Nhật kí ShinhwaChangjoVN

kenchiu

Biểu muội nhà Jung, Subber ưu tú
Subbing Group
@hiền: ss ko biết em đang gặp chuyện gì cũng ko biết có thể giúp được gì cho em :( chỉ biết cầu chúc em mạnh mẽ vượt qua khó khăn, cố lên em. Ss mong trong time tới lại có thể thấy em vui vẻ cùng mọi người ^^

shali

Chánh thất nhà Lee, S.V.C Writing Contest, Giải An
Sub Group Leader
@ss hien: nơi đây luôn chào đón ss quay trở lại. Nghỉ ngơi 1 thời gian và quay lại với nụ cười thật tươi nhé ^^ em lúc nào cũng nhớ tới ss, ss mà bỏ đi luôn là em cướp min luôn đấy keke

@ss mun: OMG, ss mun, ss làm em sợ :|

@ss Hiền : hề hề mặc dù em mới chỉ thích shinhwa đúng vào đầu tháng 4 khi các anh comeback thôi nhưng vì lỡ yêu các anh rồi nên em cũng mong muốn được biết nhiều thêm về các anh nên đã vào nhà mình. Nói thật lòng thì so với các ss lâu năm hay các mem có đóng góp cho rum thì e chẳng làm đc gì cả nhưng e rất thích các member trong rum và xem mọi người như là ng.thân quen vậy. Nên e cầu mong cho mọi chuyện với ss sẽ tốt đẹp hơn. Có lẽ tuổi e còn nhỏ hơn so với các ss nhưng c.đời e nó cũng chẳng tốt đẹp zì đâu. Có lẽ việc mà e đã nói vs ss rồi đó thực sự là rất ít người biết chn đó ngoài bạn bè xung quanh em nhưng tự nhiên e nghĩ đến ss thấy ss bùn nên e cũng chỉ mún an ủi ss thôi và xin ss đừng lo lắng quá. saranghaeyo ^ ^~ em và các member trong 4rum và các anh sẽ ở bên cạnh ss

Iris_xxx

Đại tỷ nhà Park, S.V.C Cái Bang
Moderator
lâu lâu dạo vô đây, mới thấy mình vô tâm quá nhỉ ...

@hiền : cố lên bà, mỗi người mỗi chuyện, mỗi nhà mỗi cảnh ... cuộc sống mà .. đời xô ta ngã, ta ko ngã, mà cười ngạo nghễ với đời, lúc đó bản thân mới chiến thắng đc cái cuộc sống vốn bon chen mà nhức nhối này, vấp ở đâu đứng lên ở đó ... tui lúc nào cũng luôn nói với bản thân như thế, mới ko gục ngã đến ngày hôm nay ... chia xẻ thôi, chứ cũng ko bik khuyên bà thế nào .. cố lên kưng .. cả thế giới quay lưng với kưng, thì cũng còn có những người ở trong nơi mà kưng gọi là "nhà" này, ủng hộ kưng, đứng sau lưng chống đỡ cho kưng ~~~~~~~~~~~~~

@Guin: tui ko bik bà trãi qua thời gian khó khăn đến thế, còn "hành hạ" bạn Guin rất nhìu chuyện ... tui nói với bà câu này bao jờ chưa nhỉ??? "TUI RẤT NGƯỠNG MỘ BÀ" thật đó, tự dưng thấy yêu bag quá kưng a~~

Lene

Chánh thất nhà Kim, S.V.C Writing Contest, Giải SH
Moderator
Yay I'm getting married lol. Tâm trạng thật là lẫn lộn....

0_O 0_O 0_O
ôi, sốc!!!!!! ko hổ danh đại tướng quăng bom 0_O
Thế là SVC lại có thêm 1 SHCJ lên xe bông rồi ^^
Chúc mừng pai ^_^

Guinevere

Mun Hye Ri , xX_Bà xã Eric_Xx, Chánh thất nhà Mun
Staff member
Site Founder
:-o bạn Pai nói thật ko thế?????????????????????????

Nếu thật là mình phải chuẩn bị quà thật to cho bạn Pai *nhảy múa*

Iris_xxx

Đại tỷ nhà Park, S.V.C Cái Bang
Moderator
m quăng vừa thôi nhóc à~~~~~~ ai nói con cưới mình tin, con mắm Pai thì mình ko tin~~~~~~ ai lấy nó??? =)))))))))))))

paigehk

Đại Tướng Quăng Bom
Site Founder
Mi hãy Đợi đấy, ta đang luyện bom nguyên tử bắn thẳng vào nhà ngươi

shali

Sub Group Leader
ss pai ném cả rổ bom nguyên tử lên SVC mà - -
ôi, thế là SVC đã có 2 ng` lên xe bông :((
chúc ss pai trăm năm hạnh phúc a~ :x:x:x
sang năm có thêm tin hỉ nha ss :aigoo:

bristina

Tiểu thiếp nhà Park, Đại diện JKF
Trans Group Leader
You’re breathing in my heart, how do I forget you and continue to live
My heart is not fine. It's not fine, J.

Lene

Chánh thất nhà Kim, S.V.C Writing Contest, Giải SH
Moderator
nửa đêm em bờ rít lại làm thổn thức con tim rồi :))
Mà nhà Pác hay thật đấy: Rít, bờ lu, bờ rít =)) em bờ rít = Bờ lu + Rít =))

bristina

Tiểu thiếp nhà Park, Đại diện JKF
Trans Group Leader
Haha =))=)) vậy nên nhà Pác thiệt đoàn kết đó ss, 1 sự hòa hợp quá xuất sắc =))))
Aigoo, em cũng đâu muốn, ai bảo lão kia làm em thổn thức tim cơ chứ :">:">~

shali

Sub Group Leader
hôm nay ngồi xem ep 6 shinbang. mặc dù mang tiếng sub nhưng chưa xem tử tế lần nào, cứ bấm wa wa để check lỗi chính tả, edit, type. Bữa nay ngồi check coi từ đầu đến cuối trước enc, tự nhiên thấy mắt cay cay...
nhớ lại khoảng thời gian lo lắng khi sh sắp nhập ngũ
nhớ đến lúc cầm concert 10 năm trong tay
nhớ cảm giác ngồi trong lớp thẫn thờ lần đầu tiên khi ric nhập ngũ
từng người đi như thế, tức giận thì chắc chỉ có min vì tội dám đi mà ko từ biệt :))
nhưng nhớ nhất, có lẽ là ngày 11/01/2009 - ngày offline trình chiếu concert 10 năm...
nhớ gần 15 tiếng ngồi trong phòng chiếu...
nhớ lúc hò hét đến khản cả cổ...
nhớ những giọt nước mắt...
nhớ bữa tối ăn nốc họng =)) cơ mà đó chắc là lần đầu và cũng là lần cuối đc ăn những món ngon và đắt tiền đến thế :">
nhớ những gương mặt mà giờ khó có thể lại đc gặp tận mặt...

Liệu có 1 ngày nào đó, sẽ có 1 buổi offline trình chiếu concert 14th ko?
mọi ng` lại tụ họp như xưa...

ps: em vẫn còn giữ dải ruy băng màu cam buộc tóc hôm đó và tờ menu (cũng cam nốt) hí hí :">

Last edited:
chỉ vô tình vào đây ko ngờ đọc đc bài này của sha...
tự nhiên cảm thấy tự hào vì dc góp phần trong ep 6...
hixhixx...
đúng là ep này có nhìu cảm xúc thật...
mình đến sau nên ko thể bik hết những ji sh đã trải wa chứ nói chi là những ji shcj vn đã trải wa...
nhưng mình cũng có thời gian gắn bó cùng 1 4rum với những khoảnh khắc ko thể quên đc như thế...
những kỉ niệm đó thật đẹp...
mỗi lần thấy các mem cũ SVC nhắc về những ngày tháng trc đây cùng nhau...
tuy mình ko có mặt nhưng cũng thấy trân trọng thay mn...
ngưỡng mộ mn lắm í.... hì hì ^^