Phỏng Vấn [Bạn nghĩ gì về tôi] Sha lì - chánh thất nhà Lee

bristina

Tiểu thiếp nhà Park, Đại diện JKF
Trans Group Leader
[hide]M chờ cơ hội này lâu rồi :) Giờ mới có cơ hội để viết cho t :) Cũng đã lâu lắm rồi m chưa viết cho t nhỉ ;) Nay đã đến lúc rồi :x Rất thích hợp ^^.
M nhớ t, nhớ t, nhớ t lắm lắm. Ngay bây h m muốn hug t 1 cái thật to và nói vs t rằng m iu t :x

Um..Bắt đầu từ đâu nhỉ :minwoo: T rất đặc biệt với m :adore: Từ cách xưng hô đến mọi thứ :minwoo: M nhớ ko lầm thì t m mình chỉ xưng bạn ngày đầu tiên thôi nhỉ LOL nhớ lại mắc cười thật. Còn từ đó về sau là t và m ko hà :D Và nói thật m ko nhớ t m mình wen nhau như thế nào. Chỉ nhớ là nhờ Harry Potter và con Trâm thôi :)) Và điều làm t m mình gắn bó tới bây giờ thì có lẽ là do chính chúng ta ^^. Thấm thoát mà đã 5 năm rồi t nhỉ. M vẫn còn nhớ như in cái ngày t m mình đèo nhau trên chiếc xe đạp của m về nhà t. M vẫn còn nhớ ~ ngày 2 đứa đi học trễ. Những ngày cúp cua đi net. Những ngày cười nắc nẻ trên HPVN. Những ngày giận hờn vô vơ. T tin ko, tất cả những điều đó m vẫn còn nhớ đấy. M tiếc rằng t m mình chỉ dc học chung 1 năm. Đó là năm lớp 8. Và rồi lên cấp 3 thì mỗi đứa lại 1 nơi. T biết ko, những ngày đầu đi học cấp 3. M thấy trống vắng và trống trải vô cũng. M còn nhớ như in cái cảm giác mỗi khi quay xuống cuối lớp, m thấy t, lúc đó có 1 cảm giác thân thương làm sao. Cứ mỗi khi tự đạp xe đi học, m luôn tự nhủ rằng t luôn bên m, và khi ấy m ko cảm thấy cô đơn nữa. Khi chuẩn bị thi lớp 10, chuẩn bị bước vào cấp học mới, t m mình đã có sự tranh cãi về trường sẽ vào. M cứ sợ sẽ xa t và luôn muốn t ghi cùng nv vs m. Nhưng chúng ta có con đường riêng mà mỗi ng đã tự chọn. Nhưng nếu thời gian có quay lại, m cũng muốn t chọn cùng trường vs m. T có biết vì sao ko? Khi mà m nhanh chóng hòa nhập vs môi trường mới, quen được khá nhiều bạn mới và không cảm thấy khó khăn gì cả. Thì những câu chuyện t kể m về trường, lớp, bạn bè của t lại ngược lại. M thấy đau nhói mỗi khi nghe t bảo t ko hòa đồng dc vs lớp. M sợ lắm, sợ t bị bọn đó ức hiếp, sợ t cô đơn. Những lúc đó m trách t rất nhiều. Tại sao t lại ko đi chung con đường vs m. Khi ấy m có thể bên t và bảo vệ t....Nhưng t cũng nhanh chóng tìm lại nụ cười với Shinhwa :) M vui vì điều đó. Nếu như lúc trước ở HPVN, t cũng vui cũng cười vì khi ấy chúng ta luôn bên nhau, nhưng cũng có 1 vết xước trong trái tim t và bao điều khiến t muộn phiền. Thì m bắt gặp t ở S.V.C vs 1 lòng nhiệt huyết, 1 trái tim đầy yêu thương, tuy có lúc mỏi mệt nhưng là mỏi mệt vì tình yêu Sh :) Nhưng lúc ấy, lúc mà ty Shinhwa trong t tràn trề thì m lại ko cảm nhận được. T kể m nghe ~ điều về Sh, cho m xem những vid của Sh nhưng dường như m lại chẳng hiểu gì cả. M đã làm t hụt hẫng nhỉ. M cảm thấy buồn vì m ko phải là ng cùng chung idol vs t. Ko thể share về niềm đam mê của t. Và rồi m vào S.V.C - thật tình như t đã nghĩ lúc trước, m vào S.V.C thật ra chỉ muốn làm t vui. Vì m nhận thấy t sẽ vui nếu t m mình lại cùng sinh hoạt trong 1 4rum. :) Nhưng dần dần, m cũng hiểu được sh là hơi thở, là cuộc sống của t. Vì giờ đây, chính m cũng ko thể sống thiếu Sh được. M nói thật đấy. T có hiểu ko :) M yêu Sh ko kém t và m luôn cũng muốn làm mọi thứ vì Sh :) Ôi, càng nói càng ko biết đang nói zì. Chắc tại m có nhiều điều muốn nói về t quá :( M vô cùng ko thích ~ ai đã làm t tổn thương. Cũng như t đối với m ấy :) Và vì thế, như t biết, m đã rất ghét ~ ng đó, m ko muốn tha thứ cho họ vì ~ gì họ đã gây ra cho t dù vô tình hay cố ý. Nhưng t lại đối xử tốt vs họ, chơi thân vs họ và gắn bó vs họ....Điều đó khiến m thấy.....ganh tị nhỉ? M lại sợ t lại tổn thương lần nữa. Nhưng họ là bạn t, và m ko thể cứ dùng thái độ như thế vs họ. M cần phải tha thứ bao dung nhiều hơn, vì t và vì m. Và vì thế, báo cho t 1 tin vui :"> m đã hoàn toàn bth và thậm chí có phần thx thx họ nữa đấy :)) T hiểu ko :"> 5 năm qua là 5 năm hạnh phúc vs m vì Chúa đã mang t đến bên m. T luôn luôn lắng nghe, luôn luôn chia sẻ và luôn luôn bên cạnh m. Mọi thứ t luôn làm vì m :x Và m chẳng thể nào ghét t ở bất cứ 1 điểm nào :)) Thật đấy. Ôi, gì nữa ta. T luôn khiến mọi ng wen biết t vui :) Mặc dù t làm họ buồn vs ~ câu nói vô ý của t :)) Nhưng t đã hứa rút kn rồi :"> M thấy rằng có ~ khi t cũng bướng bỉnh lắm, như m :minwoo: T còn nhớ ~ lời hứa của cta chứ ^^ Cái lời hứa của t m mình ấy :D Chắc rằng điều ấy sẽ mãi mãi t nhỉ. Dù cho giờ đây chúng ta ko thể bên nhau mỗi ngày, ko thể cùng chung trường, m và t ko thể bên nhau thường xuyên nhưng trái tim chúng ta luôn hướng về nhau t nhỉ. Có chuyện gì m đều nghĩ đến t đầu tiên ấy. Cả chuyện vui lẫn chuyện buồn :"> Vì m luôn muốn share vs t mọi điều :) Năm nay thật áp lực với chúng ta nhỉ, thấy t học vô cùng vất vả, m thương t lắm. Nhưng mà t đừng tạo thêm áp lực cho bản thân nữa nhé, cứ cố hết mình là được thôi ^^. Cái đêm ấy :) cái đêm mà chúng ta dc ngủ chung í ^^ là 1 đêm đặc biệt, thật thật đặc biệt :) Nói chung là =)) mỗi khi nói chuyện chúng ta lại lôi tật xâú của nhau nghe =)) Nhưng nhờ thế mà hiểu nhau hơn nhỉ :)
Ôi m nói lan man quá :"> Khi nào nhớ thêm zì thì m post bài tiếp vì t là chủ đề muôn thuở mà =)) ko thể nào cạn ý dc :">
Túm lại m iu t :"> :-* :-* :X:X:X
[/hide]

