Nhật kí ShinhwaChangjoVN

shali

Chánh thất nhà Lee, S.V.C Writing Contest, Giải An
Sub Group Leader
kỉ niệm có nhìu cái cũng "đau đớn" lắm bạn qing =))
ngày ấy offline, trừ staff tổ chức ra, hầu như ko có shinchang vn nào cả =)) hay nói đúng hơn shinchang có nhiu ng` là thành staff hết =))
khách thì hình như cũng chỉ có 3 ng` bên FC khác...
có lẽ đó là điều duy nhất khiến bạn sha hơi buồn ^^

buồn cũng trở thành kỉ niệm đáng nhớ mà...
nhìu khi cũng có cái hay...
lúc trc tớ cũng có tham gia 1 rum như thế...
mem là staff hết cả...
cả rum chắc chưa tới 10 active mem..
cơ mà những nỗ lực khi ấy thì thật sự vô cùng đáng trân trọng...
đó là những kỉ niểm chỉ thuộc về 1 cơ số ít người thôi....^^

Iris_xxx

Đại tỷ nhà Park, S.V.C Cái Bang
Moderator
đó là lần thứ 2 ss gặp Sha, lần đầu tiên gặp mọi người a~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

hienqv

Chánh thất nhà M, S.V.C Writing Contest, Giải Khuy
Translator
Tự nhiên giờ mọi người rủ nhau nhắc chuyện xưa là sao :))
bữa đó lần thứ mấy tớ gặp bạn Zit ta, chỉ nhớ lần đầu gặp lúc bạn tới đón Pai, nhìn Zit thật có dáng 'rân chơi' =))=))
huhu, nhớ những lần họp off đó quá, bao giờ mình mới lại dc off :((

Iris_xxx

Đại tỷ nhà Park, S.V.C Cái Bang
Moderator
lần đầu gặp bạn Hiền, ấn tượng là con bé này nhìn hiền ghê ... đi xe đạp mà đạp tới nhà con Pai đón đó, hôm đó mình nhớ mình mặc quần đùi, vì giữa trưa bị giật đùng đùng đi đón con mắm thúi đó ~~~~~~ hôm off đi siêu thị mua bánh với bạn H, mà đc cái, bạn hiền hơn chữ hiền , đi bẽn lẽn sau lưng tui, hỏi mua j cũng gật, kiu tui = ss =)))))))))))))))))))))))))))) nhớ lại lúc đó, mình thật là dã man~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

Lene

Chánh thất nhà Kim, S.V.C Writing Contest, Giải SH
Moderator
ôi ganh tị tràn trề T_T tháng 11 bạn Bói lết vô, mọi ng tổ chức off đi T_T Cho bạn Bói dc gặp mọi ng với T_T

shali

Sub Group Leader
tính ra chỉ có mỗi chánh thất nhà Kim là chưa đc ọp ệc lần nào hết nhỉ ;))
em cũng chưa có cơ hội diện kiến chánh thất nhà Park và Kim T__T đợt ss fank vào em bận đi học, ko bỏ đc >"<
ko biết có 1 ngày nào đó, chánh thất 6 nhà cùng gặp nhau ko ta =)) wao, giây phút lịch sử của SVC =))

bristina

Tiểu thiếp nhà Park, Đại diện JKF
Trans Group Leader
Chỉ một lần thôi, tôi muốn quên hết tất cả và chạy đến bên anh ...
Cảm ơn Chúa vì đó là anh mà ko phải bất cứ ai khác, cảm ơn Người vì đã để anh tồn tại trong cuộc đời tôi, trong mỗi hơi tôi thở, mỗi nhịp tim tôi đập ...
Cảm ơn Người vì dù rằng tình yêu tôi dành cho anh có đang hủy hoại tôi đến vô cùng tận ....

Guinevere

Mun Hye Ri , xX_Bà xã Eric_Xx, Chánh thất nhà Mun
Staff member
Site Founder
Goodbye Shinhwa.biz...

Goodbye my first home...

Goodbye my Shinhwa's pre-army period :((.

==========

Thấy buồn không tả nổi :((. Dù đã có gì xảy ra thì nơi đó vẫn là nơi mình xem là nhà suốt giai đoạn 2007 - 2008. Quen được fan Shinhwa nhiều nhất cũng là ở đó, biết thêm nhiều điều mới cũng tại đó luôn, kí ức về Mari cũng là ở biz....

:(:)(:)(:)(:)(:)((

sudal

Tiểu muội nhà Jung
Ôm ôm bạn Mun , xoa xoa o:)

Thôi thì ... nhớ vậy chứ biết sao giờ bạn Mun. Giờ phải cố gắng để điều đó không xảy ra vs chúng ta thôi, cố gắng cố gắng ~

melp

Đại tỷ nhà Jung, S.V.C Writing Contest, Giải Khuyế
Staff nghỉ hưu
Shinhwa.biz has always been my first home...

The site and its crab clan welcomed me with open arms. Without that place, my dedication for him would never be nurtured to this point.

The day of my birthday, Tippi still sent me her birthday congratulation, which I received 4 days later. I remember telling her thank you, and said that I would always treasure the sweet memories I had there. Then she replied and told me I am sweet.

Little did I know...that would be our last mesage exchange in shinhwa.biz.

When Shinhwa came back, I told myself I would try my best in reviving the site by being its uploader. But I could only keep my promise for a month. I couldn't do much for the site that helped me understand him in the first place. I am sorry.

shali

Sub Group Leader
em chỉ cần raw HQ thôi ss ơi T_____________T

Guinevere

Staff member
Site Founder
Khó mà có raw HQ như ý mình muốn lắm, vì thứ nhất là đã quá lâu rồi #:-s. Thứ hai nữa là hồi đó ống kính máy quay không chất lượng như bây giờ, cho nên mình nhìn kiểu nào cũng sẽ thấy MQ hay LQ thôi.

melp

Đại tỷ nhà Jung, S.V.C Writing Contest, Giải Khuyế
Staff nghỉ hưu
Ss không có bản raw mà chỉ có bản engsub MQ khoảng 660MB thôi. Cần thì làm đè lên tạm hay thế nào vậy +_+ chứ show này ss nghĩ thực sự là không thể khôgn sub được ý :(( quá nhiều kỷ niệm và quá ý nghĩa :((

ngày X tháng Y năm 2012

bây giờ cũng được hơn 1 tháng làm Shinhwa Changjo thật sự và 7 năm làm fan ảo kể từ mỗi buổi sáng xem phim Super Rookie của Eric =))

suy nghĩ lại cảm giác thích (boyband) nhiều như thế này k phải lần đầu tiên :)), trước đó đã rất thích Suju, Shinee và yêu SS501, Il Volo, MBLAQ, nhưng lần nào cũng vậy, cầm cự lắm là 5 tháng là sẽ vô cảm hết, k còn yêu iếc gì nữa :))

vì vậy mong rằng m đối với Shinhwa sẽ là 1 tình yêu thật sự và lâu dài, ít nhất là với Shinhwa Broadcast, vì một phần nhờ vào show mà m mới có cảm xúc mãnh liệt với nhóm đến như vậy :"> (thỉnh thoảng pr trên FB làm các bạn WFs của m khen tới tấp :)) haha cảm ơn nhé :))). Shinhwa à, tui chờ các a phá bỏ lời nguyền "yêu 5 tháng" của tui đó lol :))

p.s: nói ra thật ngại nhưng Shinhwa là nhóm đầu tiên m yêu đến mức nói với bạn bè ở FB rằng "đây là chồng tui" hehe :)) trước đó với vài nhóm thích thì có thích nhưng còn khuya mới có chuyện "hạ mình" như vậy :)). Có thể nói trái tim m đã biết yêu lần đầu rồi đó nhaaaaaaaaaaaaaaaaa =))

p.s 2: thay cái cover & ava FB bằng hình Minwoo, có 3 bạn bảo "anh này đẹp chai mà nom dê quá đi" :)))))))))) "vâng, vì vậy tui mới iu ổng đó kk" =))

Guinevere

Staff member
Site Founder
@mezz: liên lạc với M chánh thất xin vào nhà M đi em :itchingsmile::itchingsmile::itchingsmile:, danh chính ngôn thuận làm "người của ảnh" :-":-":-":-":-"

@mezz: liên lạc với M chánh thất xin vào nhà M đi em :itchingsmile::itchingsmile::itchingsmile:, danh chính ngôn thuận làm "người của ảnh" :-":-":-":-":-"

E vào tận nhà M luôn rồi đấy chứ mà k thấy ai hết ss ơi :)) theo ss là e phải liên lạc riêng với chánh thất hay cứ chờ ở M gia thôi ạ? ;;)