Moon Hee Jun và những câu nói rất 'ba chấm'

Vì quá nhớ H.O.T, bạn Woohie đã lục lại những bản lưu cũ trng máy để đọc cho đỡ buồn, chợt nhớ có lẽ không nhiều người biết lắm về những câu trả lời phỏng vấn dở người của leader shi Junnie. Tiện rất trích một số ít để mọi người đọc và cười cho vui, xem như là giải trí :minwoo:
==========

Đây là những chuyện xảy ra từ thời oanh vàng khi bạn Jun béo còn trong H.O.T

Trước khi tung ra album thứ 2 cả nhóm đã cùng lên kế hoạch và giữ kín lịch phát hành để gây ngạc nhiên cho fan.Một ngày kia ,phóng viên 1 tờ tạp chí đến phỏng vấn H.O.T về album thứ 2

"Bao giờ thì fan sẽ được nghe album của H.O.T?"

Hee Jun trả lời:"ummm...em.... hông bít...tháng 6?tháng 7?8?9????"(vẫn giữ bí mật muh)

Quay sang Jae won anh nhận được câu trả lời:"Ngày 28/6 trên MBC GAYO BEST 50."

"Còn tên album là gì,các bạn có thể bật mi không?"

Hee Jun :"Heo và Bò anh ạ"(nguyên văn"Pigs and Cows")(miễn bình lựng:baffle:)

Jae won trả lời"Dạ Sói và cừu" wolf and sheep" rồi anh í thú nhận" em hông bít nói dối

Trong những cuộc phỏng vấn khác nhau:

? Bạn nghĩ gì về những cú điện thọai nặc danh?

HJ: Thực sự tôi chưa gặp trường hợp như thế này bởi vì tôi tòan gọi điện nặc danh đến người khác , do vậy tôi gửi lời xin lỗi đến những người đã bị tui khủng bố .:)shy:)

? Bạn muốn có bao nhiêu đứa con?

HJ: nhiều cho đến mức tôi có thể .

? Khi có một ngày rảnh rỗi bạn sẽ làm gì (gỉa thiết là không ai biết bạn cả)

HJ: Tui sẽ chạy ra đường và gào thét và cười.( Tội nghiệp, chắc bị nhốt zữ quá :cry:)

?Có một cuộc chiến tại Hàn quốc, bạn sẽ làm gì?

HJ: 1 Tui sẽ vừa nhảy vừa hát Wolf and sheep
2.Tôi sẽ chiến đấu để bảo vệ gia đình và các fan
3,Nếu vẫn không được tui mua ít đồ ăn dự trữ và chuyển sang sống dưới lòng đất (hết í kiến)

?Bạn đã "rung động" bao nhiêu lần?

HJ: 1 lần , khi học ở tiểu học, em rung động trước cô giáo của mình (miễn bình lựng)

?Buổi sáng khi thức dậy điều đầu tiên bạn nghĩ đến là gì?

HJ : Tôi sẽ đếm xem mình la được bao nhiêu giây, nếu tôi la càng lâu, ngày hôm đó tôi càng may mắn (sặc, mong đứng có ai bắt chước)

? Những tính xấu của bạn?

HJ: Khi ai cho em cái gì, hay cần em giúp đỡ em không thể nào từ chối được

?Câu nói nào bạn không bao giờ muốn nghe?

HJ: Ăn bằng tay phải đi ( HJ thuận tay trái)

? Các em quan tâm đến điều gì ở 1 cô gái? Khuôn mặt, cá tính, dáng người hay ... tiền bạc?

HJ: Em mến cô gái nào ăn nói có duyên. Mọi người cứ hay nói đó là điệu, nhưng mà em thích thế.
(Tony giả giọng con gái eo éo: “Honey, watcha doing?”; HJ kêu: “Oh, anh chưa bao giờ thấy ai có duyên như em! i love you!” và ôm cứng Tony)

? (hỏi JW) Em nghĩ trong các em ai sẽ lập gia đình sớm nhất?

JW: Anh HJ ạ.

HJ: Sau 1 ngày làm việc bở hơi tai, em mệt đứ đừ. Mẹ em lúc đó thì đang ngủ, sáng sớm rồi còn gì. Vì thế nên chỉ có 3 con chó mừng em về nhà thôi. Hic, những lúc ấy em coi chúng nó như người ý. Em hay tưởng tượng chúng nó nói với em là “Anh có mệt ko? Bữa tối của anh đang ở trong cái bát đựng thức ăn cho cún ý, ngon miệng nhé. Em vừa trộn thêm chút canh vào đó cho anh dễ nuốt đấy...”. Em lun lun bị ám ảnh với những cảnh kinh dị như thế nên em mún lập gia đình sớm! Lạy Chúa tôi...

? Khi nhìn vào gương bạn nghĩ đến điều gì?

HJ:Khi nhìn vào gương thường thì tôi chẳng nghĩ gì cả . Tôi chỉ nghĩ rằng hình như phần tóc bên trái của mình hơi cao dzậy thì mình phảI làm cho bên phải nó cao cho bằng.

? Hãy kể cho chúng tôi nghe một rắc rốI nhỏ (funny) khi thu album này ? (Album 5)

HJ :Nói thật thì phòng thu của chúng tôi hơi xuống cấp một chút . Vì vậy có một vài lúc chúng tôi có thể nghe được mọI tiếng động bên ngoài . Một ngày nọ khi đang thu một phần đọc thì bỗng nhiên tôi nghe có tiếng dế kêu. Đầu tiên tôi nghĩ rằng chú dế đó đã bay vào trong phòng thu. Nhưng chú dế đó thật ra đang đậu ngòai cửa sổ . Và phòng thu của chúng tôi bốn mặt đều lắp kính nên chúng tôi có thể thấy mọi thứ bên ngòai. Điều quan trọng hơn là ngay đằng sau tòa building nơi chúng tôi thu âm có một khu nghĩa trang. Dù sao thì tại sao những con dế ấy lại đột nhiên đậu vào cửa sổ? Chúng quan tâm đến giọng hát của tôi chăng?

Cuối cùng, sau những 'tưng tưng ' của Junnie, anh ấy thật sự là một con người tử tế với các fan, thật hạnh phúc khi được biết đến anh ấy.

Fan tạI nhà Hee Jun
Sau giờ học bạn tôi và tôi cùng đến nhà Hee Jun. Lúc đó khỏang 9h , các trường học ở Hàn Quốc tan vào 9 hay 10 giờ tốI và có khỏang 10 fan đang chờ tạI đó. Mẹ của Hee Jun bước ra và nói: " các cô gái các con nên về nhà đi, tốI nay Hee Jun nói nó sẽ ngủ tại nhà của Tony và Woo Hyuk. Các con nên về đi" Và phần lớn fan đều ra về chỉ có tôi và bạn tôi là còn ngồi lại vì chúng tôi quyết định ngồi đây chờ cho tới sáng hôm sau. Khỏang 1h sau có ai đó bước ra khỏi nhà. Đó là Hee Jun . Anh ấy mặc 1 chiếc quần thể thao và áo sơ mi màu trắng. Và anh ấy có vẻ rất ngạc nhiên.
Hee Jun:" Ủa trùi các em còn ở đây á?"
Tôi và bạn tôi: "Vâng mẹ anh nói với tụi em là tối nay anh ngủ tại nhà anh Tony kia mà.
Hee Jun:" À đó là vì anh không muốn các cô gái đứng đợi trước cửa nhà anh, bố mẹ của họ sẽ hết sức lo lắng và sẽ không hài lòng...nên các em cũng nên về nhà đi, bố mẹ các em chắc đang lo lắng lắm đấy.
Vâng em sẽ đi trong vài phút nữa.
Hee Jun mỉm cười.
Tôi nhìn vào chiếc quần thể thao màu trắng của anh ấy : Sao anh lại mặc quần thể thao ạ? Nhìn anh dễ thương quá.
Hee Jun: À cái này á vì nó laà cho anh cảm thấy thỏai mái nhưng hình như nó đang chật đi , có lẽ như anh đang lên ký thì phải(cười khúc khích).
Tôi: Chân của anh ra sao rồi ạ? Anh còn đau nhiều không?
Hee Jun:"À anh vẫn phải đến bác sỹ và nó đang khá hơn rồi. Nhưng anh không cảm thấy đau khi nhảy và hát vì lúc đó anh chỉ nghĩ đến fan mà thôi.
Tôi không nói được gì cả vì anh ấy quá dịu dàng.
Và bất chợt Kang Ta bước ra từ nhà của Hee Jun.
Kang Ta : Anh Hee Jun anh làm cái quái gì ngòai này thế?
Tôi và bạn tôi :"Uh đó là Kang Ta mà".
Kang Ta ngạc nhiên : An nhiong ha se ô ( hi).
Hee Jun nắm tay Kang Ta : Thấy không nào Kang Ta là 1 cậu bé ngoan đấy. Anh ấy đến đây để học bài cùng với anh..Nào bây giờ thì anh phải đi rồi...anh phải vào dạy Kang Ta.
Kang Ta nhe răng cười hahaha.
Tôi và bạn tôi :Vâng ạ, chào tạm biệt các anh.
Lúc đó trời đổ mưa và anh Hee Jun vào trong nhà để lấy dù cho chúng tôi. Anh ấy thật là dễ thương và Kang Ta cũng thế. Chúng tôi đứng trước cửa nhà thêm vài phút cho đến khi Kang Ta và Hee Jun đã vào bên trong. Tôi nghe tiếng chú chó của anh Hee Jun sủa và mẹ của Hee Jun nói một điều gì đó và cả Kang Ta và Hee jun đều cười.

ÔI~ Hee Jun ~ :adore:

credit : my computer

shali

Chánh thất nhà Lee, S.V.C Writing Contest, Giải An
Sub Group Leader
anh leader H.O.T này cũng cute quá nhỉ? :">
cũng tưng tửng như Rik nhà mình, có điều Rik nhà mình level cao hơn thôi :))
? Khi có một ngày rảnh rỗi bạn sẽ làm gì (gỉa thiết là không ai biết bạn cả)
HJ: Tui sẽ chạy ra đường và gào thét và cười.
=))=))=))
đúng là 1 khi làm leader rồi thì chẳng ai còn bình thường nữa =))
sao trong này ko có woo hyuk vậy woohie? sha thx anh ấy cơ :x

Bou

Chánh thất nhà Jung, S.V.C Writing Contest, Giải k
Staff nghỉ hưu
3,nếu vẫn không được tui mua ít đồ ăn dự trữ và chuyển sang sống dưới lòng đất (hết í kiến)

=)) =)) =)) =))

Ờ, Rik là người thuộc không gian khác mà lại, kết nhất ổng cái câu 'cầm con kiến lên cầu xin ' é hehe.

Hyuk huh??? Nhiều chiện của lão lắm, bữa nào rảnh tui lục cho.

Post chiện khác của H.O.T nè, làm biếng lập topic mới, thôi từ nay cứ post 1 cái này thôi ehe ^^

Khi H.O.T cầu hôn:

Trong một chương trình phỏng vấn MC đặt câu hỏi với các thành viên H.O.T về phong cách cầu hôn của họ. Và đây là những câu trả lời:

Tony: Em mún cùng người yêu ngồi trên một chiếc thuyền giữa biển và em sẽ dùng giọng gào quyến rũ của mình gào lên lời cầu hôn với cô ấy.

* Các thành viên khác xúm lại kháo nhau: "Hehe cô ấy mà từ chối thì Tony sẽ quăng cổ xuống biển lun, thế cho gọn...
Tony:... (thể hiện bộ mặt bị sốc nặng) ^__^

Jae Won: Em hông bít phải làm gì khi nói lời cầu hôn nhưng em thề rằng em sẽ làm một điều gì đó! ( >__< hi vọng là anh í không quăng ai xuống biển để thể hiện tấm lòng).

Hee Jun: Đầu tiên em sẽ kiếm thật nhiều tiền trưóc đã. Sau đó em sẽ dẫn cô ấy đến 1 sân trượt băng trong ánh sáng đên Gíang Sinh, một bài nhạc nhẹ nhàng cất lên và rồi đó là lúc em ngỏ lời.

Kang Ta: Còn em á, em sẽ đọc lên những lời bài hát yêu thương lãng mạn khi dạo đàn cho cô ấy nghe.

Còn Woo Hyuk?
Um... Thật ra thì anh ấy chưa kịp mở miệng nói gì thì các thành viên khác đã nhảy dzô miệng ảnh ngồi hít rùi. Cả 4 thành viên còn lại nhao nhao lên rằng khi mà Woo Hyuk cầu hôn hắn sẽ nghĩ trong đầu những câu sau:

_ "Hey em có chịu lấy anh hay không?"

hay là : _"Hey chúng ta cưới nhau nhanh lên nhé!"

hay: _"Yo, cưng yêu chúng ta cùng sống chung với nhau từ bây giờ nhé, hiểu không hả?

Níu cô ấy từ chối lời cầu hôn thì?
Woo Hyuk: Nếu em nghiêm túc ngỏ lời cầu hôn với cô ấy... và cô ấy vẫn cứ từ chối... em sẽ cẩn thận nhìn xem xung quanh có ai không và sau đó… em bồng cô ấy lên rùi chạy

Tony: Lạy Chúa... Woo Hyuk ơi... hehe cái dzụ này nghe hay đó nhưng tui không muốn phải dzô tù vì làm chuyện giống dzậy đâu. Vì dzậy tui đoán rằng tui sẽ ôm cô ấy rùi lải nhải: "Anh yêu em, em chịu lấy anh hông? Anh yêu em, lấy anh đi mà, pleaseeeeeee............. cho tới khi cô ấy đồng ý thì thui (ummm... cái này giống khổ nhục kế quá)

Jae Won: Em sẽ rên rỉ liên tục những bài tình ca cho tới khi nào cô ấy chịu em thì thui (yupp!!! cách này được gọi là uy **** tinh thần đối phương. Thử tưởng tượng giọng rap của Jae Won mà hát tình ca thì... my God... >__< ... miễn bình lựng)

Hee Jun: Đầu tiên thì em kể cho cô ấy nghe vài câu chuyện cười khoảng 2, 3 phút rùi em tỏ tình. Nếu cô ấy từ chốI em sẽ típ tục kể chuyện cười và cầu hôn típ rùi cứ típ, típ như thế... (hehe cách này được gọi là đánh lạc hướng. Trong lúc đối phương áh hốc nhe răng ra cười vời mí câu chuyện thì HJ nhà ta dễ dàng gài bẫy cho cô này đồng ý ví dụ như kể xong rùi hỏi dồn dập :"Em thấy chuyện hay hông? (gật đầu) Em thích chuyện này hông? (gật đầu) Em lấy anh nhé! (khóai quá gật lun đâu kịp nghe câu hỏi muh) -> HJ lời)

Kang Ta: Em sẽ quỳ trên đầu gối và ngỏ lời cầu hôn. Nếu cô ấy từ chối, em sẽ... em sẽ khóc hichichic huhuhuhuhu cho tới khi nào cô ấy rung động nhận lời thì thui (má ui... miễn bình lựng, lại khổ nhục kế >__< )

LeOh

S.V.C Staff
PR Group
đọc xong mấy cái này
leoh bỗng nhận ra 1 sự thật mà bấy lâu nay leoh ko ngờ đến
leoh còn bình thường chán..
tự hào quá...:ahhyes:....

blue_rain198

Chánh thất nhà Park, Translator của tháng 5, 6, S.
Translator
nói chung là lịch sử của lão Jun này thì vang bóng 1 thời lâu rồi
đọc cái nào cũng thấy lão ý cứ chòi câu nào vào là lăn ra mà cười câu ấy
hình như leader của H.O.T với Shinhwa đều ... như nhau hay sao ấy :))
có khi nào công việc leader quá nặng nề thành ra các lão ý mắc mấy cái chứng ...như vầy ko nhỉ =))
sao mà giống nhau dễ sợ
lâu lâu mới đọc lại ba cái vụ trả lời này, thik thật đấy
lại còn mới load đc cái SGB của Jun nwuax chứ :))
chết mất thôi
thanks Woohie