Last edited:

shali

Chánh thất nhà Lee, S.V.C Writing Contest, Giải An
Sub Group Leader
trc hết phải nói câu này đã =)) omo đây là chủ đề "bạn nghĩ gì về tôi" chứ đâu phải "Những kỉ niệm về chúng ta" đâu =))

unm mà... bày tỏ trc rồi nhận xét sau cũng đc :"> kẻo lại bị đá đểu =))

Về chuyện trường lớp, thật sự ko biết bao nhiu lần t tự hỏi nếu tg quay ngc lại, liệu t có ghi cùng nguyện vọng với m ko. Lina cũng từng hỏi t như thế. Nhưng kết quả lúc nào t cũng ko trả lời đc. T ko biết, nhưng có lẽ chuyện này đã xảy ra và đang là hiện thực của t, nên dù t có tiếc nuối cũng chẳng thay đổi đc gì. Chỉ là 3 năm, sắp qua rồi, chẳng phải bây giờ t và m vẫn đang rất tốt đẹp sao :x

Đọc bài của m t nhận ra m vẫn hiểu t như ngày nào :"> lúc vừa đọc xong nếu ko phải vì pp mm đang vắng nhà thì tỉ đã đạp xe sang nhà m rồi :((
Nói chung tỉ hiểu hết những gì m mún nói ^^ từng lời từng chữ, cám ơn m nhiều lắm ^^ tỉ sẽ để dành cảm xúc này cho đến khi m lên thớt :-" sớm thôi đúng ko :hoho:
3 lời hứa chúng ta đã hứa với nhau, chúng ta vẫn đang thực hiện rất tốt ;)) ngoại trừ 1 lời hứa dù chưa đến thời hạn m đã trả lời mất tiêu rồi =)) xem nào :-? còn 2 năm nữa, hớ hớ :-"

Love u so much >:D<>:D<>:D< muah muah muah~

- Ari -

Tiểu thiếp nhà M
Bạn Shali tốt :D chưa có cơ hội nói chuyện với bạn nhiều, nhưng thấy bạn cũng rất dễ thương, hòa đồng, làm sub nhiều, viết fic cũng hay nữa :D
sẽ yêu bạn Shali nhiều hơn nếu bạn chịu viết fic cho mình :p:p

ciara_amina

Tiểu thiếp nhà M
Subbing Group
E hèm, ty thông cảm là ty hok có thời gian để lên mạng và dạo này vì học hành quá nhiều nên nó cũng phần nào ảnh hưởng tâm trạng của ty :| bằng chứng là cái fic Dy ty đang hok có hứng vì thế chưa có cơ hội để viết cho ty.Ty muốn mình viết vào lúc có cảm xúc nhất vì thế ty ráng chờ đi nhá. :D

shali

Sub Group Leader
@Ari: thank ấy :"> nhưng mà sha nghi ngờ ari khen sha thế chỉ để sha viết fic cho ari thôi :-"
@ty: hông sao >:D< chừng nào rảnh thì ty viết cũng đc, chứ đang tâm trạng ko tốt mà viết khéo ty lại chửi xéo ty thì tội ty lắm :))

lina

S.V.C Writing Contest, Giải Sáng tạo '08
Staff nghỉ hưu
uhm , pà biết tôi khó khăn lắm mới mò lên đây dc ko hả
hun cái coi nà :-*
vô đề nha :">
==============================

uhm, nói làm sao nhỉ, biết nói gì hết á :))
đối với bạn sha, thật sự mình ko biết có cảm xúc hay suy nghĩ gì nên nói với bạn đây, bởi vì thật ra, đối với mình, bạn sha thân thuộc đến nỗi, chỉ cần nghĩ tới bạn là biết rồi, và thật sự ko biết dùng từ ngữ như thế nào để có thể diễn tả dc nhưng suy nghĩ và tình cảm của mình về bạn
sha à, thật sự tui phải nói rằng, cảm ơn trên đời này vì tui có một người bạn như pà. Thật sư cảm ơn pà nhìu lắm, về những gì mà pà đã làm cho tui, đã an ủi tui những lúc tui thấy như ko chịu đựng nỗi, thật sư, thật sư cảm ơn pà rất nhiều.
sha à, trong mắt tui, pà là một con người thật sư tốt, pà ko hề "xấu xa" như pà thường nói với tui đâu. Nếu mà pà là con người "xấu xa", thì tôi còn "xấu xa" hơn pà cả chục lần ấy chứ :))
Pà biết điều gì làm cho pà đẹp đến thế ko, đó là trái tim của pà đấy. Khi pà yêu ai, pà
sẽ yêu họ bằng cả trái tim mình, và làm tất cả mọi điều vì họ. Ngày đó là HP, và bây giờ là Shinhwa. Đó là cách pà đối xử với bạn bè, chân thật và bằng cả trái tim. Pà là con người hết lòng vì bạn bè. Trong mắt tui, pà thật sư có nhiều điều để tui đáng học hỏi lắm cơ. Tui sẽ ko bao giờ dc như pà đâu, tui nói thật đấy :)
Điều duy nhất khiến tui bận tâm, chính là cái tính đó của pà. Nó có thể khiến pà trở nên đẹp hơn trong mắt người khác, nhưng lại cũng là yếu điểm. Tui thật sự lo rằng, nếu như trong tương lai, khi tình yêu tan vỡ, pà có thể đứng dậy và tiếp tục ko, khi pà đã cho người ta wá nhiều. Pà vốn nhạy cảm, và tui sợ pà sẽ gục ngã, thật đấy. Thật sư đó là điều tui lo ngại nhất về pà. Và nói thiệt, nếu thằng chó nào mà dám bỏ rơi pà, tui bắn bể nhà nó lun (sao mình dã man thế nhỉ =.=)

Nhiêu đó thôi, mệt wá, đi chơi đấy :jogging:

Last edited:

shali

Sub Group Leader
ôi, đọc câu cuối mà toát mồ hôi :ahyes:

*ôm bạn lina* >:D< èo, bị tui khủng bố dữ dội lắm nên mới lặn lội onl trong giờ này chứ gì :)):))
cám ơn pà, pà cũng đã giúp đỡ tui rất nhiều, pà cũng đã wan tâm và ở bên cạnh lúc tui cần nhất, nên nếu pà có khó khăn gì, đương nhiên tui cũng phải giúp đỡ lại hết mình rồi. Nhưng nói gì thì nói, tui vẫn thấy mình có 1 chút "xấu xa" gì đó, nhưng mà theo như pà nói thì chẳng ai hoàn thiện cả đúng ko, nhưng ít ra phần thiện trong tui cũng nhiều hơn phần xấu xa, dzậy là mừng rồi :))
= = nhưng có 1 chiện... đúng là khi tui yêu ai tui sẽ hết lòng yêu họ và làm tất cả vì họ, nhưng với những ng` tui ko yêu... chẳng hạn... mới nãy vừa bị mm la, bảo sao ham chơi quá, chẳng chú ý đến gì cả, chẳng quan tâm đến ai, chỉ lo cho bản thân mình, thật vô trách nhiệm, ích kỉ... bla bla ... = = tui vẫn thấy mình chỉ là 1 đứa hời hợt và chỉ wan tâm đến những gì mình thích. làm thế nào giờ, tui thấy mình thật sự tồi tệ quá :kantoi:

Anyway, thank pà đã nói ra những gì trong lòng pà mún nói, tui cảm thấy vui lắm, thiệt íh :">

@all: có ai mún chửi xéo hay bày tỏ tình thương mến thương gì với em thì nói ra luôn nhá, cơ hội này nhá ;)) em biết em vẫn còn nhiều thiếu sót, nên các ss các em các anh các bác có gì ko vừa ý cứ tự do thoải mái mà nói, em ko giận đâu ^^
ai mà ko nói, em mới giận, giận thiệt ấy nhé :canny:

trangusa

Đại tỷ nhà Lee, S.V.C Cái Bang, S.V.C Writing Cont
Thủ quỹ
Shali hả :">!! mắt một mí dễ thương, tốt bụng (ôi, thích lắm í vì được nhận quà của em :X :X :X)! Nhiệt huyết! Yêu chồng, thương tiểu thiếp =))!! Lễ phép và biết quan tâm tới đại tỉ, :">!! Hí hí!!! Nói chung là, thật may mắn vì Dy đã cưới dc 1 cô vợ trẻ trung và vô cùng đảm đang =))!

shali

Sub Group Leader
*ôm ấp đại tỉ* :-*:-*:-* hí hí hí
Lee gia cũng như Andy cũng vô cùng may mắn khi có 1 đại tỉ như đại tỉ :X

VioSpi

Staff danh dự
Staff nghỉ hưu
Ấn tượng đầu tiên là một Shali rất rất năng nổ, nhiệt tình của SVC; tiếp đến là cởi mở, tự tin, đôi khi cũng "ghê ghê" Sha:itchingsmile: Sau đó khi tham gia những prj của Sha và bắt đầu nói chuyện với Sha thì cảm giác rất thoải mái, càng lúc càng thích:hoho:
Thấy Sha qua ảnh thì ko giống như Vio tưởng tượng trước đó, giản dị hơn Vio nghĩ :uhm:
Còn giờ thì Sha có xu hướng chuyển từ tự tin sang tự sướng... một cách đáng yêu;))
Tạm thời nhiêu đó thôi, lời ít ý nhiều ha Sha ha (nhưng thật ga là ko bít viết gì nữa=))=))=)))

Iris_xxx

Đại tỷ nhà Park, S.V.C Cái Bang
Moderator
nên nói thế nào nhỉ???

Sha đối với ss giống như 1 đứa em gái dễ thương vậy ... suy nghĩ đôi khi đơn giản, đôi khi lại rất sâu xa , chẳng bik đâu mà lần ... đôi khi suy nghĩ rất chính chắn, nhưng có lúc lại rất vô tư, vô tư đến độ ss ko ngờ đến ...

có lẽ tính ss hơi bị thẳng thắn , nên em mà có làm gì trái tai gai mắt ss là ss nói ngay ... e có ghét ss ko??? hahha ... ss ko nghĩ là ss dạy khôn e đâu, chỉ là ss lớn hơn e vài tuổi, ra đời sớm hơn e vài năm, nên ss chỉ muốn dùng chính kinh nghiệm bản thân của mình mà mong e sẽ tốt hơn . ss có nhìu chuyện wá ko ta?? :)):)):))

ấn tượng đầu tiên của ss đối với e rất đặc biệt, con bé này mà lại thik SH đến thế uh? mới lớp 10. :)):)):)) và những lần sau ss mới bik, e ngây thơ dã man, ko như vẻ ngoài của em, rất dễ bị lừa, rất chiều bạn. dễ thương đấy chứ .... sao nữa ta??? e năng nổ nhưng hay dựa dẫm , rất tốt với bạn bè nhưng sống tự kỉ wá , rất ngoan nhưng hơi yếu đuối ...

ko bik ss nói có đúng ko? cái gì cũng "nhưng" .... :)):)):)) chỉ là suy nghĩ của ss thôi nha, nếu ko đúng thi coi như ss nói nhảm đi ... dạo này đang điên điên nên em thông cảm ... :)):)):)):))

hienqv

Chánh thất nhà M, S.V.C Writing Contest, Giải Khuy
Translator
ss vào hơi trễ nhỉ !
nhưng nói thật thì chỉ có thể nói em Sha là ngây thơ nhưng nhiệt tình thôi !
nhiều khi ss thấy phục sự nhiệt tình của em luôn đó ,làm ảnh hưởng luôn tới tất cả mọi người !
à ,tất nhiên là em còn vui vẻ và đáng iu nữa ...
ss hiện tại chỉ nhớ có thế thôi

shali

Sub Group Leader
@vio: :x:x>:D<>:D<
vậy là trc khi xem ảnh thì vio nghĩ sha thế nào :-"

