Gửi lời yêu thương!!!

paigehk

Đại Tướng Quăng Bom
Site Founder
Amen..mặc dù nghĩa vụ của một người hoàn hảo vô cùng khó khăn, bởi bao chông gai dèm pha và ganh tị đang chờ phía trước, nhưng con cảm ơn Chúa đã cho con đủ nghị lực lòng tin để tiếp tục làm người hoàn hảo... Con sẽ kiên trì không nhường bước cho bất cứ kẻ nào, vì như thế con biết sẽ phụ tấm lòng người đã ban cho con.

Amen.

melp

Đại tỷ nhà Jung, S.V.C Writing Contest, Giải Khuyế
Staff nghỉ hưu
Tới tận hơn 1 giờ sáng hôm qua, tôi vẫn ngồi chat cùng mấy người bạn nước ngoài. Tất cả đều thức với chung 1 mục đích: chờ đợi report từ chuyến concert của Sung và cùng lo lắng khi anh bị ngã từ sân khấu. Lo lắng khi thấy xe cứu thương đến sau buổi concert. Lo lắng không biết có trục trặc gì không khi chẳng thấy có khách mời như dự tính. Và lo lắng khi thấy những giọt nước mắt tuôn rơi trong concert.

Tôi sợ. Tôi không muốn nghĩ đến ngày Shinhwa tan rã hay khi Sung ngừng ca hát. Những bận rộn lo toan của cuộc sống liệu rồi có kéo tôi ra xa Sung? Ngày Shinhwa tái hợp, tôi đã 29-30 tuổi.......

Nhưng tôi luôn cảm ơn Sung. Giọng hát Sung đã luôn ở bên cạnh tôi những lúc vui cũng như buồn. Sung đưa tôi đến với Shinhwa, với 6 con người có chung 1 mơ ước giản đơn được hát cạnh nhau. Sung đưa tôi đến với Shinhwachangjo, những người bạn cả trong lẫn ngoài nước nhưng đều chia sẻ niềm đam mê chung với âm nhạc và với Shinhwa.

Tôi chưa thoát được khỏi cái vỏ ốc của mình. Nhưng dần dần tôi đang cố gắng. Với sự giúp đỡ của những nguời bạn thân thương ấy. Với giọng ca và sự đam mê âm nhạc của Sung. Với tình bạn của Shinhwa.

Last edited:

hienqv

Chánh thất nhà M, S.V.C Writing Contest, Giải Khuy
Translator
vừa đi off về
tự nhiên mún nói với mọi người là tui iu tất cả nhìu lắm :))

shali

Chánh thất nhà Lee, S.V.C Writing Contest, Giải An
Sub Group Leader
Vợ mún nói là vợ yêu chồng lắm :">
Mặc dù tình cảm trước đó down 1 cách thậm tệ vì 2 thằng nhóc đệ tử của chồng, và vì cả chồng nữa, gì mà già khú để thế ko biết :kantoi: Nhưng kể ra cũng ko uổng công cả tháng vợ chăm chút chồng, đưa đến salon chăm sóc sắc đẹp đều đặn, bi h chồng lại baby cute như thưở nào :">
Hôm nay xem đc vài cảnh phim chồng đóng, thật sự... chỉ có thể thốt lên 1 câu "Vợ tự hào về chồng lắm ấy :">"
Cứ lo mãi là chồng còn ám ảnh lúc đóng Praha nên vợ cứ nghĩ chồng sẽ chẳng bao h đóng phim nữa, nhưng thật may bây giờ chồng đã trưởng thành lên rất nhìu, vợ tin tưởng chồng :x
Chồng iu hwating~ vợ sẽ chờ để xem phim chồng đóng. À còn nữa, bảo mấy ng` phụ trách phục trang độn thêm miếng lót 10 phân vào giày chồng đi =.=~ gì mà đứng kế chị kia thấp hơn nửa cái đầu thế =.=~

Guinevere

Mun Hye Ri , xX_Bà xã Eric_Xx, Chánh thất nhà Mun
Staff member
Site Founder
@Gửi Hyesung oppa:

Chưa bao giờ em rơi vào tâm trạng chán chường và thất vọng đến thế này ^^. Nhiều lúc ko phải kiếm được tiền là sẽ giải quyết được tất cả. Em đã đặt hy vọng rất nhiều, rất rất nhiều... Em đã hy sinh rất nhiều thứ khác để có thể được một lần nhìn thấy oppa say mê hát trên sân khấu, để những năm sau này khi em ko còn nhiều cơ hội ủng hộ oppa ra mặt nữa, em cũng sẽ ko thấy hối tiếc. Vậy mà...

Trách ai đây? Trách FC oppa ở đài loan? Hay trách phía tổ chức concert đã ko bao giờ dành nhiều cơ hội cho fan nước ngoài? Hay trách chính oppa đã "nhẫn tâm" sắp xếp plan cho concert ngay vào dịp nghỉ của em, nhưng rồi lại phũ phàng tước bỏ hy vọng duy nhất đó chỉ vì em ko phải người đài loan? Sự thực thì em ko trách được ai cả, và cũng chẳng muốn trách bất kỳ ai vì chẳng giải quyết được gì. Nếu trách móc có thể đem lại cho em tấm vé, em sẵn sàng ngồi trách bất kỳ một ai trong suốt một năm ròng. Tin em đi ^^!

Bản thân tuy ko phải là người cầu toàn, nhưng nếu đi mà chỉ được nhìn thấy oppa từ phía xa, em thà ko đi để đỡ phải cảm thấy tủi thân... Như đã nói, em đã đánh đổi rất nhiều thứ để có thể có được chuyến đi này... nên em muốn làm người cầu toàn một lần. Em muốn nhìn thấy oppa thật rõ để hình ảnh oppa luôn lưu lại trong tâm trí em, đủ nhiều để em ko thể quên được oppa trong mấy năm sắp tới... Em đã lên kế hoạch mọi thứ, đã chuẩn bị tinh thần cho những gì sắp đến, duy chỉ có oppa là người duy nhất khiến em phải chần chừ và cảm thấy tiếc nuối... Em ko biết phải làm sao cho mọi thứ theo đúng ý em nữa. Dường như những gì em muốn làm nhất, người ta lại cướp đi bằng nhiều cách, sau đó bù vào bằng một cái khác nhưng lúc đó cảm giác của em đã nguội lạnh rồi.

Chưa bao giờ em cảm thấy mình bất lực thế này. Oppa cho em biết đi, phải làm sao em mới nhìn thấy được oppa trong năm nay đây?

Guinevere

Staff member
Site Founder
@ Hyesung oppa:

Em biết anh sẽ ko đối xử với em như thía đâu mà *khóc òa*

Ít ra cũng còn có cái chờ đợi và hy vọng. Đi hay ở phụ thuộc và hôm nay và ngày mai. Ôi............................

God never closes all the doors!!!

Guinevere

Staff member
Site Founder
So you've left.

After 3 months, I've been used to see you lying on the opposite bed of mine. You are also my closest roommate and housemate. We've talked a lot about everything, from family affairs to romantic relationship and "sensitive" subject :)):)):)).That's what I love about having roommate who is older than me and from different country. I could use English daily and learn about life at the same time. Though you're older than me 12 years, but I never feel like there is any gap between us.

Girl, all the best for your life!!! Your boyfriend is waiting for you at home, I know that. I hope you two would have a long happy life, and please keep being cheerful like that! Without you, the room seems to be so quiet and cold.

So tonight I may have the big room for my own since Erica will not be home till 3am. Happy? LOL Dun know ah~...

Thanks for everything, Theresa. It's been a pleasure to have a roommate like you!

I'll see you in July... in Taiwan. YES!!!!!!!!!!!!!! >:D<>:D<>:D<

hienqv

Translator
tình iu của em
biết chắc thế nào cũng sẽ thế này mà
anh hành hạ em đau khổ cũng lâu rùi nên bây giờ =))=))
ôi sao mà chẳng còn lời nào để nói thế này
biết rằng chia tay cô ta anh sẽ ko vui
như
ng chắc chắn sau đó rùi sẽ tốt hơn thui
vì như thế sẽ tốt hơn cho anh phải ko
tình yêu của em ...
ôi sao em iu anh thế

shali

Sub Group Leader
lee min woo saranghae saranghae~ sarang sarang sarang hae~ :aigoo:
sau bao tháng ngày giận hờn anh, cuối cùng cũng đã yêu anh trở lại :x
em biết thế nào cũng sẽ vậy mà :">
anh đừng bùn đừng lo gì nhé, dù ai có nói gì thì SHCJ vẫn sẽ hỉu và đứng về phía anh :x
minbong~~~~~~~~~~~~~~~ :wooi2:

bristina

Tiểu thiếp nhà Park, Đại diện JKF
Trans Group Leader
From: Bris

To: Sha
..tỉ chỉ nói muội là tất cả trong lòng tỉ. Ty tỉ dành cho muội hoàn toàn khác thứ ty tỉ dành cho sh..Nếu sh là điểm tựa trong cs của tỉ thì m là lí do để tỉ tiếp tục sống trong cuộc đời này. Tỉ phải sống tiếp, để ở bên cạnh m, che chở cho m, iu thương m...

~ lời nói của tỉ đêm ấy m vẫn nhớ, nhớ từng lời 1 tỉ à :-*
~ tình cảm của tỉ dành cho m, m luôn trân trọng, vì m biết trên đời này, k bik có còn ai iu thương m nhiều hơn tỉ k nhỉ ^^
Tỉ từng bảo có lẽ tỉ hơi hời hợt nhưng vs m tỉ lúc nào cũng sâu sắc và hiểu chuyện, những khi bên tỉ là ~ khi m thoải mái nhất (đến nỗi k muốn về nhà)
Dạo này vui lắm vì được tỉ hướng dẫn cách làm sub nè, dc tham gia cùng 4rum vs tỉ nè, cùng tâm sự rất nhiều sau 1 thời gian dài k gặp nhau tỉ ha ^^
Cho dù bi h m nói zì đi nữa thì cũng k thể diễn tả hết dc cảm xúc bi h của m ngoài "one word": saranghae :x
Iu tỉ lắm, mãi bên tỉ, tỉ nhé :-*
Hôm nay nói ít hoy, bữa nầu nói tiếp ^^

To: Jun oppa
Cám ơn a vì đã xuất hiện
Cám ơn a vì đã tồn tại trên đời này
Cám ơn vì ~ nụ cười của a, nó là sức mạnh để e vượt qua tất cả
Cám ơn vì ~ bộ phim a đã đóng thật tuyệt, a đã truyền cho fan ~ cảm xúc thật khó tả
Cám ơn vì ~ bài hát và clip thật tuyệt vời của a. Mỗi lời ca cất lên đó chính là động lực khiến e tiến lên, tiếp tục csống đầy khó khăn này.
Cám ơn vì ~ ngày vất vả suy nghĩ viết lời bài hát để tặng cho chúng em.
Cám ơn vì ~ giọt nước mắt a đã rơi vì chúng em.
Cám ơn vì ~ tình cảm chân thành a đã dành cho chúng em.
Cám ơn vì tất cả, oppa à :x
Muốn được như cô Wendy, đi cùng a mọi nơi, có 1 bộ sưu tầm 20 đĩa + chữ ký của a, dc chụp hình cùng a, dc a biết đến :) nhưng mà h e chỉ ao ước 1 điều thôi oppa à, e muốn dc yêu a nồng nàn, mãnh liệt và sâu lắng như lúc này.
Bên e mãi, oppa nhé :-*

To: Seven
2 à ^^ còn 1 ngày cuối để được nhìn 2 đi học, còn 1 ngày cuối để gặp mặt 2, còn 1 ngày cuối để thấy nụ cười của 2 ^^
Mọi thứ rồi sẽ kết thúc như vậy sao 2 ^^
Thật sự em không muốn...I don't want to say goodbye...
Em ~ tưởng đã có thể quên được 2, đã có thể khiến ~ tc ấy trôi qua êm đềm, nhẹ nhàng như lần đầu 2 nở nụ cười vs e...nhưng mọi thứ k như e tưởng 2 à ^^
Mọi kí ức đã bị xóa nhòa..e đã làm 2 tổn thương :(
Chỉ mong 2 có thể tha thứ cho e, đáng lẽ ra e không nên lôi kéo 2 vào việc này nhỉ.
Em ước thời gian có thể quay lại, e sẽ làm ~ điều tốt nhất cho 2, khiến 2 vui và 2 cười..
Nhưng thôi, cũng qua rồi 2 nhỉ ^^. E vẫn còn nhớ cái mess đấy của 2..
Hj. cám ơn e. chưa bao giờ a nghĩ lại dc gặp 1 đứa lạ như e..
Món quà ngày tổng kết e tặng 2, đó là tất cả tc e đặt vào đấy. Hi vọng 2 sẽ đón nhận lấy 2 nhé ^^
Em không muốn nghĩ đến nữa, khóc mất....

To SVC and LJK Sing:
2 4rum như 2 ngôi nhà mới của Bris. h khi onk là type 2 cái add này à :)) Dù biết chỉ mới bắt đầu gieo hạt mầm vào đây thôi. Nhưng Bris tin rằng tc ấy sẽ lớn dần lên ^^ sẽ càng ngày càng yêu thương 2 ngôi nhà hơn ^^

shali

Sub Group Leader
lời hứa năm nào, tỉ vẫn giữ ^^
vì tất cả những lẽ, tỉ ko muốn mất đi những tình cảm ng` khác dành cho mình
nhất là những ng` quý trọng tình cảm tỉ dành cho họ
Chúng ta... ko cần nói cũng hiểu đc nhau, phải ko? :x
Saranghae, the only word I want to say, too.
:x:x:x:x:x

còn 1 điều nữa:
tỉ mún nói...
đừng quá gượng ép mình
nếu muội nghĩ làm thế khiến tỉ vui
thì chỉ cần muội thoải mái, tỉ đã vui lắm rồi
nếu muội hỉu tỉ mún nói gì
còn nếu tỉ sai, thì cho tỉ xin lỗi :p

hienqv

Translator
Min à !
em mún nói là em sẽ iu và ủng hộ anh hơn trước đây nữa !
đừng suy nghĩ quá nhìu về những lời bàn tán của mọi người bởi anh biết vẫn còn các fan như em tin và hỉu anh phải ko ?
cố lên tình iu của em
người đó ko đáng để anh bận tâm đâu

lina

S.V.C Writing Contest, Giải Sáng tạo '08
Staff nghỉ hưu
Adam thua rồi:((
cứ nghĩ là sau khi biết kết quả, cũng ko buồn lâu như thế
nhưng đến hôm nay, thật sự vẫn còn một chút tiếc nuối, anh đã hát hay như thế mà:(
trước giờ chưa từng nghe rock, và sự thật thì chả thích nghe anh hát rock tí nào,nhưng khi nghe Mad World anh hát, thì đã bị chinh phục hoàn toàn
nhưng kết quả đã có rồi, có buồn cũng chả làm nên trò trống gì:|
thôi thì hi vọng rằng tuy anh ko đoạt giải quán quân, nhưng anh cũng sẽ làm nên chuyện như David Archie năm ngoái^^
good luck;)

Iris_xxx

Đại tỷ nhà Park, S.V.C Cái Bang
Moderator
anh àh, em là em chết ngất vì anh...
iu anh wá thể...
chưa bao jờ iu anh hơn lúc này....
ôi....JIN ah....:-*:-*:-*

shali

Sub Group Leader
hôm nay bỗng dưng tìm đc 2 mảnh tâm hồn đồng chung cảnh ngộ và tâm tư tình cảm :">
*ôm ấp ss bou và ss du* :">:">:">

bristina

Tiểu thiếp nhà Park, Đại diện JKF
Trans Group Leader
Hôm nay là ngày over mọi thứ nhỉ ^^
Hug seven vì nụ cười thật tươi của anh ^^
em sẽ nhớ mãi nụ cười ấy :-*
Không bik a có thx món quà vs bức thư ấy k nhỉ 8->

susu-edible

Staff danh dự
Staff nghỉ hưu
Kết thúc trong vui vẻ. Điều mà mình ko hề tiên liệu trước.
D3 à, 27 con người, mình yêu mọi người lắm.
Meng.
Bích bướm.
Bu già.
Pie.
Chị Dũng.
Đức nhít.
Káo.
Nhợn.
NH3 (=)))
Hoàng xoắn.
Be.
Chuối.
Mèo béo.
Ly mắn.
Mai.
Mây Idol.
Ngọc Trym.
Bà già.
LP.
XP.
Mẩu.
Thảo
U béo.
Trang Chim.
Quạ.
Cô Trường.
Tùng.
:)
Mình là Quỳnh Chi. Số 28 :))

shali

Sub Group Leader

lần đầu tiên ss mun nói yêu em :((
*òa khóc*

edit: today là T7/30/5/2009. phải ghi để kỉ niệm :">

Last edited:

Guinevere

Staff member
Site Founder
Amen.... Em làm ss choáng shali ạ =))=))=))=))

Nothing

Đại diện GLO
Aigooo~~~~~~~~~~~

Đang ngồi kẻ mắt, oánh mắt màu khói sao mà trông mình cô hồn thế =)) =)) =))

Uầy~~~~~ nhìn cũng ngầu lắm mà ngầu kiểu cô hồn.=))=))=))
.
.
.
Thử trang điểm đế chiều nay đi đám cưới.

Hôm nay là đám cưới cậu. Cậu à, cậu làm chú rể trông oai lắm đó. Nhớ ngày nào cậu chí chóe quần xả lỏn áo ba lỗ chạy qua nhà cho tớ mấy trái xòai xanh lè, chua lét, thế mà hôm nọ xem album cưới, trông cậu cứ như người khác í ^^. Ừ thì cậu lớn rồi mà...

Tớ đã rất bất ngờ khi nghe tin cậu lấy vợ. À ừ thì đúng là tớ nghĩ cậu còn quá trẻ để làm chủ một gia đình riêng, còn quá trẻ để chăm lo cho một cô gái như một người chồng và quá trẻ để chăm lo cho 1 đứa trẻ như một người cha. Tớ nghĩ vậy chỉ vì tớ rất thương cậu thôi. Trên tất cả, tớ mong cậu hạnh phúc, và có nhiều nghị lực để vượt qua rất nhìều chông gai sắp tới.

Tớ luôn luôn là bạn cậu!
Mến thương ạ~~~~~

Last edited: