Khả năng hát live của Wonder Girls đang là một dấu chấm hỏi

S24ndyS2

Staff danh dự
Staff nghỉ hưu
Sao HHT bảo SooHee giỏi lắm mà :|:|
Còn chuyện chảnh là bệnh của sao, đa số là thế -.-

chảnh vào lúc chơi gameshow mới ác nhìn cứ như cố tình làm vậy để đc chú ý vậy đó >"< coi mà bực

Mới coi cái Kchark xong :minwoo: ,WGs hát bài Kissing U của Girl Generation í ẹ ghê :beat_brick:,ngược lại thì bài Tell me của WGs đc Girl Generation hát hay hơn nhìu :eric: từ đó suy ra WGs hát í ẹ:go:

Last edited by a moderator:

shali

Chánh thất nhà Lee, S.V.C Writing Contest, Giải An
Sub Group Leader
Mới coi cái Kchark xong :minwoo: ,WGs hát bài Kissing U của Girl Generation í ẹ ghê :beat_brick:,ngược lại thì bài Tell me của WGs đc Girl Generation hát hay hơn nhìu :eric: từ đó suy ra WGs hát í ẹ:go:

=))=)) em thì ngược lại
thấy SNSD hát tell me dở òm, WGs hát Kissing you vừa dễ thương vừa hay nữa :X mặc đồ đầm trắng cute cực :X

S24ndyS2

Staff danh dự
Staff nghỉ hưu
theo ss nói chung 2 nhóm hát bài nào cũng dở vì ko đúng bài sở trường nhóm hoặc là mình nghe nhóm hát bài riêng của nhóm nhìu rồi nên thấy vậy (chả ưa 2 nhóm này =)) nên thấy dở đều)
@sha: theo như mấy đứa bạn nó nói WGs hát kissing u bị chê hơi bị nhìu =.=,còn SNSD thì ko có phản hồi =.= (thôi kệ bà nó mỗi người cảm nhận khác nhau)
@sen:dạo này cũng chăm nghe K-pop dữ bỏ bê J-pop à @-@

LeOh

S.V.C Staff
PR Group
hôm nay coi
thấy 2 bên nó hát nhàng nhàng nhau
bọn SNSD thì chọn ng` hát cùng tông với bọn WG, nên nghe chẳng káhc gì so với WG lắm..:|
còn WG thì hát yếu thật
nhưng ko đến nỗi tệ lắm..= =..
đc cái, ND là hay nhất..:))

unm... WGs cũng chưa thật sự là hát live hay
Nhưng WGs là nhóm nhạc mới mà, đây cũng là chuyện thường tình
Cứ hát live riết thì giỏi lên thôi, mí ông shinhwa nhà mình hùi trong SM của nhép ko :))
Ít ra thì Wgs còn dễ thương, lễ phép, ko tạo scandal... :x WGs fighting!!!!!!!!

eah đúng rồi đó mặc dù mình ko có thích wondẻ girl có thể nói ko mấy thiện cảm về các nhóm nhạc nữ mới nhuwng ít ra wg còn chịu hát live ,tập ắt sẽ giỏi ai mới đầu tập là giỏi đâu ,mình thì ko có thiện cảm nen ko thấy dễ thương nhưng lễ phép thì có ,ko tạo scandal hay act cute ,giả tạo ,nois về band nữ mình chỉ thích mỗi csjh the grace ,hát hay nhảy đẹp ,tài năng đầy mình nhưng ko được lão già lee so man quan tâm tổn hại tài năng các ss
mọi người ơi ủng hộ csjh đi ,xem 1 lần kết liền à

S24ndyS2

Staff danh dự
Staff nghỉ hưu
coi cái ft với Jin xing thấy WGs hát í ẹ ghê
=.=, ko bjk hôm đó micro bị hư hay sao mà SooHee hát ko nghe gì hết
hay là lên ko nổi =.=

theo ss nói chung 2 nhóm hát bài nào cũng dở vì ko đúng bài sở trường nhóm hoặc là mình nghe nhóm hát bài riêng của nhóm nhìu rồi nên thấy vậy (chả ưa 2 nhóm này =)) nên thấy dở đều)
@sha: theo như mấy đứa bạn nó nói WGs hát kissing u bị chê hơi bị nhìu =.=,còn SNSD thì ko có phản hồi =.= (thôi kệ bà nó mỗi người cảm nhận khác nhau)
@sen:dạo này cũng chăm nghe K-pop dữ bỏ bê J-pop à @-@

SNSD co' một cô lúc hát ommona chớp chớp cái mắt nhìn ma` mún xiu~ hát LIVE thì dỡ tệ tệ . Còn WGs thi` mac de~ thuong hat' live cung~ tot' moi' vao` nghe` nhu vậy là được rui`

chảnh vào lúc chơi gameshow mới ác nhìn cứ như cố tình làm vậy để đc chú ý vậy đó >"< coi mà bực

soohe de~ thương đấy chứ co' gi` đâu mà chảnh soohe trông có vẻ ít nói ,hiền lúc chơi game với sung bé đó hiền lắm còn dễ thương nữa , chảnh thì ko có tại vì bé đó ít nói với lại cái mặt hơi bị đơ khiến mọi người tưởng chảnh.soohe la` được mọi người chú ý lâu rùi, lúc coi game hyesung cứ liếc mắt nhìn soohe hoài ko phải là cố ý làm mà là tại vì qua 1 dễ thương nên mọi người chú ý đấy chứ:sungie_hi:

coi cái feat với JJ thất vọgn WGs hết sức :huhu:
tất cả hát đều như là cực hình :eek:ài:
ai cũng không lên nổi :beat_plaster:
hy vọng đó là trục trặc kỹ thuật chứ ko phải là giọng thật của mấy bả :hơ:

Lene

Chánh thất nhà Kim, S.V.C Writing Contest, Giải SH
Moderator
hai nhóm này hát live đều có vấn đề.
WG hồi irony có coi một vài cái live thấy hát ko có tệ, chỉ hơi đuối sức chút thôi
cái tell me thì Bói ko có coi nên ko biết
nhưng cái so hot lần này thì XD cái Dream concert coi mà ngạc nhiên vì sao WG hát tệ thế, thậm chí còn ko bằng hồi irony. Cảm tưởng như WG thiếu thời gian chuẩn bị, cứ đi hát ào ào
Còn SNSD, nói thẳng ra trừ cô bé Taeyeon trưởng nhóm giọng đẹp còn lại chả thấy ai có thể gọi là biết hát cả.

em thấy WGs hát thì cũng hơi tệ nhưng đỡ hơn SNSD mà điệu nhảy của WGs cũng hơi bị lẹ với lại nhạc cũng lẹ cho nên hát tệ mà nhảy cũng mệt chứ.

Lene

Moderator
cái này thì Bói cũng công nhận. Bài So Hot giọng cao, lại nhảy nữa, giọng wgs tuy cao nhưng thanh quá nên hát live thiếu độ nổi bật. wgs thấy đi perf nhiều vậy chắc ko đủ thời gian luyện tập thích ứng.

các bạn nói thế nào chứ thực sự bài so hot ko hề cao mà no' đòi hỏi kỹ thuật nhá câu thôi ,hoàn toàn ko có gì để nói là nó khó cả kể cả tell me ,còn snsd bài hát dễ nghe dễ hát nhưng vẫn đòi hỏi nốt cao và giộng cần phải khỏe ,thực sự nghe 2 nhóm hát live thì snsd hơn thứ nhất đội hình đông ,cá nhân có chất giọng khá như taeyoen giọng khá khỏe nhưng chả đặc biệt gì cả ,jesica giọng điệu nên hơi đặc biệt còn seohun giọng khá hay nhưng vẫn yếu ... vad nhảy cũng rất đều dấy là ưu điểm ,còm vêg WG mình nhận thấy 1 điều sun ye hát giọng thở rất nhiều nghe nhiều khi xì xì như kiểu có nước bọt , sunmi hát yếu và giọng hơi ngang rát giống giọng của yÔOn A của snsd ,soo he thì hát giọng lanh lảnh ,chất giọng trẻ con ,hay nhưng ko co' kỹ thuật (hoan toàn giọng của trẻ con) còn ye un từ trước đến giờ vẫn thấy ye un hát hay nhất ,ít lỗi nhất ,luyến tốt nhất ,còn yoobin ,thật sự thất vọng về khả năng rap ban đầu mình lhả thích yoobin nhưng khi nghe yoo bjn rap live hoàn toàn thất vọng ,đấy ko phải là giọng của 1 rapper ,quá yếu quá run và quá chua ,như so hot thật sự yoobin ko đọc được chữ stop nản quá nản ,snsd cang ngày càng cải thiện được khả năng live WG thì.... nên thiết nghĩ dù có thích WG hơn nhưng cũng phải nhìn thẳng vào sự thật là snsd có những thành viên nổi trội và khả năng hát live hơn hẳn WG nên trông chờ vào thời gian tới khi cả hai cùng come back xem thế nào còn nói về đi pẻ nhiều mà ko có thời gian cải thiện thì hoàn toàn sai trước khi tung ra 1 bài hát chính thức họ phải tập luyện thực sự rất gay gắt để vừa chuẩn vũ đạo và khả năng hát như snsd trước khi ra into the new worlw họ cũng phải tập vũ đạo và hát đến gần 1 năm trời ,và từng ngày họ phải tập ,trwước mỗi 1 tác phẩm trước khi nó ra đời sao cho thật nhuần nhuyễn , cộng với việc đi biểu diễn vừa hát phải vừa tự cải thiện sao cho pẻ sau tốt hơn pẻ trước chứ ko thể nói đi pẻ nhiều ko có thờ gian được như chúng ta làm bài tập nhiều thì ắt giỏi lên có ai bảo làm nhiều mà kem' đi đâu.

Last edited:

bonmat86

Hội trưởng hội phụ nữ
các bạn nói thế nào chứ thực sự bài so hot ko hề cao mà no' đòi hỏi kỹ thuật nhá câu thôi ,hoàn toàn ko có gì để nói là nó khó cả kể cả tell me ,còn snsd bài hát dễ nghe dễ hát nhưng vẫn đòi hỏi nốt cao và giộng cần phải khỏe ,thực sự nghe 2 nhóm hát live thì snsd hơn thứ nhất đội hình đông ,cá nhân có chất giọng khá như taeyoen giọng khá khỏe nhưng chả đặc biệt gì cả ,jesica giọng điệu nên hơi đặc biệt còn seohun giọng khá hay nhưng vẫn yếu ... vad nhảy cũng rất đều dấy là ưu điểm ,còm vêg WG mình nhận thấy 1 điều sun ye hát giọng thở rất nhiều nghe nhiều khi xì xì như kiểu có nước bọt , sunmi hát yếu và giọng hơi ngang rát giống giọng của yÔOn A của snsd ,soo he thì hát giọng lanh lảnh ,chất giọng trẻ con ,hay nhưng ko co' kỹ thuật (hoan toàn giọng của trẻ con) còn ye un từ trước đến giờ vẫn thấy ye un hát hay nhất ,ít lỗi nhất ,luyến tốt nhất ,còn yoobin ,thật sự thất vọng về khả năng rap ban đầu mình lhả thích yoobin nhưng khi nghe yoo bjn rap live hoàn toàn thất vọng ,đấy ko phải là giọng của 1 rapper ,quá yếu quá run và quá chua ,như so hot thật sự yoobin ko đọc được chữ stop nản quá nản ,snsd cang ngày càng cải thiện được khả năng live WG thì.... nên thiết nghĩ dù có thích WG hơn nhưng cũng phải nhìn thẳng vào sự thật là snsd có những thành viên nổi trội và khả năng hát live hơn hẳn WG nên trông chờ vào thời gian tới khi cả hai cùng come back xem thế nào còn nói về đi pẻ nhiều mà ko có thời gian cải thiện thì hoàn toàn sai trước khi tung ra 1 bài hát chính thức họ phải tập luyện thực sự rất gay gắt để vừa chuẩn vũ đạo và khả năng hát như snsd trước khi ra into the new worlw họ cũng phải tập vũ đạo và hát đến gần 1 năm trời ,và từng ngày họ phải tập ,trwước mỗi 1 tác phẩm trước khi nó ra đời sao cho thật nhuần nhuyễn , cộng với việc đi biểu diễn vừa hát phải vừa tự cải thiện sao cho pẻ sau tốt hơn pẻ trước chứ ko thể nói đi pẻ nhiều ko có thờ gian được như chúng ta làm bài tập nhiều thì ắt giỏi lên có ai bảo làm nhiều mà kem' đi đâu.
Một bài viết khá dài mà hem thấy dấu "." hay xuống dòng đâu cả T.T Thành ra cũng lười đọc T.T

LeOh

S.V.C Staff
PR Group
bó tay lão mắm
nói thế mà cũng nói đc=))
công nhận
SM đã rèn luyện và đầu tư vào snsd nhiều trước khi cho xuất lò
nên snsd hơn wg ở đoạn live
nói gì thì nói
đến như ông jin
hôm rồi hát cùng wg đó, cũng bị chê là rap ko hay
vì do thiếu sự chuẩn bị
chung quy cũng vì lịch làm việc dày đặc, ổng đồng ý xuất hiện trong màn biểu diễn đã là cố gắng rồi, nói gì đến time tập luyện.
nên
mấy nhóm mới
mình cứ từ từ
coi họ phấn đấu
bây h ko thích
nhưng đến 1 lúc nào đấy
họ chăm chỉ và thực sự tỏa sáng thì sao?:D

SNSD chuyên gia hát nhép giong thì chỉ có teayeon là được mà chỉ được cái cao chứ hát thì ko hay ko ấn tương chẳng được gì cả ,đã vậy còn giả tạo ,ko dễ thương còn là sắc đẹp ko tự nhiên , nhóm này mà hát lên được thì nhờ đông mà lúc hát live nghe mà mún xĩu cái gì mà yếu còn hơn WGs mà nhạc of WGs bài hát đó nhạc quá lẹ ,phải nhảy lẹ ,còn phải cầm mic mà giơ tay lên lúc múa thì giọng ko được rõ là đúng. Nhưng nói chung dù sao thì vẫn thấy WGs được hơn ít ra người ta còn biết lễ phép còn bọn SNSD mới vào nghề mà dám phê bình shinhwa:choler:

shali: em bình tĩnh :) Chuyện SH với SNSD qua rồi thì cho qua luôn đi, nhắc lại làm gì :)

Last edited by a moderator:
đúng là snsd là chuyên gia hát nhép nhưng khi hát live snsd ko đến nỗi tệ ,taeyoen giọng khỏe nhưng ko cao ,mình là anti của nhóm này nhưng thực chất mình thấy nhóm này khá hiơn ,nếu bạn nói bài hát của WG nhanh và nhảy lẹ vậy bạn đã xem into the new world chưa ? nếu xem thì bạn biết bài đấy cần nhảy nahnh và mạnh ,nếu nói snsd ko biết hát thì WG cũng vậy thoii chả khá hơn tý nào ,còn về shinhwa dù SNSd vô lễ thật nhưng junịn vẫn bảo là thích snsd hơn WG mà còn về sắc đẹp ko tự nhiên thì mình tin chắc rằng cả đất nước đại hàn dân quốc cũng bói ra chả được mấy người tự nhiên mà đẹp cả kể cả con trai chứ đừng nói đến là con gái chẳng qua là bác sỹ phẫu thuật lên tay ko và đội ngũ make up tốt ko thì cũng thế thôi ,đừng nói với mình WG ko phẫu thuật (điều đó vô cùng vô lý ) ok ,bạn thấy mình có nói sai ko?
còn nhảy nhóm nào chả phải nhảy chả phải dơ tay bạn nói thế là sai rồi ,nếu cần mình sẽ up 2 bài 1 CUả wg và của snsd đều hát live lên để so sánh xem bài nào nhảy nhanh khó và nhóm nào yếu hơn ok?

shali

Chánh thất nhà Lee, S.V.C Writing Contest, Giải An
Sub Group Leader
2 em 6 is forever và TiPoJiC bình tĩnh lại và tránh việc tranh cãi nhé, ss sẽ close topic nếu thấy tình hình nặng hơn.
Thân! ^^

Lene

Moderator
SNSD chuyên gia hát nhép giong thì chỉ có teayeon là được mà chỉ được cái cao chứ hát thì ko hay ko ấn tương chẳng được gì cả ,đã vậy còn giả tạo ,ko dễ thương còn là sắc đẹp ko tự nhiên , nhóm này mà hát lên được thì nhờ đông mà lúc hát live nghe mà mún xĩu cái gì mà yếu còn hơn WGs mà nhạc of WGs bài hát đó nhạc quá lẹ ,phải nhảy lẹ ,còn phải cầm mic mà giơ tay lên lúc múa thì giọng ko được rõ là đúng. Nhưng nói chung dù sao thì vẫn thấy WGs được hơn ít ra người ta còn biết lễ phép còn bọn SNSD mới vào nghề mà dám phê bình shinhwa:choler:

shali: em bình tĩnh :) Chuyện SH với SNSD qua rồi thì cho qua luôn đi, nhắc lại làm gì :)

thôi nào cả nhà, ngó lại cái title của topic là bàn về wg mà, tự nhiên lại kéo mấy cô bé cute cute SNSD vô đây làm gì :beat_brick: ko khéo bị bạn Giun warn hết vì tội lạc đề bây h =))

mà cũng ngộ wg thì bao h cũng thể nào có dính SNSD vào, mà khổ SNSD lại khiến fan SH nhớ đến mấy kỉ niệm "vui vui" làm cả nhà vui hết lên bây h.

cha mắm, ông là tội spam nặng nhất nhá, trong bài mấy tụi tôi còn có chữ wg, bài ông chả có tẹo nào =)) :ngon lại đây:

chết rồi, hình như Bói cũng đang lạc đề, để chữa lỗi, bói xin có nhận xét mấy bé wg hát live có vấn đề thật, toàn nhóm có vấn đề đồng đều, có giọng nhưng do thiếu thời gian chuẩn bị, kĩ thuật chưa đủ, đỡ hơn là "chả hiểu giọng thế làm ca sĩ kiểu gì" =))