[Project lớn] SHINHWA 11TH ANNIVERSARY

Guinevere

Mun Hye Ri , xX_Bà xã Eric_Xx, Chánh thất nhà Mun
Staff member
Site Founder
SHINHWAVN PROJECTS​

Sắp tới ngày kỷ niệm 11 năm ^^, Guin sẽ điểm qua một vài hoạt động sắp tới.

1/ SINH NHẬT RICDY:

Vì gần ngày kỷ niệm nên prj này chỉ làm đơn giản thôi, và cũng sẽ gửi cùng với prj chính luôn. Cụ thể Guin cần một vài bạn biết photoshop, thiết kế 2 bức thiệp thật độc cho bên mình gửi sang chúc mừng RicDy. Về nội dung tấm thiệp có lẽ sẽ bàn thảo sau.

2/ PHỐI HỢP CÙNG FAN QUỐC TẾ:

Nội dung cụ thể ở đây: http://shinhwa.biz/forums/showthread.php?goto=newpost&t=10218

Họ đưa ra 3 cách, 1 là gửi tin nhắn lên board, 2 là gửi hình và 3 là gửi video. Cả 3 bên mình đều có khả năng làm được.

Đối với những bạn đang ở nước ngoài và miền trung, chỉ còn cách mọi người thực hiện riêng lẻ, cách đơn giản nhất là gửi tin nhắn lên http://shinhwa11th.wordpress.com/

Đối với bà con ở hai miền Bắc và Nam (đông mem tụ họp được nhất), đề nghị mọi người làm cả 3 ;)). Gửi tin nhắn thì có thể gửi từng người, hoặc đại diện gửi. Còn về gửi hình và video thì đề nghị mọi người mặc áo đồng phục và chụp ảnh ghi hình chung trong một dịp họp mặt nào đó ^^. Hạn chót gửi hình và vid là 17/3.

3/ PROJECT MỪNG KỶ NIỆM CỦA RIÊNG SHINHWAVN:

Theo như đã bàn sơ qua với một số người, bên ta đợt đặt áo vừa rồi có đặt dư đúng 6 cái áo :dreaming:. Do đó, để mừng kỷ niệm, bên ta sẽ gửi 6 cái áo này (cùng với thiệp mừng sinh nhật ricdy) và thiệp chúc mừng sang bên đó. Và lại một lần nữa, Guin cần người sử dụng được PS ^^.

Prj này sẽ hơi tốn kém một chút, vì tiền chi trả cho 6 cái áo là 810k (135k mỗi cái), Guin sẽ tài trợ 2 cái, coi như còn 540k + tiền ship. Do đó đang rất cần sự đóng góp và đồng lòng của tất cả mọi người ^_^. Nội dung cụ thể về việc đóng góp sẽ được thông báo vào ngày mai.

Mọi thắc mắc, ý kiến đóng góp, mọi người vui lòng post ngay tại đây.

Thân.

shali

Chánh thất nhà Lee, S.V.C Writing Contest, Giải An
Sub Group Leader
vậy là bi rờ trc mắt là cái prj 2 đúng ko ạ? viết tin nhắn, way video gì đó thì để khi gặp mặt ^^~ (em sợ chụp hình hay way phim lắm, chả ăn ảnh tẹo nào :kantoi:)

hienqv

Chánh thất nhà M, S.V.C Writing Contest, Giải Khuy
Translator
ôi trời tuy ko được đẹp nhưng tui cũng ko ngại khoảng chụp ảnh ,ok tất tần tật hết
vấn đề photoshop thì cũng mún lắm nhưng lực bất tòng tâm ,tui àlm cũng ko được đẹp lắm nên có lẽ nhường fần cho sự fụ Pai thui :))
tối về suy nghĩ viết tin nhắn

paigehk

Đại Tướng Quăng Bom
Site Founder
Photoshop 2 tấm thiệp thì làm size cỡ nào vậy? Chủ đề nội dung là sao? Dạo này tui ít làm PS, nhưng cũng muốn thử đóng góp chút j đó.

melp

Đại tỷ nhà Jung, S.V.C Writing Contest, Giải Khuyế
Staff nghỉ hưu
Guin oi, vụ PS ss hầu như không biết mấy.:hơ:

Ảnh chụp thì xấu dễ sợ luôn:huhu:

Chỉ có vụ phối hợp gửi tin nhắ:hihi:n thì OK. Ngoài ra, Guin cho biết cụ thể về nội dung đóng góp nhé để ss còn tham gia với

hyo wannie

Tiểu thiếp nhà Kim
;)) thành ra 6 cái áo sẽ cho 6 ông hả ss ;))
ko bít mí ổng có mặc ko ta :)
nếu mí ổng mặc thì thấy hạnh phúc quá xzá !

