Xả xì chét.... (thread #2)

simplz

Coordi năm 2012
Subbing Group
Đêm qua tự nhiên ngồi nhớ đến mấy quán cf bên Phú Nhuận, thiệt là muốn về VN ghê T.T Muốn về rồi ngày ngày kiếm người đèo đi lên cf S nghe nhạc... Nhớ đến cái hôm đó, nhớ lại giọng hát của chú ấy thì ước muốn về nhà nó mới trỗi dậy.

Thật sự thì 2 tuần nay mình đã nghĩ, ở bên đây luôn được thì hay biết mấy...

Thời gian đáng sợ thật.

funhouse_91

S.V.C Staff
Subbing Group
cả ngày chạy vòng vòng chả làm được gì cho cái project hết, nhưng bù lại lấy được đĩa, PTB, được gặp mấy anh hồi đó làm chung, t8m, được lãnh lương là vui rồi :crab dance:. Mai lại bắt tay làm tiếp cái project, làm ẩu tả quá nên làm tốn thời gian ghê nơi :huhu:

tự nhiên hôm nay có "người" nt rủ đi cf, là sao ta?

Hana Yuki

Translator Tháng 6/2013
Translator
bị ám ảnh bởi những thứ phải nghe và những hành động phải chứng kiến khi hồi nhỏ...chak nó sẽ theo mình suốt cuộc đời này luôn quá. chẳng thể nào quên được...
nói cũng phải, con người mình quá yếu đuối mà, hay bị tác động bởi những j nhỏ nhặt nhất...
ôi ~ mà chẳng bik mình muốn nói, muốn viết cái j bây giờ nữa. quá rối...hậu quả của việc luôn chịu đựng suốt hai mươi mấy năm qua...

funhouse_91

S.V.C Staff
Subbing Group
hôm nay mở hộp DVD Concert bị mẻ hết 1 miếng :khóc:
rồi mở Guerilla concert lên coi, nhìn Jin khóc mà mình cũng khóc
nãy đi xe hết xăng giữa đường, dắt bộ :khóc trong bụng:

coi bộ hôm nay mình khóc nhiều quááááááááá~ :plzno:

Hana Yuki

Translator Tháng 6/2013
Translator
dạo này hay bị bực mình bởi mấy chuyện vớ vẩn không đâu ah, cực kì nhảy cảm lun...bị sao vậy nhở :/

Hana Yuki

Translator Tháng 6/2013
Translator
tại sao có thể sống 2 mặt như zậy cơ chứ. 1 ng đóng 2 vai k mệt ah??? ah mà có lẽ nhiều vai lắm í chứ. những lời lẽ ngọt ngào nhưng bên trong thì...:haiz:
còn mình thì chẳng thể làm đc. hôm nay còn mủi lòng nữa chứ TT TT. con ng tình cảm như mình mà từ lâu đã phải tập sống vô tâm. k lẽ mình phải đóng vai ác mãi sao?? phải luôn nghi ngờ và cẩn trọng ng khác mãi sao?? nơi đâu cho tôi cảm giác an toàn đây??
"còn đâu là tôi ngày xưa ấy???"

Thề là năm sau cho dù nó có tưng bừng thế nào thì cũng sẽ k đăng kí môn gì nữa sất :v QUÁ MẤT THỜI GIAN >"< Trường k biết sắp xếp trình tự gì hết à :v Chôn chân cả mấy tiếng ở đó cũng chả đem lại cái gì hết ==

funhouse_91

S.V.C Staff
Subbing Group
Mẹ tui buồn tui, tui cũng buồn vì mẹ tui. Nói chung là không biết viết j, nhg mà tui vẫn cứ muốn viết. Thật chỉ muốn viết, viết dăm ba câu nhảm nhảm. uh thì nhảm nhảm... Tui đâu có dư thời gian để mà nhảm nhảm. Thôi chấm dứt nhảm nhảm tại đây. Dù thật sự là tui lại muốn viết nhảm nh

simplz

Coordi năm 2012
Subbing Group
Còn 4 tháng nữa thôi. Giấc mơ này rồi sẽ kết thúc.

Tháng 8 có thể được xem là khoảng thời gian quý giá nhất của mình từ khi sang đây. 2 tuần, bao nhiên con người, bao nhiêu bài học. Thấy mình thật sự còn quá bé nhỏ so với những gì người khác có thể làm được. May mắn liệu sẽ ở bên mình trong bao lâu? Nếu may mắn vẫn còn đó, mình chỉ có một ước mong duy nhất....

Hãy giúp mình tìm lại ước mơ.

adorableE

Coordi ưu tú, Coordi Tháng 8/2013
Subbing Group
work, family and love, all make me feel tired. between the two men, what i have to do? they used to be friends, but just because of me, everything became a mess. really don't know what to do when facing both two of them. Anyone could give me an advice, plz??????? Empty mind~Frustrated~

hộp cơm của ShinChang =))))

funhouse_91

S.V.C Staff
Subbing Group
Nhà ơi, mỗi lần buồn đi đâu cũng không bằng về nhà...
Tại sao bây giờ ngay cả giả vờ vui vui vẻ vẻ để xem World Cup cũng không thể làm được nữa?
Tại sao lại đặt nhiều tình cảm vào một quyết định đến như vậy? Chẳng phải cứ lạnh lùng quay đi là được sao?
Là mình sai mà. Sai từ đầu. Là sai ở chỗ để người khác hạn chế quyết định của mình lại. Là sai ở chỗ nghĩ rằng dù quyết định thế nào mình cũng sẽ thích nghi được. Nhưng không, không được. Cơ bản là không làm được. Cũng không thể làm khác được. Là do mình sai tất cả!!

em nhớ Dyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy acx *khóc thành dòng sông rùi* Dy ah................................... :(((((((((((((((((((((((((

:ric ah::ric ah::ric ah: ui thật nhá :adore: iu e quá ah:sweet_kiss: mà ss dê lắm đấy, không được chạy nhá :sexy_girl:

Nói chung là sắp xa nhau rồi, cũng sắp tới 1 thứ quan trọng, cực kỳ quan trọng và bắt buộc mình phải cố gắng hết sức. Yeahoooooo
Dù có chuyện gì xảy ra vẫn sẽ cố gắng tới lúc cuối cùng đc không, làm và làm mà đừng suy nghĩ quá nhiều nữa. Fighitng
Không sợ hãi, không bỏ cuộc, không mất niềm tin. Tin là mình sẽ làm đc.
Fighitng

colen_hanhphuc

S.V.C Staff
Translator
Em không định viết những dòng này đâu, vì hiện tại sóng vẫn yên, biển vẫn lặng mà
Em là người dịch câu Wan nói "Có thể tất cả chúng tôi sẽ không kết hôn được mất", cũng là người dịch bài Ric hủy bỏ lệnh cấm kết hôn, các thành viên có thể lên lịch đám cưới bất cứ lúc nào, biết đâu một thời gian ngắn nữa, sẽ là người dịch tin các anh công bố kết hôn
Ngày đó dường như đã gần lắm rồi
Thật ra em có rất nhiều lí lẽ để an ủi mình, dù cho ngày ấy đến, cũng nên vui mừng mới phải
Trong lúc xem phim, Lee Joon đóng vai cậu bé trung học, trở thành cha, em đã nghĩ, hi vọng các anh cũng có thể trải qua cảm giác này, kết hôn, có con, có một người chờ anh về sau ngày làm việc vất vả, có đứa trẻ quấn quýt bên anh, như vậy cuộc đời mới trọn vẹn, anh mới được bình yên
Nhưng vẫn có cảm giác không nỡ
Em không giải thích được nỗi buồn trong lòng mình, dù rằng có rất nhiều điều em hiểu được rõ
Không có tin tức gì, đâu có nghĩa hiện tại không có ai bên anh, dù anh có độc thân cả đời này, em được yên lòng trong phút chốc, nhưng sau này, rồi sẽ có một ai đó yêu thương em, gắn bó cùng em, sao lại vì hiện tại chưa thỏa lòng mà mong muốn cả đời anh buồn bã
Các anh không thể chịu trách nhiệm cho cuộc đời của fan, fan cũng không thể lấp được khoảng trống trong cuộc đời anh
Em rõ lắm, viết những dòng này thấy ngốc nghếch vô cùng
Nên anh à, anh kết hôn thôi, rồi hạnh phúc nhé.
Nửa cuộc đời các anh đã là Shinhwa rồi, nửa cuộc đời sau, anh vẫn muốn được là Shinhwa, đến cả kiếp sau, anh vẫn muốn được sống như vậy, nên những lúc không có các thành viên, không có fan, anh hãy sống cho riêng mình thôi
Sống thật hạnh phúc đấy.

con người thật hạnh phúc nếu có người hiểu mình, nhưng tui sống 22 năm có vẻ như là vô nghĩa, nhìn lại quanh mình dường như chẳng có ai.
Ai có duyên ngó qua mấy dòng này thì mời ghé qua chỗ này, mình muốn chia sẻ một tí
http://www.facebook.com/profile.php...ật-ký-những-ngày-chờ-anh/169733859752831
mình 30 năm chưa có ai còn vẫn sống vui vẻ nè, nên mới 22 năm chưa sao đâu bạn ơi, hehe