@ss zít: "ko như vẻ ngoài của em, rất dễ bị lừa, rất chiều bạn." 8->8->
ồ, cái nì đúng thật 8->
"sống tự kỉ wá" LOL =))=)) thật sự cho đến giờ em vẫn chưa định nghĩa đc chữ "tự kỉ" cho rõ ràng, nhưng em ko nghĩ là mình có tí xíu gì tự kỉ đâu ạ =))
anyway, thank ss vì đã viết những dòng nhận xét về em chân thật như thế >:D<

@ss hien: hí hí hí hí hí hí hí :">
khẩn thiết yêu cầu ss hien nhớ thêm nữa :">:">

hienqv

Chánh thất nhà M, S.V.C Writing Contest, Giải Khuy
Translator
đợi cuối tuần sau ss về nhà rồi vắt giò lên trán suy nghĩ típ =))

hyemi

Tiểu muội nhà M
Staff nghỉ hưu
ngâm hơi lâu... cho ss trả nợ :">
bé sha nhớ :"> mặt thế nào ng thế ấy :"> rất nà dễ thương :"> nhưng lúc cần thì cực kì sắc sảo, đôi khi có thể đanh đá một tí :">
biết cư xử và suy nghĩ khá chín chắn 8-> phải cái lúc nghĩ nhiều thì lại thành ra nhiều quá :ahhyes: thỉnh thoảng thấy già hơn tuổi, nhưng nhiều lúc lại vô tư đến ko ngờ =)) nói chung vẫn còn ngây thơ lắm =))
trong công việc thì rất nhiệt tình :D chỉ có một nhược điểm nho nhỏ là suy nghĩ đôi lúc còn đơn giản và hơi nặng về cảm tính :-?
có một điều ss đặc biệt thích ở sha, đó là rất chu đáo và quan tâm đến mọi ng :) ss biết em chưa đc lâu, nhưng bằng chút ít những j ss biết về em, ss có thể cảm thấy em luôn nghĩ cho ng khác rất nhiều :) thú thực nhiều khi ss cũng phải cảm thấy xấu hổ vì mình ko thể làm đc như thế :">
còn một điều nữa... ss rất khoái buôn với em sha... vì em cũng thích Min :aw: hồi đầu ss còn tưởng em thích mẫu cute như Dy thế thì chắc ko đỡ đc M :aw: ai ngờ... :aw:
tạm thời cứ thế đã, để lần sau em lên thớt ss nói tiếp cho nó hót :wis:
p/s: ss vẫn chưa bỏ ý định cướp chánh thất đâu đấy :aha:

bristina

Tiểu thiếp nhà Park, Đại diện JKF
Trans Group Leader
Nói tiếp cho hết đi, sha hết dc lên thớt zồi =)) =))

paigehk

Đại Tướng Quăng Bom
Site Founder
ấn tượng đầu tiên của Pai với Shali là..
"trời ơi sao con bé này nó cao quá. Nó cho mình vài cm cũng vui rồi"

=))=))

Yêu mến Shinhwa, năng nổ nhiệt tình thì ai cũng nói rồi...nên chắc khỏi lập lại (mắc công đánh ra mỏi tay). Pai gặp Shali ở ngoài cũng hông nhiều lắm, chat chít thì lại càng hiếm và ít...nhưng cũng là hân hạnh để quen biết một ngừ ...tràn đầy nhiệt huyết như Shali (tuổi trẻ là thế....)

yeah...

tinna

Đại diện MVN
Chị Thy cao hơn chị T nhà em, mắt 1 mí, thích anh Andy. Chị Thy có vẻ hiền hơn chị T :"> với lại chị Thy cũng nói chuyện nhỏ nhẹ nữa :hihi: