thx đọc, nhưng có những cm nói thật ko lẽ giờ em bảo họ đừng cm như thế :))
nhưng em nghĩ chắc lúc cm họ cũng có thành ý lắm rồi, nên thôi em ko chú ý gì lắm :">

vậy thì em chờ 1 ngày đẹp trời nào đó, ss vui vẻ sảng khoái đọc 1 lèo cẩn thận chi tiết fic em của em rồi cm nha :">:">
luv u :-*

melp

Đại tỷ nhà Jung, S.V.C Writing Contest, Giải Khuyế
Staff nghỉ hưu
Guin á:baffle:

Quyết đoán và sống tình cảm:wannie:

Điểm yếu á:hết hồn: Nhiều lắm:beat_brick:

Hay bêu riếu 1 người hiền lành như ss trên SB. Trước khi ss vào shinhwavn còn rủ rỉ nói xấu ss với Bou, bảo ss sính ngoại vì ss active bên Biz.

Khá là bảo thủ.

Hay nghĩ ngợi

Ban đầu chính vì cái fic "Whatever will be will be" mà ss mò sang tận shinhwavn để đọc nốt, rồi cũng kết Ricsung từ hồi đấy. Tính cách của từng thành viên shinhwa được thể hiện khá rõ ràng trong fic. Nhưng đến giờ ss chưa thấy fic nối tiếp hoặc 1-shot vượt qua được cái bóng của fic đầu tiên.

Tựu trung, với ss Guin là 1 site founder rất tâm huyết với sự phát triển của forum.

P/S: I love you:sungie_hi: (ấy là khi nhìn thấy 6 con bò vàng lấp lánh dưới sig của mình)

Last edited:

Bou

Chánh thất nhà Jung, S.V.C Writing Contest, Giải k
Staff nghỉ hưu
ừhm... :| đôi khi nếu có gì đó tranh luận với tình yêu, thỉnh thoảng tình yêu hay thấy bực mình :| vì dù đúng hay sai, tình yêu cũng rất cứng đầu*same here - -;;* À nhưng mà tình yêu lại không phải kiểu 1 phát xong quên ngay được, nên thỉnh thoảng có lên cơn hờn dỗi vu vơ :|""" nhưng hầu như chẳng mấy khi tình yêu giận tình yêu lâu được. Trước đây, mình rất hay chát chít vs nhau nhiều. Nhưng dạo gần đây, tình yêu cảm thấy mình có hơi xa cách :|", nên thấy tình yêu vs ss melp hay baz bé ríu rít - -; thỉnh thoảng cũng thấy thật bực mình - -;lần sau dân tình có hú hí với nhau, làm ơn hú hí trong màn đêm dày đặc - -; đừng để bạn Bou biết được ko thì dù mặt có :"> hay =)) thì thực ra cũng là :die_die:

Guinevere

Mun Hye Ri , xX_Bà xã Eric_Xx, Chánh thất nhà Mun
Staff member
Site Founder
@ss melp: Hình như ss sợ em buồn nên mới thêm cái câu P/S vào đúng ko ạ? :ahyes:. Em check được ai edit bao giờ và edit cái gì đấy :-":-":-":-". :-| Ss khỏi nói em cũng biết ss yêu em mờ :-":-", đâu có ai vượt qua cái charm của em :> (ôi mẹ ơi, nói xong tự chạy vào toilet =))=))=))=))=))=))=))). Thật ra cái vụ trước khi ss sang đây, em đâu phải chỉ rủ rỉ với bou về một mình ss =))=))=)). Chẳng qua mong muốn của em là nối tất cả fan VN lại một nơi, nên khi thấy ai lẻ tẻ em cũng cố gắng gây chú ý để vô đây ;));)). Lúc ss vô em vừa mừng vừa ngạc nhiên, nên có nói với Bou "ối bạn melp trước giờ hoạt động toàn bên biz giờ lại sang đây kìa" =)). Hoàn toàn ý là mừng rỡ chứ ko phải nói xấu gì cả :">:">:">. Em với Bou còn hớn hở đến nỗi vô prof ss những lúc ss onl để xem ss đang làm gì, ss nhớ Bou tặng quà cho ss ko =))=))=)).

