[Sự kiện] MỪNG KỶ NIỆM 5 NĂM SVC

Guinevere

Mun Hye Ri , xX_Bà xã Eric_Xx, Chánh thất nhà Mun
Staff member
Site Founder
Thương gửi toàn thể bà con gia đình SVC,

Lại một năm nữa trôi qua với khá nhiều biến động trên mọi mặt trận SVC :itchingsmile:. Thế nhưng, vượt lên trên tất cả những thay đổi, những khó khăn, những nỗi buồn và cả niềm vui, hôm nay SVC đã chính thức bước vào tuổi thứ 5.

Năm năm qua, cứ mỗi lần đến ngày sinh nhật SVC và ngồi viết thread chúc mừng, bạn Mun lại có cảm giác không thể tin nổi =)). Không biết mọi người có tin hay không nhưng lúc quyết định mua host cùng với Pai, hai đứa đã ngồi chat với nhau kiểu “Nên mua mấy năm bà?”, “Hai năm ha?”, “Thôi hai năm lâu lắm, lỡ đóng cửa trước thời hạn hết host thì sao?”, “Ờ vậy thôi một năm trước đi rùi tính”. Giai đoạn một năm đầu tiên là giai đoạn khó khăn nhất vì 2008 cũng là năm Shinhwa bắt đầu hiatus. Mọi thứ phải gầy dựng lại từng chút một, từ forum cho tới tên tuổi, uy tín và xây dựng các mối quan hệ với bên Hàn trong tình trạng không được thường xuyên nhìn thấy idol. Đồng thời, giống như ở bất cứ nơi nào khác, nội bộ SVC cũng có những lục đục trục trặc nhất định. Tuy nhiên, bạn Mun cảm thấy vô cùng biết ơn những staff và member ở thời điểm đó bởi vì giống như là ai cũng có niềm tin vào SVC, nên cách hành xử với nhau cũng rất điềm đạm, nhường nhịn và nhẹ nhàng nói cho nhau hiểu như người trong một nhà vậy.

Ss Lamtn, hienqv, blue_rain198, bazuka, LeOh và shali chính là những staff đầu tiên đã đi theo bạn Mun và Pai sang xây dựng SVC, dịch từng cái tin một, chăm chút từng lyrics, fic và tất cả những gì có thể cho SVC. Lúc đó chỉ có mỗi ss Lam biết một ít về sub, và ss í đã chỉ lại tất cả ngón nghề của mình cho nhóm staff ít ỏi lúc đó. Mọi người mò mẫm, dò dẫm từng chút, từng chút một, gần như mỗi người đều phải kiêm một lúc hai, ba vị trí mới có thể hoàn thành việc sub một clip ngắn. Giai đoạn khó khăn nhưng đầy nhiệt huyết này thực sự vẫn in sâu trong tâm trí của bạn Mun, cứ như vừa mới xảy ra hôm qua thôi vậy.

Iris_xxx, Bou, NBK, shinpoon, trangusa, melp, Lene, hyemi, susu-edible, yoorinnt, rurika, Renire, bristina, vanlunt, Nala, Ciara-amina, Libra, _Yukan_, lina, milkyxduckie, VioSpi, Mai, Jasmine, anita, carly, bb_00, dtt123 và S24ndyS2 chính là thế hệ staff tiếp theo của SVC trong những năm trước khi Shinhwa comeback , những người đã đóng góp rất rất nhiều cho sự duy trì và phát triển của SVC. Duy trì một forum được lâu là rất khó, đằng này, SVC còn phải duy trì trong tình trạng đợi chờ mòn mỏi sự trở lại của Shinhwa chỉ với một lời hứa “Chúng tôi sẽ trở lại”. Trong suốt quãng thời gian này, dù đôi lúc mệt mỏi, chán chường, nhưng có vẻ như mọi người đều thật sự coi SVC là một mái nhà để quay trở về và tìm thấy sự bình an. Chatbox của forum có những lúc rất xôm tụ như những buổi tối với tầm chục người (đa số đều là staff) onl “nói nhảm” hay như khi tổ chức đám cưới các nhà, tới mức bị lag lên lag xuống; nhưng cũng có lúc chẳng có một ai trên đó cả nhưng chỉ cần một người lên tiếng, những bạn nào đang “tàu ngầm” cũng sẽ lộ diện ngay. Và chatbox cũng không thiếu những màn “tán tỉnh” nhau với hai đương sự thoải mái tự nhiên như chốn không người trong khi có một loạt tàu ngầm đang rung đùi ngồi theo dõi “liveshow”. Dù phần lớn dàn staff phía trên đều đã nghỉ hưu và ít vào SVC hơn trước để tập trung cho cuộc sống bên ngoài đời thường, nhưng bạn Mun vẫn muốn nói với mọi người một điều bạn Mun vẫn luôn muốn nói khi Shinhwa vừa comeback vào năm ngoái: CHÚNG TA ĐÃ TIN, ĐÃ CỐ GẮNG, ĐÃ CHỜ ĐỢI, VÀ CHÚNG TA ĐÃ THÀNH CÔNG RỒI!

2012 là năm Shinhwa trở lại như lời hứa của họ vào 4 năm trước, và cũng là năm SVC đánh dấu sự biến chuyển lớn nhất về mặt nhân lực lẫn hoạt động. Số lượng fan mới bỗng nhiên tăng đột biến khiến thế hệ fan cũ không kịp thích ứng, và cái khoảng cách bốn năm giữa hai thế hệ fan chính là hai khó khăn lớn nhất của SVC trong năm vừa rồi. Tranh cãi có, bất mãn có, và cũng có những chuyện bạn Mun không thể làm vừa lòng được tất cả để dung hòa được cả hai phía theo cái hướng bạn Mun mong muốn. Vì thế, bạn Mun chỉ có thể làm theo cách mà bạn Mun nghĩ sẽ tốt cho SVC, đôi khi dẫn tới cái danh hiệu “độc tài, độc đoán” nửa “vinh quang”, nửa “ba chấm” =)). Nhưng dù thế nào đi nữa, tất cả mọi chuyện đều đã qua và giờ đây, bạn Mun cảm thấy rất vui khi thấy tất cả mọi người đang cùng chung tay xây dựng và đóng góp cho SVC, kể cả trong các hoạt động support Shinhwa.

Kenchiu, Ichi_xxx, shinie, heomup2405, pcute, Benny, sudal, Malfoy, adorableE, Hana Yuki, JennyJ, Kiến Càng, midori, Tiểu Sa, , simplz, funhouse_91, wanrican95, Love_Venus, links_stevie_08, Múp, raccoon9x, silentgod4, SweetyKate, linhbum, tanishi2992, Tearsofthesea, zunlyn, April Cullen chính là những người gia nhập dàn staff của SVC sau khi Shinhwa trở lại. Mỗi người một việc, và dù có những bất đồng xảy ra trong quá trình làm việc nhưng tất cả các bạn đều đã và đang cố gắng hết sức mình vì SVC. Cũng giống như những thế hệ staff trước, SVC chẳng cho các bạn được bất kỳ một nguồn lợi nhuận nào cả, thậm chí, đôi lúc staff còn chấp nhận chịu thiệt nhường nhịn cho mem. Vì thế, tất cả những gì các bạn đã làm và đang làm hiện giờ cho SVC chẳng có bất kỳ sự ca ngợi hay biểu dương nào có thể diễn tả được hết.

Ngoài ra, dù không trực tiếp tham gia vào quá trình làm sub, trans hay design của SVC, nhưng sự tích cực hưởng ứng đối với các hoạt động ở SVC của các bạn chính là một trong những động lực giúp dàn staff tiếp tục cố gắng để cống hiến sức mình làm hết những gì có thể cho SVC nói riêng, cộng đồng SHCJ nói chung và Shinhwa nói cực kỳ chung =)). Trong số đó có thể kể đến những bạn tích cực comment trong thread hay 8 trên chatbox như park young chan, soccon, jocolee, Nhíp, teukhanh, music111, yumy2509, phuonghoang, hien113117, kangkun, LoveCpRicSung, kimmy38, hyo_wannie, pipi_bummie, rimika_chan, winniepooh221, buttercup, lily93, thuymandoo, nguyentrinh, sakura2812, typraxian, thaokurama, Ri_Nutty, Huyết Aí, janhy, bemap87, cuoithaga92, yuu, hyunbin92, bumkunie, scarlettdinh, và còn rất nhiều, nhất nhiều các bạn khác (tha thứ cho bạn Mun, dù rất muốn liệt kê tất cả tên của các bạn nhưng lực bất tòng tâm vì quá nhiều +__+, cho nên nếu có thiếu tên bạn nào thì bạn í nhớ lên tiếng để mình “giao lưu tình cảm” nhiều hơn nha :cute:). Đặc biệt bạn Mun muốn gửi lời cảm ơn đến ss meoyuna vì đã luôn nhiệt tình giúp đỡ SVC mang quà đến cho Shinhwa trong những lần ss đi xem concert.

Và cuối cùng, save the best for last, một lần nữa em xin gửi lời cảm ơn chân thành đến anh mắm (bonmat86) – hot boy duy nhất và mãi mãi của các chị em SVC =)), người đã giúp Pai và bạn Mun dựng forum và chăm chút cho phần kỹ thuật của forum dù lúc mới vào forum anh còn chẳng biết Shinhwa là ai =)))). Nhưng cũng chính vì vậy, sự giúp đỡ của anh mắm lại càng quý giá biết bao~. Dù anh đã chính thức rửa tay gác kiếm đối với forum nhưng bất cứ lúc nào bạn Mun cần giúp gì đó, anh đều reply rất nhanh chóng. Cảm ơn anh rất nhiều *cúi đầu*.

Một phần save the best for last nữa, Pai, ko biết đã nói với cưng câu này biết bao nhiêu lần, và cũng ko biết phải nói gì hơn ngoài câu này, nhưng tui thương bà ghê gớm vì đã đồng hành với tui bao nhiêu năm nay. Có năm bạn Mun còn chưa kịp nhớ ra thì Pai đã nhắn tin, “Tiền host năm nay mỗi đứa bao nhiêu vậy bà?”, và Pai cũng chính là người design cả hai đợt áo đồng phục của forum <3. Hy vọng có dịp nào đó cho hai Site Founder chúng ta cùng ngồi 8 và chè chén soju lần nữa như hồi còn bên Sydney hen :3.

Bạn Mun xin tạm ngưng “tâm thư” tại đây vậy :3. Sau những năm qua, điều còn lại bạn Mun muốn nói là SVC chính là tâm huyết lớn nhất của bạn Mun tính tới thời điểm hiện tại. Một lần nữa, cảm ơn tất cả các bạn đã ít nhất một lần đặt chân tới SVC trong 5 năm vừa qua. Không có các bạn, SVC sẽ không thể phát triển được như bây giờ. Hy vọng các bạn sẽ tiếp tục sát cánh cùng SVC để những năm về sau, năm nào Guin cũng được ngồi viết “tâm thư” thế này :3.

Xin cảm ơn tất cả mọi người *cúi đầu*.

Guinevere (bạn Mun)
Site FounderAdmin

P/S: TUẦN LỄ MỪNG SINH NHẬT SVC CHÍNH THỨC BẮT ĐẦU!!!

hu hu .......ss Mun giữa đêm còn đè người ra cướp nước mắt :huhu:
Tuy gắn bó với ngôi nhà chung chưa được bao lâu, nhưng thật sự tình cảm em dành cho mọi người trong ngôi nhà chung này không nhỏ chút nào
Lúc buồn, chui vào than thở với các shinchang , lúc vui cũng chui vào tán phát, lúc không biết làm gì cũng vào chém gió để giết thời gian =]]
Qua ngôi nhà này, em quen được với rất nhiều người, những người sẵn sàng chia sẻ với em từ chuyện không biết nói với ai về các chú lẫn mấy chuyện linh tinh ngoài đời thường :))
Lúc đọc tâm thư của ss Mun, thật muốn nói rất nhiều, nhưng lúc ngồi gõ văn bản thì em lại quên hết rùi
Vẫn đang sụt sùi .......... :huhu:
Sự gắn bó, nỗ lực, cùng bao tâm huyết của các ss để gây dựng ngôi nhà chung này, 1 từ cảm ơn thật không đủ ...
Yêu các ss nhiều, yêu shinchang nhiều, yêu mọi người lắm lắm ........
Nhìn lại quãng thời gian qua, trái tim lại cứ thổn thức, giá như có thể đến ngôi nhà chung này sớm hơn .....
Nhưng không sao, chúng ta còn 1 quãng đường dài phía trước phải đi, em tin rằng ngôi nhà chung này sẽ luôn luôn ngập tràn hạnh phúc và niềm tin
Hãy cùng nhau đi tiếp quãng đường dài, cho tới tận khi kỉ niệm 10 năm, 20 năm hay 30 năm ... nha <3 !
Hiện giờ em chỉ muốn nói mãi không ngừng rằng:
Cảm ơn, Em yêu mọi người nhiều nhiều
:huhu: ..... không hiểu sao vẫn không nín được ..........

chúc mừng sinh nhật 5 năm forum ~~~

cám ơn tất cả admin staff đã giữ gìn forum để mọi người mới như tụi em có chỗ ghé mà bấn loạn ~.~

Chúc forum ngày càng phát triển :))
ps: dù e toàn là silent reader nhưng e rất thix cách quản lí của mọi người và e thấy admin, staff rất thân thiện :)

he he em vẫn chưa ngủ được, mò vô 4rum ngắm nhà mới với đọc thư của chị! Cảm ơn chị Mun và các staff SVC đã bỏ công sức cho SC việt Nam một ngôi nhà chung ấm áp như thế này!
Em là đứa biết các chú muộn nên nhờ 4rum mà em hiểu thêm về Shinhwa!
Chúc mừng SVC tròn 5 tuổi, chúc nhà mình ngày càng phát triển hơn nữa!Cảm ơn tất cả mọi người!
em chưa gặp ai trong SVC bao giờ, vì em là đứa đi học xa, nhưng em rất quý và kính trọng thành viên rum mình!
Mong được gặp mọi người trong thời gian sớm nhất :ric ah:

JennyJ

Moderator
Chúc mừng sinh nhật SVC *tung bông tung tim*:ric ah::ric ah::ric ah:

Hix, đọc thư xong mà muốn rớt nước mắt, thật cám ơn Mun và bạn Pai (hổng bik Pai nhiu tuổi nên xưng bạn nghe cho nó gần gũi hén) đã mang tình yêu và nhiệt huyết của 2 bạn thành "mái ấm" cho fan của Shinhwa, cám ơn staff của tất cả các thời kì đã đóng góp và duy trì hoạt động cho nhà SVC mình. Với mình, SVC ko chỉ là "nhà" ảo, mà nó trở thành nơi mình quen biết thật nhiều bạn mới rất đáng yêu và nhiệt tình. Lúc trước chỉ bik mỗi Mun, mình cũng hơi thắc mắc sao các e nhỏ sợ Mun dữ vậy, chứ mình thấy Mun dễ gần và có khi cũng điên loạn lắm í *VS shop*:jogging: Rồi khi làm việc cùng nhau mới thấy Staff SVC nói chung đều rất năng nổ và làm việc có hiệu quả kinh khủng ~ ngó qua transteam và subteam~ ừ, mình/em/ss nói mí bạn đó !! :loa_loa::loa_loa:

Năm đầu tiên thành staff, đúng ngay dịp sinh nhật SVC và các anh comeback, ôi vui gì đâu. Bấn loạn trên tất cả các phương diện lun í.

Một lần nữa cám ơn các bạn nhiều nhiều nhiều!! Hy vọng nhà mình luôn xôm tụ và yêu thương nhau (tỏ tình nhìu nhìu trên chatbox nha mí cưng ^^)

Sẽ còn bên nhau năm này, năm sau và nhiều nhiều năm sau nữa !

Happy Birthday to SVC ~ And welcome back, Shinhwa :aw::aw:

*tằng tăng tằng* WE LIVE FOR THIS LOVE

mình làm thành viên của rum từ năm 2009, lúc đầu cũng vì tò mò về Jin. Biết thì mình biết ShinHwa từ hồi nhỏ lận, hồi tiểu học mình đã nghe tiếng ShinHwa, biết bài hát nhưng vẫn bình thường, nhờ Jin mình đã làm quen thế giới của ShinHwa, đã là một thành viên của đại gia đình SVC. Haizz, làm silent reader của rum cả mấy năm trời, tin nào cũng đọc, clip vietsub nào cũng coi cũng down nhưng lại không còm cái nào, một phần vì lười biếng, một phần vì ngại vì không biết ai cả. Càng ngày càng yêu ShinHwa, càng ngày càng vào nhà thường xuyên hơn, đôi khi chỉ là để xem mọi người với nhau trên chat box rồi cười một mình. Thiệt thấy mình cũng khìn khìn thật.Không biết từ lúc nào rum đã là trang web hằng ngày, quen thuộc của mình, ngày nào cũng vào xem, ngó nghiêng lung tung :jogging:. Bây giờ thế mà nhà đã được 5 năm rồi đấy nhỉ. Đây không phải là Điều rất dễ dàng mà là công sức của rất nhiều người. Tình yêu ShinHwa đặt hết vào trong đó, mọi tâm huyết của các bạn, nỗ lực dịch hết mọi tin của các anh, để dù là fan mới vẫn có thể vào xem được. Mình thật sự thật sự rất cảm động. Rồi mỗi đợt order đĩa của các anh, các bạn lại chạy đôn chạy đáo, lo cho mọi người có đĩa, đặt các thành viên lên trước còn mình chịu thiệt thòi một tí cũng không sao. Có lẽ vì điều đó nên mình luôn xem rum SVC như gia đình vậy đó, cảm giác thân thuộc ấm áp, dễ chịu.
Cảm ơn ss Mun và mọi staff của SVC rất nhiều. Nhờ mọi người, ShinHwa đã đến thật gần với Fan Việt hơn, đặc biệt là các fan mới. Mỗi đợt comeback của các anh thì mọi người lại vất vả thêm, lại dịch news lại làm sub. Thực sự ai cũng có những công việc riêng của mình, nhưng vì tình yêu với ShinHwa nên mọi người đã nhón bớt thời gian rảnh rỗi để làm những việc không vì lợi nhuận, chỉ vì tình yêu và sự muốn chia sẻ. Thực sự nút Thanks dưới mỗi bài không thể nói hết được lòng biết ơn của mình hay của mọi thành viên trong SVC giành cho các bạn. Dù bây giờ mình hoạt động bên kites nhiều hơn nhưng mình luôn xem đây là ngôi nhà ấm áp của mình, nơi đó có những người cùng yêu ShinHwa, cùng chia sẻ với nhau những chuyện vui buồn về bản thân, về các anh.
5 năm không phải là dài so với một đời người nhưng cũng không phải là ngắn. Dù thế nào chúng ta hãy cùng nhau xây dựng ngôi nhà SVC của chúng ta thêm mạnh mẽ, thêm phát triển. Làm ShinChang là một trong những điều hạnh phúc nhất của mình, và là thành viên trong nhà SVC cũng là một điều vô cùng hạnh phúc. Nhớ cái hồi tìm một fansite của các anh thiệt là.., chạy qua nhà yeuamnhac.com, rồi chạy qua đây ^^.
Hi vọng tương lai mình sẽ trở thành staff của nhà SVC, để có thể góp thêm ít tâm sức của mình cho nhà, san sẻ tình yêu với SH cho mọi người. Đó là một điều thật tuyệt. Mong nhà SVC sẽ tồn tại giống như ShinHwa vậy, luôn mạnh mẽ và tràn đầy nhiệt huyết.

Libra

Tiểu thiếp nhà Kim
Moderator
eo ơi mình dc nhắc tới kìa=)))))))))))))
sướng quá=)))))))
dù thật ra k vào phá phách 4rum mấy cơ mà vẫn ngoại tình vs một vài người trên fb=)))

thật ra biết tới SVC thoắt cái đã 3 năm rồi thì phải :O nhanh quá đi mất thôi :O hay là 2 năm nhờ =)) *ngó lại ngày gia nhập*
nói chung là cũng dc làm tiểu thiếp nhà Kim, sung sướng mãn nguyện :"> dù thật ra cũng hơi ngại vì dạo này k vào rum mấy :">

Last edited:
Saeng-il chuk ha hab ni da. saeng-il chuk ha hab ni da.
Ji-gu E Seo wu ju e seo je il sarang hab ni da
ggot bo da deo gob ge byul boda deo bal ge
saja boda yhong gam ha ge happy birthday to you.

saeng-il chuk ha hab ni da. saeng-il chuk ha hab ni da.
ggot da wn nae chin gu ya gul go gib ge sal a yho
saeng-il chuk ha hab ni da. saeng-il chuk ha hab ni da.
Ji-gu E Seo wu ju e seo je il sarang hab ni da
ggot bo da deo gob ge byu boda deo bal ge
saja boda yhong gam ha ge happy birthday to SVC!
(e copy trên mạng nên có sai sót bỏ qa cho e nhé:lêu lêu:)

chúc mừg SVC tròn 5 tuổi *bug lụa*
Cám ơn admin các staff đã vất vả nhiều trong 5 năm qua. I love allllllllllllllllllllllllllllllll :ric ah:

Tearsofthesea

Moderator

Chúc mừng SVC tròn 5 tuổi :ric ah:

5 năm nói dài không dài nói ngắn không ngắn, nhưng với Mun vs các bạn staff ngay từ đầu của forum thì đó đúng là một thời gian rất quý rất đáng trân trọng, nhất là forum hình thành ngay lúc ShinHwa tạm dừng hoạt động để tham gia nghĩa vụ, mọi người thật sự đã rất cố gắng rồi :hihi:

Chị chỉ mới biết đến ShinHwa trong năm 2012, hồi tháng 03 ShinHwa comeback chị có đọc news nhưng không có ấn tượng gì lúc đó chỉ biết mỗi Ric vì vụ lùm xùm của phim Spy và chỉ thấy Ric ôi đúng "biến thái" nên bỏ qua không quan tâm heheh. Đến gần cuối năm vô tình xem show ShinHwa Broadcast thì mới thực sự tìm hiểu về ShinHwa và càng biết nhiều thì càng thấy Ric anh đúng đáng yêu và đáng kính. :aigoo:

Tuy chưa giúp được gì nhiều cho forum nhưng chị cũng mong mình sẽ giúp được gì đó cho ShinHwa và cộng đồng fans ShinHwa tại Việt Nam. Hy vọng mọi người có thể 2gether 4ever như ShinHwa và ShinHwa Changjo. Ôi nói tí chả biết mình đang nói gì, sáng sớm mới ngủ dậy đầu óc còn chưa minh mẫn :beat_plaster:.

Túm lại thì :

We live for this love

:ric::min::wan::sung::jinnie::dy:

Tối qua nhớ nhà nên ghé thăm mà forum mình đang sửa nên hổng vào được "khóc rưng rưng":plzno:. Sáng nay thăm nhà, việc đầu tiên là đọc "tâm thư" của em mà cảm động, xin gửi vài dòng đến cả nhà. Trải qua cả một chặng đường dài 5 năm, vui có, buồn có, tất cả đều là kỉ niệm đáng quý của những người đi trước. Dù thời gian của mình với shinhwa không cùng thời điểm bắt đầu như các thành viên khác, nhưng mình cũng đang từng ngày trân trọng thời gian quý giá này khi được cùng chung bước, chung 1 tình yêu với mọi người.

Mừng 5 năm của forum mình, chúc cả nhà mình từ trẻ đến...già nhiều niềm vui, luôn hạnh phúc và tràn đầy sức khỏe.
5 năm và hơn thế nữa, cái tên Shinhwa và Shinhwavn sẽ vẫn là một kỉ niệm đáng nhớ trong trái tim mình. Yêu cả nhà:big_love:

Chúc mừng 4rum có một tuổi mới, chúc các straff có thật nhiều sức khỏe để cho ra những tin, vid, nhưng show vietsub tuyệt vời đến cho mem... *ôm ôm mọi người*
Đọc xong lá thư của ss Mun mà em phải sụt sùi :huhu: Em phải cảm ơn ss Mun, cảm ơn các ss Pai và các ss khác cả các straff đã thành lập ra SVC và đưa SVC đến ngày hôm nay. Em chúc SVC sẽ có những lần sinh nhật tiếp theo dù lần 20 hay 30 hay n lần SVC vẫn là mái nhà chung cho các Shinhchang gặp nhau và mãi là cầu nối cho các Shinhchang với các anh ....

5 năm, đối với các ss đã gia nhập từ lúc thành lập, là một khoảng thời gian rất dài. :dreaming:
Từ lúc gia nhập forum, em đã lên chatbox và "tám nhảm xuyên lục địa", xì pam khá nhiều :ahyes: Nhưng nhờ đó mà em đã quen được rất nhiều ss tốt bụng, và thần thiện :dreaming: Thực sự là Shinhwavn là forum đầu tiên em gắn bó nhất, thường xuyên lên nhất :aw:
Hai ss Mun và ss Pai đã cố gắng hết sức gầy dựng nên forum, và ss cùng các anh khác đã cố gắng tiếp tục duy trì nó đến tận ngày hôm nay, 5 năm. Dù em chưa giúp ích gì nhiều cho forum, nhưng em rất vui vì đã được làm SVC staff. :sungie_hi:

:itchingsmile: :itchingsmile: :itchingsmile:

ôi chẳng biết phải viết gì nữa s Mun ơi!

*Doing Excercise Toeic* vâng, e đang làm tiếng anh nhưng không hiểu sao cái tay nó cứ tìm đến cái lap và đã bật máy lên tự bao giờ....
một ngày SVC đóng cửa để bảo dưỡng, nhưng đó là 1 ngày dài mà e chẳng biết phải làm gì cả, vào net, vào 4rum đến cả chục lần nhưng r lại âm thầm đi ra vì vẫn đang thử skin mới :D
Lời đầu tiên khi vào rum là e thấy chatbox, thấy mấy cái nick quen không thể quen hơn nữa ^^. giao diện mới và cái "Thương gửi toàn thể gia đình SVC" của ss Mun. Vào đọc và thấy hạnh phúc vô cùng ấy. Em vs ss chưa nc lần nào ngoài mấy lần em comt trong fic của ss, nhưng em luôn ngưỡng mộ và cảm ơn ss nói riêng cũng như tất cả site founder của các 4rum mà e hoạt động. Sự vất vả, khó khăn mà mn phải trải qua, có thể e ko hiểu được 100% nhưng em biết nó như thế nào. Những lời ss kể mới chỉ là 1 phần sơ qua của cả cái quá trình 5 năm ấy thôi..... chẳng biết nói gì ngoài lời cảm ơn ss và s Pai ^^

Thực sự bây giờ e đang cố kìm nước mắt để có thể đủ tỉnh táo comt 1 bài chúc mừng sinh nhật 4rum.
Đọc nhưng dòng của ss *vui vì tên em đã dc nhắc tới =))))))) * và hạnh phúc ... mà đúng hơn là quá tuyệt vời s ah. Em ngưỡng mộ ss và mn vì đã bên nhau 5 năm chỉ với 1 lời hứa của các chú: CHÚNG TÔI SẼ TRỞ LẠI. Thực sự không biết có ai cảm thấy như em k, nhưng mà e thấy đây như 1 phép màu ấy, chỉ 1 lời hứa của idol, 6 con người ở 1 đất nước xa xôi, và phần lớn những người ở đây chỉ có thể thấy qua TV, Internet,.... có bao nhiêu fan có đủ niềm tin lớn lao như thế. Và e thấy cái lo lắng của 2 ss lúc quyết định mua host cho rum quả thực chính là lo lắng chung. năm 2008 4rum được lập cũng là lúc các chú tạm ngừng hoạt động, bây giờ khi các chú đã comeback *vô cùng hạnh phúc ạ*.... ngồi nghĩ lại và thấy tại sao trong thời gian đó rum vẫn được duy trì *đúng ko ss Mun*...chính vì thế tuy ko biết cũng như chưa từng nc với những mem mà ss kể trên nhưng em rất biết ơn mn....cảm ơn đã duy trì ngôi nhà này để những thế hệ fan sau này như chúng em có thêm 1 nơi để tâm sự cùng nhau hiểu thêm về các chú. Hôm qua khi xem teaser album 11 của các chú cũng như hnay đọc tâm thư của s Mun em thấy hạnh phúc sao ấy ah. Biết đến shinhwa khá muộn *sau khi vô tình xem SB ep 18* rồi reg nick chỉ với 1 mục đích là down và xem đủ cái SB này. Rồi như có duyên số gì đó, em đã và đang cố gắng trở thành 1 mem của ngôi nhà đặc biệt này ^^.
Có thể thời gian chưa đủ để e hiểu hết về các chú, để em dc nc và làm quen với mn, nhưng...một lần nữa cảm ơn fic của ss Mun, s Jen, sarah...những author của 4rum, mn đã giúp Bin hiểu thêm 1 khía cạnh nào đó của các chú *dù fic có nhiều hư cấu :))))))))))) *.
Cảm ơn ss Funhouse_91, s Yuki s Ken, s Keou-lonapark-keous-sister_younger (chúng ta quen nhau bên Kites s nhỉ ^^) Kiến...những người đã share link torrent trên CB cho Bin....
Cảm ơn ss soccon, s scar và tất cả mn....
Và lời cuối: MONG GIA ĐÌNH SVC LUÔN KHOẺ MẠNH VÀ NGÀY CÀNG YÊU THƯƠNG GẮN BÓ VỚI NHAU. MONG CÁC CHÚ SẼ THÀNH CÔNG VỚI ALBUM 11, GRANDTOUR 2013 CŨNG NHƯ NHỮNG NĂM TIẾP THEO.
Shinhwa fighting! Shinhwa Changjo fighting! SVC fighting!

p/s: thực sự lời để nói thì rất nhiều nhưng em ko biết phải viết ra sao nữa. Có những lời đôi khi không cần nói ra, chỉ cần trong lòng luôn hướng về nó là được đúng không ah :)
CHÚC MỪNG SINH NHẬT SHINHWAVN.COM
SẼ KHÔNG CHỈ LÀ SINH NHẬT LẦN THỨ 5 MÀ CÒN CÓ LẦN THỨ 10, 20.....

Chừng nào cái tên shinhwa còn được nhắc đến thì shinhwa sẽ còn mãi, shinhwa changjo sẽ bên cạnh ủng hộ, bảo vệ Shinhwa, và SVC sẽ còn hoạt động và vững mạnh hơn nữa ^^

ih mình cũng dc nhắc tới kìa, thix woh đi àh
Forum chính thức tròn 5t, thật sự chân thành cảm ơn sự cố gắng của bạn Mun và tất cả các staff đã cố gắng duy trì và phát triền forum trong 5 năm wa
để cho Shinchang Việt có được một mái nhà, một nơi cùng nhau chia sẻ, cùng nhau bấn loạn ^^
Idols giống như một sự kì diệu có thể đem mọi ng đến gần nhau hơn, những con người xa lạ bỗng dưng trở nên thân thiết với nhau hơn, cùng đoàn kết làm nên nhiều "kì tích" cho chính idols của mình. Thật sự tuyệt vời
Sự thật từ những ngày đầu tiên mình viết tới Kpop *cách đây hơn 6 năm* lúc đó đã bít tới Shinhwa và cực kì ngưỡng mộ, tôn trọng các anh, nhưng bây giờ mình vẫn thắc mắc vì sao lúc đó ko tìm hiểu sâu hơn và iu các anh ngay để bây giờ có hơi hối hận muộn màng đây này >"<
HAPPY 5TH BIRTHDAY OF SVC!!!!!!!!!!!!
Chúc cho mái nhà của chúng ta ngày càng vững mạnh, phát triển dài lâu, cả nhà iu thương nhau nhìu hơn và bạn Mun tung fic nhìu hơn hí hí
thui lảm nhảm nhiu đó thôi nhe
tài văn chương chém gió của mình nó có hạn hehe ^^

funhouse_91

S.V.C Staff
Subbing Group
Ss Mun thật là biết cách cướp nước mắt của ng khác đấy ạ, lúc sáng sớm vào đọc mặt mũi e cứ phải gọi là ướt nhẹp 8-}

Thật ra thời gian e vào rum chưa lâu, thời gian hoạt động còn ít hơn (vì lúc đầu e cứ ngại nên chả nói nhiều :">)
Thế nhưng rum mình lại là nơi e gắn bó nhiều nhất, ra vào thường xuyên nhất. Thậm chí bây giờ là mỗi lần mở máy đều mở 2 tab, FB và SVC lên để, nhiều khi chỉ để ngó thôi chứ thật ra cũng chả có việc phải vào.
Rum mình cũng là nơi duy nhất giúp e có bạn mới, bé Kiến, bé "sếp nhỏ", ss Yuki, bé Kimmy, và nhiều nhiều bé nữa (không ngờ rum mình nhiều bé vậy luôn)

Cảm ơn ss Mun ss Pai đã lập ra ngôi nhà này. Cảm ơn các staff đã góp công xây dựng và phát triển.
Dù em mới được vào đội ngũ staff thôi, nhưng e hứa sẽ góp tí sức mọn này để giúp ngôi nhà này thêm phát triển.

Lời cuối: Chúc bé SVC 5 "chuổi" mau lớn nha, phát triển hơn nữa, lớn mạnh hơn nữa, để cho các Shinchang luôn có 1 nơi để hẹn hò.

Chúc mừng sinh nhật svc.!!!!!
5 năm trôi qua cái vèo nhớ cái ngày làm silent reader lặng lẽ ra lặng lẽ vào vậy mà giờ ngồi đây ăn sinh nhật 5 tuổi của svc :">
cảm xúc thiệt lẫn lộn
một ngôi nhà ấm áp cho toàn thể những người yêu shinhwa
hy vọng ngôi nhà này luôn luôn như thế luôn bền vững theo thời gian luôn tràn ngập niềm vui như bây giờ

blue_rain198

Chánh thất nhà Park, Translator của tháng 5, 6, S.
Translator
*mếu máo* ss Mun nhắc tới kìa! *chỉ trỏ*
khỏi ráng cũng hết cuộn đa năng nga ss B-)

nghe lời ss Mun copy lại mấy dòng đã tâm sự trên FB trong lúc rum đóng cửa.
Bài viết chỉ mang tính chất góp vui :D

Mừng sinh nhật SVC - ngôi nhà của chúng ta. Những năm qua cảm thấy rất hạnh phúc vì được là một phần của SVC, có thể đóng góp chút ít cho nhà mình, có những người bạn người chị rất tuyệt vời, có những chia sẻ không chỉ về Shinhwa. Những con người xa xôi lạ lẫm đã bước vào SVC và bước ra đời thật để gặp gỡ và làm bạn với nhau. Cám ơn tất cả những người bạn trong SVC. Bây giờ đã ko còn trẻ trung như 5 năm trước nữa, ko còn đc coi là "bé" hay "em út" nữa, nhưng tình cảm thì ko hề ít đi.
Mừng nhà mình 5 tuổi ♥ SVC mansae!!!! ♥