Kỷ niệm ngày thứ 100 của Shinhwavn (SVC)

Guinevere

Mun Hye Ri , xX_Bà xã Eric_Xx, Chánh thất nhà Mun
Staff member
Site Founder
Sau một hồi rình mò cũng chụp được tấm nì:

:ric ah::ric ah::ric ah::ric ah::ric ah::ric ah::ric ah::ric ah::ric ah::ric ah::ric ah::ric ah:

Chắc ko cần phải nói gì nữa đâu nhỉ :crab dance::crab dance:...

HAPPY 100 DAYS

Nhân kỷ niệm 100 ngày, "tổ" site founder và admin sẽ tặng bà con một món quà nho nhỏ. Mọi người chờ nhé :sungie_hi::sungie_hi:

S24ndyS2

Staff danh dự
Staff nghỉ hưu
bóc cái tem =))
em chỉnh giờ theo VN nên ngày hôm wa là ngày thứ 100 ai dè đến tận hôm nay :D
ui ss mun pro wá canh được thời khắc huy hoàng này lun :D
chúc thôn mình ngày càng mạnh giỏi :D, iu thương wan tâm lẫn nhau nhé :D

tình hình là up lên 4rum load lâu wá nên em để link vậy :D
http://video.baamboo.com/watch/1/video/qVU8_sI8Vak/phim-video-clip-shinhwavn-com.html

chúc mọi người vui vẻ

Last edited:

bonmat86

Hội trưởng hội phụ nữ
Em canh cũng ghê thiệt, chụp đc lúc đó luôn :))
Kỷ niệm ngày thứ 100 nên làm gì nhỉ ;))

blue_rain198

Chánh thất nhà Park, Translator của tháng 5, 6, S.
Translator
wow wow
thật là bất ngờ
ko ngờ là ddduwwocj 100 ngày rồi cơ đấy
nhanh thật :">
nhớ ngày nào nhỉ :">
ôi thấy cứ lạ lạ thế nào ấy :))
Yêu SVC Yêu cả nhà :-*:-*
100 ngày rồi sẽ đến 500 ngày rồi 1000 ngày và hơn nữa =))
cố lên nào
vì ShinHwa, vì SVC, vì chúng ta
Fighting!!!!

LeOh

S.V.C Staff
PR Group
hôm nay thật đặc biệt
100 ngày SVC:">:-*:x
hèm hèm
chúc thôn mình
sẽ mau chóng lên đời làm thành thị:">
sẽ khiến vn điên đảo vì ShinHwa
sẽ nổi tiếng như SCJ
:-*
SVC- đồng hành cùng bàn chân Việt~
=))

hyo wannie

Tiểu thiếp nhà Kim
:)) 100 ngày nên cho tiền em đi anh mắm :))
100 ngày tặng ji hả ss guin
riêng em ss tặng em ít thoai cỡ 15.000.000 won là đc gòi ko thì 2hay 3 cấy xe ji ji đó cũng đc ss ạ
em hem đòi hỏi nhìu đâu :))

shali

Chánh thất nhà Lee, S.V.C Writing Contest, Giải An
Sub Group Leader
đi cùng với SVC từ ngày đầu tiên, bi h đã 100 ngày rồi :">
nhanh thật... nhớ lần đầu tiên vào SVC, lúc đó còn đơn sơ lắm... em nhớ lúc em vào chỉ có ss mun và anh mắm và em :))
banner màu cam, phông wed màu xanh dương, font chữ bị lỗi,... =)) ss mun còn bảo "Đang nhờ người ta làm ... cái gì ấy, và phải sửa lại font chữ thành font chữ TV" ;))
Nhìu áp lực, nhìu chuyện xảy ra, SVC thành lập ko phải đc 100% ủng hộ, nhưng cuối cùng SVC đã hình thành và phát triển đến tận bây giờ. 100 ngày ko phải là nhìu, nhưng 100 ngày đó là tất cả cố gắng, công sức, mơ ước,... tất cả những nỗ lực đó chỉ vì tình yêu dành cho SH :big_love:
Quyết định của em đã ko sai, ngay từ đầu em đã ko hề nghi ngờ quyết định của mình. SVC là 1 bước chuyển wan trọng và đúng đắn để thay đổi con đường dành cho SHCJ ở VN. Nhìn số lượng member ngày càng tăng, em rất vui mừng. Những member đó ko còn reg nick rồi bỏ đi, họ đã ở lại SVC, tham gia chung sức phát triển SVC. Ng` đầu tiên em mún cám ơn là ss LeOh, nhờ ss mà em biết đến shinvil và biết đến tất cả mọi thứ sau này. Thứ 2 là em cám ơn ss Mun, ss là ng` em kính trọng nhất và quý mến nhất. Nhờ ss và ss pai mà tụi em mới có SVC. Thứ 3 em cám ơn tất cả các ss từ shinvil đồng ý wa SVC và gắn bó với SVC đến tận bi h. Thứ 4 là cám ơn anh mắm, dù anh ko phải là fan SH nhưng những công sức anh dành cho SVC to lớn hơn bất kì ai. Cuối cùng em cám ơn các anh, các ss, các em... đã tham gia SVC sau này và dành 1 chút tình iu cho SH cũng như SVC. Cám ơn tất cả mọi ng` >:D< hức.... :huhu:
Em hứa sẽ cố gắng đóng góp sức mình nhìu hơn nữa vì SVC :hihi:
(Nói nhảm quá, mấy ss thông cảm, tại vì mới coi xong phim Tân Binh của Rik, có lẽ bị nhiễm òi :p)

Last edited:

LeOh

S.V.C Staff
PR Group
nói nhảm đc như e thì ss cũng muốn nói=))
chà
sấp xa rời thôn nên
công nhận
cái gì gắn bó lâu cũng tạo thành nếp
hằn trong suy nghĩ
h mà tách ra
khó quá
>"<
nhưng lo cho bản thân mình hoàn thiện
cũng là 1 cách thể hiện tình cảm đến các oppa đúng ko?:D
(đúng ko?:|..= =..)
bắt chước các oppa, nỗ lực hết mình:)...
cả thôn cụng li nào:">
vì sự phát triển của SVC~:-*

ủa mới cóa 100 ngày thôi hả ? thế làng mình là trẻ sơ sinh à ? :haiz:
thôi mắc kệ chúc thôn mình ăn nhìu chóng lớn !

shali

Chánh thất nhà Lee, S.V.C Writing Contest, Giải An
Sub Group Leader
ủa mới cóa 100 ngày thôi hả ? thế làng mình là trẻ sơ sinh à ? :haiz:
thôi mắc kệ chúc thôn mình ăn nhìu chóng lớn !

:|~
100 ngày đó có thể đối với em là ít nhưng đối với toàn bộ phận staff - những ng` đã gia nhập SVC ngay từ ngày đầu tiên và làm việc hết sức đến tận ngày hôm nay... đó là 1 khoản thời gian rất dài. :|~
em có đọc bài ss vừa viết trên kia ko? ss hi vọng em có 1 cái nhìn nhận thấu đáo hơn và suy nghĩ kĩ trc khi viết bài, những lời nói của em có thể làm buồn lòng ng` khác!!!

Yu love Teuk

Đại diện KiHaeVN
@Hyo: sao ss lại nói thế
100 ngày là những ngày staff làm việc ko biết mệt mỏi để đc. như ngày hnay
để đc. ngày 4rum hoàn chỉnh post bài thế này. Sao ss lại nói là trẻ sơ sinh
@Shali: đọc bài post của chị dâu mà cảm động
yêu chị lắm

Chúc 4rum mình ngày cành phát triển, khoẻ mạnh :">
mem và staff cố lên nào
fighting!!!~

Last edited:

lamtn

Translator của tháng 4
Moderator
Thấm thoát mà đã 100 rồi sao, thời gian trôi nhanh qúa phải ko mấy em, mới hôm nào trang web chỉ là 1 trang tạm thời, chưa có gì cả, thế mà đã được như thế này rồi, thật là 1 hành trình dài thật.

Đối với các bạn khác có thể cho đấy là thời gian ngắn đấy, nhưng nó tốn bao nhiêu công sức tinh thần đóng góp của mọi người từ lớn nhỏ, từ các nhân vật "tìm ra" trang web (Guin & Pai) , anh "giữ xe"(4mat) trong ban quản lý trang mạng cho đến các bạn thành viên trans tin, sub team, ...v.v.... Không có mọi người thì trang web không phát triển cho đến hôm nay. Tạo một sân chơi vui thú này. **BIG HUGGGG** **GROUP HUGG** các em nhé...

Và cuối cùng thì không thể quên đi những bạn thành viên thường, có các bạn thì chúng tôi mới hứng thú làm việc này. Vậy hãy luôn ủng hộ chúng tôi nhé.

Mong rằng sự đóng góp của mọi người sẽ giữ mãi như vầy, cùng chung vui với nhau là điều đáng quí nhất.

Chúc Mừng Shinhwavn.com 100 ngày và có 100s ngày khác nữa

Mọi người FIGHTING!!!

:sungie_hi::ric ah::hơ::huhu::dreaming::crab dance::hihi: <= Đây là cảm xúc của ss với trang web

Guinevere

Staff member
Site Founder
Thôi ko có gì đâu, ^_^, ngày vui đừng để mấy chuyện nhỏ gây xích mích. Forum mình kể ra cũng vẫn còn mới, chỉ mới đi được hơn 1/4 năm, nhưng vì thế mà ta càng phải cố gắng hơn nữa. Shinhwa đã trải qua 10 năm, vượt qua biết bao nhiêu chuyện đời dư luận, xét thấy forum ta cũng nên kiên trì vượt qua, đừng đầu hàng dễ dàng nếu sau này có chuyện gì xảy ra.

Sở dĩ bài post đầu Guin ko nói gì nhiều là vì thật sự Guin ko biết nói gì nữa ^_^. Từ đầu đến giờ đã nói rất nhiều rồi. Tình cảm Guin dành cho cái chỗ này ra sao chắc ai cũng hiểu, hoặc toàn bộ phận staff đều hiểu, nên ai chứ nếu Guin nói thêm nữa lại đâm dư thừa. Còn nhớ những ngày đầu ngồi bàn bạc với Pai, đứa này hỏi đứa kia xem có nên làm thế này ko, sau cùng đi đến thống nhất là sẽ mở một forum hoàn toàn mới, bắt đầu từ số 0. Rôi sau đó đi hỏi ý kiến từng người trong nhóm trans, ss Lam thì "tụi em đi đâu ss đi theo thôi chứ sao giờ", ss có biết vì câu nói này của ss mà em xém khóc hung ^^? Mấy đứa nhỏ thì phức tạp hơn, haha, vì tụi em suy nghĩ xa quá, đến nỗi ss chẳng biết nên nói với tụi em như thế nào, chỉ biết nói một cách máy móc là "ss ko ép tụi em, nếu tụi em quá vương vấn shinvil thì cứ ở lại, ss chẳng bao giờ ép buộc gì cả", thú thật lúc đó nếu có đứa nào trả lời "ko" chắc ss khóc thật á hahahaha.... Nhóm trans là cái nhóm nhiều kỷ niệm nhất. Bắt đầu làm việc theo dạng "ko được thừa nhận", phải sang bên board invision ít lâu rồi mới có danh hiệu chính thức. Sau đó lại kéo bè lũ sang đây. Nói thật nếu hỏi có gì làm Guin vui nhất, thì đó là vào ngày đầu tiên ở đây, thấy tất cả bà con nhóm trans reg nick rồi xây dựng lại ^_^. Có nhiều lúc Guin nghĩ mọi người đã đổ nhiều công sức thế, làm thế nào để trả lại đây? Nhưng suy cho cùng những gì chúng ta làm đều vì Shinhwa, thì thôi để các lão tự trả vậy ^_^. Phần thưởng xứng đáng nhất, Guin nghĩ cái này ko ai phản đối nhỉ, đó là hình ảnh Shinhwa vẹn toàn 6 người, luôn đi bên nhau và luôn mỉm cười. Chỉ cần được nhìn thấy cảnh đó hoài là đủ để mọi khó khăn trôi qua rồi ^_^.

@shali: cám ơn em ^_^. Có lẽ em là một trong số ít người thật sự hiểu chuyện gì xảy ra với ss lúc đó. Nhưng em ko cần phải lo ss nghĩ gì hay buồn gì đâu, bởi vì đã đi được đến đây, đã nghe người ta nói đủ thứ mà ss vẫn đứng vững, có nghĩa là giờ chẳng có gì làm ss gục ngã được đâu. Cho ss chọn lại, cho nghe lời ra tiếng vào nhiều hơn nữa, thì ss và Pai vẫn sẽ làm thế thôi, SVC vẫn là SVC.

Nếu Pai có lòng vòng trên nì, thì tui cũng mún cám ơn bà ^_^. Vì nếu ko có bà, tui cũng chẳng có can đảm một mình quyết định mở forum đâu :-*, chị em tốt.

Cám ơn anh mắm vì những gì anh đã bỏ ra cho SVC. Còn nhớ những gì em nói ko nhỉ? ;;) Anh bỏ sức ra nhưng bù lại có những niềm vui nho nhỏ trên SVC. Lúc đó em nói đùa thui =))=)), nhưng có thể làm anh nhớ tên + biệt danh của 6 lão thì coi như thành công rồi =))=)).

Cuối cùng, cám ơn tất cả mọi người ^_^. Hy vọng ta có thể tổ chức kỷ niệm 1000 ngày, nhưng trước đó sẽ là kỷ niệm 1 năm ;));))

trangusa

Đại tỷ nhà Lee, S.V.C Cái Bang, S.V.C Writing Cont
Thủ quỹ
Tính ra thì tớ cũng mới biết tới SVC được chừng 1 tháng. Nhưng quả thật tớ rất ấn tượng với mọi người. Nếu như ko ai nói thì tớ cứ nghĩ SVC thành lập lâu lắm rồi cơ.
Ấn tượng vì sự thân thiện của mọi người. Tớ cảm thấy rất vui khi được nói chuyện với mọi người. Ko biết từ lúc nào tớ có thêm thói quen là bật máy tính là phải vào ngay SVC, đọc bài, rồi ngồi nhìn mọi người nói chuyện trên SB, rất là vui. Dù ko lâu, nhưng sao tớ luôn có cảm giác thân thuộc vô cùng.
Ấn tượng vì sự nhiệt tình của mọi người. Tớ khâm phục vì mọi người làm tất cả chỉ vì tình yêu dành cho Shinhwa. Mọi người bỏ biết bao công sức và thời gian để những người mới biết tới Shinhwa như tớ càng ngày càng thấy yêu Shinhwa hơn, hiểu rõ về họ hơn. Yêu Shinhwa, nhưng thực chất là tớ yêu mọi người nhiều hơn, nếu ko có mọi người trong SVC thì chắc chắn tớ cũng ko thể yêu Shinhwa nhiều như vậy được.
Ấn tượng vì những người trẻ. Tính ra thì mọi người trong SVC đều còn rất trẻ (ngoại trừ ss Lam :X, em hâm mộ ss lắm đó ss ơi),nhưng tất cả đã cùng nhau gây dựng được một cơ ngơi thật tuyệt vời như thế này.Khi còn bằng tuổi mọi người tớ chẳng có được sự nhiệt tình và giỏi như mọi người đâu..Nhìn mọi người bây giờ tớ thấy tớ thật là vô dụng...Tớ chỉ biết hưởng thụ thành quả công sức của mọi người... cảm ơn mọi người rất nhiều.
Tớ thật sự cảm thấy rất vui và tự hào vì mình đã được tham gia vào sự kiện mang tính lịch sử này :X !!! Tớ rất vui vì đã biết mọi người, được gặp gỡ, được trò chuyện cùng mọi người. Mong rằng tình cảm này sẽ tồn tại mãi mãi - mà không, chắc chắn sẽ là mãi mãi vì tớ thấy yêu mọi người lắm - thật lòng đấy!!!
Hihi, mọi người tài ghê cơ - làm cách nào mà h tớ quên béng mất là tớ đã 25 cái mùa lá rụng rồi - già khú khụ rồi chứ :D!!!
Chúc cho SVC - gia đình nho nhỏ của chúng ta ( cho phép tớ gọi thế nhá ) ngày càng đầm ấm hơn, thân thiện hơn - và đặc biệt là mãi mãi dành chọn tình yêu cho Shinhwa.
Yêu Shinhwa, yêu SVC nhiều lắm lắm!!
:ric: :sung: :wan: :min: :jinnie: :dy:​

Last edited:

paigehk

Đại Tướng Quăng Bom
Site Founder
hichic...đọc bài mọi người mà Pai muốn rớt nước mắt...thật là cảm động.

Nếu kể hết mọi việc xảy ra từ cái thuở ban đầu cho đến giờ thì hơi bi nhiều. Cho nên Pai chỉ muốn nói hai từCẢM ƠN. Cảm ơn tất cả mọi người đã đóng góp, giúp đỡ xây dựng và ủng hộ SVC trong suốt thời gian qua cũng như trong thời gian tới. Cảm ơn ông BM đã giúp chúng tui mọi mặt (thật là anh tốt). Cảm ơn bà Guin for everything (nhiều quá hông kể hết).

I LOVE YOU ALL!!!

Giờ Pai cảm thấy vô cùng áy náy vì trong suốt thời gian qua đã không vào forum thường xuyên được. Thật là xấu hổ!

shinpoon

Tiểu thiếp nhà Jung
Staff nghỉ hưu
thấm thoát 100 ngày ròi
nhớ ngày nào còn long bong đi reg nick
moi ngày nhìn thấy con số truy cập đông lên mà thấy vui lân lân
Chúc cho SVC tiếp tục phát triển
thời gian không xa sẽ thành fanclub chính thức của shinhwa tại VN
SVC fighting!!!

blue_rain198

Translator
thôi sao đâu Hyo
có lẽ là vì em nhỏ hơn tụi ss và cũng ko chứng kiến từ những ngày đầu của SVC nên còn chưa thấu đáo thôi
ko sao đâu, tụi ss cũng ko trách em đâu, chỉ là muốn em suy nghĩ chín chắn hơn 1 chút thôi
tất cả ở đầy đều vì ShinHwa vì fans ShinHwa ở VN mà cùng nhau làm nên SVC
dù chỉ là thêm 1 ngày cũng là thêm bước rồi
SVC đã bước đc 100 bước rồi
và mọi người sẽ cùng nhau bước tiếp
sẽ luôn là thế <3 yêu cả nhà :-*

Guinevere

Staff member
Site Founder
@jannie: ko sao đâu em ^_^. Mới rồi từ từ cũng thành cũ, rùi thành lão ;));));)).

Bà con, kỷ niệm forum mình đặc biệt thật =))=)), hôm qua LeOh nó gửi cái offline mới đọc được, ;)). Ngày kỷ niệm là 20/8/2008 ==> 20082008 XD~~~~~~~~~~~~

blue_rain198

Translator
=)) ngày đẹp
quả nhiên là ngày đẹp
đấy
ngày đặc biết cho sự kiện đặc biệt
thật là đáng mừng :))