K-Drama Life is beautiful

hienqv

Chánh thất nhà M, S.V.C Writing Contest, Giải Khuy
Translator
ôi bạn Milky thật biết cap hình mà, chỉ canh đúng cảnh mà cap thui
càng ngày càng bấn film này, công tình thức đêm down trọn bộ ko uổng mà =))=))

milkyxduckie

Staff nghỉ hưu
@bạn Hiền: ;)) ;)) cố tình hết mà, cái thread này đúng chất KyungTae trá hình mà =))

2 cái này tớ mới cắt, ko hoàn toàn liên quan LiB nhưng ko thể ko share =))=))=))

anh thiệt dữ ;)) ;)) ;)) ;))

nhưng Jin vẫn dữ dội hơn anh =))=))=))

nhìn mặt MC Mong mà buồn cười =))=))=))=)0=))

lina

S.V.C Writing Contest, Giải Sáng tạo '08
Staff nghỉ hưu
=)) =)) =)) ss milky cắt cái gift đó trong show nào thế ạ? ss chỉ em với =))
ko ngờ trong phim anh điềm đạm thế mà sao lại hot dữ vậy =))
ông jin thì miễn bàn, nhân cơ hội dê con người ta =))

bazuka

Tiểu thiếp nhà Mun, Translator của tháng 4, S.V.C
Moderator
Ôi cha Jin =))=))=))=))=)) nham nhở thế nhỉ :x
Thik cái vid Wan giả gay =))=)) lần đầu tiên baz đc xem =))=))=))=)) thật ko đỡ nổi
Còn cái opening credit đầu tiên, sao có bóng chị nào đứng xa xa nhìn hai anh làm hỏng cả khung hình đẹp =))=))=))=))=))

shali

Chánh thất nhà Lee, S.V.C Writing Contest, Giải An
Sub Group Leader
ôi 2 cái gif =))=))=))=))=))

*chạy đi search*

...

Phim này tớ chưa xem hết. Mới xem tới 30. Do ko tìm được trang nào xem onl mà có engsub. Xem trên tudou nghe tiếng Hàn, phụ đề tiếng Hoa chả biết gì cả :D.

----------------------------------------

Một bài viết của đứa bạn, hy vọng mọi người thích :D

Đôi dòng cho Tae Sub...​

Dù đã dặn lòng đừng xem, vì sợ xem rồi sẽ chìm đắm trong đó, sức hút của những bộ phim tình cảm gia đình. Và vì sợ nó dài quá mà theo dõi thì rất mệt. Vậy mà vẫn nhấp chuột vào xem phim. Xem để rồi lại bị ảnh hưởng, để rồi chìm đắm vào mạch câu chuyện với những tình tiết nhỏ, giản dị mà sao đẹp lạ thường....

Nhưng những điều đẹp đẽ đó tôi xin nói vào một dịp khác và cũng dành để khi nào tôi xem hết phim đã. Giờ tôi muốn viết một ít cho Tae Sub. Và từ giờ tôi sẽ gọi bằng anh.

Tôi biết anh là người rất yêu gia đình mình. Ừ! có thể có nhiều điều lý trí của anh chưa thông nhưng mà anh không biết trái tim anh luôn hướng về gia đình sao. Nếu không vì họ, có lẽ anh sẽ không sống như vậy đâu. Đúng, anh sợ, anh sợ cho chính anh, nhưng hơn ai hết anh sợ cho chính gia đình mình, anh sợ gia đình mình sẽ buồn, sẽ vì anh mà buồn, sẽ vì anh mà mang một gánh nặng... Tôi cũng biết anh muốn lắm chứ, muốn vì gia đình mà sống một cuộc đời khác, cuộc đời của một con người như bao người khác. Dù cuộc đời đó đối với anh quá khó khăn...

Tại sao vậy anh? Anh sống như thế tốt cho mọi người nhưng có tốt cho anh không? Và đó có phải là điều tốt cho mọi người không khi mà anh cứ lặng lẽ như thế, cô độc như thế? Đừng! Tae Sub à! Đừng tự bóp nghẹt chính mình, tôi biết anh nghẹt thở lắm, vì nhìn anh tôi cũng nghẹt thở lắm. Đừng "tự giết" đi chính mình, đừng anh à! Nghẹn đắng, mệt mỏi, cô đơn, chán trường.... Sao cứ tự hành hạ mình như vậy?

Lần đầu tiên tôi xem phim mà cảm giác chờ đợi choáng ngợp cả tâm trí, tôi cứ chờ, chờ vào điều gì? Chờ vào một điều tốt đẹp. Có lẽ!

Khi anh nói ra tất cả, nói những điều anh giữ riêng cho chính bản thân mình. Tôi thở phào một cái. Tôi đang chờ đợi cái thở phào này sao? Có lẽ! Tôi muốn nhìn anh bước tới, đừng lùi nữa. Tôi biết cảm giác lùi nó đáng sợ như thế nào, cứ lùi rồi lùi mãi... Tôi muốn anh ngước đầu lên mà bước, đừng mãi cuối đầu... Tôi muốn...Tôi muốn nhiều thứ quá...

Mắt tôi cay lắm, cay... Nhưng tôi cười, cười dù mắt vẫn rất cay. Cuộc sống của anh rồi sẽ như thế nào? Làm sao anh đối mặt, làm sao mọi người đối mặt? Anh sợ lắm phải không? Anh sợ rồi những gì đang tốt đẹp sẽ vỡ tan, anh sợ lắm. Giá như có sự lựa chọn anh nhỉ? Chắc anh sẽ lựa chọn khác đi. Nhưng biết làm sao phải ko anh? Anh à! Đừng sợ, anh dũng cảm lắm đó, anh đã bước tới một bước rồi, anh không còn lùi nữa rồi. Tôi vui vì điều đó, tôi biết sẽ khó khăn nhưng hãy vững lòng và hãy tin, tin rằng mọi người sẽ thông cảm cho anh, tin vào tình yêu mà gia đình anh dành cho anh, tin vào chính bản thân mình....

Tôi không biết anh sẽ như thế nào? Cũng không biết gia đình anh rồi sẽ như thế nào? Nhưng tôi tin và tôi hy vọng. Tin và hy vọng vào cái gọi là tình yêu, cái gọi là gia đình, cái gọi là điều kỳ diệu của cuộc đời.

Tae Sub à! Hãy bước tiếp anh nhé. Đừng lùi lại, đừng nhé. Hãy bước dù vô cùng khó khăn... Hãy bước đến dù tương lai chỉ là một ẩn số... Hãy cứ bước đến... bước đến...

Iris_xxx

Đại tỷ nhà Park, S.V.C Cái Bang
Moderator
mình mong mỏi có ai đó down rồi burn hộ mình đi .. mình sẽ trả công hậu hĩ a~~ :(:)(:)((

máy nhà mình bị điên .. ko có down đc, coi onl thì mạng chập chờn lắm .. :(:)(( cắn răng cắn lợi khóc lóc ỉ ôi .. ai thương mình đi .. :(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

hienqv

Translator
@Zit: tiếc là cậu tui về trước lúc tui biết film này chứ ko là tui down cho bà rùi :(
thôi ráng dơn từ từ coi đi, ko thì fi' cả đời đó :x
@Milky: cái gif của bạn làm tớ chết cười =))=))

Guinevere

Mun Hye Ri , xX_Bà xã Eric_Xx, Chánh thất nhà Mun
Staff member
Site Founder
@bigbig: cả dramacrazy.net và mysoju.com đều có phim này engsub đủ bộ mà ấy :|. Ấy vô đó kiếm thử xem.

Iris_xxx

Đại tỷ nhà Park, S.V.C Cái Bang
Moderator
@hiền: huhu .. fải chi bà ở cali ha, con bạn tui sắp về .. :(:)(:)(:)(( có ai ở đây down rồi ko?? cho tui xin đi .. :-*

hienqv

Translator
2 em nữa đây
Bạn Mun thiệt tình, tập 32 mà bảo 63 làm tớ coi đi coi lại 63 kím mún khùng lun =))=))=))

Guinevere

Staff member
Site Founder
đâu có :| Tui nói cái lúc ôm mà 2 anh mặc áo đen là tập 63, chứ tui có bảo tập nắm tay là tập 63 đâu 8-}8-}8-}8-}

@Rít: bạn bà sắp về hả? :X:X:X:X Chừng nào về? Hỏi giùm tui có thể xách giùm 2,3 cái đĩa Sung ko :">:">:">~. Tui sẽ trả ơn cho bà bằng cách burn phim rồi gửi wa cali cho :itchingsmile::itchingsmile:

hienqv

Translator
cảnh pha cà phê đó bạn Milky cắt rồi bà, lục lại mấy page trước có mà ????

bazuka

Tiểu thiếp nhà Mun, Translator của tháng 4, S.V.C
Moderator
Ôi tình hình là em ko thể ngừng xem phim để đi ngủ =))=))=))=))=))=))
Phim quá hay <3
Kyungtae thì miễn bàn rồi =))=))=)) nhưng còn mấy tình tiết chuyện gia đình cũng hay quá thế :(( :(( :((
Làm sao đi ngủ đc đây trời :(:)(:)((

Guinevere

Staff member
Site Founder
=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=)) Tập mấy rồi em? =))=))=))=))

SS đang trong quá trình đi coi lại lần thứ 3 =))=))=))=))=))

Mẹ ơi, koan dấn thân vào chốn nì ko bik là ma nào đưa lối, quỷ chi dẫn đường nữa T____T

Fim nì đỉnh đỉnh đại danh đã nghe từ lâu nhưng mà tuyệt nhiên ko dám mó tới T____T lý do là vietsub còn chưa xong =,= em canh mãi chỉ mới dc 23/63 ep thôi =,= ráng ráng ngồi chờ, sợ ko dằn lòng nổi, xem nửa chừng lại quằn quại thêm =.=

Cp nì quả nhiên là chưa koi chưa thí bấn, h ko koi mò cũng điên loạn ràu =.= các ss thật là bik nọc của fen gơ mò chọc vào >"< chọc 1 fát chí mạng koan nhỏ lun -.- kỉu nì em có nc lê lết chết sống cũng phải koi cho dc quó T___T lâu nay mí fim về bxb dù có làm cũng chỉ toàn nội dung 'kì lạ' dù ko thì cũng là kết thúc bất mãn cúi cùng cũng chỉ là bởi vì dư luận xã hội =.= bi h là fim chíu gia đình hehehe em rất coá hy vọng tươi sáng với fim nì :x

Hehehe mà em nghe đâu Secret garden cũng có 1 cặp bxb cơ :x đang trong giai đoạn canh me fim nì kakaka. Moá ơi, chặng đường down gian nan wá T____T có thần tiên tỉ tỉ nào buôn fim ko huhuhu :((

hienqv

Translator
haha, lại thêm một thiếu nữ nhập cuộc rồi, hội chúng ta hi vọng sẽ nở rộ =))=))=))
Secret Garden chỉ có bé Sun tình đơn phương thui em ơi,bác Oska iu người khác mất rùi, nhưng tình tay ba đó cũng hay hay =))=))=))