Một số vấn đề liên quan đến kinh phí cần mọi người góp ý

Guinevere

Mun Hye Ri , xX_Bà xã Eric_Xx, Chánh thất nhà Mun
Staff member
Site Founder
Guin lập topic này là để trình bày 2 vấn đề cần mọi người góp ý:

1/ Đầu tiên là liên quan trực tiếp đến các lão Shinhwa nhà mình. Ko biết mọi người có biết hay ko, nhưng trước giờ mỗi khi các lão có các hoạt động gì (phim, radio, talkshow), FC của mỗi lão lại chuẩn bị đồ ăn thức uống cho cả đoàn (ko riêng gì các lão) để support. Nhờ thế Shinhwa nói chung cũng khá nở mày nở mặt với các nghệ sĩ khác và cũng vững vàng hơn khi được hậu thuẫn như thế.

Theo như Guin được biết, kinh phí cho các hoạt động này đều là do các fan bên Hàn góp lại (hoặc phí membership hằng tháng). Đợt đặt đĩa bên Yeonin và mới đây là Jineyes, Guin cũng đã gửi dư ra một chút và gợi ý họ cứ giữ lại để lo cho các hoạt động đó dưới danh nghĩa Shinhwavn. Nói chung, là fan thì việc support idol của mình cũng là chuyện dễ hiểu nên họ rất vui mừng. Với bên mình cũng cần thiết lập quan hệ và nối với các FC của Hàn từ bây giờ là vừa.

Vì thế hôm nay Guin lập topic này để hỏi ý kiến mọi người về việc này, bên ta có nên góp chút đỉnh lại và gửi sang cho họ để lo cho các hoạt động support Shinhwa hay ko? Và nếu có thì mức gửi khoảng bao nhiêu? (Guin có đọc qua 1 topic support của Jineyes, mức bình quân là 20,000 won/tháng, khoảng 16, 17 đô Mỹ). Số tiền này với một người thì nhiều, nhưng nếu chia làm nhiều phần thì mỗi tháng mỗi người chỉ tốn khoảng 40k thôi (10k cho mỗi ông). Nhưng nói chung Guin cần ý kiến của mọi người về chuyện này.

2/ Vấn đề thứ 2 là tháng 7 này, Guin sẽ đi Đài Loan xem concert Sung (đã có vé concert, còn chờ book vé máy bay thôi). Guin đang có ý định mua một flower stand (cái lẵng hoa bự bự, hung bít gọi là gì = =) với dải băng Shinhwavn đính kèm trên đó. Vì ko biết chính xác giá cả là bao nhiêu, nhưng theo lời 1 đứa bạn đài thì nó bảo khoảng 50usd. Thiết nghĩ đây là chuyện cần làm để ủng hộ tinh thần cho Sung ^^.

Vậy nên Guin cũng kêu gọi mọi người đóng góp cho cái lẵng hoa này, ai có nhiều góp nhiều, có ít góp ít ko sao cả ^^. Và ai có ý kiến gì cứ thoải mái nêu ra ngay tại đây.

Ok, hết =)).

BỔ SUNG SỐ TÀI KHOẢN NGÂN HÀNG:

Số tài khoản: 0071001328823
Chủ tài khoản: Đặng Thị Bích Phượng
Ngân hàng Vietcombank (chi nhánh Tân Bình)

shali

Chánh thất nhà Lee, S.V.C Writing Contest, Giải An
Sub Group Leader
như thế là mỗi tháng tổng cộng 1 ng` 70k hả ss? :|
30k tiền quỹ, 40k tiền support
chưa tính là tháng này thêm tiền lẵng hoa cho sung nữa
70k 1 tháng... :eek:mo: em còn đang vật vã tiền album mindy :eek:mo:

ka ka ka! ss Guin đi xem concert của Sung nhé!!!
Thích thế!!!
Em cũng sẽ góp...nhờ đứa bạn gửi hộ cho ss vậy...
nhưng gửi thế nào hả ss??

Guinevere

Staff member
Site Founder
Về gửi thì tiền quỹ vẫn đóng cho thủ quỹ hoặc bỏ vào tài khoản forum. Còn tiền support các lão thì 1 là có thể gửi cho thủ quỹ, rồi thủ quỹ gom một mớ cho vào tài khoản của mẹ ss, ss sẽ lấy tiền của mẹ ss từ bên này gửi sang cho họ. Hoặc tụi em có thể gửi thẳng vào tài khoản mẹ ss cũng được. Thanks tụi em ủng hộ >:D<.

Guin cần thêm ý kiến của mọi người, dù đồng ý hay ko mọi người cũng làm ơn lên tiếng để Guin còn biết đường mà lần = =~.

Iris_xxx

Đại tỷ nhà Park, S.V.C Cái Bang
Moderator
tui thì cũng không có nhiều để đóng góp, nhưng sẽ làm theo sức vậy....

tiền support hàng tháng nếu mọi người share ra nhiều thì mỗi người sẽ đóng ít đi, nhưng nếu chỉ có một số người đóng góp với nhau thì nó sẽ cao hơn...vậy liệu theo tình hình tớ sẽ góp có thể dao động từ 50-200k thì ok...mà còn vài tháng nữa MInJin đi rồi, có lẽ tiền này sẽ down xuống còn fân nữa nên cũng không sao.

vấn đề lẵng hoa thì tớ góp 100k nhá...chỉ là góp theo thôi, hy vọng là đủ...:">:">:">:">:">

shali

Chánh thất nhà Lee, S.V.C Writing Contest, Giải An
Sub Group Leader
em sẽ cố gắng ^^
nhưng ss ơi, cho em khất cái tiền hoa đc ko ạ? :( em đang kẹt tiền, tháng này em sẽ đóng đúng 70k, nhưng cho em khất cái tiền hoa nha :( em chưa để dành đủ tiền mua album, tiền lại còn bị xài ngoài ý muốn nữa >"< tháng mấy ss đi ạ? tháng 7 đúng ko? còn 1 tháng mấy nữa mà, từ đây đến đó nếu dư dả em sẽ đóng góp :">

Guinevere

Staff member
Site Founder
Irish: Iu bà :"> :x

Đó cũng là cái Guin muốn nói ^^. Chỉ còn vài tháng nữa thôi là MinJin đi rồi, ít tháng sau nữa đến Andy, những dịp để support như thế này ko còn nhiều nữa. Nếu mọi người muốn hòa nhập với fan Hàn, muốn họ và Shinhwa biết đến fan Việt Nam thì cách hữu hiệu nhất là lăn xả vào hoạt động cùng họ, rút ngắn cái khoảng cách địa lý lại, chứ cứ ngồi yên một chỗ bảo muốn support này nọ cũng ko hiệu quả đâu. Có thể suy nghĩ của Guin thực dụng, mọi người muốn nghĩ sao cũng được, nhưng đến cuối cùng người được lợi vẫn là các lão Shinhwa thôi ^^. Thêm nhiều nguồn support, thêm vững tâm hơn.

Nói chung mọi người có bao nhiêu góp bấy nhiêu, tùy tấm lòng và khả năng. Em nào cảm thấy ko đủ khả năng thì cũng ko sao cả, ko việc gì phải ngại. Vì dù gì trước đó Guin cũng đã gửi cho họ dưới danh nghĩa Shinhwavn rồi, giờ có thêm người phụ vào nữa thì đỡ gánh cho Guin nhưng Guin ko muốn vì chuyện đó mà làm mọi người cảm thấy áp lực. Tóm lại vẫn là câu đó, tùy khả năng và tấm lòng ^^.

@Shali: vô tình post trùng bài với em =)). Nhưng bài trên của ss coi như trả lời câu hỏi của em rồi nhé ;).

Nothing

Đại diện GLO
*đi vào*
.
.
*định giả vờ điếc rồi đi ra*=))=))=))=))

Bây giờ đang là cuối tháng, tớ đang rất kẹt tiền ^^". Nếu được chắc nàgy 10 tháng sau *ngày đấy mới lĩnh lương :">*tớ góp 150k tiền lẵng hoa và tiền quỹ này kia.

Thông cảm nhé, thật sự là tớ cũng kẹt, tháng sau là thôi nôi con cháu tớ. :(:)(:)((. Tiền ít nhưng tinh thần thì nhiều vậy :">:">

paigehk

Đại Tướng Quăng Bom
Site Founder
vậy tháng này có gặp bà tui đưa bà $15 đồng AUD hả? $5 đóng support, còn $10 lẵng hoa?
=))
sẵn giờ tài khoản tui cũng còn dư ra 15$ để tròn 1K.
=))=))=))=))

(tớ quăng bom thôi bà con)

paigehk

Đại Tướng Quăng Bom
Site Founder
vậy tháng này có gặp bà tui đưa bà $15 đồng AUD hả? $5 đóng support, còn $10 lẵng hoa?
=))
sẵn giờ tài khoản tui cũng còn dư ra 15$ để tròn vài K.
=))=))=))=))

(tớ quăng bom thôi bà con)

bristina

Tiểu thiếp nhà Park, Đại diện JKF
Trans Group Leader
Cái vụ tiền quỹ thì e chưa rõ lắm, để e hỏi sha òi sẽ rep sau :">
Em góp 100k cho lẵng hoa nhé ^^ Có gì e sẽ nhờ sha lun :">
Hi vọng góp dc chút ít ^^

milkyxduckie

Staff nghỉ hưu
Tớ cũng muốn đóng góp một chút... không nhiều nhưng cũng hi vọng đỡ được phần nào :). Có điều tớ chưa rõ lắm về chuyện gửi tiền >.<. Tớ hiện tại đg ở US, thế thì nếu gửi tiền thì tớ sẽ gửi cho ai?

Guinevere

Staff member
Site Founder
Thanks tất cả mọi người ^^.

@Pai: ok bà,chờ tui thi xong ;).

@milky: ấy có paypal ko?

hienqv

Chánh thất nhà M, S.V.C Writing Contest, Giải Khuy
Translator
ok ,coi như thánng này tớ đóng 150k (thông cảm ,đang nghèo ...hic !album chồng ,rùi còn tiền fòng trọ nữa :(( )

susu-edible

Staff danh dự
Staff nghỉ hưu
Em thì ko sao :) em vừa đc 1 tr từ trên trời rơi xuống =)) mọi người bảo em đưa hết cũng đc =))
Thế em đóng 100k nhé :) *mình thật keo =))*

Iris_xxx

Đại tỷ nhà Park, S.V.C Cái Bang
Moderator
Em thì ko sao :) em vừa đc 1 tr từ trên trời rơi xuống =)) mọi người bảo em đưa hết cũng đc =))
Thế em đóng 100k nhé :) *mình thật keo =))*

em wả là keo thật...=))=))=))...đùa chứ bao nhiêu cũng được mà em, chủ yếu là tấm lòng thôi...:">:">:">

susu-edible

Staff danh dự
Staff nghỉ hưu
em wả là keo thật...=))=))=))...đùa chứ bao nhiêu cũng được mà em, chủ yếu là tấm lòng thôi...:">:">:">

:D em để dành để trả tiền cho ss với ss Guin, với lại sau này còn đóng góp gì còn đóng tiếp (sau quả 1 tr này chắc ko còn gì rơi xuống đầu em đâu =)))