CHÚ Ý: Album hình gửi tặng MinJin

Status
Not open for further replies.

Guinevere

Mun Hye Ri , xX_Bà xã Eric_Xx, Chánh thất nhà Mun
Staff member
Site Founder
Sau khi tham khảo ý kiến ss Bói bên topic offline, Guin thấy ý kiến làm scrapbook cũng hay lắm ^_^.

Cụ thể (cần bàn bạc lại) là mỗi người sẽ chụp một ảnh và sẽ được dành riêng cho một trang, một nửa viết cho Min, 1 nửa viết Jin, hoặc muốn viết cho cả 2 ông càng tốt LOL. Sau đó ở nhưng trang cuối cùng sẽ để hình tập thể mems Bắc, mems Nam, cho anh BM đại diện mem miền Trung LOL, và mems đang ở nước ngoài.

Vì ko biết bên VN giá gửi đi Hàn thế nào, nên Guin đã đi tham khảo giá gửi từ Úc đến Hàn, gửi express từ 3 đến 7 ngày là tới (nhưng thường 4,5 ngày là đến rồi, ko kéo đến 7 đâu), khi đến thì bên đó phải ký tên rồi bên bưu điện báo lại cho Guin là đã chuyển. Gửi đường này thì an toàn hơn airmail và cũng đắt hơn airmail 4 AUD. Giá chuyển tổng cộng khoảng 11.80AUD (kích thước 24x34cms, dày 2cms và nặng ko quá nửa ký)

Cho nên phía bên VN (cả Nam và Bắc), tham khảo giá chuyển phát đảm bảo giùm Guin ^_^, hình như EMS, FEDEX hay TNT gì đó. Vì Guin ko tin tưởng lắm vào bưu điện VN ~.~, nên xài chuyển phát nhanh đảm bảo hơn. Cước phí bên nào rẻ hơn và mọi người có thời gian làm hơn thì có thể làm ở đó, tức bên đó phụ trách gom góp những gì bà con gửi về rồi trang trí cho cuốn scrapbook rùi gửi đi lun. Đương nhiên tiền vận chuyển sẽ chia đều ^_^.

Cái nì cần mọi người cho ý kiến thêm, cứ tự nhiên phát biểu nhé ^_^.

BỔ SUNG: Mình sẽ gửi cho Mrizing, service ở đó tốt hơn bên Good ^_^.

EDIT: THÔNG BÁO MỚI VỀ SCRAPBOOK + Shipping

Sau khi thảo luận với Pai, quyết định đặt "trụ sở" tại sì gòn :hoho:. Tức là mọi hình ảnh thông tin thư từ gì sẽ chuyển hết về bên Pai rồi Pai cùng mấy người ở sì gòn sẽ phụ trách in ấn và đóng gói chuyển đi Mrising.

Vì thế, bây giờ có những việc sau đây mọi người cần làm:

- Xách máy chụp 2 tấm ảnh thật đẹp, 1 tấm cho Jin, một tấm cho Min :hoho:
- Lập dàn bài những gì cần nói + tâm sự với 2 ông (tình hình hiện nay là mỗi ông 1 trang size <18x25cm (tính cả hình lẫn chữ) nhé.
- Đặc biệt, bạn nào ở ngoài nước hoặc không có nhu cầu gởi bưu chính, thì có thể post hình và tin nhắn lên ngay tại topic đây, Pai sẽ đi in ra và trang trí (đẹp hay ko là hên xui à nghen).
- Theo điều tra của 'điệp viên' M thì tiền chuyển phí nhanh cho hai cuốn sổ sẽ là 475k VND. Cộng với tiền hai cuốn sổ và giấy màu, bút trang trí sẽ chịu phí cỡ 600k VND. Do đó, bọn rất cần sự đóng góp của các bạn. :minwoo:

Hôm nay là 26/6, mọi người cố gắng hoàn thành và gửi về cho Pai 2 trang của mình trước ngày 10/7 để còn kịp in ấn và trang trí. Thời gian gửi đi Hàn dự kiến là 18/7. Như thế thì chậm nhất là 10 ngày, tức đúng ngày 28/7 Min sẽ nhận được, ;)), còn ko thì có thể nhanh hơn khoảng 2,3 ngày gì đấy. Mọi người khẩn trương nhé, ;)), chờ đến lúc Pai đóng sách xong là khỏi bổ sung trang đấy ~.~.

Địa chỉ của Pai: Võ Trúc Phương, 647/6 Lạc Long Quân, P.10, Q. Tân Bình, tp. HCM
Điện thoại: 0909704211.

--------------------------------------

~~ HÀNH TRÌNH CỦA CUỐN SỔ~~

PROJECT is DONE. Hai cuốn sổ đã SHIPPED

bonmat86

Hội trưởng hội phụ nữ
Tại sao lại có anh ở đây nhỉ =)), ôi, một mình anh đại diện cho Miền trung cơ đấy =))

blue_rain198

Chánh thất nhà Park, Translator của tháng 5, 6, S.
Translator
em có ý kiến là EM ỦNG HỘ
thực ra muốn làm 1 cái gì đó cho các ổng biết tới fan VN từ rất lâu rồi
đợt Sung qua VN fan Nam cũng có làm đc chút đỉnh. Lần này nếu thuận lợi thì rất mong muốn nó có thể kéo SH lại gần với SH fan ở VN 1 chút xíu (1cm cũng đc)
vấn đề này nếu đã đưa ra bàn bạc thì nên nghiêm túc và nhanh chóng quyết định vì nói đi nói lại cũng sắp tới tháng 7 rồi, chuẩn bị còn nhiều thứ phát sinh nữa.
Em rất ủng hộ thôi.
Về cách thức chuyển qua bên đó thì mọi anh BM và ss Guin đã nghiên cứu kĩ rồi thì tụi em tin theo thôi ^^
túm lại
ỦNG HỘ NHIỆT LIỆT

Lene

Chánh thất nhà Kim, S.V.C Writing Contest, Giải SH
Moderator
ý kiến của ss cũng ủng hộ. gì gì thì trang mình cũng ổn định rồi, cũng có một chút quan hệ với bên ngoài, cũng nên thể hiện, có gì mấy ổng còn ghé qua ^^

mọi ng cũng quyết định sớm đi để ss còn gửi hình về nữa.

Mà nè mấy em, ngoài book ra còn quà gì nữa ko?

Guinevere

Staff member
Site Founder
Nói chung là bi giờ hung bàn là làm hay ko làm nữa, vì chắc chắn là sẽ làm rùi ^^, mà mọi người cho ý kiến thêm bổ sung vào cái scrapbook, và phân chia công việc. Nhưng trước hết bên phía VN, bà M hay Pai ở HCM, bạn Shin, bé Jung và bà Park ở HN đi check giùm bạn Mun cái phí vận chuyển nhanh. Giá bên nì thì là thía đó, nếu bên úc nì rẻ hơn thì ok, bạn Mun sẽ phụ trách gom góp và trang trí. Còn nếu bên đó rẻ hơn thì sẽ giao cho nhóm Bắc hoặc Nam ^^. Ss Bói ở Pháp, nửa vòng trái đất chắc chắn là đắt rùi o_O.

Lene

Chánh thất nhà Kim, S.V.C Writing Contest, Giải SH
Moderator
cái book do ai phụ trách trang trí và thiết kế vậy?

Guinevere

Staff member
Site Founder
Tình hình là mọi người chưa vào cho ý kiến nên em chẳng biết ai có khả năng + thời gian làm nữa. ~.~ Em thì muốn mỗi người tự trang trí cái trang của mình, làm thế nào cũng được miễn sao đúng cái kích thước trang, vì như thế mới nêu lên đặc điểm của mỗi người và có một nét đặc biệt gì đó. Còn cái book chung thì phải có logo của forum mình bên ngoài, + thêm 2 cái mẹt của ông í :)). Cái nì thì phải nhờ con mắt thẩm mỹ của Pai và Bou :)). Ai phụ trách việc gửi thì sẽ in hết cái đống ấy ra, đóng + dán thành một tập, cho thêm hoa lá cành. Tạm thời bi giờ em chỉ nghĩ được đến đó. Mọi người có thể cho ý kiến thêm hoặc bớt lol :x

paigehk

Đại Tướng Quăng Bom
Site Founder
chắc phải hẹn bà hiền đi cafe dài dài...hehe.

Như Guin nói thì cũng đơn giản thôi. Mỗi người trang trí 1-2 trang gì đó (mỗi ông một trang đi cho nó dày). Nếu ở HCM thì cứ gởi Pai đi. Pai đi đóng lại thành cuốn sổ rồi gởi. Còn tiền shipping thì để hỏi, rồi hùn nhau lại thôi.

@bonmat: chụp nguyên hội 14 của ông cho nó xôm.

Bou

Chánh thất nhà Jung, S.V.C Writing Contest, Giải k
Staff nghỉ hưu
:-? ehh~ trang trí :-? nhân nói chuyện trang trí :-? logo của 4rum mình cũng đã có đâu :-?

LeOh

S.V.C Staff
PR Group
...tình hình là mem nhà mình còn ít thì mới làm đc vậy chứ
cứ 1000 mem xem..=))...vỡ mỏ...~...
em thì nghĩ, mỗi ng` trang trí trang của mình cũng ổn thôi
chỉ là chọn màu sắc sao ch hợp với tông màu chủ đạo của cái book...như thế sẽ hay hơn...

blue_rain198

Translator
nếu thế thì có nhiều việc đó chứ
1. chọn book màu chủ đạo là gì? kích cỡ bao nhiêu?
2. miền Nam và miền Bắc kiếm đại diện để gom của mọi người lại, còn các ss ở nước ngoài tự lo :))
3. thiết kế logo (em thấy nếu có 1 cái slogan thì tốt quá)
4. làm xong rồi tất cả gom về đâu ạ (để còn hỏi tiền gửi)
---------
em chỉ toàn hỏi thôi ^^'

Guinevere

Staff member
Site Founder
Vừa thi xong, ~.~, giờ đầu óc hỗn loạn chưa nghĩ ra được gì. Để đêm nay bạn Mun suy nghĩ cụ thể hơn nhé.

hienqv

Chánh thất nhà M, S.V.C Writing Contest, Giải Khuy
Translator
chụp ảnh nghĩa là chụp hình mình rùi thêm thắt nội dung bày tỏ với mấy ổng huh ?cái này gnhe cũng hay đó nhưng ở đây hiện tại tui chỉ liên lạc được chắc với Pai và Shali quá .Cuối tháng 7 học xong rùi ,nhưng tới đó là cũng cận sinh nhật chồng ,cũng mún làm gì đó cho ồng .Nhưng hoa tay tui còn kém quá,ko lẽ làm khổ A4 rùi góp chung đóng lại với nhau huh ?
mọi người bàn thêm tui sẽ lun lun lắng nghe lun lun thấu hỉu
còn về giá tiền gửi thì tui chịu ,nhờ bạn Pai vậy ,thế thì khoản design logo giao cho Pai lun huh ?tui cũng chẳng bít mình phải làm cái gì đây !

bonmat86

Hội trưởng hội phụ nữ
Giờ forum có Design Group rồi, mấy khoản logo gì thì cứ réo group đó ;))
Sự thật là anh ghét chụp hình -.- Thế nên anh xin kíu -.-

LeOh

S.V.C Staff
PR Group
ghét chụp hình sao?..= ="..
vậy anh nghĩ ai thích chụp hình..="=...
mà nhóm design ở đâu vậy?..;))...cho em nhờ với..:">....
quyết tâm làm cho ra trò..:D

blue_rain198

Translator
ủa
nhóm design ở đâu thế ???
sao em không biết nhỉ ;;)
em cũng muốn thò 1 tay :D

Guinevere

Staff member
Site Founder
Đã bổ sung thông báo mới vào bài post #1

bonmat86

Hội trưởng hội phụ nữ
Góp ý: KHÔNG NÊN gởi = bưu điện VN, hãy dùng dich vụ khác. Vì bưu điện VN -.- dõm lắm -.-
Với lại nên tính gởi sớm, trừ trường hợp đến trễ. Đừng có tính gần quá không hay đâu. Thà nhận sớm vẫn hay hơn nhận muộn. :D:D

Status
Not open for further replies.