Gửi lời yêu thương!!!

shali

Chánh thất nhà Lee, S.V.C Writing Contest, Giải An
Sub Group Leader
gớm, ss mun sến quá :puke:
*bỏ chạy*

Guinevere

Mun Hye Ri , xX_Bà xã Eric_Xx, Chánh thất nhà Mun
Staff member
Site Founder
Ờ ss học tập nhà M đó em =)))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))).

Guinevere

Staff member
Site Founder
Xông vào khoe chữ ký =))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))

melp

Đại tỷ nhà Jung, S.V.C Writing Contest, Giải Khuyế
Staff nghỉ hưu
Purple Rain

On the day we met and on the day we said goodbye
By chance, It rained all night

When the sky cries, along with it
Longing for you, we will cry and cry

This place where you are no longer be is filled with your scent
This place that you left seems the same as before

My mind remembers you, my heart still longs for you
As you get further my stupid two eyes still watch you
Heart, don’t be like this. Love, let me free
Why are you clinging on to me?

The beautiful memories and the cold pain
Please hurry and go far away

By the time my sighs have dried my tears
will my sadness and longing disappear?

I want to see you so much I might go crazy
I want to hold you so badly I may die

My mind remembers you, my heart still longs for you
As you get further, my stupid two eyes still watch you
Heart, don’t be like this. Love, let me free
Why are you clinging on to me?

When I bite my two hands, when I put in my two eyes
I will forget you, who was not painful
Time, hurry and go. Regret, don’t stay
Why are you continuously causing me pain?

So that my heart can finally rest.

It hurts a lot, just listening to that song. My ballad prince, your voice still touches me deeply like it ever was. I thought I changed - that the end of the road finally came for us.

But when my heart still aches because of your song, your voice, your passion, I know it's not the case. Rest well. Heal well. Even the scar on your heart, find someone to help you heal it and bear the burden with you.

Guinevere

Staff member
Site Founder
Bệnh sến đã lây lan qua em jocolee :itchingsmile::itchingsmile::itchingsmile:

Guinevere

Staff member
Site Founder
Hôm nay vô tình dạo qua một vài forum khác. Đọc một số bài post, tự nhiên cảm thấy lợn cợn ngứa miệng =)).

Mod? Admin?

lol Trước khi nick được set màu, mod và cả admin đều bắt nguồn từ "registered member". Kể cả khi đã là admin, tên gọi chung của tất cả các nhóm đều là "member". Đó là xét về mặt technique trong forum.

Xét về mặt "con người", admin hay mod cũng chỉ là FAN - cũng yêu thần tượng mình như thế, cũng sẵn sàng ủng hộ thần tượng bằng mọi cách có thể. Điểm khác biệt duy nhất giữa admin, mod và mem bình thường chính là trách nhiệm với box, với khu vực mình quản lý (mod), và trách nhiệm với toàn forum, với bộ mặt forum khi giao tiếp bên ngoài (admin). Nói một cách đơn giản, admin hay mod cũng chỉ hơn member thường ở cái khoản "trách nhiệm trên vai" (mà mình vẫn gọi đùa là làm "osin của mem") đính kèm theo cái danh ảo. Còn lại, tất cả đều là thành viên của một forum, tất cả đều là fan của thần tượng, và có cùng một tình yêu.

Vậy thì tại sao phải "thể hiện quyền lực admin"? Tại sao phải "ko được quá thân thiết với mem" vì "sẽ ko thể có cái nhìn khách quan trong các cuộc tranh luận"? Tại sao phải hành xác mình như thế? Tại sao phải gò bó bản thân khi mục đích lên mạng cũng chỉ để giải trí?

Mọi quyền lực, mọi ưu tiên, mọi hư danh trên net đều là "ảo", chỉ có cái tình cảm, cái cách đối xử với nhau là "thật". Vậy tại sao ko xây cái nhà trên nền đất "thật" mà cứ phải chạy theo cái "ảo"? Các bạn thể hiện "quyền lực", ok đôi khi nghe cũng oai lắm đó. Các em nhỏ có lẽ cũng sợ lắm đó. Nhưng nghĩ lại xem, thực tế các em nó sợ là sợ cái gì? Là sợ chính bạn hay sợ cái quyền "ban nick" khiến các em ko thể vào down tiếp thứ các em muốn? Đến cuối ngày, có ai nhớ đến bạn ko? Có ai tìm đến bạn khi người ta vui hay buồn ko? Có ai thoải mái chia sẻ với bạn những bí mật ko? Hay chỉ có mỗi mình bạn sống trong cái hư vinh ảo để rồi lúc nhìn lại thấy bên cạnh chẳng ai đối với mình thật lòng?

Quan điểm của mình từ trước đến giờ vẫn ko thay đổi, đó là muốn làm một admin tốt, thì trước hết phải quên đi thân phận admin, phải vượt qua "cám dỗ" của cái hư danh ảo để đối xử với tất cả các thành viên, dù là mod hay member, dù mới dù cũ, một cách thật lòng nhất và kể từ lúc có forum mình vẫn cố gắng làm theo quan điểm này. Mạng là ảo, nhưng tình cảm đối với nhau là thật. Và ở đời thật thì ko hề có admin, có mod, có member mà chỉ có chị, có em. Mọi người tôn trọng gọi mình một tiếng Mun hay ss Mun, mình thấy còn sung sướng hơn là được gọi Admin này nọ, bởi vì mình thật sự cảm giác được mọi người đối xử với mình bằng tình cảm thật, chứ ko phải bằng những ảo tưởng mà cái hư danh "admin" đem lại. Khi em sha hay những em khác hỏi mình "ss có giận em ko", mình cũng hiểu em nó hỏi là vì sợ mình buồn, là quan tâm tới mình, chứ ko phải nơm nớp sợ mình giận rồi đi ban nick em nó. Tình cảm chân thật như thế chẳng lẽ ko bằng một thứ hư danh ảo hay sao?

Lẽ dĩ nhiên sống trong một cộng đồng thì phải có luật lệ để duy trì trật tự. Nhưng cái gì cũng có giới hạn của nó, và phải tùy hoàn cảnh để xét mức độ của luật lệ. Đừng gò bó người khác khi bạn ko thích ai gò bó mình, và đừng làm người khác ko vui khi chính bạn hoạt động ở đây vì mục đích tìm niềm vui.

Chỉ vài dòng chia sẻ của một admin già cỗi =))=))=)).

shali

Sub Group Leader
ôi, thề T___T em chả sợ ss mun ban nick, ss ban 10 nick em sẽ lập lại 100 nick :wis: mà cũng chẳng phải ss suốt ngày hù dọa sẽ cho em nó đc "thân cây đè ngang ng`" hay sao =))
cái chính là thái độ và suy nghĩ của ss, vì ko dễ gì xây dựng đc mối wan hệ với ss tới ngày hôm nay. Em ko wan tâm mình là mod, SGL hay thậm chí là admin, cho em làm member bình thường, miễn hằng ngày vẫn đc gọi ss 1 tiếng "ss mun", đc ss quan tâm, tin tưởng, thế là đủ. Ko chỉ riêng với ss mà bất cứ ai cũng vậy, trên SVC này em ko coi trọng chức vụ và quyền lực, mà cái chính là sự tôn trọng và tình cảm là trên hết. Bạn có là Admin mà chảnh thì xin lỗi... có mơ mà đc shali này kính trọng chứ đừng nói cống hiến sức lực :)):)):))

Huỵch toẹt ra, làm ng` đứng đầu cũng chỉ là ng` hứng mũi chịu sào, có việc mình là ng` đứng ra lãnh trách nhiệm và có lẽ... cũng là ng` bị tổn thương nhiều nhất.

ps: em nó thảm r ss mun ơi :(( sau đợt mưa gió bão bùng hôm wa thì hoàn toàn mất mạng :(( đang chui hàng net ngoài đường a~ :((

hienqv

Chánh thất nhà M, S.V.C Writing Contest, Giải Khuy
Translator
Haiz, vào đây mới thấy hóa ra nhà M ta đang bị nói xấu à >_<
Cho mọi người biết nhé, nhà M bây giờ đã ko còn sến nữa mà đã chuyển sang 'abcxyz#$!#%#&' rồi (sozzy Min ko ko biết dùng từ gì để diễn tả anh bây giờ nữa >_<)
hiaz, tớ cũng chẳng quan tâm mấy chuyện mod, ko mod hay quyền lực gì cả, cái tớ quan tâm chỉ là tình yêu dành cho thần tượng có 'thật' ko mà thôi, hay chỉ là vì một cái hư danh ảo nào đó
Haiz, như tớ thì chỉ cần cho tớ một chỗ để 'tạm trú' và bày tỏ cái tình yêu 'sến súa sặc sụa' mà tớ dành cho Shinhwa và lão M là mừng lắm rồi
Còn nếu bị bắt nạt thì chỉ cần 'dông thẳng' thôi, sợ ai =))=))=))
(mà ở đây ai nỡ bắt nạt người hiền lành, thủy chung, dịu dàng, nhân hậu, đáng yêu ta trừ các lão nhỉ :itchingsmile: )

Nala

Tiểu thiếp nhà Mun
Staff nghỉ hưu
:(( chuột nhà mình bị liệt rồi :(( toàn phải dùng keyboard ko thôi
mình thề, mình ko bỏ dc cái việc online... ko nghe nhạc, xem phim, ko chat chit được nhiều thì ít nhất mình cũng phải mò vào SVC ngó 1 cái :((
cho dù có cực khổ mò từng cái phím tắt để mở dc cái trình duyệt r lại Alt + F4 (tắt toàn bộ, chứ ko lùi tới lùi lui dc:(( ) ... thì em nó vẫn lì...:-<

