[Sự kiện] MỪNG KỶ NIỆM 5 NĂM SVC

chúc mừng forum mình kỉ niệm 5 năm :))
mới biết mọi người cũng như rum này đúng 1 năm nhưng thấy mọi người cũng như anh chị lẫn staff trong rum mình rất thân thiện và tốt bụng :">
vào nam thì lại bận học mạng thì không được như mạng nhà nên ít ra vào nhà mình cũng như facebook cũng không đóng góp được gì nhiều nhưng mà vẫn mừng là vài ss còn nhớ đến em *sụt sùi*
trải qua nhiều năm tuy không phải cùng các ss bắt đầu xây nhà cũng không biết những khó khăn mà forum mình phải trải qua nhưng giờ thì em sẽ cố gắng cùng nhà mình với các anh đi thêm nhiều năm nữa tới khi em lấy chồng thì thôi :))
1 lần nữa chúc mừng 5 năm SVC *bắn pháo hoa* chúc các ss và gia đình mình mạnh khỏe thành công

Chúc mừng sinh nhật 5 năm của Shinhwavn.:hihi:
Em biết giờ nói điều này có vẻ hơi thừa nhưng em thật sự rất cảm ơn mọi người. Cảm ơn mọi người nhiều lắm vì đã cho em có thêm một ngôi nhà thứ 2, ngôi nhà em yêu quí vô cùng.
Thật sự em rất khâm phục các anh các chị-những người gắn bó với SVC từ ngày đầu tiên, phải yêu các chú lắm và phải tâm quyết lắm mọi người mới từng bước, từng bước xây dựng gia đình ta được như hôm nay.Mọi người đã giúp SC Việt được ở gần các chú hơn, ở gần nhau hơn, giao lưu với nhau nhiều hơn, học hỏi được nhiều điều bổ ít về cách cư xử cũng như những quan niệm về thần tượng.
Yêu Shinhwa và yêu mọi người nhiều lắm....:ric ah:

muốn đóng góp gì đó cho SVC nhưng mà... haizz... bất lực:huhu: vì là mem mới cũng chưa hiểu biết nhiều lắm.
dù sao thì cũng chúc mừng SVC tròn 5 tuổi. Long live Shinhwa, long live SVC. Shinhwa và SVC muôn năm.yeah :ric ah:

Chúc mừng SVC tròn 5 tuổi.
Tuy là e tham gia 4rum mình chưa được bao lâu, cũng như lời ss Mun nói là sau khi Shinhwa cb, e mới biết đến mấy chú rồi tham gia 4rum để tìm hiểu về Shinhwa nhiều hơn.
Biết đến Shinhwa, e đã có những lần đầu tiên của mình, lần đầu tiên ship 1 couple nam-nam, trước đó dù có yêu thích đến bao nhiêu, e vẫn không bao giờ nghĩ 1 ngày mình lại như vậy, lúc trước nghe mấy bạn fan kể chuyện skinship của mấy idols, e rợn người, thấy kì kì sao đó... nhưng để rồi biết đến Shinhwa, biết đến Ricsyung, WooDong, JinDy... em lại mom men đi ship tùm lum cp, soi từng skinship nhỏ nhặt của họ.. đến bây giờ, trong mắt bạn bè e, e những đứa " biến thái" theo cách tụi nó gọi, vì mỗi lần cp e ship có gì là e lại hú hét lên..=)))))
Lần đầu tiên đọc fic, cũng vì chuyện ship cp . E tìm đọc fic RicSyung, có thể đây là Cp thần thánh đầu tiên e yêu và cũng là cp e yêu nhiều nhất.... đến ngay cái tên của e trong 4rum này là 1 ví dụ điển hình. Hồi đó e đâu biết cp RicSyung có tên thân mật là vậy, e cứ RicSung vậy thôi... tham gia rồi mới biết thêm nhiều cái. E đọc fic, lúc đầu đọc, cứ nghĩ trong đầu là vì yêu nên ráng nhét mớ văn chương chữ nghĩa dài ngoằng đó vào đầu, chứ e là 1 đứa cực kì ghét đọc sách, đến nỗi đọc truyện của toàn là truyện tranh, để rồi sau đó, luyện fic nhà mình, 1 đêm cái thể lên đến mấy chục trang... Thiệt là lúc đầu đọc fic Ricsyung của ss Mun thôi, là fan trung thành của ss, đọc 1 thời gian, mới dám ghi cmt đầu tiên nói lên suy nghĩ của mình, đọc tiếp đọc tiếp, đến khi au không kịp ra chap mới để reader cuồng loạn này đọc..=)). Mò mò qua fic khác, đọc WooDOng, JinDy, cũng bấn loạn không kém....
Lần đầu tiên yêu 1 idol mà vẻ bên ngoài quá ư ... là chú Hye Sung, đó là cái nhìn đầu tiên, cái nhìn mà bao nhiêu người mắc sai lầm. Biết đến Shinhwa, ấn tượng đầu tiên là chú Min Woo, nhưng càng coi, lại càng chú ý 1 người, lúc nào cũng ngại ngùng, dáng đứng thì khép nép, rất rất rất là ngại khi mọi người chọc ghẹo vs ai đó mà m.n cũng biết người đó là ai. Nhìn đi nhìn lại, nhìn hoài, lại yêu con người đó. Bắt tay vào tìm hiểu, mới bất ngờ, chú không như cái vẻ bên ngoài của chú.. Nổi loạn...ngay cả thành viên của SHinhwa cũng nói chú như vậy mừ. Nhưng con thấy, như vậy là rất bình thường, là idol chứ đâu phải thần thánh mà lúc nào cũng phải tỏ vẻ hoàn hảo.. và đặc biệt, cực thích cái tính bốc đồng, nóng nảy của chú, hỡ ra là ầm ầm, nhưng cuối cùng của không làm gì được, ôm mặt ngại ngùng...<3... p/s:E rất xin lỗi ShinChang, nhưng khi nhìn Shinhwa,nhiều lúc e chỉ chú ý mỗi chú Sung và cp Ricsyung thôi...
Lần đầu tiên hâm mộ 1 người mà người đó không phải idol hay gia đình e, dùng từ hâm mộ ở đây có thể là hơi quá vs nhiều người, nhưng thật tình e rất hâm mộ ss Mun, qua những bài viết, những fic mà ss viết, e cực thích văn và sự hiểu biết của ss, tìm hiểu thì biết ss đang sống và làm việc ở nước ngoài,e lại càng thích hơn, 1 người Việt khi viết văn còn có nhiều lỗi, vậy mà nơi ss sống là phải dùng ngôn ngữ chung để giao tiếp, vậy mà ss vẫn viết rất rất hay. Biết ss qua fic, rồi biết thêm ss là Site founder, biết được những tình cảm, những việc ss làm cho SVC, e lại càng yêu ss nhiều hơn. Nói thật, lúc đầu ngại nói chuyện vs ss lắm, nhưng rồi bây giờ không còn cái ngại ngại đó nữa, ss rất thân thiệt, cái lần e vào hok được 4rum, ss giúp e, chỉ e làm đủ cách ák, e càng yêu ss hơn...<3
Và lần đầu tiên e ngưỡng mộ tình cảm 1 nhóm nhạc như vậy, e thích cái cách mấy chú bên nhau, thích tình cảm của mấy chú dành cho nhau và cho ShinChang. Mấy chú cho e thấy được tình cảm thiệt sự của 1 nhóm nhạc, của những người bạn bên nhau 15 năm này.. và giúp e học được rất nhiều điều. Và e cũng rất ngưỡng mộ mem, staff của 4rum mình, e lò mò vào đọc những lời tâm sự, những tình cảm của họ dành cho Shinhwa, những năm tháng chờ đợi Shinhwa cb...cảm động, có thể là khó khăn, nhưng mọi người cùng nhau chờ đợi,cùng nhau vượt qua và bây giờ khi Shinhwa cb thành công và thành công hơn nữa..
Cuối cùng thì e xin chúc SVC càng ngày càng phát triển, không chỉ sinh nhật lần thứ 5 mà còn nhiều năm về sau nữa..
Mong mọi người biết đến Shinhwa, ShinChang và SVC nhiều nhiều hơn nữa..

Last edited:
Biết ShinHwa từ lâu, hình như từ hồi Once In A Lifetime, nhưng chỉ thực sự đi theo tìm hiểu các lão từ cách đây khoảng hơn nửa năm, và đó cũng là lúc tham gia vào SVC
Vì 1 lời hứa nên không thể trở thành ShinChang nhưng thật lòng mình rất ngưỡng mộ SHCJ nói chung và SVC nói riêng vì cung cách hoạt động và tình cảm mọi người dành cho nhau

Mình thuộc dạng silent reader nặng nên hiếm khi để lại comt ở các forum, cũng hiếm khi ở lại 1 nơi quá lâu nhưng chẳng hiểu tại sao mình lại thích lượn ra lượn vào SVC, nhiều khi xem comt và cuộc trò chuyện của mn trên chatbox mà cười tủm tỉm

Kì này nhân kỉ niệm 15 năm của các lão và 5 năm thành lập SVC nên mình muốn để lại 1 cmt chúc mừng forum và mn, đặc biệt là những founders và dàn staff bao năm nay của SVC. Sống lâu năm trong cộng đồng fan Kpop nên mình hiểu việc gầy dựng và duy trì 1 forum k hề là việc dễ dàng và đòi hỏi rất nhiều công sức và tình cảm bỏ vào, nhất là khi SVC ra đời trong 1 tình thế rất khó khăn.

Mình hi vọng SVC luôn vững mạnh và ngày càng phát triển, trở thành ngôi nhà chung cho tất cả ShinChang Việt Nam và những người yêu mến ShinHwa
chúc mọi người sẽ luôn bên nhau, yêu thương nhau, đi cùng nhau giống như các lão bao năm qua, luôn giữ được cảm giác ấm áp mà mình cảm nhận được ở đây.

vậy là rum mình đã được 5 năm rồi, mặc dù em ít vô vì thời gian không cho phép nhưng thực sự rất có cảm tình với mọi người trong nhà

chúc cho toàn thể shinchang ngày càng gắn bó nhau hơn nữa và các staff của 4rum ngày càng phát triển ngôi nhà này lớn mạnh <3

Iris_xxx

Đại tỷ nhà Park, S.V.C Cái Bang
Moderator
Chúc mừng sn 5nam SVC ....

Mình thấy tâm thư bạn Guin mình đc nhắc 2 lần nha ;)) vậy là bạn chấp nhận lời tỏ tình của mình đúng không?? ;)

Ri_Nutty

Moderator
Tính xem r im lặng đi ra vì mọi ng` đã nói hết nh~ j e muốn nói r vs cả văn chương e chán lắm ~ ~ nhg mà silent reader mãi thì cũng kì ko chịu đc :">
Nói thật thì đây ko phải lần đầu e tham gia 1 forum. E đã từng tham gia 1 vài forum # trc đó, và cũng gắn bó 1 thời gian dài vs 1 trong số đó, nên e hiểu phần nào nh~ khó khăn của các site founder trong khoảng thời gian đầu của rum hay mỗi đợt đóng host này nọ, r nh~ mâu thuẫn nội bộ staff trong thời gian phát triển của rum, hay prj bên Hàn,... Vì vậy e thật sự bất ngờ và phục cái founder nhà ta khi biết rum m` đã đc 5 năm tuổi, và đặc biệt là duy trì rum trong thời gian chờ đợi Shinhwa cb :">
Thời gian e gắn bó mới rum là chưa đc lâu, chỉ mới mấy tháng gần đây, và khi e bắt đầu active thì còn gần hơn nữa =)) vs lại cũng 1 phần dạo gần đây, e có thói quen xem r thks nhiều hơn cm ~ ~, nên nhìn chung là vẫn hạn chế cm lắm ~ ~ nhg e luôn có cảm tình vs rum và mọi ng`, và e đặc biệt cảm ơn ss Mun, ss Hiền, ss Dora, ss divinewind, e Kiến, e Kimmy đã giúp đỡ e trong thời gian vừa r :p Mọi ng` giúp e hoà đồng hơn, và e hi vọng là m` có thể gắn bó vs rum trong 1 thời gian dài :">
Lâu r e mới lảm nhảm v ~ ~, anw, chúc forum ngày càng lớn mạnh :p Happy Shinhwavn 5th Anni. *tung bông* \m/

chúc mừng SVC tròn 5 tuổi *tung bông*
e là 1 silent reader của 4rum cũng gần 1 năm rùi, mặc dù e chỉ toàn thanks là nhìu vì e rất dở nói chuyện vs ng khác, nhưng khi đọc tâm thư của ss Guinevere làm e thực sự xúc động trước những khó khăn 4rum đã trải qua và cũng thực sự ngưỡng mộ tình bạn của các staff và mem, cũng như niềm tin của các fan dành cho Shinhwa là ko thay đổi.
Mong rằng qua kỉ niệm 5 năm lần này, các staff SVC sẽ ngày càng gắn bó với nhau hơn nữa và 4rum sẽ ngày càng phát triển lớn mạnh hơn nữa. :yeah:

Hana Yuki

Translator Tháng 6/2013
Translator
*chấm nước mắt* *cắn khăn* xúc động quá ss Mun ơi~~~

mặc dù e biết đến các anh và tham gia 4rum chưa đến 1 năm nhưng 4rum mình đã được 5 năm tuổi r đấy...Lúc đầu join page chỉ vì muốn theo dõi các tin tức và show mấy anh nhà mình thôi. Nhưng lâu dần nhờ sự thân thiện và nhiệt tình của staff và các mem trong rum, e đã dần trở nên thân thiết với m.n hơn, điều đó khiến e cảm thấy như SVC như ngôi nhà thứ 2 của mình, và mọi thành viên trong rum như những chị e của mình vậy :">

như mọi người đã chúc ở trên hết r, nhưng e vẫn muốn gửi đến rum mình lời chúc của riêng mình. Tuy là lời chúc muộn bởi vì cũng sắp qua ngày mất r :eek:h no:

"Chúc cho rum ngày càng phát triển, các mem trong rum thân thiết với nhau hơn, luôn cùng nhau đồng hành trên cùng một con đường mà-ai-cũng-biết-là-đường-gì :aha:"

ngoài ra e cũng muốn nói cảm ơn đến ss Mun vs ss Pai (e chưa từng được nói chuyện với ss) đã tạo ra mái nhà chung yêu dấu cho các ShinChang tụi e, để cùng luyên thuyên đủ chuyện trên trời dưới đất về mấy chú với nhau :D. nhờ SVC mà e có thể quen được thêm nhiều người bạn mới, cười nhiều hơn và tìm thấy được nhiều niềm vui trong cuộc sống hơn. Đối với e SVC là một thứ gì rất đặc biệt lắm đấy ạ! :crab dance:

Mình trước đây không quan tâm lắm đến k-pop, chỉ chú ý đến phim Hàn thôi, sau này nhờ 1 nhóm nhạc nên mới chú ý đôi chút về nó, và một hôm tình cờ lại đọc được tin tức về ShinBang của Shinhwa, thấy hứng thú nên xem và bắt đầu thích thú :crab dance: rồi bắt đầu tìm hiểu về Shinhwa và tìm được SHVN, cũng bắt đầu tập tành tìm hiểu về diễn đàn, về Shinhwa, càng tìm hiểu càng thấy khâm phục mấy lão và cũng khâm phục cả ss Guin, người lập ra diễn đàn ( hình như còn 1 ss nữa nhưng mình ko nhớ tên :( ) và các staff, những người đã sát cánh với SHVN ngay từ buổi ban đầu. Nếu Shinhwa phải vượt qua những khó khăn trong cả cuộc sống lẫn nghề nghiệp thì SHVN cũng vậy, thành lập vào năm 2008 ( hình như trước đó forum ta hoạt động với 1 cái tên khác, với 1 diễn đàn phải mượn tên miền thì phải), cái năm mà các lão nhà ta tạm ngưng hoạt động, tạm biệt các fan để bắt đầu thực hiện nghĩa vụ quân sự - một khoảng thời gian mà có lẽ vô cùng thử thách đối với các fan, không thể gặp được thần tượng của mình nữa, vậy còn hoạt động diễn đàn để làm gì? còn bàn tán về các lão ấy làm chi khi nhóm đã tạm ngưng hoạt động? Nhưng các ss vẫn không vì đó mà thấy chán nản, vẫn tiếp tục duy trì diễn đàn, vẫn đều đặn cập nhật tin tức, làm sub các show của các lão, mình chỉ có thể nói là vô cùng khâm phục các ss. Shinhwa luôn tin tưởng vào các SHCJ và luôn thực hiện lời hứa của họ dành cho SHCJ, họ đã hứa sẽ trở lại và SHCJ đã hứa sẽ chờ đợi. Và rồi họ đã trở lại đúng như đã hứa, các SHCJ cũng đã thực hiện lời được lời hứa chờ họ suốt 4 năm dài, SHVN chính là 1 minh chứng cho điều đó, 1 điều thật đáng tự hào mà không phải bất cứ một fandom nào cũng có thể làm được. Bây giờ đã là năm thứ 5 thành diễn đàn, SHVN không những không phải đóng cửa mà còn phát triển rộng rãi hơn, được nhiều fan và các fandom khác biết đến hơn, có thêm nhiều thành viên mới ( trong đó có cả mình :minwoo: ), không chỉ vậy, mà độ tuổi của các thành viên cũng rất đa dạng, từ 8x, 9x cho đến cả cuối 9x, thiệt là một điều đáng tự hào :ric ah: . Cuối cùng mình xin chúc cho diễn đàn của chúng ta ngày một phát triển mạnh mẽ hơn, bền vững hơn, chúc site founder và các staff của chúng ta thật nhiều sức khỏe để có thể tiếp tục vì những người không đóng góp được gì cho các lão ( trong đó có mình :kantoi: ) làm cho SHCJVN có thể ngẩng cao đầu tự hào cùng với các SHCJ nước khác ^^

hienqv

Chánh thất nhà M, S.V.C Writing Contest, Giải Khuy
Translator
Vì hôm qua hơi bận + mệt nên ko viết chúc mừng 4rum dc, hôm nay bạn viết bù lại nhé ^^ (dù sao tính theo ngày chỗ mình cũng ko trễ đi :D)

Chúc mừng SVC tròn 5 tuổi!!!!

5 năm, khoảng thời gian ko dài cũng ko ngắn, nhưng dc con số thế này cũng nghe có vẻ rất trọn vẹn so với 15 năm của các anh, chúng ta cũng đã theo dc 1/3 chặn đường của các anh chứ bộ :))

Nếu là ở một nơi nào khác, thì chắc là mình đã thốt lên rằng ko thể tin rằng mình lại ở lại một 4rum lâu như thế, nhưng với SVC thì chỉ là tự ngồi ngẩn ngơ mà hỏi 'vậy là đã 5 năm rồi ư?'

:) 5 năm, trong đó có hết 4 năm chờ đợi, suốt khoảng thời gian đó coi như 4rum chỉ có hơn chục mem, chủ yếu là staff ngày ngày tám nhảm với nhau, không khí cũng cứ như một ngôi nhà nhỏ, mà mọi người cũng có thể trò chuyện với nhau từ cả chuyện Shinhwa đến chuyện linh tinh trên trời dưới đất này nọ :)). Cũng có lúc 4rum vô cùng im ắng, staff toàn ngày ngày chỉ vào dọn spam rồi lủi ra, nhưng chỉ cần có tin tức này nọ của các anh thì chỉ cần vài mem thôi cũng đủ thành chợ trên chatbox :haha:

Hình như hoài cổ hơi nhiều rồi, giờ nói đến chuyện chính mà năm nào cũng nói nào :)

Trước tiên là cảm ơn 2 Site Founder là Guin và Pai đã cùng nhau 'bất chấp dư luận' để lập ra SVC, một ngôi nhà cũng có thể gọi là 'vững chắc' cho các fan Shinhwa ở Việt Nam bây giờ đi. Cảm ơn hai bạn rất nhiều vì đã luôn duy trì 4rum đến bây giờ :x

Thứ 2 là cảm ơn các staff cả cũ lẫn mới vì đã đóng góp công sức cho 4rum để có 1 SVC của hôm nay, đặc biệt là Shali, đã đóng một phần rất lớn trong subteam mà trong 5 năm qua đã sản xuất ra nhiều bản sub chất lượng cho 4rum.

Sau nữa chính là các mem của 4rum, cảm ơn mọi người đã yêu thích và tin tưởng 4rum, mong rằng tất cả vẫn sẽ giữ dc tình cảm thế này càng lâu càng tốt nhé.

Cuối cùng thì dù sao cũng đã cảm ơn rồi, nên cảm ơn các anh già Shinhwa một tiếng lun, ko phải vì nhạc hay cái gì của các anh đâu, mà cảm ơn vì có các anh mà mới có SVC, và vì thích các anh mà em mới quen được những người bạn, chị, em tốt trong bao nhiu năm nay. Từ những người xa lạ cùng chung một sở thích, và chắc cũng vì ngưỡng mộ tình bạn của các anh mà bọn em mới dc thân nhau như thế.

Hihi, mong rằng đến kỉ niệm 20 năm của Shinhwa thì SVC chúng ta cũng sẽ kỉ niệm 10 năm luôn nhé :x :x :x

SVC fighting !!!!!!!!!!!!!!!!!!

blue_rain198

Chánh thất nhà Park, Translator của tháng 5, 6, S.
Translator
Một ngày đẹp trời nào đó liệu có chị em nào trong chúng ta sẽ dắt tay con cái đi xem concert của các anh già ko? Dự là lúc đó chắc các anh chỉ ngồi một chỗ hát vs nhảy thì ít mà tán phét thì nhiều thôi :))

Đọc thư của ss Mun nhớ a Mắm ghê!! >"< thậm chí chỉ tám lung lung chứ chưa có thấy dung nhan a Mắm bao giờ. Ko biết ss Mun có thể post 1 cái hình của anh Mắm đc ko, chứ xưa nay e cứ tự tưởng tượng e thấy tội nghiệp ảnh quá =)))

Không biết phải nói gì hơn
Tuy em là người biết Shinhwa không lâu (chỉ 2 tháng) nhưng không hiểu sao lại thích Shinhwa đến vậy.
Tuy chưa gắn bó nhiều với forum nhưng 1 ngày không xa, em cũng sẽ là thành viên thật sự của Sw changjo :x
Chúc cho rum mình mạnh khoẻ, vui vẻ, làm nhiều show vui hơn, yêu rum lắm.
Em nó đã tròn năm tuổi, staff yêu ơi, cho off đi a \m/

shali

Chánh thất nhà Lee, S.V.C Writing Contest, Giải An
Sub Group Leader
Trong lòng có nhiều cảm xúc mà không biết nói sao giờ :))

Nói chung, nhìn thành quả của mình cũng như những staff đã cố công gầy dựng SVC đến giờ này, xem như rất mãn nguyện và hạnh phúc rồi.

Mỗi một năm, bạn sha lại nhìn lại và nhớ về những thứ đã trải qua. Hôm qua chạy dọc chạy xuôi nên ko có cảm xúc gì nhiều nhưng bây giờ, ngồi gõ thế này tự dưng thấy hàng loạt kỉ niệm ùa về. Nhớ lúc ss mun gọi ra chat hỏi "ss và pai quyết định thành lập 1 4rum Shinhwa khác, mọi thứ sẽ bắt đầu lại từ con số 0, em sẽ theo tụi ss chứ?", nhớ buổi tối lúc ngồi gõ dòng chữ http://www.shinhwavn.com và hồi hộp chờ đợi nó xuất hiện, nhớ cả cái skin màu xanh nước biển xấu tệ, banner màu cam chả ăn nhằm vào đâu với font sai lỗi từa lưa làm tưởng mình đi lộn vào 1 trang web Thái nào đó =))=)) Kéo xuống cuối trang, nhìn những cái tên quen thuộc từ từ xuất hiện ở dòng "Newest Member", cảm xúc cực kì khó tả, nó lâng lâng, vui vui thế nào íh. Lúc ấy, trong lòng bạn sha chỉ có 1 lời hứa duy nhất "ss guin, em hứa với ss, em sẽ dùng tất cả sức lực và khả năng của mình để xây dựng SVC. Em sẽ làm tất cả vì SVC, tất cả mọi thứ em có." Lời hứa này, em đã và đang thực hiện tốt, đúng ko ss? :D

Nói khó thì ko khó nhưng dễ lại càng ko dễ. Bất hòa, tranh cãi, mâu thuẫn, lục đục,... đều có cả. Nhưng điều may mắn nhất là với những mem và staff thế hệ đầu, mọi ng` đều ở một độ tuổi chín chắn và trưởng thành, nếu hỏi ai có công lớn nhất trong việc đình hình và duy trì truyền thống shinchang việt, đó chính là các ss lớn lúc ấy như ss hien, ss bói, ss bou, ss melp, ss LeOh, ss baz, ss fank, ss lam,..., Đặc biệt là ss mun, bình thường thì rất "đáng yêu" và thân thiện nhưng đụng chuyện đi rồi biết a~ :sungie: Hồi đó khối các em nhỏ (trong đó có bạn sha) truyền tai nhau "mình sợ ss này", "ss kia dễ sợ quá",... :)) nhưng xong rồi lại hề hề hà hà vì câu cuối cùng lúc nào cũng là "ss ấy la chúng ta thế là đúng, mắng thế là để chúng ta tốt hơn..." Sau này khi hiểu chuyện rồi, cảm giác sợ ko phải là mất hẳn, vẫn chừa lại để kính trọng và vâng lời các ss lớn, nhưng bên cạnh đó còn có 1 sự thấu hiểu và hợp tác khi làm việc lẫn chuyện trò. Bạn sha hiểu chẳng ai thích thú việc bị 1 ng` đâu đâu chưa từng gặp mặt "chỉnh lưng", nhưng hãy hiểu cho những lời góp ý có phần khắc khe ấy chỉ vì muốn duy trì truyền thống shinchang tốt đẹp ko phải chỉ ở VN mà còn trên toàn thế giới. Cái này giống như là 1 bà mẹ cực kì yêu thương đứa con mình, muốn mọi thứ tốt nhất cho nó, muốn nó ko bị ảnh hưởng những thứ xấu bên ngoài :D ss mun và ss pai vẫn thường nói "SVC là đứa con tinh thần đầu tiên, mà cũng có thể là duy nhất của tui với bà." Ko phải lời nói đùa đâu, thật đấy. SVC là đứa con đáng giá và đáng quý nhất mà ss mun cùng ss pai tạo ra, với vô vàn ba mẹ nuôi cùng chung tay nuôi lớn. Ai là staff chắc sẽ hiểu cảm giác ngồi dịch từng dòng news, post từng cái ảnh, sửa từng cái tittle, nâng niu mỗi câu sub, hay đơn giản chỉ là trả lời từng thắc mắc của mem mới với hi vọng nhận lại lời nhận xét đâu đó "mem SVC rất thân thiện" để thấy ấm lòng. Bạn sha ko biết dùng từ nào diễn tả lòng biết ơn với các staff đã bỏ công sức ra vì SVC, dù ít hay nhiều, tất cả đều vô cùng đáng quý.

Kể từ lúc Shinhwa cb, hơn 1 năm qua có vô số chuyện và thay đổi xảy ra. Tuy có khó khăn nhưng mọi ng` đều vì SVC mà nhín bớt 1 chút cái tôi của mình. Bạn sha hi vọng mọi ng` vẫn tiếp tục đóng góp cho SVC và ủng hộ Shinhwa, dù có việc gì thì hãy nghĩ đến SVC trước đã. Ko ai là hoàn hảo, chính bản thân bạn sha cũng chỉ biết cố gắng, cố gắng và tiếp tục cố gắng làm tốt những gì mình đang làm. Sai sót hoặc ko hoàn hảo thì đương nhiên phải có rồi, chỉ mong mọi ng` hiểu bạn sha đã cố gắng hết sức. :)

Ơ, sến quá nhỉ :)) Nói chung là nãy giờ nói ra những j muốn nói và nửa ko biết mình đang nói j nửa thấy mình nói vẫn chưa đủ :)) Túm lại là ai thương SVC thì bạn sha cũng thương ng` đó luôn :-* *vòng tay hình trái tym*

Đọc xong thật sự không biết nó gì hơn, cảm thấy rất xúc động. Phải nói là nhờ tâm thư của Guin mà mem mới như mình mới hiểu nhiều hơn về quá trình thành lập rum, mọi thứ đều thật khó khăn! Qua đó mình cũng bày tỏ sự khâm phục đối với Guin, Pai, Và các staff của rum, mọi người đã thật sự rất tâm huyết với việc xây dựng rum. Nhân sinh nhật rum, mình gửi lời chúc sức khỏe, hạnh phúc và thành công đến Guin, Pai, các staff, và toàn thể mem của rum. Chúc rum chúng ta ngày càng phát triển vững mạnh! Yêu mọi người nhiều nhiều!!!!!!!:ric ah::ric ah::ric ah::sweet_kiss::sweet_kiss::sweet_kiss::aigoo::aigoo::aigoo:

Mặc dù mới biết shinhwa vào năm trước khi các chú comeback ,lúc đó em không nghĩ mình sẽ trở thành fan của các chú nhưng khi tìm hiểu về các chú cảm thấy ngưỡng mộ tình cảm các chú dành cho nhau,dành cho các fan,và đặc biệt là tình cảm bền vững của shinhwachangjo !! từ đó em đã tìm được bến đỗ của lòng mình :aw::aw:
Gia nhập vào 4r nhà mình tìm hiểu sâu về shinhwa thì càng cảm thấy tình yêu của mình ngày càng lớn mạnh hơn.Đọc được bài viết của sis Mun biết được khó khăn cũng như tình cảm của các sis,các bạn staff dành cho shinhwa và các mem.Cảm ơn mọi người đã dành bao tâm huyết của mình để gây dựng SCV lớn mạnh như ngày hôm nay
Chúcmọi người trong SCV luôn luôn mạnh khỏe ,chúc SCV ngày càng lớn mạnh

Last edited:
tưng tửng từng tưng...
là lá la la
5 năm SVC...
Chặng đường nói dài thì không dài
nhưng để vượt qua được 5 năm này... mọi người đã không ngừng cố gắng...
Luôn cố gắngm chung tay và luôn giữ 1 SVC ngày càng lớn mạnh.
Thanksssss mọi người thật nhiều nhiều....
<3

Hì hì, tình hình e lại vào đây chúc mừng forum trễ nhỉ,
Có lẽ biết đến SVC khá lâu nhưng mới gắn bó vào đầu năm ngoái. SH à 1 nhóm nhạc e vừa yêu quí vừa nể phục, và cũng đúng nghĩa của 1 fan âm nhạc là yêu các chú vì chính phong cách âm nhạc, cách sản xuất âm nhạc của các chú nữa.
Nếu SH đã khó khăn duy trì nhóm như thế nào, thì e tin những mem kì cựu ở đây cũng đã gặp khó khăn không ít. Nhưng chính tình yêu của các bạn với SHinhwa đã duy trì đc forum đến ngày nay, để llaf nơi sau khi các chú quay lại hoạt động, thì các fan mới có nơi họp hội và cũng để cho các fan biết về quá trình hoạt động của SH nói chung, và hiểu thêm vầ tinh thần bền bỉ và tình cảm của SC nói riêng
Có thể nói Like Idols like fan ko nhỉ^^. Mình rất thích tinh thần cua các fan ở trong forum mình, trong sáng, thẳng thắn. Mình tin rằng trong 10 hay 15 năm nữa, chúng ta cũng sẽ cùng nhau duy trì tinh thần đó. Nói như SH, bây giờ tất cả là khởi đầu.
Chúc các mem nhà mình sức khỏe, vui vẻ và thành công trong cuộc sống nhé
PS: Sorry for late ^^