Còn về cái vụ fic thì em thừa nhận. Nhưng trước đây em có nói, em chỉ viết 1 longfic RicSyung duy nhất dưới tư cách thật của 2 anh thôi, sau đó sẽ chỉ là oneshot và các longfic theo character nhưng vẫn giữ một ít tính cách thật lại. Vì em muốn giữ nguyên cái ấn tượng của mọi người về fic đầu của em, để mỗi khi nói đến ricsyung của Shinhwa, người ta vẫn nhớ đến cái fic đó của em ;). Nếu ss thật sự đặt nặng Shinhwa và RicSyung của Shinhwa, thì việc ss cảm thấy ko fic nào vượt qua được cái bóng của fic đầu tiên lại là niềm vui của em =))=))=))=)), bởi vì em thật sự yêu cái fic đầu tiên đó để luôn chấp nhận điều này ;). Chẳng có gì buồn cả.

@Tình yêu: đấy, ko có cái topic này thì làm sao bếit được mọi người thực sự nghĩ gì #:-s. Đây là lý do tình yêu muốn lên topic này càng sớm càng tốt #:-s. Nói sao với tình yêu bây giờ nhỉ? :-? Tình yêu thành thực luôn nhé, nói thật lòng nhé :-|. Thật sự là từ cái buổi nói chuyện "đêm khuya" (chẳng biết tình yêu có nhớ ko), giữa chúng ta đã bắt đầu có khoảng cách rồi :|. Có lẽ tình yêu thật sự shock trước những điều tình yêu nói vì chưa bao giờ tình yêu nghĩ là tình yêu sẽ nghĩ như thế. Nhưng sau đó, qua hành động và thái độ của tình yêu trên forum (nhất là từ cái vụ kinh phí), tình yêu đã dần dần thích nghi được và cũng ko xem chuyện đó là lớn lắm vì dù sao mỗi người có một quan điểm, chấp nhận quan điểm của nhau cũng là một cách tôn trọng đối phương :|. Nên tình yêu gạt chuyện đó qua một bên. Nhưng lúc đó lại đến chuyện đi Mỹ của gia đình tình yêu khiến tình yêu cảm thấy bấp bênh với tất cả, nhất là chuyện học, đến bây giờ cũng thế (như ban nãy tình yêu nói trên sb). Tình yêu cứ nghĩ tình yêu hay hú hí với ss melp, baz này nọ, nhưng thực tế đâu phải thế :|. Kể từ đầu năm nay rất ít khi nào tình yêu chủ động gọi người khác trên YM. Trừ khi có chuyện tình yêu mới gọi Rít hay ss melp ("nắm cổ" theo ngôn ngữ ss melp :))). Baz thì mỗi lần onl nó đều gọi tình yêu, và tình yêu cũng mang ơn nó ở khoản đó vì ít ra có người chủ động kéo tình yêu ra khỏi cái mớ suy nghĩ lộn xộn mỗi khi ngồi một mình. Thật sự là năm nay rất thất vọng ở nhiều khoản. Bạn bè, học hành thì đang ở giai đoạn lưng chừng, đi cũng dở mà ở lại thì ko được, chỉ còn biết gồng mình chống 15 môn trên vai trong 1 học kỳ rưỡi nữa để hoàn tất chương trình 4 năm trong 2 năm, lấy cái bằng sang mỹ học master luôn chứ ko phải học lại từ đầu nữa. Mỗi lần mẹ tình yêu hỏi chuyện đó tình yêu khổ sở vô cùng... Ko thể để tiền học mấy năm bên này mất đi mà đến cái bằng cũng lở dở được. Những cái khổ tâm đó thật sự nếu bảo tình yêu tự nhiên chủ động buzz tình yêu rồi kể lể, tình yêu sẽ thấy rất ngại. Vì tình yêu biết nhà tình yêu cũng ko phải là ít chuyện cho lắm. Với cái ngại thứ hai, là hình như từ mấy tháng nay nếu tình yêu ko buzz, tình yêu cũng chẳng thèm gọi tình yêu nữa. Có lẽ cả hai chúng ta cứ ngồi đó chờ người kia buzz mà cuối cùng thành ra cảm giác thế này đây :)):)):)).

Nói xong thấy thoải mái ghê :jogging:.

Bà con ai còn gì bức xúc với bạn Mun nữa cứ cởi mở ra hết đi :eric:. Còn về vụ nhiều người bảo bạn Mun bảo thủ, cố chấp ý, bạn Mun nhận. Nhưng nếu cái sự bảo thủ đó có hại cho forum, bạn Mun sẽ sửa. Còn nếu nó ko hại đến ai, nhất là ko tổn hại cho forum, bạn Mun cảm thấy chưa cần thiết phải sửa. Và cho đến thời điểm này, bạn Mun cho là mình vẫn chưa làm tổn hại gì cho forum. Nhưng nếu mọi người nghĩ khác, và nếu ai có thể liệt kê được những tổn hại đó, bạn Mun chắc chắn sẽ vui vẻ sửa lại cái tính đó ;).

Thanks all đã rất thành thật ;).

• Like
Reactions: Bou

shali

Chánh thất nhà Lee, S.V.C Writing Contest, Giải An
Sub Group Leader
:-?:-? nói ss mun bảo thủ và cố chấp thì em nghĩ chỉ có 1 phần nào đó thôi, bản tính này ai cũng có cả, nhưng nếu 1 ng` cố chấp đúng nghĩa thì sẽ ko bao giờ nói đc câu "Các bạn có gì ko vừa lòng mình cứ nói ra hết đi, mình sẽ tiếp thu và sửa chữa." :ahyes: nhà em có 1 bà cố chấp bà cố nên em biết rất rõ :kantoi: trc mắt em chỉ thấy cái cố chấp của ss mun là giúp SVC mình đứng vững, cái cố chấp đó giúp ss mun ko bị gục ngã bởi lời ra tiếng vào và sự phản đối của người ngoài, trước mắt em cứ thấy cái cố chấp đó của ss mun như là 1 định kiến và lập trường của 1 ng` lãnh đạo nhất thiết phải có ;)) Ngoài ra có mấy lúc ss bùng nổ thì em thấy lại hay đấy chứ ;)) sếp ng` ta ngày nào cũng thét ra lửa còn ss lâu thật là lâu mới thét 1 lần thì lửa nó lớn hơn và ảnh hưởng cũng rộng hơn :-" nói thật chứ lần đầu thấy ss bùng nổ em mới biết đc những gì ss chịu đựng và em nghĩ trong thâm tâm 1 số ng`, vị trí của ss sẽ tăng lên phần nào :">
à đấy ko phải em nịnh nọt gì đâu nhé :-" em thừa biết chiêu này ko có tác dụng với ss đâu =)) mà nếu có thì ss làm ơn viết cái Thế lực mau mau lên ss nhé :">

bristina

Tiểu thiếp nhà Park, Đại diện JKF
Trans Group Leader
Tất cả là nhờ ý tưởng của em Bris nhỉ :hahaha: từ rài ai được lên đây nhớ hậu tạ Bris em =)) =))
chạy mau kẻo chúng đánh :jogging:

susu-edible

Staff danh dự
Staff nghỉ hưu
Ss Guin :">
Em vẫn nhớ lần đầu tiên em bò lên sb nói chuyện, em nói chuyện với ss với lại ss bou đầu tiên :">
Ấn tượng đó là: chị Guin đại tư sản =))=))=))=))=))

Có rất nhiều thứ em ngưỡng mộ và mong muốn mình cũng có ở ss: thông minh, sáng tạo, quyết đoán, có trách nhiệm cao, lắng nghe người khác, blah blah blah :))
Liệt kê ra chắc đến tối quá.
Em hồi xưa vẫn thường tìm đến ss như một điểm tựa tinh thần, hay nói linh ta linh tinh với ss =)) may mà ss lúc nào cũng kiên nhẫn nghe =))

Nhưng có một thời gian. Ss có nhớ buổi tối em nói chuyện với ss về gia đình em ko? Hôm đó em thật sự tức giận và sợ :| và nhìn thấy ss, em như thấy phao cứu sinh. Tuy nhiên sau khi nói xong với ss, em bỗng cảm thấy hối hận. Ko, thực ra là suy nghĩ thì đúng hơn ạ. Liệu em đã quá ngốc khi kể chuyện nhà mình ra ngoài một cách vô tư như thế ko? Với một người mà em chưa từng gặp mặt? Mẹ em hay bảo em là ko nên cái gì cũng nói :| nhưng em lại là cái đứa cái gì cũng nói :| Sau đó em đã tự giải thích với mình rằng vì em rất tin tưởng ss, nói với ss cũng chẳng sao. Nhưng cái cảm giác sau khi em nói hết ra, ko phải là nhẹ nhõm thoải mái, mà là càng nặng trĩu hơn: "Ko đến lượt em...". Em vốn ko quen với những điều thẳng thắn, nên hôm đó, em đã hơi sốc với câu đó, mặc dù đó hiển nhiên là đúng :|
Sau đó, em lại ít gặp ss onl, và cái kiểu tự thổi phồng mọi thứ của em đã biến ss trong em thành xa cách, lạnh lùng :|
Em sợ gần chết :|

May mắn thay, mọi chuyện bây h đã lại bình thường :)) Chỉ có một điều, em ko nói với ss những vấn đề của em nữa. Vì em bắt đầu hiểu ra, ss cũng có những điều mệt muốn chết, mà em lại còn bắt ss nghe những chuyện mệt muốn chết của em nữa :)) chắc ss muốn chết thật :))

Nhược điểm của ss, thì theo em, ss kiên định với lập trường của mình quá, nên đúng là có cố chấp. Rõ là sẽ có xích mích này nọ trên 4rum mình *như vụ tiền bạc đó*. Em thật sự ko muốn thấy điều đó lặp lại một chút nào cả.

Vậy thôi ạ.

Bình thường em ko bao h nói thẳng với ai cả =)) ss là người đầu tiên =))=))=))

Guinevere

Mun Hye Ri , xX_Bà xã Eric_Xx, Chánh thất nhà Mun
Staff member
Site Founder
@sha: thanks em ^^. Thật sự nếu em bảo là ss có ảnh hưởng lớn với em, thì đối với ss, cái sự tin tưởng của em với ss là một nguồn động viên rất lớn ;). Cái nì là vô cùng thực lòng ^^. Em tin vào tất cả những gì ss làm, và điều đó khiến ss yên tâm đẩy cái kế hoạch của ss tiến thêm vài nấc nữa. Thật sự phải cảm ơn em rất nhiều.

@Bris: thanks em để đa tạ rồi nhớ :haha:

@susu: đấy, lại thêm một em thành thực với mình =))=))=))=)).

Đầu tiên về cái sự cố chấp em nói, có lẽ em sha đã gọi là "bào chữa" cho ss rồi nhé =))=)). Ss chỉ nói một câu đơn giản: ở cái vị thế của ss, ss bắt buộc phải kiên định với lập trường của mình. Như ss đã nói, ở giữa một tập thể với những ý kiến cá nhân khác nhau, em ko thể làm vừa lòng tất cả mọi người. Em buộc phải có lập trường, và bổ sung ý kiến của mọi người vào cái lập trường đó của em. Vì dù có chuyện gì xảy ra, người chịu trách nhiệm vẫn là ss. Ss thà người làm sai là ss rồi tự ss chịu trách nhiệm, còn hơn ko kiên định nghe người này người kia sau cùng lỡ dở mọi chuyện thì mọi người lại đâm ra đổ thừa cho nhau. Nếu ss làm sai, ss sẵn sàng cúi đầu nhận lỗi một mình, và đến chừng đó cũng chẳng có xích mích hay vết ngăn gì lớn lắm trong cái tập thể đó. Điều thứ hai là về mặt đối ngoại cho forum. Cái điều khiến ss càng kiên định đó là chính ss là người chủ động đứng ra ngoại giao cho forum nên ss hiểu rõ nhất điều gì nên và ko nên với forum. Vì lý do đó, ss càng phải kiên định hơn. Phải, có lẽ cái tính thẳng + có phần cố chấp của ss sẽ khiến một số hoặc nhiều người ko bằng lòng, nhưng nếu xét thấy về lâu về dài có lợi cho forum, ss vẫn sẽ làm. Mất lòng trước nhưng được lòng sau, ss tin dù có thế nào thì sau một thời gian mọi người sẽ hiểu tại sao ss làm thế. Tấm gương lớn nhất cho sự kiên định với ý kiến của mình chính là Ric. Nếu Ric ko kiên định, sẽ ko có Shinhwa bây giờ. Ss luôn cảm thấy tự tin mỗi khi làm một cái gì chính vì suy nghĩ đó.

Còn về chuyện nhà em, thực chất ss biết rõ hôm đó em ko bằng lòng cho lắm, nhưng ss ko nói ra vì ss hiểu em biết điều ss nói là đúng hay sai. Quan điểm của ss trước giờ vẫn vậy, có những cái con cái xen vào chỉ tổ làm gánh nặng cho phụ huynh. Em càng thư thái, càng nhẹ nhàng, mẹ em sẽ giảm đi một gánh nặng. Và tất nhiên cũng có những luật lệ mà người làm con cái ko thể làm trái, đó là phép tắc đối với người lớn. Ss luôn tin vào luật nhân quả vì ss theo đạo Phật. Nếu em hỗn với người lớn, dù với bất cứ lý do gì, tốt hay xấu, sau này em vẫn phải chịu hậu quả. Ss ko muốn chuyện nhà em đã rối, mà lại mang thêm cái tội hỗn nữa. Nhưng ss hiểu tâm trạng em đang bấn loạn nên tất cả những gì ss nói chỉ dừng ở đó. Có lẽ em cho rằng ss ko thể nào hiểu em được, nhưng nói thật là cảnh nhà nội của ss cũng ko lấy gì làm suôn sẻ đâu. Cả hai chục năm trời ss tận mắt chứng kiến bao nhiêu bất hòa giữa bố ss và bên nội. Nhưng ss biết, nếu ss xen vào hay lo lắng buồn bã, bố ss sẽ càng mệt mỏi hơn. Bớt một chuyện còn hơn thêm một chuyện. Lý do ss bảo "chưa đến lượt em..." hôm đó là vì như thế. Con người ss có lẽ ảnh hưởng từ cái đầu lí trí và thực tế của cả bố mẹ ss, nên khi có chuyện xảy ra ss sẽ ngay lập tức suy nghĩ thế nào là đúng, thế nào là sai và tìm cách giải quyết chứ thực sự, ss ko biết cách an ủi người khác một cách dịu dàng đâu. Nếu em có chuyện, cần tìm đến ss để nghe ý kiến của một người ngoài cuộc, ss sẽ phân tích cho em. Còn nếu em cần người an ủi, thì có lẽ ss sẽ (thực tế là "đã") làm em thất vọng. Nhưng em bảo nhận thấy điều ss nói là đúng thì ss cũng mừng rồi. Còn nếu ss có làm cho em buồn hay thất vọng, ss thành thật xin lỗi :).

- Ari -

Tiểu thiếp nhà M
ấn tượng đầu tiên của em về ss Mun là ss viết fic vô cùng hay :x
nói thật thì em nói chuyện với ss cũng chưa nhiều lắm, nhưng em thấy ss cũng thân thiện mà, ss vô cùng nhí nhảnh luôn, ss là 1 admin nên ss phải gánh trên vai rất nhiều gánh nặng, em có cảm giác để tỏ ra mạnh mẽ thế này chắc ss đã rất cố gắng. Ở nhà bố em cũng gia trưởng lắm, cả nhà không ai là không sợ bố em, nhưng đôi lúc nhìn thấy bố ngồi gục đầu trong phòng 1 mình, em lại thấy thương bố và hiểu những điều bố làm cho gia đình :)
uhm... em tin là ss sẽ lãnh đạo SVC thật tốt, đúng không ? :D

hienqv

Chánh thất nhà M, S.V.C Writing Contest, Giải Khuy
Translator
bà hả ?
để tuui về vắt tay lên trán suy nghĩ xong rùi nói cho nghe !
cứ từ từ ...

bristina

Tiểu thiếp nhà Park, Đại diện JKF
Trans Group Leader
Cứ mỗi ngày là em lại được hiểu thêm 1 ít về ss Mun ^^, mỗi 1 chút ít ấy rất quan trọng ^^ khiến cho niềm tin em đặt vào ss Mun lại tăng lên rất nhiều ^^. Ss Mun có nhiều điều khiến em ngưỡng mộ, khiến em muốn học hỏi. Ss Mun như 1 người chị lớn mà đôi lúc em cũng hơi sợ :D nhưng mà chính việc sợ íh lại làm em lun phải xem lại bản thân mình mà tiến về phía trước ^^. Qua những việc em thấy, qua những điều ss làm, và qua sha, em thấy rằng mình nên ủng hộ ss nhiều hơn nữa, nhiều hơn bi h ^^. Hi vọng rằng ~ động lực tinh thần này sẽ giúp ích cho ss nhiều :x Saranghae :x

Last edited:

hienqv

Chánh thất nhà M, S.V.C Writing Contest, Giải Khuy
Translator
Ok ,giờ thì tui chính thức dành vài lời để nhận xét bà đây .Bắt đầu từ lúc mình vừa bắt đầu chat với nhau lúc trước nhé .

Thật sự khi lúc đâu biết bà tui ko thể tin được là tụi mình bằng tuổi ,vì bà thật sự có vẻ trưởng thành hơn tui nhiều (câu này là thật lòng ,bà có thể xem đây là một lời khen chứ ?ko phải nói bóng gió gì đâu nhé :D)

Sau vài lần nói chuyện ,thì lại cảm thấy bà cũng thật dễ gần và thân thiện nữa dù…tui phải công nhận là…bà thật sự…giỏi .Có tài lãnh đạo ,hiểu biết rộng ,ngoại giao tốt,nhiệt tình ,siêng năng ,chăm chỉ, và kể cả viết fic cũng hay nữa …Hic ,bà có biết là nhiều lúc tui ganh tị lắm ko ,bởi cùng bằng tuổi bà mà tui tìm mãi chẳng ra chỗ nào mình giỏi cả ,sao chẳng chừa ra khỏang nào cho tui bon chen hết dzậy:((
Nhưng thật lòng mà nói thì tui rất ngưỡng mộ bà ,thật đấy .Nói ra thật ngượng nhưng sự thật là nhiều lúc tui cũng luôn cố gắng học hỏi bà ,được chút nào hay chút ấy =)) ngại quá !Thiệt tình !Chẳng muốn nói ra hết ruột gan tí nào nhưng đã lỡ vào đây nhận xét rồi thì dù thế nào cũng phải nói thật lòng thôi .

Đến khi đã quen biết khá lâu và cũng gặp bà ngoài đời được vài lần thì tui nhận thấy rằng bà cũng rất vui tính (đôi khi cũng nhí nhảnh ko kém nữa =)) ) ,nhưng gia tộc nhà mình ai chẳng vui tính nên bỏ qua khỏang này đi .Tui phục bà nhất khỏang nhiệt tình đấy ,luôn hăng hái trong mọI việc .

Chẳng biết nói gì nữa ,tòan khen ko chắc sẽ làm bà nổ lỗ mũi mà chết mất nên tui sẽ kím ra cái gì đó để chê dzậy =)) ,coi nào …

Uhm ,đúng là cũng có cái tui ko thích bà ,vẫn là vụ M lần đó đó .Nói cho cùng thì suy nghĩ của tui là những lời của bà lúc đó vẫn là khá nặng .Tui ko bênh vực ,nhưng M cũng là con người ,và nhiều lúc vô tình phạm phải sai sót thì ai cũng có thể mà .Tui biết oppa ko hòan hảo ,và tui yêu ổng cũng vì điều đó .Nếu bà thử đặt mình ở tâm trạng một đứa yêu ổng như tui lúc đó thì sẽ hiểu tui cảm thấy thế nào sau bài viết đó thôi .

Mà thôi chuyện cũ rồi ,cho qua đi ,tui cũng chẳng muốn nhắc lại cho thêm nhức đầu .

Cuối cùng thì những gì tui có thể nhận xét về bà chỉ là 2 chữ “Ngưỡng mộ”
Tui thật sự rất ngưỡng mộ bà đấy !
Mong bà vui sau khi đọc những lời thật lòng của tui .