Hướng dẫn sử dụng & giải đáp thắc mắc về các chức năng trong forum

bonmat86

Hội trưởng hội phụ nữ
Hôm nay với ngồi cài thêm mấy cái addon.
- Các member nên cập nhật thông tin về birthday của mình để có thể view đc daily Horoscope ;)). Muốn xem daily Horosope thì double click vô chữ Horoscope ở dưới avatar của mình, muốn tắt đi thì click vô lại chữ đó là xong. :D
- Khuyến khích mỗi khi post bài mới, nên điền thêm tag vô. Thống nhất dùng prefix là gì thì sử dụng tag như vậy cho dễ search.

Thanks for reading.

cho minh hoi, lam sao de Shinhwa Vietnam bay gio???? ban co the lien he voi fan tai Han Quoc hoi xem, Shinhwa can so luong khan gia bao nhieu nguoi thi moi co the den VN??? :(

em muốn cài chử ký hiện hình động nhưng cài hoài hình ko xuất hiện chỉ em cách cài đặc đc ko ạ

Mình gặp chút khó khăn trong việc post hình. Theo hướng dẫn của một số bạn, mình đã up hình lên photobucket, nhưng khi insert image vào bài viết, hình lại ở dạng đính kèm và không ở kích thước thật. Bên topic: jung gia, bạn kenchiu cũng có hướng dẫn nhưng mình không hiểu lắm.Mình rất muốn chia sẻ hình ảnh nhưng mày mò hoài không có kết quả, nhờ mọi người chỉ dẫn các bước thực hiện giúp mình với.

adorableE

Coordi ưu tú, Coordi Tháng 8/2013
Subbing Group
Mình gặp chút khó khăn trong việc post hình. Theo hướng dẫn của một số bạn, mình đã up hình lên photobucket, nhưng khi insert image vào bài viết, hình lại ở dạng đính kèm và không ở kích thước thật. Bên topic: jung gia, bạn kenchiu cũng có hướng dẫn nhưng mình không hiểu lắm.Mình rất muốn chia sẻ hình ảnh nhưng mày mò hoài không có kết quả, nhờ mọi người chỉ dẫn các bước thực hiện giúp mình với.
đầu tiên bạn vô click vô biểu tượng insert image đó, click vào from URL như hình bên dưới, xong bạn paste cái link lấy được từ photobucket về, rồi click bỏ chọn Retrieve remote file and reference locallly là xong, đây là theo những gì mình vẫn làm:)

Hôm trước mình cũng thử làm như vậy nhưng do vài sai sót nên không được. Nhờ bạn chỉ nên hôm nay mình cũng đã mày mò làm lại thử nên đã thành công. Cảm ơn bạn nhiều.:-*

Last edited: