Shinne biểu diễn Eusha eusha

Lene

Chánh thất nhà Kim, S.V.C Writing Contest, Giải SH
Moderator
credit to shinhwachangjo.net

Hình như các nhóm bên SM khoái hát lại bài này ^^ SJ cũng đã từng hát lại bài này (hình như hai lần ?)
mấy bé này trông trẻ măng à, có mấy đoạn hát ko thuộc lời XD

http://www.megaupload.com/fr/?d=OPHZ1QHV

^ ^ thanks ss Bói nhìu.....koi ghiền lắm!!!
Ơh mà nhóm nhạc này mới àh!!! Sao mình ko bik nhĩ???>"<

shali

Chánh thất nhà Lee, S.V.C Writing Contest, Giải An
Sub Group Leader
Shinee là nhóm nhạc mới của SM, có mem còn nhỏ tuổi hơn em nữa ;)) Shinee đang đc lòng mấy fan nữ từ 30 ~> 40 lắm ;)) SM ghê thật, độ tuổi nào cũng ko bỏ qua :))
Usha và TOP hay đc gà SM diễn lại, hùi MKMF năm mấy SJ có diễn lại TOP, nhuần nhiễn hơn chứ ko lơ mơ như Shinee hát bài này ;))
nhưng mà bạn áo xanh rap nghe cũng hay, bạn áo hồng hát hơi yếu, nhảy thì hình như có sửa lại chút đỉnh :D
vẫn nhớ mấy ông shinhwa nhà mình hát bài này, nhảy đẹp, hát hay, mặt hài, nhớ cả cú high kick của sung nữa :jin:

S24ndyS2

Staff danh dự
Staff nghỉ hưu
đúng là ko ai wa mặt shinhwa đc
coi Shinee nhảy xong thấy cũgn đc nhưng hem nổi trội = shinhwa :D

blue_rain198

Chánh thất nhà Park, Translator của tháng 5, 6, S.
Translator
Mấy ban SHINee này là được các nuna để ý lắm ai bảo debut với cái nài "nuna, you're so pretty" =))
cứ thế sao mà các chị ko chết chứ
có em Tae Min 15t mà làm dancer chính
kể ra các em ý cũng đc phết
nhưng mà cái này...=)) cứ thấy bôi bác sao á >"<

shali

Sub Group Leader
đc đàn em diễn lại bài của mình... cũng vinh hạnh lắm chứ ;))
nói chung thì mấy cái này... ai cũng nhạy cảm... nhưng nghĩ thoáng 1 tí thấy chẳng có gì... ;))
Shinhwa... Shinhwa Changjo :x Remember We're Shinhwa Changjo :X

blue_rain198

Chánh thất nhà Park, Translator của tháng 5, 6, S.
Translator
=))
em Sha mang thông điệp nhân ái hòc bình như cánh chim bồ câu
đúng rồi chúng ta là Shinhwa Changjo!!!
biểu diễn chỉ chứng tỏ họ khâm phục và ngưỡng mộ Shinhwa thôi ^^
phải tự hào chứ lị
vả lại ai mà làm được như Shinhwa chứ, tất nhiên là ko thể bằng rồi
;))

LeOh

S.V.C Staff
PR Group
biểu diễn lại tất nhiên bị đem ra so sánh rồi
cái này là chiêu quảng bá hình ảnh thôi

nhảy 1 bài của nhóm nhạc nổi tiếng
đương nhiên, fan ng` ta cũng sẽ phải coi qua coi mấy nhoc đó làm ăn thế nào
câu khách mà
:)
nói chung là mấy bé shinee cũng đc, coi thích mỗi bé hát đầu tiên trong bài "nuna, u r so pretty" ý...

yoorinnt

Tiểu thiếp nhà Mun
Staff nghỉ hưu
Yoo có một thắc mắc, không phải các bài hát Shinhwa biểu diễn đều viết riêng cho Shinhwa hoặc là Shinhwa đã mua bài đó rồi? Vậy các ban nhạc khác biểu diễn lại nhạc của Shinhwa thì sao? Họ mua lại của Shinhwa để biểu diễn???

shali

Sub Group Leader
:-? cái nì theo sha nghĩ... tuy SH đã bỏ tiền ra mua lại các bài hát nhưng mấy bài như TOP, Eusha, PM,... những bài đó do SM sáng tác cho SH, nên nói theo 1 hướng nào đó thì SM vẫn là chủ của mấy bài đó, đương nhiên là có quyền cho gà nhà hát lại... còn chuyện có trả tiền cho SH hay ko thì... sha nghĩ chắc ko quá :))

S24ndyS2

Staff danh dự
Staff nghỉ hưu
S2 nghĩ chắc cũng ko có gì to tát đâu tại vì shinee cũng là đàn em mà chẳng lẽ đàn anh lại keo kiệt hem cho :D

yoorinnt

Tiểu thiếp nhà Mun
Staff nghỉ hưu
Chuyện cover lại các bài hit của các ca sĩ hay nhóm nhạc khác là chuyện khá bình thường trong làng ca nhạc. Vẫn biết vậy nhưng sao Yoo cứ thấy ác cảm thế nào với các nhóm hát lại bài của Shinhwa thế không biết. Đối với Yoo, Shinhwa là mãi mãi, các bài hát của SH cũng chỉ dành cho các anh mà thôi.
Shinne hay Battle cũng vậy đã khiến Yoo không thiện cảm khi hát lại bài của Shinhwa.
Mình có đọc đâu đó bài báo về việc Battle cảm thấy có áp lực vì cứ bị đem ra so sánh với Shinhwa. Nhưng theo Yoo thấy họ bị đem ra so sánh như thế cũng không phải là không có lý lo vì Battle hay biểu diễn lại các bài hit của SH (X-man), bắt chước từng động tác nhảy. Có thể phần biểu diễn đó chỉ với mục đích vui thôi nhưng như thế cũng là đang tạo thêm lý do cho người khác đem Battle ra so sánh với SH.
Cho dù họ có biểu diễn tốt thế nào thì mọi sự so sánh đều là khập khiễng. Shinhwa là mãi mãi, không một ai hay nhóm nhạc nào có thể thay thế.
P/S: Đây là ý kiến riêng của Yoo, nếu có vô tình xúc phạm đến các fan của Shinne hay Battle thì cho Yoo xin lỗi nhé.

shali

Sub Group Leader
nói cho cùng thì chiện band này cover lại bài hát của band kia cũng chằng nghiệm trọng đến thế. Họ ko đạo nhạc, họ hát lại nguyên văn bài ko hề sửa lời, vũ đạo đa số cũng giữ nguyên. Nói mún nói tới từ "đạo nhạc" đúng nghĩa thì mấy bạn ấy so gì với ca sĩ VN chúng ta :hoho: Với lại hát hay ko cũng đâu phải quyền của họ, quản lí bảo thì phải làm thôi ~.~ Như kì DongBang hát lại Aiya của H.O.T, SJ hát T.O.P, MinSung ngồi dưới xem cười quá trời :)) fan thấy hơi nhạy cảm nhưng nếu mấy ổng thấy ko có gì thì mình cũng thế thôi ;)) Còn riêng Batt thì... ko phải lỗi Batt đâu, ai biểu ngay từ khi tuyển chọn đã mang danh "Huyền thoại thứ 2 kế thừa SH" chi :kantoi: Biệt danh này khiến Batt vừa có fan ủng hộ vừa có anti-fan (như sha hùi đầu cũng anti thấy mồ =.=', nhưng sau nì nghĩ lại, mấy ông SH chọn Batt, Batt cũng ko phải ko có thực lực, nếu mình anti Batt thế hóa ra mình phản đối đệ tử của mấy lão à? :hoho:) So sánh Batt với SH là 1 chiện sai lầm, ai mà còn bảo Batt hơn SH là chém chít tên ấy :ngon lại đây:
Nhưng thật may 1 điều... SH nhà mình chưa bao giờ cover lại bài nào của bất kì band hay singer nào :haha:

yoorinnt

Tiểu thiếp nhà Mun
Staff nghỉ hưu
Yoo biết chiện cover là bình thường thôi nhưng cứ thấy mất cảm tình thế nào đó với mấy band hát lại nhạc SH thía. Hok có ý nói mấy band đó đạo nhạc SH đâu. Battle biểu diễn mấy bài của SH trong X-man cũng chỉ để vui thôi nhưng cứ thấy phản cảm thế nào í. Có lẽ mình hơi ích kỉ chỉ thích coi SH biểu diễn mấy bài đó thôi.
Mấy ông SH thì đâu thèm để ý chi mấy chuyện đó, Andy đứng coi Battle biểu diễn bài của mình mà còn gật gật đầu tán thưởng rồi còn nhảy theo nữa ấy chứ. Nhìn mặt ổng hok có tí ti phật ý nào đâu mà còn tí tởn thấy ớn lun :crab dance:.
Mấy ổng như thế nên lại càng thấy iu Shinhwa :hihi:
Battle do SH tuyển chọn nên được mang danh "huyền thoại thứ hai" kế thừa SH. Đó cũng là một sự may mắn và cũng là áp lực. Tất nhiên Battle phải có thực lực mới vượt qua nhiều đối thủ để được SH chọn lựa. Tuy nhiên ý Yoo là Battle cứ thường xuyên cover lại nhạc của SH nên càng tạo lý do cho khán giả đem họ ra để mà so sánh với SH.
"Nhưng thật may 1 điều... SH nhà mình chưa bao giờ cover lại bài nào của bất kì band hay singer nào" -> đây cũng là một điều Yoo rất thích ở Shinhwa

shali

Sub Group Leader
hồi mới debut SH nhà mình cũng mang danh bắt chước H.O.T =))
nhưng mấy ổng đã thoát khỏi cái bóng của H.O.T ngay từ vol 2 :phew:
single Crash của Batt sha thấy ít nhìu cũng khẳng định Batt, hi vọng Batt sớm thoát khỏi cái bóng của SH, tự khẳng định mình :D
Bài step by step mới đây của Batt cũng hay đó chứ, nhưng ko đỡ nổi kỉu đầu của Chris :|~

yoorinnt

Tiểu thiếp nhà Mun
Staff nghỉ hưu
Yoo không theo dõi Battle nên cũng không dám lạm bàn về chuyện này. Nhưng theo Yoo nghĩ có lẽ ban đầu Battle đứng dưới cái bóng của SH lâu quá và quên mất phải tự khẳng định mình nên không thể trở thành "huyền thoại thứ 2" như mong muốn.
Thật tốt là cuối cùng Battle cũng đã muốn tự khẳng định mình là 1 Battle chứ không phải là SH thứ 2. Dù sao thì vẫn mong họ sẽ thành công để không uổng phí tài năng của chính họ cũng như không phụ là do SH lựa chọn.

thực ra chuyện hát lại bài hát của nhau cũng kô có j lạ ở các nhóm nhạc hàn.Nhưng đúng là ko hỉu vì sao(hehe ko bít vì có pải quá iu SHINHWA kô)mà mình thấy kô nhóm nhạc nào hát mà có được phong cách của SW cả.SHINHWA luôn có 1 cái chất riêng của họ mà kô ai có được

Lene

Chánh thất nhà Kim, S.V.C Writing Contest, Giải SH
Moderator
Tuy nhiên ý Yoo là Battle cứ thường xuyên cover lại nhạc của SH nên càng tạo lý do cho khán giả đem họ ra để mà so sánh với SH.
"Nhưng thật may 1 điều... SH nhà mình chưa bao giờ cover lại bài nào của bất kì band hay singer nào" -> đây cũng là một điều Yoo rất thích ở Shinhwa

ko phải do Battle cố ý thường xuyên cover lại nhạc của Shinhwa mà đó đơn giản là sự sắp xếp của GOOD Ent. Ngoài ra việc cover đó có 2 lần được biểu diễn trong các show cover (tức là show biểu diễn lại các bài hát cũ)

Nói thẳng ra thì đương nhiên Battle cũng tận hưởng một khía cạnh nào đó sự nổi tiếng của Shinhwa thông qua việc biểu diễn lại các hit của Shinhwa hoặc xuất hiện cùng các đàn anh như Junjin hyesung hay andy. Nhưng vì đơn giản nhiều người cũng đã quen với việc thừa nhận Battle thông qua Shinhwa. Battle là do Shinhwa tuyển chọn mà.

Với việc Battle còn 5 người thì có lẽ trong tương lai cũng hiếm còn cơ hội thấy Battle biểu diễn lại các bài của Shinhwa.

Shinhwa có cover lại bài của các ca sĩ khác chứ ko phải không đâu.

LeOh

S.V.C Staff
PR Group
gì chứ
mấy cái biểu diễn lại này cũng nhằm mang ko khí vui vẻ cho cái show thôi mà:D
thì như giáo viên dạy học đó
thấy trẻ con nó bắt chước mình giảng bài
thấy cũng kute chứ:))