Gửi lời yêu thương!!!

shali

Chánh thất nhà Lee, S.V.C Writing Contest, Giải An
Sub Group Leader

Bạn có tự hào mình là 1 ShinhwaChangjo ko?
Vì sao?

Last edited:

bristina

Tiểu thiếp nhà Park, Đại diện JKF
Trans Group Leader
Hôm nay đi gặp con Nô về, bỗng dưng nổi hứng muốn viết gì đó =)) Tâm trạng hơi bấn loạn nên nói chung câu chữ cũng bị ảnh hưởng =)))

Sau khoảng vài ba ngày deactive fb, không vào SVC, ko onl yahoo này nọ bla bla bla, trốn chạy mọi người thì hôm nay nói chung tâm trạng mình đã tốt lên rất nhiều =))

Mà nói đến cái này trước tiên phải kể đến công lao to lớn của má Mía iu dấu, dù cho có lánh mặt ai cũng được mà bả thì ko lánh mặt được, ko hiểu sao =)) dù bây giờ bả đang tận bên Thụy Sĩ với anh ax =)) Mặc dù h má theo trai đi chơi nhưng mà ko hiểu sao vẫn có cảm giác má ở đây, như trước đây, vẫn luôn bên cạnh mình, dù là ngày hay đêm, không kể VN hay nước ngoài, 2 má con vẫn chat chit, tâm sự, gọi điện thâu đêm suốt sáng =))) đến con bé Bạn cũng phải ganh tị hihi :">~ Haha nói chung nếu kế hoạch mà mình đang thực hiện thành công thì bả sẽ là đại công thần, rồi 2 ta sẽ lại được ở bên nhau. Má ơi, về đại 2 mình đi ăn giò heo chiên =))

Người thứ hai phải nói đến là trai của mình 8-> Tớ biết mà, tớ biết, rõ ràng là cậu yêu tớ, tớ cũng vậy, cũng yêu cậu rất nhiều. Ko còn lâu nữa đâu, tớ với cậu sẽ được đoàn tụ xD Mà đừng có bảo là tớ quên cậu nữa nha, lúc nào cậu cũng trong trái tim tớ mà với lại ko cần khen tớ dễ thương vì tớ cute sẵn rồi =)))) Tớ đang chờ xem vẻ mặt của cậu khi nhận được gói quà mà tớ nhớ má Mía gửi giùm ra sao, haha, chắc cậu sẽ ko biết ai gửi đúng không, ok, đến lúc đó tớ sẽ thừa nhận :">~ Đừng có mắng tớ nha, hun cậu nghìn cái :-*

Rồi lại kể đến con Xti, haiz, coi hình cưới của em iu mà xúc động ngập tràn, em iu về lẹ đi, về mau mau đem quà cho tau, ra mắt chồng nữa chứ, sau bao năm mài vẫn ko thay đổi nhỉ, vẫn là em iu của nòng tau hehe xD

Nhân vật quan trọng của hôm nay là con Nô, Nô ơi là Nô, tau thương mài quá, thương mài quá chừng luôn đó, đúng là bà Mía vs mài là hiểu tau nhất mà huhu, về nhà rồi mà nhớ bây quá chừng nè, dù bây ở Mỹ, dù ta vs bây gặp nhau mới dăm 3 lần mà thấy thương bây ghê =)))) lí do chắc lùn như tau LOL LOL =))))) Lúc sáng ôm bây vs con Niệm thấy thương 2 bây quá chừng ah, ráng cà phê đều đều trước khi về Mỹ nghen :( Haiz, mà tại bây mà trai trách tau quên trai đó, hí hu trai ghen mới ghê =))))) Dạo này ít vào tumblr update 1D, nhớ Liam quá chừng :-< Cũng như lời bây nói, ngoài ba má bây ra thì bây thấy thương tau vs con Niệm nhất, thì tau cũng rất thương bây đó :-<

Cảm ơn Sử, Mị đã luôn lo lắng cho Phủ =))) dù cả 2 bây cũng đang bận, ta cũng thương 2 đứa bây lắm lắm biết ko :>

Cảm ơn chị Quỳnh iu dấu dù tận München xa xôi vẫn luôn quan tâm đến em, cảm ơn anh Bệu Phệ dù em deactive fb vẫn luôn nhớ đến em :">~

Cảm ơn ss Kenchiu, Lẻ anh =)), em Ty, em Rac, em Cát và mọi người trong SVC đã hỏi han sau mấy ngày em bris biến mất :">

Cảm ơn ss fank chánh thất đã lo công việc nhận tin, post tin trong mí ngày em ko onl :-*

Cảm ơn lớp yoga đã khiến em bình tâm lại =))

Và quan trọng nhất là Shinhwa và 1D đã truyền sức mạnh to lớn cho Bờ :x

Mặc dù mọi chuyện vẫn còn rối tung, nhưng lòng đã cảm thấy nhẹ nhõm phần nào vì luôn có mọi người bên cạnh, yêu tất cả lắm :-*

P.S huhu quên cảm ơn bé Bạn vì hũ mứt đã tặng bé Bạn, cảm ơn Wệ đã thông báo ngày h kiểm tra, cảm ơn John đã giúp đỡ mình rất nhiều, cảm ơn cô 3 lúc nào cũng cute vs bé 6 :">:"> Cảm ơn ss heo đã cho em link coi SB 19 và đã làm hết việc của em trong ep 7 hehe, cảm ơn ss Mun đã mắt nhắm mắt mở khi mấy nay em ko làm hết nhiệm vụ =)))

Ai nhận được <3 trong fb thì tự hiểu nha =)))

Last edited:

melp

Đại tỷ nhà Jung, S.V.C Writing Contest, Giải Khuyế
Staff nghỉ hưu
http://mp3.zing.vn/bai-hat/Please-Remember-Me-Scotty-Mccreery/IW8ADUE8.html

When all our tears have reached the sea
Part of you will live in me
Way down deep inside my heart

The days keep coming without fail
A new wind is gonna find your sail
That's where your journey starts

You'll find better love strong as it ever was
Deep as the river runs, warm as the morning sun
Please remember me

Just like the waves down by the shore
We're gonna keep on coming back for more
'Cause we don't ever wanna stop

Out in this brave new world you seek
Over the valleys and the peaks
And I can see you on the top

Please remember me

Remember me when you're out walkin'
When the snow falls high outside your door
Late at night when you're not sleepin'
And moonlight falls across your floor
When I can't hurt you anymore

Please remember me

Please remember me

In dedication of my first "home".

Just let me cry inside today. Tommorow, I will keep my head high with a smile as I think about sweet memories I had.

bristina

Tiểu thiếp nhà Park, Đại diện JKF
Trans Group Leader
You're so beautiful, Jun :")
Love you more than I can say. Really.
I have to admit, everytime I see you my heart skips a beat.
Living under the same sky with you is my honor
Time goes by, but feelings stay. Love ya forever, J :")

Gửi 6 anh! Hôm nay em chợt nhận ra
Các anh quan trọng với em hơn em nghĩ nhiều đấy!
Hôm nay em đã nói những lời đau đớn cho 1 người yêu em chỉ để người ấy hiểu các anh quan trọng với em như thế nào đấy!
Em làm thế, có đúng không hả anh?

shali

Chánh thất nhà Lee, S.V.C Writing Contest, Giải An
Sub Group Leader
nếu ss đoán ko nhầm, thì đó là... mẹ hoặc bố em, đúng ko?
nếu đúng là thế thì em sai thật r, mau đi xin lỗi đi. Bố mẹ, ng` lớn ko hiểu và ko nhìn nhận như mình, nên chuyện phản đối hay nói này nọ hoàn toàn dễ hiểu. Những lúc như vậy em mà phản kháng thì càng phản tác dụng, im lặng và duy trì kết quả học tập tốt để bố mẹ thấy là cách giải quyết tốt nhất :)
Còn nếu là bạn bè thì càng ko đáng quan tâm, ko chung sở thx thì ko nói. thần tượng 1 ai đó để đem lại niềm vui và bạn mới chứ ko phải để mất 1 mối quan hệ cũ nào đó ;)

Nala

Tiểu thiếp nhà Mun
Staff nghỉ hưu
dạo này cứ như người trên trời
toàn làm việc không mục đích
chả biết mình học lắm thế để làm gì
học kiểu bình tĩnh từ tốn ngày qua ngày nthế
... rồi có đậu đh được không?

mà kể cũng lạ.....
dạo này cứ thỉnh-thoảng-mới-vào-SVC-1-lần
tin tức về Shinhwa cũng chẳng biết rõ
nhạc của Shinhwa cũng nghe ít hơn (chẳng như hồi đó mỗi lần nghe nhạc chỉ biết có Shinhwa)
nhưng....
khi thấy hình Shinhwa đâu đó, nghe nhạc Shinhwa, xem lại show này nọ, phim, clip... có Shinhwa.... thì bỗng dưng mỉm cười ~ và cảm thấy rất quen thuộc và lòng thật nhẹ nhõm...

bây giờ em biết rồi
Shinhwa không phải là thứ quan trọng nhất trong đời em
...Shinhwa là điều mà em sẽ mãi mãi không quên
cả tình cảm em dành cho Shinhwa nữa...
...không phải sẽ không bao giờ thay đổi...
...nhưng chắc chắn sẽ mãi mãi không biến mất

cảm ơn Shinhwa và Shinhwa ChangjoVN đã cho em một nơi đề về những lúc buồn

Là SVC. Là Nhà! :x

Last edited:
Làm mem ẩn dật lâu lâu vào khuấy động tí xem nào.. hí hí...

Chân thành gửi những lời yêu thương này đến... các chú
Gửi các chú...
Chú nào đang ấp gà hay đang dự định ấp gà... mong các chú hãy tạm gác lại trong "giây phút"...
Đã nhiều lần nghe wa dự định trong tương lai của các chú là... đẻ gà...
Oh thật là 1 điều tuyệt vời.. và sẽ lun ủng hộ các chú..
Nhưng mà...
Thời gian này các chú cứ tập trung hết mình vào các hoạt động solo, rồi hoạt động chung của nhóm thôi... nhé é é é....
Ta nói làm như "Yêu ai yêu cả đường đi, ghét ai ghét cả tông ti họ hàng"... câu này chắc hổng sai???
Hồi tụi nhỏ Teentop mới debute...vào xem profile của chúng nó xong là bỏ chạy lun...
Zị mà bi h đổ đến cả 100% lun rồi...
Thiệt tình là đang bội thực lắm í...
Cứ nghe giọng của các bạn nhỏ í là lại mún gào lên với chú Dy rằng "Gà nhà chú Ok wa' thể cơ"...
Ngày ngày onl cái là vào SVC lướt wa 1 vòng xem có "sự kiện" ji hem...
Lục lọi youtube các chú sao một hồi lại bẻ lái wa 2 cái đám gà kia...
hứt hứt...
Còn cả tình iu bên ĐL nữa cơ...
Cứ thế này thì cái lap nó banh vì vận hành hết công suất wa'...
Thế nên...
Khẩn thiết cầu xin các chú nếu có kế hoạch xuất xưởng thêm đám gà nào thì làm ơn giãn giãn time ra nhá nhá nhá.. nhá...
Mà chắc hem có trong time này đâu nhỉ...
Vì các chú đang ụp mặt vào các kế hoạch solo muh... kkk...
......
Khổ tự dưng hôm nay làm nhảm ji thế lày hem bik...
P.S lần cuối: Chú Sung ơi mí cái perf của chú lung linh lắm lun í... <3

Guinevere

Mun Hye Ri , xX_Bà xã Eric_Xx, Chánh thất nhà Mun
Staff member
Site Founder
Chỉ một status đơn giản bày tỏ niềm vui của em nhưng lại làm ss ứa cả nước mắt... Ngoài việc click Like ra, ss không biết mình nên làm gì nữa...

Cố lên em ơi...

Rồi ngày mai của em sẽ tươi sáng hơn hôm nay :).

lina

S.V.C Writing Contest, Giải Sáng tạo '08
Staff nghỉ hưu
Cảm ơn đời vì đã cho tôi cơ hội được cảm nhận tình người ấm áp.

Mong phước lành cho mọi người yêu tôi và tôi yêu.

gửi các "chú - ajjussi" của Bin..... Eric, MinWoo, HyeSung, DongWan, JunJin, Andy.
đây cũng có thể là lần đầu và cũng là lần cuối đặt chân vào cái thread này.... đơn giản vì văn ko hay, có nhiều điều cảm thấy chỉ nên giữ trong lòng, k cần phải dùng lời nói các chú ah!

có lẽ cùng cung với leader nên cảm thấy leader rất dễ hiểu và gần gũi....chí ít thì cái quan điểm về bạn thân ấy ah :)
không nhận mình là 1 Shinhwa changjo, nhưng tự hào vì dần dần bản thân đang yêu cái màu cam orange này.
Shinhwa - cái tên được nghe rất rất nhiều....cuốn Hoa học trò đầu tiên mua cũng có tên/ảnh của các anh *lí do mua là cái khác ah...hihi*
rồi idol của em cũng là fan của shinhwa.... nhìn chung nhận thức của em chỉ là shinhwa là cái tên rất có ảnh hưởng ở Kpop....có nghe mn nói qua về việc các anh phải khó khăn mới giữ dc cái tên ý nghĩa ấy.
rồi cái gọi là DUYÊN nó đến bất ngờ thật, tình cờ down bên kites ep 18 của SB rồi kết hay Little Prince Hye Sung *chẳng hiểu tại sao nữa....chắc tại thấy chú ấy giống quý ông nhất chăng =)) *...
down về để đó thôi, phải vài tháng sau mới xem ấy, đến khi ko còn gì để xem nữa mới đi thanh lọc ổ, xem và rồi điêu đứng...quyết tâm đi đăng ký thành viên vào 4rum...
à quên kết các chú từ hồi xem Venus, Hurts nữa ấy.....kekekeke nhưng hồi đó chỉ là thích 2 bài này thôi
thế rồi càng xem càng thích, càng tò mò về couple RicSung, và rồi càng thấy các chú quá giỏi.
idol 15 năm trong ngành âm nhạc kpop khắc nghiệt. Thực sự trong đầu luôn bị ám ảnh bở cái 5 năm của kpop, nhóm nhạc đầu tiên e thích cũng đã tạm ngừng hoạt động rồi ah, vì thế thực sự thấy rất ngưỡng mộ Shinhwa vì các anh có thể tiếp tục như thế này. Xem các show để hiểu hơn các anh, để dc nghe các anh nói về những khó khăn và quyết tâm trong suốt bao nhiêu năm.

Và 1 điều quan trọng không kém đó là độ nhí nhảnh của các ông chú ngoài 30t, ko còn quá mạnh để đấu với các idol ngày nay nhưng ở các anh có 1 sự thu hút khó tả.... sự ganh đua ngay trong nhóm, đó chính là con người thật, và fan cảm thấy vui vì điều đó. Mỗi tập SB là 1 điều thú vị mới về các anh mà em đang dần hiểu dc 1 chút. Đã đủ bộ SB từ tập 1 đến tập 49, việt có, eng có, và thậm chí k có sub. Sau những ngày học căng thẳng thì chỉ cần 1h với 1 tập SB là thấy quá đủ rồi. từ việc down từ tập 1 cho đến lúc xem trực tiếp qua JTBC.... cảm xúc thực sự rất khó nói nên lời. Cảm ơn shinhwa vì đã mang đến tiếng cười cho fan như vậy ah.

Hôm qua là concert kỉ niệm 15 năm hoạt động của nhóm, ko dc xem mà chỉ hồi hộp ngồi hóng pic, vid....thấy mn nc trên CB về leader mà thực sự thấy mình ngu ngốc vì k biết tìm ở đâu. rồi khi thấy dc những pic đầu tiên, thấy dc cái tên SVC, rồi vid thì gần như vỡ oà trong niềm vui ấy, nc mắt gần như đã rơi vì hạnh phúc.

Đến giờ mới chỉ yêu duy nhất 2 nhóm là SS501 và Shinhwa vì thế đối với Bin thì shinhwa như những ông chú gần gũi mà ấm áp, những cũng chính là những ng thầy trong cuộc sống này.

Yêu cái sự hi sinh vì nghệ thuật của Eric oppa.....thực sự rất ngưỡng mộ chú vì đã vượt qua chính mình để có những hình ảnh độc trong SB ^^
Yêu cái gân cổ khi hát hết mình của chú Sung, yêu cái ngượng ngùng đôi khi như con gái của chú, yêu điệu nhảy CRAB....và yêu chú vì couple RicSung
Yêu sự ấm áp hết mình vì fan của chú M.....phải nói thấy chú perfect lắm lắm ấy...nhảy, hát, pha trò....đều quá đỉnh luôn ấy ah
Yêu cái hố đen DongWan vì chú thực sự rất giống con người ngoài đời ấy, ko hiểu sao thấy chú thì rất yên tâm chú ah, yêu cái sự giỏi suy đoán của chú nữa, yêu cả cái nếp nhăn ở mắt của chú ấy ah :))
Yêu cái tài tham gia show truyền hình, sự tự nhiên của chú Jin, yêu chú vì chú yêu những thành viên còn lại, đặc biệt vì chú Sung yêu chú =))
Yêu sự ấm áp, dễ thương của magnae Andy, yêu cái điệu nhảy trái tim của chú, yêu chú vì chú là Zombie, yêu chú vì SC cũng rất yêu chú.

Tóm lại, tuy mới chính thức yêu các chú chưa lâu, nhưng cháu sẽ phấn đấu để đứng vào hàng ngũ SC, hoà vào cái màu cam thần thánh kia ah.
hôm nay sẽ tiếp tục có concert tiếp của các chú, chắc sẽ hóng muộn hơn hôm qua nhưng mong rằng concert sẽ thành công tốt đẹp, ko có sự nuối tiếc. Shinhwa changjo yêu các chú và sẽ mãi bên các chú ! Shinhwa fighting ^^
p/s: làm sao bây giờ??????? lúc nào cũng nghe nhạc của các chú....nghiện mất rồi huhuhuhuhuhu

đây cũng có thể là lần đầu và cũng là lần cuối đặt chân vào cái thread này.... đơn giản vì văn ko hay, có nhiều điều cảm thấy chỉ nên giữ trong lòng, k cần phải dùng lời nói các chú ah!

Mình cũng có phần nào cùng tâm trạng với huynbin.Mình không giỏi văn, nói cũng không hay, vì vậy những ngày đầu khi ghé vào SVC, mình chỉ biết cắm cúi, cặm cụi tìm kiếm hình ảnh, down các video clip mà mình thích. Bản thân mình cũng không giỏi về internet, từ trước đến giờ, mỗi khi lên mạng mình chỉ biết tìm kiếm rồi down về, không biết làm gì cả, có thể nói là "hai lúa" lắm. :huh?: Vì nội dung mình tạo ra sẽ được lưu lại và hiển thị cho mọi người xem nên mình cũng dè dặt vì sợ câu chữ của mình làm mất lòng người khác. Một lần tình cờ biết cách gửi trả lời nên mình làm thử. Và ngay hôm sau nhận được dòng hồi đáp, mình vừa bất ngờ mà cũng vừa vui nữa. Cảm ơn shali vì đã gửi trả lời cho mình lúc đó dù chỉ đơn giản là hướng dẫn mình cách down clip. Nhưng nhờ đó mà mình có chút tự tin và hứng khởi hơn khi tiếp tục post bài những lần sau. Với SVC, mình có rất nhiều cái lần đầu tiên lắm:
Đây là forum đầu tiên mà mình tham gia như một thành viên, trước giờ mình cũng không tham gia vào forum nào hết (vì kĩ năng kém cỏi nên không mạnh dạn tham gia)
Đây là forum đầu tiên mình post bài.(vì mình không biết cách post, mò mẫm mãi mới biết, bằng chứng là nhiều lần post sai rồi sửa lại)
Và trên tất cả Shinhwa là nhóm nhạc Hàn đầu tiên mình yêu và dõi theo từ lúc biết đến giờ.
Vào forum, đọc và hiểu thêm về tinh thần fan của các bạn, thật đáng quý.:yeah: Trước giờ mình không thần tượng nhóm nhạc và ca sĩ nào hết, chỉ biết nghe bài hát mình yêu thích mà thôi. Nhưng khi dõi theo forum hằng ngày, nhìn thấy những việc các bạn làm cho Shinhwa, mình thấy rất ngưỡng mộ tình yêu của các bạn dành cho Shinhwa. Nhờ SVC mà tình yêu mình dành cho các oppa cũng lớn lên thêm.
Dù không thể giúp được các bạn những việc to tát, nhưng mình cũng cố gắng ghé thăm nhà những lúc rảnh rỗi và cũng sẽ tìm hiểu thêm nhiều hơn để biết cách sử dụng các chức năng trong forum để gắn bó hơn với SVC.
Cảm ơn số phận đã đưa 6 con người tài năng ấy gặp gỡ nhau và cùng nhau bước đi trên một con đường.

Cảm ơn các bạn đã tạo nên một ngôi nhà SVC thật ấm áp và thân thiện.
Cảm ơn ... bác google đã đưa tôi tìm đến với SCV.
:haha::haha::haha:

Last edited:

colen_hanhphuc

S.V.C Staff
Translator
Em nhìn thấy nhiều topic mà bình luận cuối đã được post từ nhiều năm trước
Có nhiều link xem đã die, và nhiều nick hình như không còn hoạt động nữa
Em vừa thi xong, được nghỉ đến cuối tháng. Vào học chắc lại bù đầu, lại áp lực, lại lo lắng.
Em lập nick ở mọi diễn đàn có hình ảnh các anh, comment ở mọi bài đăng hiện trên facebook.
Thỉnh thoảng, lại có chút lo lắng, liệu có khi nào nhà mình không hoạt động nữa. Nhưng khi vào nhà, vẫn thấy có các tin được dịch, video clips được sub, project được thực hiện, và vẫn luôn có người yêu các anh.
Vậy nên nhà mình đừng trống vắng. Các anh vẫn ở đây, nên chúng ta cũng đừng đi đâu cả.
Em không nghĩ là mình vẫn còn ở những ngày phát cuồng phát ngốc, không được ngắm thần tượng một ngày dường như không thở nổi.
Cũng chẳn phải quá cô đơn, không tìm thấy ý nghĩa trong đời thực, nên cứ phải bấu víu vào những điều xa vời.
Chỉ là, không biết sẽ buồn đến bao nhiêu, nếu các anh của ngày mai không còn muốn là các anh như ngày hôm nay nữa.