Shinne biểu diễn Eusha eusha

yoorinnt

Tiểu thiếp nhà Mun
Staff nghỉ hưu
Chỉ là Yoo cứ thấy sao sao thôi chứ mấy ông Shinhwa thì còn cười khoái trá nữa ấy chứ
Uh, mình có biết SH có cover lại As long as you love me và cùng Group S hát lại bài How deep is your love. Còn SH có cover lại các bài của Korean bands/artists nào khác hay không thì mình cũng không biết (vì chưa thấy).

chuyện này đúng là khá nhạy cảm ,có fan đồng tình có fan ko ,nhưng nếu nghĩ thoáng ra một chút thì cũng thấy bình thường ,chuyện covẻ lại tất nhiên phải có bản quyền và phải được sự cho phép của tác giả với lại các oppa còn cười mà ,yêu các oppa là mang lại niềm vui và được thấy các oppa vui ,vậy dù khó chịu một chút nhưng bạn cứ nghĩ rằng shinhwa giỏi và tuyệt nhất thế thì họ mới bắt chước ,họ bắt chước miễn sao oppa vui còn nếu oppa ko thích anti chết luôn cũng được ,nhưng thực ssự mình rất quý các fan của shinhwa ,các bạn ,các ss thật dễ mến và suy nghĩ rất chín chắn trong từng việc một ,mình vốn là fan của dbsk mới thích shinhwa ,nhưng so về mức độ hiểu biết và chín chắn trong suy nghĩ nhiều fan db ko bằng kể cả mình cũng vậy ,nhiều khi ko thể nghĩ được như mọi người .và mình cũng rất thích shinee ,shinee khá dễ thương ,shinee cũng từng hát lại 1 bài của db trong radio show thôi nhưng fan db cũng ko mấy đồng tình ,thiết nghic anh em với nhau có gì đâu nhỉ ,cùng một nhà ,ngày trwước shinhwa cũng cùng nhà sm với shinee đó thôi ,cũng có chút nào yêu quý nên cũng ko nên quá ác cảm làm gì

shali

Chánh thất nhà Lee, S.V.C Writing Contest, Giải An
Sub Group Leader
các bạn ,các ss thật dễ mến và suy nghĩ rất chín chắn trong từng việc một
kết bạn vì câu này òi đó nha :-*:-*:-*
Nói chung thì fan SH đều lớn tuổi cả, theo mấy ổng đến 10 năm còn gì ;)) Sha cũng chỉ là fan mới nhưng sinh hoạt và làm wen với các ss kì cựu khác cũng ít nhiều ảnh hưởng lối suy nghĩ chín chắc của các ss ấy :D Nhập gia thì tùy tùng thôi, lấy tinh thần của SHCJ làm chính và nghĩ đến SH trc nhất, ko bao giờ đc làm SH xấu hổ vì fan :">
chuyện Shinee thì sha nghĩ ko chỉ riêng Shinee mà bất cứ ca sĩ đàn em nào SH cũng mến cả :D Mấy cha đó rộng rãi lắm, chả tính toán gì đâu :))

bonmat86

Hội trưởng hội phụ nữ
hôm nay sn KEY
23/9/1991 - 23/9/2008
KIM KEY tròn 17t :ric ah:
đề nghị mn chúc mừng sn KEY thật hoành tráng nhớ
quà của e đây

hand made
Post nhầm box rồi nha bạn. Lần sau nhớ post đúng nơi nha. Thanks.

Guinevere

Mun Hye Ri , xX_Bà xã Eric_Xx, Chánh thất nhà Mun
Staff member
Site Founder
Chỉ là Yoo cứ thấy sao sao thôi chứ mấy ông Shinhwa thì còn cười khoái trá nữa ấy chứ
Uh, mình có biết SH có cover lại As long as you love me và cùng Group S hát lại bài How deep is your love. Còn SH có cover lại các bài của Korean bands/artists nào khác hay không thì mình cũng không biết (vì chưa thấy).

Shinhwa đã cover từng cover nhạc của nhóm khác rồi, phần lớn đều từ các sunbae (đàn anh). Album Winter Story 2004-2005 của Shinhwa chính là tuyển tập các cover lại. Ai xem love letter season 1 với Han Ji Hye chắc cũng nghe bài "Match made in heaven" phải ko? Bài đó Shinhwa cover lại của nhóm Solid. Mấy bài khác trong album này(Met her 100m away của Andy, Painfully loving you của Jin, Red Sunset của Wanjindy, Throw away all traces of time của Ricsyungmin....) đều là nhạc cover lại của các ca sĩ/nhóm nhạc thập niên 90.

Cho nên việc nhóm khác cover nhạc của Shinhwa chẳng có gì lớn lao cả ^_^. Điều quan trọng là họ đã xin phép Shinhwa trước đó hay chưa thôi. Họ cover ta nên thấy tự hào vì bài đó phải hay thì họ mới thích mà xin cover lại. Với lại mấy lão đó đã ko để tâm thì việc gì SHCJ phải để ý mà tức tối? :crab dance:

yoorinnt

Tiểu thiếp nhà Mun
Staff nghỉ hưu
uh, nghĩ đi nghĩ lại thì cũng vì các anh mà không ác cảm với mấy band cover nhạc SH vì SH tuyệt vời nên mới có người cover lại :hihi:
rất thích bài Match made in heaven, mấy ổng quậy kinh :crab dance: