Kết quả S.V.C Writing Contest 2008

Status
Not open for further replies.

Guinevere

Mun Hye Ri , xX_Bà xã Eric_Xx, Chánh thất nhà Mun
Staff member
Site Founder
Tăng tăng tăng tằng.... :ric ah::ric ah::ric ah::ric ah::ric ah::ric ah::ric ah::ric ah:

Một tháng rưỡi từ ngày bắt đầu ra thông báo về cuộc thi đến ngày đóng bảng poll Vote cho giải Shinhwa đã trôi qua, Ban tổ chức rất vui mừng được tổng kết kết quả hôm nay. Bạn Mun sẽ ko dài dòng nhé, di chuyển thẳng đến phần trao giải vì biết bà con chắc cũng hồi hộp lém rùi :crab dance:. Hy vọng rằng cuộc thi này đã giúp mọi người hiểu thêm ít nhiều về Shinhwa cũng như tìm hiểu được nhiều điều từ các fan Shinhwa khác.

1/ Đầu tiên sẽ là các giải thưởng phụ của cuộc thi:

+ Như mọi người trước đó đã vote trong bảng bầu chọn Bài dự thi được yêu thích nhất, và theo luật nếu người có số vote cao nhất đã nằm trong số 3 giải chính thức của ban giám khảo thì giải thưởng sẽ thuộc về người có số vote cao tiếp theo. Do đó giải Khán giả bầu chọn chính thức thuộc về bài dự thi:

HYESUNG...
của Bou

Giải thưởng cho bạn sẽ là:
+ Title : S.V.C Writing Contest - Giải khán giả bình chọn '08
+ 1 ava động tự chọn kích thước 120x120
+ 10 triệu won.

+ Giải thưởng cuối cùng trong phạm vi giải phụ của cuộc thi thật ra là một giải thưởng phát sinh trong quá trình cuộc thi diễn ra :crab dance:. Một số thí sinh có trí tưởng tượng phong phú đã sáng tạo ra nhiều dạng bài thi mới lạ và độc đáo. Và sau khi xem xét kỹ lưỡng, ban giám khảo quyết định trao thêm Giải Sáng tạo.

Và người đoạt giải này là thí sinh:

Lina

với 3 bài dự thi ở 3 thể loại khác nhau: văn viết, thơ và vè. Đặc biệt hai bài thơ và vè đã được 2/3 giám khảo đánh giá khá cao :ric ah:.​

Giải thưởng cho bạn sẽ là:
+ Title : S.V.C Writing Contest - Giải Sáng tạo '08
+ 10 triệu won.

Mời hai bạn thí sinh lon ton lên bục nhận giải thưởng :crab dance:. Xin được chúc mừng BouLina đã đoạt hai giải đầu tiên của cuộc thi.

Tiếp theo: Giải Khuyến khích S.V.C Writing Contest 2008. Chương trình sẽ trở lại sau ít phút, xin các quý vị khán giả chú ý theo dõi và đừng đổi kênh.

Guinevere

Staff member
Site Founder
Vui mừng chào đón quý vị khán giả trở lại với chương trình bế mạc và trao giải thưởng S.V.C Writing Contest lần thứ nhât :ric ah:

Sau hai giải thưởng phụ, chúng ta sẽ tiến tới phần trao giải Khuyến khích của cuộc thi. Duyên cớ của giải thưởng này là như sau: ban đầu BGK chỉ định trao 3 giải chính thức và 1 giải phụ (bầu chọn), nhưng vì khi tổng hợp kết quả chấm thi riêng rẽ, giám khảo Mun Mun đã bị choáng :hơ:. Điểm số giữa các bài xê xích nhau rất rất ít, cách mỗi 0.5. Do đó với bản tính nhân hậu hiền hòa :">:">, BGK cảm thấy sẽ thật đáng tiếc nếu ko trao giải cho các bài dự thi bị "hụt" giải chính trong gang tấc này. Do đó, sau đây là 4 giải khuyến khích được trao cho các bài dự thi có tổng điểm giám khảo thấp hơn giải Andy (giải 3) chỉ là 0.5 điểm:

+ Andy và em
của trangusa

+ Miracle
của Vidaihiep

+ Sungie trong tôi
của Melp

+ Thần tượng hay ko thần tượng
của hienqv

Giải thưởng cho 4 bạn sẽ là:

+ Title : S.V.C Writing Contest - Giải Khuyến khích '08
+ 15 triệu won.

Xin chúc mừng 4 bạn :hihi::hihi::hihi:

Tiếp theo: Ba giải chính thức của S.V.C Writing Contest 2008.

Guinevere

Staff member
Site Founder
Giây phút quan trọng....

Giây phút hồi hộp...

Ai sẽ đoạt giải Andy?

Ai sẽ đoạt giải JunJin?

Ai sẽ đoạt giải HyeSung?

Ba giải chính thức của cuộc thi S.V.C Writing Contest​

Giải 3 - Giải Andy '08

Như BGK đã nói từ trước, cái poll vote cho giải Shinhwa cũng sẽ là poll quyết định chính thức kết quả giải Andy vì có 2 bài dự thi đồng điểm (24.5). Thế nhưng, kết quả poll cuối cùng cũng ko giải quyết được gì :ahyes: vì cả 2 bài đó có cùng số vote (9 phiếu). Nói đến đây chắc bà con biết ai đoạt giải Andy rồi chứ? Vâng, BGK quyết định trao đồng giải Andy cho cả hai bài dự thi đó, đó chính là các bài:

Cảm xúc, suy nghĩ, tự sự...
của Bazuka

Đợi...
của Shali

Giải thưởng Andy gồm có:

* Title:
S.V.C Writing Contest
Giải Andy' 08

* 1 ava động tự chọn kích thước 120x120.
* 1 dây đeo tay có tên Andy (sau một hồi lục đục lấn cấn với đủ thứ xui xẻo, giải thưởng đã đổi về như cũ T___T)
* 20 triệu won (tiền forum)

Chúc mừng BazukaShali đã cùng đoạt giải Andy.

TIẾP THEO: GIẢI JUNJIN 2008

Guinevere

Staff member
Site Founder
GIẢI 2 - GIẢI JUNJIN '08

Tiếp theo sẽ là giải JunJin. BGK có thể nhìn thấy 2 bạn thí sinh còn lại đang run lẩy bẩy nắm lấy tay chân nhau răng đánh lập cập loạng choạng chờ nghe kết quả :dreaming:. Hãy bình tĩnh, chuyện đâu còn có đó :dreaming:.

Để ko tốn thời gian của mọi người và cũng để giảm thiểu khả năng bị đập vì thói câu giờ, :dreaming:, BGK sẽ công bố tên thí sinh đoạt giải ngay đây :-|.

Và bài dự thi đoạt giải JunJin '08 là...........

DESTINY OF LOVE
của blue_rain198

với số điểm 25.5

Giải thưởng JunJin gồm có:

* Title:
S.V.C Writing Contest
Giải JunJin' 08

* 1 dây đeo tay có tên của Jin
* 30 triệu won (tiền forum)

Xin được chúc mừng blue_rain198 đã giành được giải JunJin của năm nay.

Guinevere

Staff member
Site Founder
GIẢI 1 - GIẢI HYESUNG '08

Và có lẽ các bạn ai cũng đoán được người đoạt giải HyeSung là ai rồi phải ko? Vâng, giải HyeSung '08 đã thuộc về bài dự thi:

SHINHWA KO PHẢI LÀ HUYỀN THOẠI

của fortuneteller

với số điểm 26

Giải thưởng HyeSung gồm có:

* Title:
S.V.C Writing Contest
Giải HyeSung' 08

* 1 dây đeo tay có tên của HyeSung.
* 40 triệu won (tiền forum)

Xin chúc mừng thí sinh fortuneteller đã xuất sắc đoạt giải 1 của cuộc thi.

Tiếp theo: Giải SHINHWA '08

Guinevere

Staff member
Site Founder
Giải SHINHWA 2008

Cuối cùng là phần trao giải thưởng quan trọng nhất của năm: Giải SHINHWA.

Có lẽ phần lớn những bạn nào theo dõi cuộc thi từ đầu đến giờ đều đã có thể đoán được nhân vật nào đoạt được giải thưởng cao quý nhất năm này. Ai là người đứng đầu bảng poll? Ai là người chiếm trọn 10 điểm vote?

Vì BGK khá là lười biếng nên sẽ ko đưa link bảng poll lần nữa đâu ạ :">:"> :)hoho:, bà con tự chạy đi mà xem lấy ==> càng về cuối cuộc thi BGK càng xóc hông :hoho:). Người giành trọn 10 điểm vote với số phiếu cao nhất chính là:

fortuneteller
với bài dự thi SHINHWA ko phải là huyền thoại

Cùng với việc đoạt giải HyeSung với tổng số điểm 26/30, giờ lại đứng đầu bảng vote giải Shinhwa, ko còn nghi ngờ gì nữa, giải SHINHWA 2008 đã chính thức thuộc về thí sinh....

FORTUNETELLER

Xin mời BGK lên trao giải cho thí sinh đoạt giải cao nhất cuộc thi năm nay.

BGK?

À, vì lý do BGK đang bận ngủ bù sau những ngày căng thẳng vì chấm thi và vì sợ bị hành hung :hơ:, nên bạn thí sinh đoạt giải tự nhận phần thưởng tự mang quà về vậy :">. Khi nào BGK tỉnh dậy sẽ đội vương miện (title) cho bạn :">:"> (đã bảo càng về cuối cuộc thi BGK càng xóc hông mà :hoho:)

Đây là phần thưởng của Giải SHINHWA:

* 1 title:
S.V.C Writing Contest
Giải SHINHWA' 08

* 1 ava động tự chọn kích thước 140x140
* 1 dây đeo tay có tên SHINHWA
* 1 poster Shinhwa (cái của bản đĩa "Shinhwa MV Collection" ấy)
* 60 triệu won (tiền forum)
* Giám khảo danh dự cho cuộc thi năm sau.

CHÚC MỪNG TÂN CHỦ NHÂN CUẢ GIẢI SHINHWA 2008

Guinevere

Staff member
Site Founder
Lời cuối cùng của BGK trước khi bế mạc cuộc thi năm nay:

Xin cảm ơn tất cả các bạn thí sinh đã nhiệt tình tham gia cuộc thi năm nay :">. Để cổ vũ tinh thần nhiệt tình của các bạn đã tham gia thi nhưng ko đoạt giải, BTC xin được tặng mỗi bạn 5 triệu won xem như mời các bạn uống cà phê trà đá :">:">:">. Xin cám ơn các bạn một lần nữa, hy vọng sẽ lại được đọc bài dự thi của các bạn ở cuộc thi năm sau.

Và cũng xin gửi lời chúc mừng đến các bạn đã đoạt giải cuộc thi :">:">. BTC sẽ chuyển giải thưởng đến các bạn trong thời gian sớm nhất :">:">:">.

Và cuối cùng, bạn nào đoạt giải khao đi :ngon lại đây:

RỬA GIẢI RỬA GIẢI =))=))=))

Rồi bà con có thể tự do 8 trong topic này =))=))=)).

bonmat86

Hội trưởng hội phụ nữ
hoho, đề nghị các bạn thí sinh bồi dưỡng cho BGK sau thời gian vất vả =))
Xin chúc mừng các thí sinh đoạt giải và cảm ơn tất cả các thi sinh đã tham gia cuộc thi này. :yeah:

shali

Chánh thất nhà Lee, S.V.C Writing Contest, Giải An
Sub Group Leader
là lá la :jogging:
chồng iu ơi, thế là vợ đoạt giải của chồng òi :jogging:
là lá la :wooi2:
ss my =))
ss phải khao em cái gì đấy nhé ;))
kết quả phút cuối thay đổi đột ngột và ko ngờ =))
cả ss bói nữa =)) phút cuối em với ss đồng hạng đấy nhé =)) tại em lỡ... ngu, ko vote cho em mà vote cho ss và ss my =))
thôi thì... thương em nhượng lại cho em cái poster đi ss :hoho:

S24ndyS2

Staff danh dự
Staff nghỉ hưu
chài chị dâu đc jải òi đó hả
sướng thế ;))
mốt có jì cho em mượn nhá há há há

paigehk

Đại Tướng Quăng Bom
Site Founder
chúc mừng các bạn nhận giải. Các bạn còn không biết bồi dưỡng BGK đã lao tâm lao sức đêm không ăn ngày không ngủ chấm bài với tất cả nhiệt huyết lẫn tâm huyết....( =)) trừ cha bm)....ài nói chung..một việc đáng mừng, ta nên tụ họp làm một bữa cho mê say...=))

bazuka

Tiểu thiếp nhà Mun, Translator của tháng 4, S.V.C
Moderator
ôi Shali em =)) =))
ss không biết nói từ gì để cám ơn em =))
mà đúng là kết quả ko ngờ thật :">
baz đâu có dám tin một ngày Andy lại là của mình :">
LOL =)) =)) =))

Em xin cám ơn BGK đã tổ chức một cuộc thi đầy phong phú vả bổ ích này ;)) :"> Nói chung là yêu 3 vị giám khảo điên đảo luôn ý :">
Tặng 3 vị giám khảo 3 cái ôm thắm thiết >:D< >:D< >:D<
Hơn nữa em cũng xin chúc mừng ss Bói :x , chúc mừng chồng yêu Fank >:D< , và chúc mừng mọi người đoạt giải .
Giờ đến phần rửa giải =))
Nếu mọi người có thích món hàng gì trong shop của shinhwavn thì hãy lên tiếng :"> , em sẽ sẵn sàng đáp ứng , tất nhiên là trong điều kiện cho phép =))
Hãy nhanh tay đăng kí , kẻo em lại nướng hết tiền vào trò Kenzo của ss Trang giờ :">

Guinevere

Staff member
Site Founder
Ôi em baz mập mờ kìa =))=))=))=))=))....

Mà em ơi ss mới ngó lại cái tài sản của em, sao mà :-s... :-| xem như tiền thưởng sẽ cứu lấy gia đình em thoát cảnh nghèo khổ nợ nần =)=))=))=))

Vừa phỏng vấn đương sự - người gom 2 giải cao nhất =)), câu hỏi là "Bạn sẽ sử dụng tiền thưởng vào việc gì?", đương sự trả lời rằng "Tôi sẽ dùng tiền thưởng để sửa lại cái giường đã bị nhà Lee phá tanh bành, để vợ chồng tôi có chỗ vui vầy bên nhau trước khi tướng công lên đường" :-":-":-":-"

ppz_uk

S.V.C Staff
PR Group
la la la...............giải có rối kìa.........huhuhu....Pat hok có giải zì hết(bùn ghê!)........nhưng zù sao cũng chúc mừng mấy ss được giải thưởng nà.....chúc oì cho Pat ké zới nha!:D

blue_rain198

Chánh thất nhà Park, Translator của tháng 5, 6, S.
Translator
ố ổ ôi
ố ổ ôi
aaaaaaaaaaaaaa
hơ hơ hơ
em được giải Jin thật hả, thật kìa
ơ hơ
*chát chát* tỉnh lại đi
đau thế
thật rồi
o_0
trời ơi
suốt 3 ngày mưa lũ không đụng đựoc vô cái máy tính (sợ giật chết -_- )
ôi hạnh phúc thế

CÁM ƠN CẢ NHÀ
YÊU BAN GIÁM KHẢO
YÊU VỢ
YÊU CÁC SS
YÊU ANH MẮM
YÊU CẢ NHÀ YÊU SVC

Thật sự đây là lần đầu tiên em tham gia thi 1 cuộc thi nào đó về ShinHwa thế nên đây là điều rất có ý nghĩa với em
cám ơn Ban giám khảo đã tổ chức 1 cuộc thi để ngôi nhà của chúng ta có thể gắn bó hơn

Chúc mừng tất cả chúng ta

SHINHWA CHANGJO!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Guinevere

Staff member
Site Founder
Tình hình là BTC đã hoàn tất việc chuyển title + tiền thưởng cho tất cả các bạn đoạt giải :">:">:">:">:">.

Về giải thưởng avatar, mọi người thích ava nào động và kích thước 120x120 thì cứ gửi sang cho BTC, BTC sẽ set sau ;)).

Chúc mừng bà con lần nữa.

Đối với những bạn chưa may mắn "giựt" giải lần này, BTC cũng đã gửi một món quà "nho nhỏ" gọi là :">:">. Mong các bạn sẽ tham gia tiếp cuộc thi năm sau :">.

shali

Sub Group Leader
Vừa phỏng vấn đương sự - người gom 2 giải cao nhất =)), câu hỏi là "Bạn sẽ sử dụng tiền thưởng vào việc gì?", đương sự trả lời rằng "Tôi sẽ dùng tiền thưởng để sửa lại cái giường đã bị nhà Lee phá tanh bành, để vợ chồng tôi có chỗ vui vầy bên nhau trước khi tướng công lên đường" :-":-":-":-"

=))=))=))
ôi~ sao mà cứ... =))
nhà kim thù dai quá =)) nhắc hoài =))
em giống như tội nhân thiên cổ é =))=))
thôi để em tặng ss 1 khoản nhỏ để ss mua hẳn 1 cái giường mới, sửa lại chi để lỡ tối đang vui vẻ, sập nữa thì khổ =))

bazuka

Tiểu thiếp nhà Mun, Translator của tháng 4, S.V.C
Moderator
ớ hớ =)) nếu em Sha đã nói thế thì phải đền bù cho nhà Park luôn nhé em
mà báo trước là nhà ss có 3 giường em ạ :">
cả 3 giường đều sập vì vụ đánh bom của em rồi :">
hãy đền bù đầy đủ nhá >:D<
Giường xịn , chất lượng cao nhé :"> Nếu không lại đúng như lời em nói ở trên , đang vui vẻ mà sập là ss sang phá giường nhà Lee đấy :">
thế nhé :x yêu em :x

shali

Sub Group Leader
ớ hớ =)) nếu em Sha đã nói thế thì phải đền bù cho nhà Park luôn nhé em
mà báo trước là nhà ss có 3 giường em ạ :">
cả 3 giường đều sập vì vụ đánh bom của em rồi :">
hãy đền bù đầy đủ nhá >:D<
Giường xịn , chất lượng cao nhé :"> Nếu không lại đúng như lời em nói ở trên , đang vui vẻ mà sập là ss sang phá giường nhà Lee đấy :">
thế nhé :x yêu em :x

:-o:-o:-o
ôi thật là... =))
lần đầu tiên trong lịch sử loài ng` =))
bên thắng bồi thường cho bên thua =))
đúng là ko đâu như SVC nhà mình =))
thế này thì thâm hụt tiền thưởng òi =))
mà thôi :"> tiền nhìu quá để đó chẳng biết làm gì :"> tặng nhà Park 1 ít xem như mừng chánh thất đc giải phu quân :)) Tội nghiệp chánh thất, bôn ba đi riết, để tiểu thiếp ở nhà tung hoành đến mức giờ ko còn nhà để ở =))=))=))

@ss bói: *nói nhỏ* ss làm ơn giữ bí mật khoản nho nhỏ em gửi cho em, em mà biết nhà park đòi thêm 3 cái giường thì em ko dám chơi sang vậy đâu :kantoi:

Lene

Chánh thất nhà Kim, S.V.C Writing Contest, Giải SH
Moderator
HÌ? đầu tiên xin cám ơn 3 admin và founder đã tổ chức cuộc thi này để bà con có chỗ bày tỏ tình cảm của mình dành cho 6 lão khùng ấy ^_^

HÌ, ban đầu chỉ định tham gia cho vui, ai dè dc giải, cám ơn mọi người đã vote cho Bói, giúp Bói được giải Hyesung và Shinhwa. Thanks mọi ng nhìu ^^ Thế là cái poster đóa lại quay vòng về tay em

Về vụ giải thưởng, mọi người muốn khao gì thì báo lẹ để em còn xài tiền, chứ ko em hứng lên đem nướng hết vào nhà cờ bạc của đại tỷ trang bây giờ ^-^

NGoài ra ngượng quá XD , bạn Guin quá đáng, đem chuyện xấu hổ Kim gia ra mà phơi bày thế này. Tình hình em đã sửa xong nhà (sửa giường ngủ và phòng ngủ đầu tiên), nhờ có tiền giải em cũng đã trang trải được viện phí cho gia nô, hiện giờ vợ chồng em đang gấp rút đi du lịch "pa di" để tận hưởng ngày xuân trước khi anh ấy bận tuyên truyền và đi nghĩa vụ ^_^

Shali, hì, ss gửi lại em tiền giường, vì ss đã sửa xong trước mất rồi, vụ tiền giường bên nhà Park ss sẽ chi trả giúp em, vì dù sao cũng là do hai nhà bắt cóc chồng em trước :))

sau vụ này em thấy lần sau tốt nhất đừng phá nhá, cứ sang phá giường là ăn chắc nhất =))

Status
Not open for further replies.