LeOh

S.V.C Staff
PR Group
ss ơi, bao h áo ra, 17/3 hạn nộp ảnh rồi:|
ss gửi nhanh để bnj e còn chuẩn bị nhé:">
thêm 1 tí nữa là bù đầ ôn thi rồi ss ạ:|

Guinevere

Staff member
Site Founder
Tại vì ss tính đợi đợt đĩa Sung về rồi gửi ra lun í :|. Đằng nào trước khi ss về (5/3) ngoài đấy cũng nhận đuwcj áo. Nhưng nếu ngoài í muốn nhanh hơn hoặc có kế hoạch chụp ảnh trước 5/3 thì ss sẽ gửi áo ra trước, đĩa để lại sau. Chủ yếu tiết kiệmt iền ship cho mọi người thôi :ahyes:. Thường chiều ss gửi thì sáng hôm sau nhận đượcn rồi. :"> Bà con ngoài đấy cho ss biết nhé.

LeOh

S.V.C Staff
PR Group
không thấy ai ngoài này có ý kiến gì
nên
ss cứ gửi như đã tính, được không ạ?
sớm hơn, muộn hơn 1 chút, chắc h cũng không ai ý kiến gì đâu ạ!~

Guinevere

Staff member
Site Founder
Vậy tức là chờ đĩa Sung rồi gửi 1 bọc ra luôn? :|

hienqv

Chánh thất nhà M, S.V.C Writing Contest, Giải Khuy
Translator
ấy bà vụ chụp hình thì thế nào ?hay bữa sau of mặc áo đồng phục rùi ai mang máy ảnh theo chụp lun ?
ok ?

hyo wannie

Tiểu thiếp nhà Kim
@ ss guin có gửi áo cho mí ổng ko?
nếu gửi thì mọi ng` ủng hộ bao nhiu ?
còn cái zụ chụp hình í ss chụp xong up lên 4rum rồi ss gửi qua đó hả ss ?
em chụp hình 1 mình đc 0 ?

Guinevere

Staff member
Site Founder
Mọi người vào đây để xem thông tin cụ thể về việc chuyển tiền ^^.

Vậy hiện tại thu chi của hoạt động nì sẽ như sau:

- Guin: 2 cái áo.
- Pai: 2 cái áo.
- Anh mắm: 2 cái áo.

Coi như 6 cái áo đã được tài trợ :)), còn lại phí ship áo + phí ship sổ của Trang lần trước trông đợi vào mọi người ^^.

@Hyo: em cứ chụp 1 mình đi rồi gửi cho ss ^^. Còn về việc chuyển tiền thì em vào cái link trên kia để xem nhé.

Mí ss ơy!
Cho e tham ja phụ zớy đk ko? E là mem mớy ở đây. E thix Shinhwa lâu lắm rùi, nhưg đến hum ni mớy tìm thấy web Fan club chính thữ ở VN.

Guinevere

Staff member
Site Founder
@Wannie oppa: được chứ em ^^, hoan nghênh em vô cùng. Em ở tỉnh thành nào để còn tiện sắp xếp ^^?

yoorinnt

Tiểu thiếp nhà Mun
Staff nghỉ hưu
Tình hình là mình đơn thân độc mã nữa rùi
hic, sao chẳng có mem nào ở chung tp với tui dzị
yoo sẽ gởi hình kèm message cho guin luôn nhé
thanks

Iris_xxx

Đại tỷ nhà Park, S.V.C Cái Bang
Moderator
ah này cái vụ thiệp đến đâu rồi nhỉ??? hình như ngoài bắc đang bão cản trở các mem nhà mình chụp hình...:)
hjx...còn vụ ship áo....chúng ta đợi wa ngày hãy gửi như đã bàn fải ko???

Guinevere

Staff member
Site Founder
Bà con chú ý cái prj hình ảnh này nọ 17/3 là hết hạn rồi nhé.

@Irish: còn thiếu thiệp thôi phải ko?