Rice stand cho concert Shinhwa (#1 đã update thông tin)

Guinevere

Mun Hye Ri , xX_Bà xã Eric_Xx, Chánh thất nhà Mun
Staff member
Site Founder
Vài năm gần đây cộng đồng fan Shinhwa toàn tặng ricestand thay vì flowerstand trong các concert của Shinhwa để Shinhwa có thể quyên góp gạo đó cho người nghèo thay vì lãng phí hoa. Bạn Mun thấy đây cũng là một ý tốt.

Mấy bữa nay bạn Mun có đi dò hỏi, thì sau cùng bắt được liên lạc với một cái shop ở Hàn (cảm ơn phiphi ở shinbiz đã giúp đỡ :">~). Chi phí cho một ricestand dĩ nhiên đắt hơn flowerstand, dao động từ $100 - $150 tùy thuộc vào mình muốn bao nhiêu ký gạo, cái này bạn Mun sẽ post lên sau. Nhưng ở topic này, bạn Mun muốn hỏi bà con có đồng ý đặt một rice stand, trên đó ghi "From Shinhwa Vietnam" hay ko?

Về phần chi phí, sẵn ở đây bạn Mun minh bạch khoản này luôn. Bốn năm trước bạn Mun "xách" $200 tiền đóng góp của mọi người sang Đài Loan đặt flowerstand cho Sung. Sau khi đặt xong (flowerstand giá $80), bạn Mun còn giữ $120 đến bây giờ. Mọi dự định sử dụng số tiền này đều hoãn lại vì concert 14 năm. Cho nên hiển nhiên lần này sẽ phải sử dụng hết $120. Có điều nếu muốn làm nhiều thứ hơn, tặng nhiều gạo hơn, thì chắc chắn sẽ cần nhiều hơn con số này. Cho nên nếu ai có lòng muốn đóng góp thêm thì rất là welcome ạ. Dĩ nhiên, mọi thu chi sẽ được công khai trên này.

Mọi người có ý kiến gì thì cứ thoải mái post ở đây nha :">~.

Đây là tài khoản ngân hàng của bạn Rít để mọi người ở VN gửi tiền vào:

Trương Đỗ Như Quỳnh
Số tk: 55947989
Ngân hàng Á Châu - chi nhánh Võ Thành Trang

Các bạn ở nc ngoài có paypal có thể gửi vào paypal của bạn Mun:
guinevere_ta@yahoo.com

Ngoài ra ở Hà Nội có em Su xung phong gặp mặt nhận tiền của mọi người. Nên ai sắp tới có gặp em Su có thể gửi thẳng cho em í.

Thanks bạn Rít, em Su và bạn meoyuna đã giúp đỡ.

UPDATED: Bên mình chính thức hợp tác với minam6 (site chung của 6 fanclub ở Hàn mở ra để kết nối với cộng đồng fan quốc tế) cho mấy cái project Shinhwa comeback sắp tới nhé :">~. Các project này đều đã qua bàn bạc với Shinhwa và Shinhwa Company, Cho nên rice stand bên mình cũng sẽ do bên họ lo hộ.

Đây cũng có nghĩa bên mình cũng sẽ phải góp một phần vào cái rice stand to đùng của tập thể fan các nước (1000 ký gạo, khoảng 3000 đô). Bạn Mun đang hỏi 1 rice banner dùng cho cả 2 ngày concert hay là sẽ bị đem đi cất sau concert hôm đầu. Nếu dùng cho cả 2 ngày, thì số tiền còn lại sẽ góp vào cái rice stand chung. Nếu ko, có lẽ mình sẽ phải cố gắng góp thêm một ít cho có hương có hoa :-s.

Hiện giờ tổng số tiền góp được cộng với số tiền bạn Mun đang giữ là $220. Bạn Mun kéo hạn deadline thêm 1 tuần nữa nha, là tới ngày 10/3, để mọi người tùy khả năng hiện tại xem xét :">.

HẠN CHÓT NHẬN ĐÓNG GÓP LÀ NGÀY 10/3 Mọi người gửi tiền cho Rít xong nhớ lên đây báo 1 tiếng nha để bạn Rít còn check lại XD~.

TỔNG THU CHI

1. Tiền đóng góp cũ - $120
2. meoyuna - $50
3. hienqv - $20
4. phiphi - $30
5. milky - $20
6. hyemi: 50k
7. Gemini: 70k
8. ss melp: 200k
9. bạn Yoo: 300k
10. Rít: 200k
11. Shali: 200k
12. Như: 200k
13. Guin: $27 (tiền phí paypal 2 đầu, và 10% tiền phí ngân hàng cho bên Hàn)

Bạn Mun đã chuyển toàn bộ tiền qua Hàn hôm qua rồi (12/3). Cụ thể là bên mình sẽ có 30kg gạo riêng, vào góp 30kg gạo vào cái stand chung của các FC. Bạn Mun đã nhờ minam6 chụp hình cái stand để post lên đây cho mọi người xem. Nhưng bạn nào đi concert sắp tới có thể tìm cái stand của mình rồi chụp về cho bà con luôn được ko? :">:">:">:">~~~

Guinevere

Staff member
Site Founder
@meoyuna: À đúng, mà mình quên bỏ địa chỉ paypal của mình vào bài post trên =)). Paypal của mình là guinevere_ta@yahoo.com.

Iris_xxx

Đại tỷ nhà Park, S.V.C Cái Bang
Moderator
mình sẽ cố gắng theo khả năng của bản thân a~~ ~~~~ .. :">

shali

Chánh thất nhà Lee, S.V.C Writing Contest, Giải An
Sub Group Leader
tình hình là thấy tiền lì xì chả đâu vào đâu với dự tính mua đĩa và ricestand r :))
ko sao ạ, em cũng muốn góp 1 chút
ko "xách" cái mặt đi coi concert đc thì "xách" gạo tặng các lão vậy :)) Huống chi cái này giống như cùng các lão làm phước, ý nghĩa vô cùng XD~
à ss mun cho em hạn chót đóng góp đi ạ, để em nó liệu đường nhịn ăn giảm cân :"> tết này lên 3 cân, hãi hùng quá :kantoi:

Guinevere

Staff member
Site Founder
@shali: hạn chót đóng góp chắc ss để ngày 5/3 để còn dôi thời gian gửi tiền sang đấy nữa.

@meoyuna: ừ là trang đó đó. Thật ra mình muốn đợt này dồn hết tiền vào cái này í :D. Tại vì quà cáp gì thì Shinhwa cũng một đống rồi. Mấy năm nay bên mình cũng tặng quà này nọ rồi. Hồi xưa chỉ có flowerstand thì thấy bỏ hoa còn phí, chứ bây giờ tặng gạo để Shinhwa quyên góp làm phước thấy còn có ý nghĩa hơn mà bên mình cũng biết chắc quà của mình đã tới nơi và được dùng vào việc có ích. Mình có thể tặng luôn 2 cái cũng được nếu mọi người góp nhiều.

hienqv

Chánh thất nhà M, S.V.C Writing Contest, Giải Khuy
Translator
ừ, để tới cuối tháng xong hết mấy chuyện lộn xộn rồi tớ tính sau :D
Tùy theo khả năng vậy !

yoorinnt

Tiểu thiếp nhà Mun
Staff nghỉ hưu
Ủng hộ. Có điều gởi tiền như thế nào a? Bạn có cái credit card mà để thanh toán chứ k thể chuyển tiền ==” paypal thì bạn đã vứt tận đâu rồi chả nhớ ==”

Iris_xxx

Moderator
cụ thể ở việt nam thì sẽ gửi cho ai và làm sao gửi cho bà, bà cho chi tiết cụ thể nha Guin .

Guinevere

Staff member
Site Founder
Tớ vẫn đang ở trong trường làm nên ko tiện lên lâu #:-s, nên chỉ lên để báo với meoyuna là đã nhận được tiền rồi thôi :">.

Còn các bạn ở VN, bà Rít ở HCM và em Su ở HN có thể đứng ra thay mặt nhận tiền cho từng miền được ko? Xong rồi gom lại và nhờ một người ở VN có paypal gửi tiền sang cho tớ. Ko biết có thể nhờ bạn meoyuna giúp đỡ chuyển paypal sang cho bạn Mun được ko? :D

Nếu mọi người đồng ý thì PM cho bạn Mun thông tin tài khoản ngân hàng để update lại post #1 nhé. Thành thật sorry bà con vì đến giờ mới reply được #:-s. Mai cuối tuần, bạn Mun sẽ cố gắng giải quyết dứt điểm vụ này.

hienqv

Chánh thất nhà M, S.V.C Writing Contest, Giải Khuy
Translator
Đã gửi vào paypal của bạn Mun rồi nhé, check dùm tớ ^^

Mình gửi cg đc. Nếu mọi người ok thì ai phụ trách nhận tiền khi nào đã nhận đủ hết thì msg mình. tốt nhất là tầm 3/3 nha. vì sau đó mình không có ở tp. thanks.

Guinevere

Staff member
Site Founder
@hiền: đã nhận được :">.

Bạn Rít với em Su chưa trả lời tớ nhé :-?.

Iris_xxx

Moderator
bạn nào có gửi tiền cho mình, vui lòng sms sau khi gửi nhé, để mình bik khoản nào là của ai để tiện check lại với ghi nhận .. tkz rất nhìu a~~~~. số đt nè : 0938833453

Guinevere

Staff member
Site Founder
Bên mình chính thức hợp tác với minam6 (site chung của 6 fanclub ở Hàn mở ra để kết nối với cộng đồng fan quốc tế) cho mấy cái project Shinhwa comeback sắp tới nhé :">~. Các project này đều đã qua bàn bạc với Shinhwa và Shinhwa Company, Cho nên rice stand bên mình cũng sẽ do bên họ lo hộ.

Đây cũng có nghĩa bên mình cũng sẽ phải góp một phần vào cái rice stand to đùng của tập thể fan các nước (1000 ký gạo, khoảng 3000 đô). Bạn Mun đang hỏi 1 rice banner dùng cho cả 2 ngày concert hay là sẽ bị đem đi cất sau concert hôm đầu. Nếu dùng cho cả 2 ngày, thì số tiền còn lại sẽ góp vào cái rice stand chung. Nếu ko, có lẽ mình sẽ phải cố gắng góp thêm một ít cho có hương có hoa :-s.

Hiện giờ tổng số tiền góp được cộng với số tiền bạn Mun đang giữ là $220. Bạn Mun kéo hạn deadline thêm 1 tuần nữa nha, là tới ngày 10/3, để mọi người tùy khả năng hiện tại xem xét :">.

Iris_xxx

Moderator
tui đang giữ 200 của e Sha + 200 của em Như, cộng thêm phần của tui nữa.

@ Su: cho ss số tk của em, hay nhất là cho ss cái tk ACB để ss dễ chuyển tiền cho em, rồi e gửi Guin hộ ss.

susu-edible

Staff danh dự
Staff nghỉ hưu
Ss Rít ời, em gom tiền rồi gửi cho ss yuna, rồi ss yuna mới paypal qua cho ss Guin ạ =))
Ss cũng gửi cho ss yuna đi ạ :D tk của ss ấy cũng là ACB đó.