Xả xì chét.... (thread #2)

từ trước đến giờ mình luôn có ý thức tôn trọng các giáo viên, đặc biệt là giáo viên chủ nhiệm, vì mẹ mình cũng là giáo viên, cũng chủ nhiệm một lớp tai ngược chả kém gì lớp mình

nhưng đến mức này thì ko chịu nổi nữa rồi, rõ ràng là cố tình nói này nói nọ về mình ngay trước lớp để tụi bạn nghĩ "Ah~ Con giáo viên thì thế đấy"

bí từ~

AAAAAAAA! Cái trường đại học "cùi bắp"!!!:eek:aoa:
hết chuyện lại cho thi ngay hôm nay! Hôm nay là chủ nhật mà!!acx
Đã dzậy thì thui đi! ai lại xếp lịch thi lúc 3h30 chiều như lầy!!:yawndoodle:
Thi xong dzề là khỏi đi chơi j lun!! TỨC! TỨC! TỨC!!:curse::curse::curse:

chày ơi .....>.< ghét nhất cái thứ nói dối mà cái số toàn gặp cái lũ khốn ấy suốt....>.<
đâu phải ảnh hưởng gì hay thiệt ai ai đâu mà hok dám nói thật...bạn bè trong lớp đi chung cũng phải dấu phải chia phe ra hẹn riêng nữa hả...ừ thì đó bởi zậy đã bảo coi như người dưng cho xong.....tức quá điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

chày ơi cái ngày gì á hà ...>.< đã báo là học bù mà còn điểm danh ấy thế thì ban đầu nói ai muốn đi thì đi làm rì hả .....tự nhiên khi không bị 3 dấu hà hok vui....ăn vạ cấm thi hả ăn vạ vào phòng thi cho biết nhá nhá nhá hú hú hú hú hú hú hú T_____________T
cái ngày tồi tệ chưa từng thấy

Iris_xxx

Đại tỷ nhà Park, S.V.C Cái Bang
Moderator
chẳng biết đi đâu để xả, lại quay về đây .. ngẫm lại cổ nhân nói đúng : đi đâu cũng sẽ quay về nhà ...

- dẫu biết mối quan hệ công ty, sếp và nhân viên là mối quan hệ 1 hiều ... nhưng con người có phải gỗ đá, ở chung với nhau cũng lâu, mọi người đồng chung cộng khổ trong cái không gian nhỏ hẹp đến thê thì sự ra đi của 1 ai đó ko gây tổn thương và tý hụt hẫng cho người ở lại ... nhưng công ty là công ty, luật là luật, người có tiền, có công ty người ta ko giữ lại những người mà ko thể hái đc thêm tiền cho người ta ... phải chăng đầu tiên, trách tài năng mình kém cỏi hơn người, đừng quay sang trách công ty ko có tình người ... xh bây jờ, tình người có sao???

Tiền .... mọi sự việc tranh chấp, mọi sự đau khổ và mọi vấn đề phát sinh ... ko ít thì nhiều đều liên quan mật thiết với nó ... bạn sẽ không mua được hạnh phúc bằng tiền, nhưng sẽ mua được hạnh phúc với rất rất nhiều tiền ... đố có sai ...

chưa bao jờ thấm nhuần mọi sự việc liên quan và ko liên quan nhưng hiện hữu xung quanh mình như năm nay ... có lẽ con người ta lớn hơn 1 tuổi, nhưng trong giai đoạn nào đó của cuộc đời, lại như lớn hơn đến 5,10 tuổi ... quá khứ đã qua, hối hận có còn lấy lại được? chắc chắn là không, nên bản thân cũng sẽ không hối hận, đối diện cuộc đời .. đạp đá, gông xiềng mà đi .. nói thì quá dễ, type lại dễ hơn ... nhưng làm được sao mà khó quá .. tự nói bản thân phải cố lên ~~ nhưng cố quá, có quá cố không? nếu có thì nhanh nhanh lên ..

hạnh phúc phải do mình bắt lấy, nhưng ko có chỉ dẫn, không có phương hướng, ko có dấu hiệu, bắt lấy kiểu gì?? làm người không bi quan, ko nản lòng, không cố kị, không tham lam, không sân si ... làm người còn mệt hơn làm trâu .. nhưng đó là hạnh phúc được làm người .. hạnh phúc được phân biệt đúng sai, phải trái và hạnh phúc được nhận biết nhau ... và hạnh phúc là biết cảm giác bị đâm sau lưng chiến sĩ là ntn, nên tự dặn bản thân, trừ khi quá khích quá đáng quá quắt không thể tự kiềm hãm bản thân, thì đừng bao jờ đâm sau lưng người khác .. muốn gì thì ĐẤM thẳng mặt nhau là OK ... quy tắc làm người đơn giản , nhưng ko phải dễ làm nhất là với 1 cơ số người có đầu óc ti tiện.

kiềm chế quá lâu sẽ gây ảo giác và kích thích sự co giựt của hệ thần kinh gây ra nhiều chuyện không thể ngờ ... bởi vậy xả hết cho khỏi ấm ức cõi lòng .. cho tâm hồn thanh thản, cho nhẹ nhàng con tim ...

và ngày hôm sau có thể tự tin hát vang : VÀ CON TIM ĐÃ VUI TRỞ LẠI ...

simplz

Coordi năm 2012
Subbing Group
난 안 되나봐요. 끝인가봐요.
Nếu cứ sống mãi như thế này thì mình sẽ đi về đâu?
Người ta không kỳ thị mình nhưng hình như mình mới là đứa kì thị đám đông ㅠㅠ
Mấy đứa bảo các em SNU vui lắm, 난 재미없이 그냥 해 왔어.
Mấy em trong nhà mở...
Mấy sư thầy, sư cô...
Còn mình thì cứ lạc lõng trong mớ bòng bong ấy.
.
.
.
.
.
.
.

Ai lãnh cảm hơn ai?

thật là hết nói đâu phải ai cũng như mình có cần thiết phải pr một cách hok biết ngượng và hok có văn hóa như thế hok >.<

simplz

Coordi năm 2012
Subbing Group
실망한단 말보다 아픈단 말을 하고 싶어요.
사람은 그렇게 자기에게 가장 중요한 사람을 놓친나 봐요.
난 여기의 사람일까? 도망가고 싶을 때도 있고 포기할 때도 많아요.
하지만 더 어려운 길을 골랐어요. 바로 이 길이다!
포기하지 않고 끝까지 하는 게 정말 힘들어요.
넌 보고 싶다.
난 미안한다.

그대라면 좋을텐데.

ờ thực ra cũng chả có gì nghiêm trọng lắm để mà xì chét
chỉ là con cún nó ko thèm ăn cơm nên thấy bức xúc với bọn 4 chân thôi

:crab dance:

Sáng nay vui. Tối nay buồn.
Sáng nay hạnh phúc lắm. Tối nay thất vọng nhiều.
Sáng nay cười. Tối nay khóc.
Sáng nay đùa giỡn. Tối nay tự hành hạ mình.
Hoang mang quá. Vô định, không biết quãng thời gian này sẽ kéo dài được bao lâu.
Ngày mai đó, 4 năm. Vui lên nha! Ngày mai nhất định không được ủ rủ.
Phải vui. Vì cái ngày đáng nhớ ấy. Cái ngày trở thành SHCJ ấy.
28/01/2009 ~ 28/01/2013 ♥

Khi cả nhóm bị chuyển chỗ, phải tách nhau ra...tình bạn cùng dần bị tách ra...mỗi người đều có 1 bạn riêng...mình luôn là người bị đẩy ra ngoài...giờ...nói chuyện thì vẫn nói chuyện...nhưng...đôi lúc lại cảm thấy mình không còn thân như trước nữa...Mình không giống tụi nó...tụi nó học giỏi hơn mình...thông minh hơn mình...chăm hơn mình...đúng...mình chỉ là 1 thất bại...

Sao càng ngày t càng thấy tởm bn ấy nhỉ ? :)) Tởm vì cái loại giả tạo ra mặt lun ấy chứ...Gê gớm thậc :))
Bây giờ tự nhiên lại thấy hối hận vì đã phải tốn ko ít nc' miếng để nói chuyện w bn...Chả lọt vào tai 1 câu chữ nào
Xin lỗi nhg t ko còn coi bn là "ngừi-wen" nữa r` :)

Last edited:
từ đầu thì tốt đẹp lắm......nhưng mà cuộc đời mà ~~~ cũng may là nhận ra bản chất của nhau sớm chứ loại bạn chỉ thích dòm ngó soi mói vào những stt những cmt để chơi nhau như thế thì thật nói 1 tiếng là xong đi
người ta đâu như mình chửi là hết người ta theo chế độ im lặng để đó từ tư tính
uh thì cứ làm zậy đi sao này có còn ai dám chơi với mấy ạn hok nha ~~
mà thôi khỏi mấy bạn hợp nhau quá mà chơi v nhau đc r đâu cần ai khác
tui biến cho rảnh việc nhà đó ~~~~

vâng, mấy ngày qua...đã biết được rằng...ngay cả những người mình tưởng chừng như tốt bụn lắm ai dè cũng chỉ là những loại người điển hình của xã hội này thôi. 2 mặt, giả tạo, dối trá. Để 1 con bé 14 tuổi chưa tròn như mình phải hiểu đời như thế...phải biết những người lơn tuổi hơn lại như thế...thì liệu con bé đó có còn tin vào đời ? lạic òn dùng những từ ngữ...chẹp *lắc đầu*. giờ chỉ nói chuyện, chia sẻ với những người mình tin tưởng, quý mến. Mình cứ phải nói chuyện vui vẻ, giả vờ như chưa có chuyện gì xảy ra, như thế thì mình còn giả tạo hơn những người đó nữa đấy ! Người ta thường nói, dẫu người đời nói gì, cứ đạp lên cái đó mà sống thôi. Đời lắm kẻ như vậy, để ý nhiều làm chi cho tổn thọ ?

Đừng làm tui phải lo sợ à nha. Tui chỉ thân được với mấy ng thôi đó. Bỏ tui là tui đập đầu liền TT.TT

Tớ thích nụ cười của cậu, cả khi nhiều lúc nó cũng hơi bệnh hoạn
Tớ thích giọng nói của cậu, thích bàn tay của cậu, thích cái kiểu nhiều lúc phớt đời của cậu, cậu bỏ học mấy cái môn học thuộc lòng vì nghĩ toàn môn vớ vẩn, bị 1,2 cũng kệ, ngồi bàn 1 mà trong giờ văn cứ ngồi viết chữ tượng hình vào vở=) .Cậu điện tử suốt ngày thôi, trong cặp hôm nào cũng có con chuột thủ sẵn để mang ra quán ngồi=), nhiều lần bị mẹ bắt mà ko chừa, có lần bị bê nguyên mất cái xe đạp=) Tớ thích cái tính thật thà nhiều lúc ngây ngô của cậu,...
Ngồi lâu cạnh cậu tớ mới phát hiện ra mình có nhiều cái yếu điểm to đùng ý, ko như tớ đã tự nghĩ về bản thân, nhiều lúc tớ cũng kém cỏi và bảo thủ ghê lắm >.< Con trai gì mà học tiếng anh giỏi vật vã ra, cái gì cũng biết á >.< .Mấy môn tự nhiên à, cứ cho là tớ chịu khó hơn đi, thì cũng chẳng hơn cậu @@
Tớ thích mỗi khi cậu làm cho tớ cười. Mà tớ thì chả biết nói cái gì, chỉ toàn chuyện nhạt nhẽo, chắc cậu cũng chẳng muốn nghe đâu=) Nhiều lúc 2 đứa ngồi không mà im như tượng ý chả nói vs nhau được câu nào, chả hiểu sao những lúc như thế đầu óc tớ trống rỗng chả nghĩ ra cái gì luôn ý >.<

Cậu quá hoàn hảo.
Còn tờ thì quá bình thường.
Tất nhiên là tớ chả dám nghĩ đến chuyện cậu sẽ để ý đến một đứa như tớ.
Tớ sẽ giữ hình ảnh đẹp nhất về cậu như thần tượng thứ 2 của tớ :x. Cậu đáng để tớ nhìn ngắm từ xa thôi. Chắc chắn rồi, năm cuối rồi, ko thể để chuyện tình cảm ảnh hưởng học hành được. Cám ơn cậu nhiều!
FIGHTING!!!!

simplz

Coordi năm 2012
Subbing Group
Chiều nay không đi họp mặt ăn uống, mai chắc cũng không ra sân bay đâu~~~
Nói thì nói vậy chứ, chứ có lần nào chia tay mà mình không rơi nước mắt đâu T.T Hôm trước mấy đứa nhỏ bên AEA cũng bảo chẳng tình cảm chẳng thân thiết vậy mà mình cũng đứng sụt sùi ngay tại sân bay Đà Nẵng T__T Thiệt là mất mặt mừ T.T

Các bạn SNU đi mạnh giỏi, mong là sẽ gặp lại nhau một ngày gần nhất ^_^~