J-Drama Mr. Brain

Guinevere

Mun Hye Ri , xX_Bà xã Eric_Xx, Chánh thất nhà Mun
Staff member
Site Founder

* Tên gốc/tiếng Anh: MR. BRAIN
* Thể loại: Hài, điều tra, bí ẩn
* Số tập: 8
* Đài truyền hình: TBS
* Thời gian chiếu: từ 23/5/2009 đến 11/7/2009
* Ca khúc chủ đề: JUMP - Van Halen

Diễn viên chính:

Kimura Takuya vai Tsukumo Ryusuke
Ayase Haruka vai Yuri Kazune
Mizushima Hiro vai Hayashida Toranosuke
Hiraizumi Sei vai Funaki Junpei
Shitara Osamu vai Kanda Junichi
Yamazaki Shigenori vai Ochi Koichi

Một số khách mời: Gackt, Kamenashi Kazuya, Sato Takeru....​

Guinevere

Mun Hye Ri , xX_Bà xã Eric_Xx, Chánh thất nhà Mun
Staff member
Site Founder
Review của riêng tớ :">~:

Tớ nghĩ là bạn nào thích thể loại bí ẩn, điều tra các thứ như tớ thì TUYỆT ĐỐI ko nên bỏ qua phim này :">:">:">:">~.

Phim thiên về điều tra vụ án bằng cách phân tích bộ não của con người, nói chung là thiên về tâm lý. Dù đôi chỗ máu me đầm đìa nhưng vẫn có những cảnh rất nhộn =))=))=))=))=)). Tớ đặc biệt thích các tập 5,6,7 và 8 (4 tập nhưng chỉ có 2 vụ án). Tập ghê rợn nhất là tập 2 (ăn thịt người :-ss:-ss), và 5-6 (máu me bên cây đàn piano, nhưng cảnh Sato Takeru ngồi đánh đàn mặc áo trắng lấm lem máu đẹp dã man :">:">:">~). Tập 3 dù có Kame của lòng tớ nhưng có lẽ cốt truyện ko hay bằng 7 tập kia :-?.

Nói chung về phim điều tra thì tớ ko thể nào review kỹ được như phim Rookies bên kia (ko thôi bà con coi mất hứng =))=))), nhưng tớ khẳng định đây là một trong những phim đáng xem nhất của loạt phim điều tra Nhật (1 trong 2 phim tớ thích nhất, phim kia là Galileo). Với cả bà con nên xem để biết mặt thần tượng Nhật một thời của dân yêu phim Nhật ở Việt Nam - Mộc Thôn Thác Tai - Kimura Takuya (thành viên nhóm SMAP) :">:">:">~

Tình hình là vừa xem xong phim này. Có chị Haruka bên Ánh sáng đom đóm, kết chị này cực.
Có điều là vụ án nó chứ đủ máu me, lửa đạn và dễ đoán ra hung thủ quá, có thể mục đích chính của phim này ko phải để người đọc suy hung thủ nhưng cũng hơi tiếc :D

lamtn

Translator của tháng 4
Moderator
Ss thì coi đã lâu, cũng thích bộ phim này lắm, giờ thì ko còn nhớ gì nhiều (hôm nào rãnh lục lại xem,) thích cách phân tích và suy luận của anh chàng vai chính. Như Mun nói, 1 bộ phim cần nên xem.