P/s: sau khi rút dây ra sau đó lại cắm vào.. cổng USB thì chuột hoạt động dc khoảng 10-20 giây trước khi chết... đủ cho vài cái click 8-} nặng lắm r 8-}

shali

Sub Group Leader

thiệt chớ ai đang muốn tự tử mà nhìn thấy cái này chắc cũng phải phá lên cười =))

=))=))=))

http://devastatic.tumblr.com/tagged/dev's_shinhwa_gifs trong còn nữa nè pà kon, chắc bình chọn shinhwa broadcast ep 3 là ep kinh điển nhất quá =))

bristina

Tiểu thiếp nhà Park, Đại diện JKF
Trans Group Leader
Là vì em hạnh phúc khi có anh bên cạnh em ....

Thank you my "anh iu" and of course my "má iu" :x
Ich liebe euch mehr als ich sagen kann - I love you guys more than I can say <3
Today is a great day :x You guys are what I appreciate, what I'm happpy to have, my biggest gift in life.

I love you xoxo :x:X:X

Guinevere

Staff member
Site Founder
Bạn vô bạn khoe cái sig mới rồi bạn lon ton đi ra học bài tiếp nè =))))))))))))))))))))))))))))))))))))))

hienqv

Chánh thất nhà M, S.V.C Writing Contest, Giải Khuy
Translator
Cuối cùng cũng đã #1 rồi
Cảm ơn SHCJ
Cảm ơn Shinhwa
Vì sao lại cảm ơn SHCJ trước à, vì cực khổ giành cái #1 cho các anh cầm chơi là chúng tôi chứ ko phải các anh đâu :)):)):))
Ôi sao mình iu thương SHCJ thế ko biết :x:x:x:x

Lene

Chánh thất nhà Kim, S.V.C Writing Contest, Giải SH
Moderator
hôm nay nhất định phải ghi lại: shinhwa dc n1 Mnet Countdown cũng là ngày mình dc chứng kiến sự quái thú của SHCJ :))

- "lần này mà ko dc n1 thì về sau cóc thèm vote cho nữa"
- "ném giải vào mặt các oppa"
- giải này là của chúng tôi, ko phải của các anh đâu.
- Hứ, các anh đi ăn mừng sao ko mời bọn tôi =))

Mình thật mừng vì đã ở trong cái fandom này =))

melp

Đại tỷ nhà Jung, S.V.C Writing Contest, Giải Khuyế
Staff nghỉ hưu
출처:Toy - 내가 너의 곁에 잠시 살았다는걸 (That I was once by your side) (concert Close to you -2010)

지운줄 알았어 너의 기억들을
Thought I erased your memories
친구들 함께 모여 술에 취한 밤
Drunk nights with friends
네 생각에 난 힘들곤 해
Thoughts of you give me hard times
그런채 살았어 늘 혼자 였잖아
I lived like that, I was always alone

한때는 널 구원이라 믿었었어
I once thought you were the salvation
멀어지기 전엔...
Until we became apart
그것만 기억해 줄 수 있겠니
Could you remember this
내가 너의 곁에 잠시 살았다는 걸
That I was once by your side
가끔 널 거리에서 볼까봐
In case I meet you on the street
초라한 날 거울에 비춰 단장하곤 해
I view my shabby self on the mirror and dress up

아프진 않니? 많이 걱정돼
Are you healthy? I'm worried
행복하겠지만 너를 위해 기도할께
I'm sure you're happy but I'll pray for you
기억해 다른 사람 만나도
Remember, even if you're with someone else
내가 너의 곁에 잠시 살았다는 걸
That I was once by your side

웃을수 있었어 널 보고 있을땐
I could smile, when I was looking at you
조그만 안식처가 되어 주었지
You were a little sanctuary for me
멀어지기 전엔...
Until we became apart

Thêm một bản balllad buồn, thêm một âm thanh tĩnh lặng buổi đêm khuya làm nhẹ bớt những mệt mỏi ngày thường.

Đã 3 năm. Giọng ca dịu dàng, truyền cảm đấy vẫn còn nguyên vẹn, chờ đợi những người đã từng có lúc dứt áo ra đi quay trở lại. Trở lại để rồi cảm nhận rõ mình đã suýt bỏ lỡ một thứ gì đó thật quý giá mà cũng thật thân thuộc, gần gũi.

Guinevere

Staff member
Site Founder
Cuối cùng cũng xong election :phew:.

Dù thứ 5 tuần sau vẫn còn 1 duty cuối cùng nhưng MÌNH TỰ DO RỒI!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! :jogging::jogging::jogging::jogging: