R.I.P Choi Jin Shil

Guinevere

Mun Hye Ri , xX_Bà xã Eric_Xx, Chánh thất nhà Mun
Staff member
Site Founder

Ko biết nói gì nữa...

Cùng với Jang Dong Gun, Lee Young Ae, Kim Min Jong, Lee Byung Hoon, chị và Ahn Jae Wook là thần tượng của em trong lứa diễn viên thần tượng Hàn Quốc đầu tiên du nhập vào Việt Nam những năm 96-99...

Ước mơ vươn tới một ngôi sao là một trong hai bộ phim Hàn Quốc em thật sự thích... Ý nghĩa của bộ phim hướng con người vươn tới nắm lấy ước mơ của chính mình... Thế mà...

Em vẫn ko quên hình ảnh của chị - một người chị cả - trong Hương vị tình yêu với Lee Byung Hoon... Nụ cười tươi rói của chị luôn khiến người ta phải nhoẻn miệng cười theo...

Mười năm rồi... tuy ko cuồng nhiệt nhưng em vẫn luôn dõi theo bước chân của chị... Từ lúc chị lấy chồng, sinh con, rồi li dị, tranh quyền nuôi con, đấu tranh để con mình được đổi họ theo mình... em đều theo dõi. Chị đã cố gắng như thế, tại sao bây giờ lại...

http://au.youtube.com/watch?v=P1UpxEGkC5M

Mỗi lần nghe bài Forever, em lại nhớ đến Ước mơ vươn tới một ngôi sao, đến Ahn Jae Wook, đến chị... Hai người giống như tượng đài của giới giải trí truyền hình Hàn Quốc. Chuyện tình của hai người trong phim cũng là một trong những chuyện tình tiêu biểu nhất...

Shock... shock lắm... Một Lee Eon - người em chỉ vừa có ấn tượng một chút - ra đi đã khiến em shock... Làm sao để diễn tả tâm trạng em bây giờ khi chị - một thần tượng gắn bó từ những ngày còn bé với em - đã thật sự ra đi?...

Chỉ vừa mới hôm qua thôi, em lục lại tin tức cũ của Shinhwa, vô tình nhìn thấy một tin liên quan đến chị... Chị bảo trong giới nam nghệ sĩ, chị thích Eric nhất... Tại sao mọi thứ xung quanh em diễn ra cứ như một điềm báo trước? Trước ngày Lee Eon mất, em nằm mơ thấy Ric gặp tai nạn ở trường quay Chilwoo... Bây giờ lại đến chị... Em thật sự ko muốn tin.... Ko muốn tin...

Mọi thứ diễn ra đều có lý do của nó... Em ko muốn như những đứa tầm xàm bá láp ngoài kia, quy kết chị sống ích kỷ chỉ nghĩ đến bản thân mình khi quyết định tự tử bỏ lại hai đứa nhỏ. Em ko hiểu rõ chị, em ko biết rõ đời tư của chị... nhưng em biết... chị làm thế vì chị thật sự đã đến bước đường cùng... Vì thế em mong ở thế giới bên kia, lúc này... chị đã thật sự thanh thản hơn...

Người ta nói "hồng nhan bạc phận", câu này có lẽ đúng với chị... Làm sao em quên được nụ cười rạng rỡ, ngọt ngào của chị đây?...

Shock, vẫn còn shock lắm....

Hãy yên nghỉ, thần tượng một thời của em - Choi Jin Shil....

hyo wannie

Tiểu thiếp nhà Kim
:eek:o::eek:o::eek:o::eek:o::eek:o::eek:o:
trời tự tử
:eek:o::eek:o::eek:o::eek:o::eek:o::eek:o:
ôi trời ơi sốc :sadist::sadist::sadist:
lại chuyện ji thế này trời
tội ss í quá :(( :(( :((
sao ma lai như thế hả trời :(( :((
sao mà dạo này bên kpop xảy ra nhìu vụ thế này chứ :nana-o::nana-o:

paigehk

Đại Tướng Quăng Bom
Site Founder
too shock to find any word. Choi Jin Shil cũng là một trong các thần tượng muôn thuở của pai....tại sao lại phải như vậy? It's just so sad

shinpoon

Tiểu thiếp nhà Jung
Staff nghỉ hưu
:|:|:|
cầu mong chị thanh thản trên thiên đường
Dù ai có bàn tán gì nhưng em hieu chị có noi khổ riêng của mình nên mới làm như thế

hienqv

Chánh thất nhà M, S.V.C Writing Contest, Giải Khuy
Translator
hôm wa đọc tin xong ,sốc thẫn thờ....chẳng biết nói thêm một lời anò nữa
cầu mong chị được bình yên trên thiên đường...
cảm gáic lúc này hơi sợ mà cũng hơi lo...

lina

S.V.C Writing Contest, Giải Sáng tạo '08
Staff nghỉ hưu
tin về chị này, hôm qua mới đọc trên báo mới biết :(
coi bộ lần này, các sao Hàn lại có xu hướng tự tử, chắc là tại bị áp lực nhiều quá, bởi vậy mới thấy, giới truyền thông gây áp lực mạnh tới cỡ nào, đẩy người ta tới bước đường cùng, đáng ghét
dù sao vẫn mong chị ra đi thanh thản...

Lene

Chánh thất nhà Kim, S.V.C Writing Contest, Giải SH
Moderator
chị là một trong những diễn viên hiếm hoi của Hàn mà mẹ em và em đều thích.
Film của chị là một trong những film hiếm hoi mà mẹ em và em đều thích xem.

tiếc quá chị ơi...

Hồng nhan bạc mệnh...

chỉ thốt dc ra câu này.

shali

Chánh thất nhà Lee, S.V.C Writing Contest, Giải An
Sub Group Leader
chỉ sáng nay mới coi đầy đủ tin tức về cái chết của ss ~.~
ko hỉu sao nước mắt tuôn rơi :cry:
mặc dù em chưa xem 1 bộ phim nào của ss...
nhưng thật sự... rất rất đau lòng...
tại sao 1 ngôi sao tài năng, 1 ng` mẹ đảm đang, 1 ng` phụ nữ kiên cường như ss lại ra đi như thế?
ss đã chịu rất nhìu đau khổ, lẽ ra ss đáng đc hưởng hạnh phúc nhìu hơn thế...
vẫn còn mẹ, em trai và 2 đứa con của ss cơ mà :((
:(:)(:)((
cầu mong kiếp sau ss sẽ đc hưởng hạnh phúc nhìu hơn >"<
...
hi vọng 2 đứa con sẽ về ở với cậu... :| chứ ông bố thô bạo thế kia... :|:|:| lại còn bà mẹ ghẻ ... :|