Truyền thông Hàn Quốc chỉ trích ca sĩ VN đạo nhạc: Còn "không ngờ " đến bao giờ?

bonmat86

Hội trưởng hội phụ nữ
Luật VN cũng chỉ cho có, có tiền thì luật cũng bõ đc -.-
Điển hình đâu xa, mấy ông CA giao thông đấy, cuối tuần ra đường đứng kiếm tiền đi nhậu -.-

vidaihiep

S.V.C Writing Contest, Giải Khuyến khích '08
ack thì ra ông này là nhóm MBK~
nhóm này đạo cả bài Hey come on nè`
nghe thấy ớn đến chết luôn
làm 1 cái bài hay như vậy thành ra thiệt tức cười quá đi mất
đợt này mà SM làm lớn chuyện cho mà sáng mắt ra... cả Bảo Thy nữa
vênh váo đem nhạc người ta hát khắp chốn, thế mà vẫn chườn mặt đi khắp nơi

gớm cái bài em đã quên dở ẹc chỉ cóa nhạc là hay thôi
đạo thì pải đạo cho hay chứ đạo dở ẹc thì đạo làm ji :amazed:

èn thế là hyo ủng hộ việc đạo nhạc hả :eek:h: Sen thì nghĩ ko nên chút nào tại nếu cứ đạo nhạc thì âm nhạc việt nam sẽ mất(ko còn mang bản sắc VN nữa),nếu vậy thà nghe ca nhạc thiếu nhi còn đỡ hơn (mặc dù có mấy câu lặp đi lặp lại nhưng nó là của VN :eric:)

LeOh

S.V.C Staff
PR Group
nhưng vì vỗn dĩ nhạc vn trc' h theo phong cách cũ
nên nhạc trẻ chưa có gì đặc sắc
trong khi đó, nhạc nc' ngoài lại rất độc đáo
nên việc bị ảnh hưởng là điều ko thể tránh khỏi
h câu hỏi đặt ra là: vn sẽ chọn con đng` nào để đi tiếp?
khó để có câu trả lời

nếu đi theo con đng` cũ--> khó mà có nhiều ng` nghe
nếu chạy theo xu hướng nhạc hàn, nhạc anh, mỹ..---> sẽ bị quy là ko có sức sáng tạo, dập khuôn
chỉ còn cách tự tìm ra xu hướng âm nhạc mới cho vn..--->...bất khả thi..= =..

S24ndyS2

Staff danh dự
Staff nghỉ hưu
anh LeOh lâu lâu nói mấy câu chính xác ghê ta.nhưng mà nếu đạo nhạc bị bắt wả tang thì nói là có đi đừng có chối,đã vậy còn nói những câu cứ như mình vô tội chịu ko đc >"<

Lene

Chánh thất nhà Kim, S.V.C Writing Contest, Giải SH
Moderator
trời, ông 4M phán thế thì tôi học luật để bỏ đi hả? Luật VN ko tệ chỉ có cái khoản thi hành thì kém thôi. Tại nhà mình còn dễ dãi với nhau. Nhưng rồi sẽ phải khác thôi, dần dần hội nhập vào thế giới, phải đi theo quy định chung. Ví dụ như chuyện này chẳng hạn. Cái cậu Phong gì đó nghĩ đơn giản vì VN đạo đầy đấy có chết thằng nào đâu. nhưng bây h thì sao? bên Hàn họ đã biết đến, họ kiện. Cậu đó rắc rối to. Chuyện này xấu hổ thật nhưng cũng tốt. Bây h đạo phải dè chừng!

Nhạc VN đâu có tệ. Bói bên này giới thiệu bạn bè nhạc của Mỹ Linh Thanh Lam Hà Trần Hồng Nhung, bạn bè ng P cũng rất thích đấy. Có đứa bạn P nó thích nhạc Hà Trần cực kì. Hc như nhạc Trịnh rất dc yêu thích ở Nhật chứ có phải ko đâu. Cái tệ chỉ là một phần nhạc trẻ, họ làm theo kiểu ăn liền thần tượng. Kiểu đó chỉ dc một thời gian thôi, rồi xẹp ngay chứ chả tồn tại lâu dc. Thời thế xô bồ nhưng ko phải ko có ng tài ^^

Còn bản sắc mới thì đôi lúc cũng khó lắm. Ngay như nhạc P cũng thế. Nhạc họ có truyền thống lâu đời, cũng rất hay nhưng nhạc trẻ vẫn bị ảnh hưởng nhiều bởi nhạc Anh Mỹ. Nhiều khi vẫn thấy na ná ^^ Ngay như nhạc Hàn, cũng chả bị kêu ca nhiều là bắt chước nhạc ANh Mỹ còn gì...

blue_rain198

Chánh thất nhà Park, Translator của tháng 5, 6, S.
Translator
nói chung phán xét thì vẫn cứ là phán xét thôi
tất nhiên là âm nhạc nó cần sáng tạo nhưng đã đi theo dòng nhạc thì đương nhiên phải có sự tương đồng giống nhau chút chút
quan trọng là người ta biết cách phát triển cái sáng tạo dựa trên cái nền đã có
như thế vẫn là của ng ta
đằng này VN đã ko phát huy đc thì thôi lại còn bày đặt rêu rao khắp nơi
đã "mượn" người ta còn ko chịu đề cho rõ (may mắn lắm thì có cái chứ "Nhạc nước ngoài" -_-'' bó tay luôn)

VN mừ,cái zì mà chả làm được ...Mất mặt thật :run:
Đầu tiên lấy bài của TQ sau đó lại đến HQ
Kì này cho đáng đời vì dám đạo nhạc lộng hành như thế:hoho:
sao họ hok bik nghĩ nhỉ đã lấy bài của 1 nhóm nhạc đang nổi rùi còn lấy cả bài ruột của DBSK lun chớ!!!Hỏi thử nếu mà nó lấy bài once a lifetime của SH đi,ai mà chả ko tức chứ
gặp mình thì...:die_die:...Xui,ai kiu đụng độ Sm Town làm zì:give_up:

shali

Chánh thất nhà Lee, S.V.C Writing Contest, Giải An
Sub Group Leader
tại GOOD hiền quá, bị VN mình đạo mấy bài cũng ko biết >"<
Đụng phải SM là xui tận mạng :))
ko biết cái tập đoàn ấy hùng hổ đến mức nào sao mà dám đạo nhạc của con gà đẻ trứng vàng của họ? :hoho:

Tuy mình là người VN nhưg ko thể ko nói mấy đjều này
nhữg bài hit của VN fần lớn đều là cover lại từ các bài hjt # của nc ngoài, nhju đó cũg đủ thấy ngành âm nhạc của VN cho tới bây gjờ vẫn ko thể nào sánh đc với các nc Châu Á chứ đừg nói là thế gjới
đến mấy bạn VN còn hay nói " vjệt nam là chúa đạo nhạc " quả ko sai mà
Mếu mình có nói j` ko đúg thì cho mình xin lỗi nha ^^!

hienqv

Chánh thất nhà M, S.V.C Writing Contest, Giải Khuy
Translator
ôi tơời ,lại là bọn đó
có ai còn nhớ lúc MBK đạo Hey Come on của Shinhwa ko
chuyện thường ngày ở VN
chửi riết chán nên căẳng quan tâm lun